Mang thai - Chuẩn bị sinh

mang thai an rau muống được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24.9K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,701 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

mình chỉ kiêng mấy thứ quả như đào, nhãn, đu đủ thôi. Còn lại ăn tuốt tuồn tuột, chả kiêng gì, hì
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,956 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi in_dai_ca Xem bài viết
    mình chỉ kiêng mấy thứ quả như đào, nhãn, đu đủ thôi. Còn lại ăn tuốt tuồn tuột, chả kiêng gì, hì
    Rau muống mình ăn tẹt ga đó,sợ sau sinh ko đc ăn,vì dễ bị sẹo lồi!

Còn đào,hum nọ ox ko biết,đi mua về cúng,trùi ui,lúc gọt cho ox ăn,nhìn thèm quá trời mà ko dám ăn!Hik,cuối cùng xin 1 miếng nhỏ xíu,măm,nhưng lại nhè ra,đến khổ:Crying:
    • 284 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

bây giờ ăn được thì ăn đi ,mai mốt đẻ song là phai kiêng 100 ngày đó ,ko được ăn bậy bạ đâu ,bệnh chít đó , giờ tranh thủ ăn đi ,hôm nay mới ăn rau muống xào tỏi ,ăn ơi là ngon ,
    • 1,887 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menhe Xem bài viết
    Ăn rau muống không sao nhưng chắc chồng bạn sợ rau phun hóa chất độc ảnh hưởng tới em bé. Hồi có bầu bà ngoại vẫn mua rau muống cho mình ăn nhưng vì rau bà mua của một hàng quen, nhà này tự trồng rau nhìn xấu xí nhưng mà yên tâm không phun thuốc gì hết. Nếu bạn thèm quá thì đi mua rau sạch về ăn nhưng dù là rau sạch cũng phải ngâm muối, rửa thật cẩn thận nhé.
    hì ! MẸ này bắt đầu lại sự nghiệp 888.
    Tớ cũng ăn rau muống nhiều lắm! Nhưng cũng hơi ớn vì sợ vụ thuốc.Mình lại không có hàng quen như mẹ nó.Vì thế mỗi lần rửa rau, rửa kĩ ơi là kĩ,rùi ngâm nước muối... Mệt ghê.Nhưng mà rau gì bi giờ cũng thế.Cứ phải kĩ cho chắc.
    • 14,895 Bài viết

• 8,160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aurola Xem bài viết
    Rau muống mình ăn tẹt ga đó,sợ sau sinh ko đc ăn,vì dễ bị sẹo lồi!

Còn đào,hum nọ ox ko biết,đi mua về cúng,trùi ui,lúc gọt cho ox ăn,nhìn thèm quá trời mà ko dám ăn!Hik,cuối cùng xin 1 miếng nhỏ xíu,măm,nhưng lại nhè ra,đến khổ:Crying:
    Hic, lạc đề 1 tí nhưng thấy mẹ Aurola nói về đào nên em phải vào 888
    Cách đây 1 tháng bố mẹ em ở Bắc vào chơi mang theo 1 thùng đào mỏ quạ (loại đào quả màu xanh, ăn ngọt và giòn ý, loại đào này trong SG em ko thấy bán) và 1 thùng mận lai đào. Lúc đầu em cũng sợ sợ không dám ăn nhưng về sau thì xơi tuốt, ngày nào cũng chén 2 quả mận và 2 quả đào. Vì loại đào đó là đào của VN mình trồng, ăn rất giòn và ngọt chứ ko như loại đào ở trong SG bán trong các siêu thị (người ta hay gọi là đào tiên...), trông quả nào cũng hồng, đẹp và nhìn rất bắt mắt nhưng ăn vào thì vị nhạt và chán. Chắc ông xã của mẹ Aurola mua loại đào này phải ko?
    • 2,412 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: Các mẹ đừng bảo mình quá đáng chứ mình buồn cười quá! Dạo này nhiều mẹ thắc mắc, sợ phải kiêng những thứ ko đáng kiêng, với những lý do hết sức vớ vỉn, phi khoa học. Nào là ăn ổi thì con bị ghẻ, ăn ốc thì con nhiều dãi... giờ lại thêm rau muống độc, buồn cười quá đi! Lý do vệ sinh thì còn chấp nhận được, chứ thời buổi này các mẹ tin những lý do ấy thì mình chịu, chẳng hiểu. Rau muống tốt thế mà lại ko ăn???

• 591 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Kiêng thì mình thấy ko có căn cứ nào, nhưng các mẹ cẩn thận nhé. Vừa rồi mình bị ngộ độc thức ăn, vào viện thấy có mấy ca bảo ngộ độc vì ăn rau muống đấy, rau muống giờ họ phun nhiều, nước tưới lại ô nhiễm, mà chả cứ gì rau muống, rau nào ăn cũng phải cẩn thận hết ý . Từ hồi đó giờ mình ăn rau toàn bỏ nước đi thôi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chuyện ly hôn của người đàn ông mang thai thay cho vợ

Ở nước ngoài có nhiều chuyện thật lạ lùng các mẹ ạ. Mình không dám phán xét, chỉ nêu lại đây một...

• Mẹ mang thai cho con bú được không?

Các mẹ có kiến thức giúp em với. Em đang cho con bú được 13 tháng thì lại có bầu, bây giờ cai sữa thì thương lắm mà không biết cho bú có sao không. Ai cũng nói bé bú sữa nghén không tốt cho cả đứa lớn lẫn đứa bé trong bụng nhưng em không biết tính thế nào nữa. Đọc trên Google thì nói vẫn có thể...

• công thức giảm đau khi sinh nở

Càng gần đến ngày sinh nở, tâm trạng của các mẹ bầu càng trở nên hỗn loạn. Một mặt, mẹ vui mừng,...

• mang thai ăn rau ngót nấu

Em chào các chị. Em đi làm xuốt ngày ăn cơm hộp với cả rau ngót nấu. Em thích món đấy vì nó mát. Nhưng thấy bảo các bà đẻ ăn rau ngót để cho ra cái gì ấy. Thế còn bà chửa thì ăn rau ngót nấu chín được khôgn các chị.Các chị cho em lời khuyên nhé. em cảm ơn

• [Cuộc sống Vinhomes] Sắc xuân ngập tràn tại Vinhomes Riverside

http://vinhomesriverside.com/Uploads/0_Tin%20tuc/VNE/IMG_0828.jpg Để chào đón Xuân Giáp Ngọ, hội...

• 4,956 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dsx83 Xem bài viết
    Hic, lạc đề 1 tí nhưng thấy mẹ Aurola nói về đào nên em phải vào 888
    Cách đây 1 tháng bố mẹ em ở Bắc vào chơi mang theo 1 thùng đào mỏ quạ (loại đào quả màu xanh, ăn ngọt và giòn ý, loại đào này trong SG em ko thấy bán) và 1 thùng mận lai đào. Lúc đầu em cũng sợ sợ không dám ăn nhưng về sau thì xơi tuốt, ngày nào cũng chén 2 quả mận và 2 quả đào. Vì loại đào đó là đào của VN mình trồng, ăn rất giòn và ngọt chứ ko như loại đào ở trong SG bán trong các siêu thị (người ta hay gọi là đào tiên...), trông quả nào cũng hồng, đẹp và nhìn rất bắt mắt nhưng ăn vào thì vị nhạt và chán. Chắc ông xã của mẹ Aurola mua loại đào này phải ko?
    Hem đâu,loại đào mà đẹp đẹp,hồng hào,to đùng ngã ngửa như đào tiên Tôn Ngộ Không ăn ý mình hay đc mua tặng hồi ox mới tán tỉnh:Silly:Ngày đó quả ý 20k 1 quả,đát nhở,vậy mà mình đẻ chuột gặm cả 3 quả,tại ko để ý ox lắm mà!Giờ thì yêu và cưới,ko còn đc tặng cái quả đó nữa!Quả đó ở Hn ngon mà,ko nhạt đâu!Ở xì gòn(mới vào Sg khi mang bầu) thì chưa măm bao giờ,cũng sợ thuốc bảo quản nữa!

Còn quả đào hum nọ ox mua là quả đào giòn,có lông tơ,xanh và to như quả mận ý!

Mà sao đợt này ko thấy SG bán đào và mận nhiều nhỉ?Nhắc mận mới nhớ,hết mùa mận rùi hay sao nhỉ?Sao ko thấy SG bán ta,thèm quárooling:rooling:
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2