Mang thai - Chuẩn bị sinh

mang thai an rau muống được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 25.3K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em mang thai được 3 tháng rùi, mà ông xã không cho an rau muống vì nghe nhiều người nói là không tốt. Nhiều hôm thèm an chút ít lại bị la huhu khổ lắm. Mẹ nào biết nói em nghe với.......
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 332 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gia_Lac Xem bài viết
    em mang thai được 3 tháng rùi, mà ông xã không cho an rau muống vì nghe nhiều người nói là không tốt. Nhiều hôm thèm an chút ít lại bị la huhu khổ lắm. Mẹ nào biết nói em nghe với.......
    Chị vẫn ăn rau muống bình thường đây, sắp sinh rùi vẫn ăn, thậm trí còn ăn nhiều nữa. Nhiều lúc ăn canh rau muống với cà lại còn rất ngon nữa cơ
    Chuyên bán buôn (sỉ) thời trang xuất khẩu - Made in Vietnam (uy tín, đã bán được 7 năm ), Add: 145 Đại La - HN, Mobil: 0904742866, YM: beanshopbaby
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

mình cũng chưa nghe thấy ai bảo ko ăn rau muống ?? lạ nhỉ ?
    • 1,670 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

sao các mẹ trên đây nhiều lúc kiêng nhưng cái ko có cơ sở vậy nhỉ? mình thì ăn những gì có thể ăn được, ăn tất cả mọi thứ chỉ trừ cái gì ko tốt cho con thôi
    • 597 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Hơ, rau muống là một trong những loại rau xanh cung cấp chất xơ và chất sắt tốt, sao lại kiêng? Mình có bầu cu con nhà mình, 1 tuần ăn đến 10 bữa, có thấy sao đâu nhỉ?

:Rose:Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương:Rose:
    • 3,445 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Mắc gì ko đc ăn rau chời, có bầu cần ăn nhiều rau vì khi có bầu đa số dễ bị bón mà, tớ cũng ăn tất nhưng mỗi thứ đều có hạn chứ ko lạm dụng quá
    • 12,907 Bài viết

• 4,759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kent_love Xem bài viết
    Mắc gì ko đc ăn rau chời, có bầu cần ăn nhiều rau vì khi có bầu đa số dễ bị bón mà, tớ cũng ăn tất nhưng mỗi thứ đều có hạn chứ ko lạm dụng quá
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:, bà gởi cho tui vài kg rau muốn ăn coi, bên này đang $15/1kg nè, thèm muốn chết

• 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

thíe này mẹ nó bảo chồng cho ăn đi nhé - Rau nhìu sắt - chất xơ và ko bị táo bón giai đoạn cuối đâu >.< mà táo bón nhìu dễ động thai đóa mẹ nó ^.^
    • 41 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em vừa bị bón nè, ăn rau vào quá trời, mà cũng nghe "thiên hạ" đồn rau muống độc..nên cũng ăn ít... nói chung vẫn có ăn, vì em thích ăn rau muông mà T_T
    :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 4,675 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

Úi, sao rau muống độc gì vậy?

Rau muống nhiều sắt nên hồi bầu mình ăn thường xuyên mà.

Có độc thì chắc là phun thuốc vào rau thui hả?
    • 284 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

mình cũng bầu nè ,19w rùi ,cũng ăn rau muống nè ,đâu có bị gì đâu , vẫn bầu thằng cu ngon ơ , thích nhất là rau mu6ng1 xào tỏi ,mới nhắc đã trải nước miếng rùi ,ngày mai phải xào ăn thôi ,ăn rau nhiều ko bị táo bón ,ko là bị trĩ đó ,dễ sẫy thai lắm ,với lại ông bà ta ngày xưa ăn rau muống mà đẻ 9,10 đó có sao đâu ,giờ mình được sống sung sướng thì cái gì cũng kiêng cử ,hỏi sao mà đẻ con ko suy dinh dưỡng
    • 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mẹ mình nói trong rau muống có mủ nên khi mang thai ăn ít hơn bình thường.Trước kia mình rất thích ăn rau muống và hầu như là 2 hôm lại ăn 1 lần, nhưng lúc bầu đến giờ mỗi tuần ăn khoảng 2-3 lần.
    • 2,774 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bkimquyen Xem bài viết
    Mẹ mình nói trong rau muống có mủ nên khi mang thai ăn ít hơn bình thường.Trước kia mình rất thích ăn rau muống và hầu như là 2 hôm lại ăn 1 lần, nhưng lúc bầu đến giờ mỗi tuần ăn khoảng 2-3 lần.
    Bác này vui tính. Trước đây 2 hôm ăn 1 lần, bây giờ 1 tuần ăn 2-3 lần :Laughing: cũng không khác nhau là mấy
    • 795 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotgadaunam Xem bài viết
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:, bà gởi cho tui vài kg rau muốn ăn coi, bên này đang $15/1kg nè, thèm muốn chết

Tội nghiệp bé chuotga không được ăn rau muống...
    • 795 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bkimquyen Xem bài viết

Ăn rau muống tốt mà.
    Nếu mẹ nào bị mụn thì không nên ăn thui, nó sẽ mưng lên và lâu lành xẹo mừ.:Sick::Sick::Sick:
    • 308 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

mình nghĩ chồng bạn không cho ăn rau muống chắc là do bg rau được trồng mất vệ sinh và hay nhiễm chất chì. nếu vậy bạn mua rau an toàn, hay rau sạch để ăn cho yên tâm. chứ rau muống có nhiều chất sắt nên tốt mà bạn.
    :LoveStruc::LoveStruc:
    :Angel::Angel::Angel::Angel:
    • 14,835 Bài viết

• 8,167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jerry yeu Xem bài viết
    Ăn rau muống tốt mà.
    Nếu mẹ nào bị mụn thì không nên ăn thui, nó sẽ mưng lên và lâu lành xẹo mừ.:Sick::Sick::Sick:
    Hi, mẹ này nói đúng ghê, bị mụn hay mổ...thì ko được ăn rau muống, sẹo lồi lên to lắm. Xã nhà mình ngày xưa ko kiêng j cả, bị thương mà cứ ăn rau muống nên bây giờ tay chân toàn sẹo lồi.

Trong rau muống có nhiều chất sắt, rất cần thiết cho phụ nữ mang bầu mà. Trong các loại rau thì tớ thích rau muống nhất đấy, nhất là rau muống luộc và nước rau muống vắt chanh thì tuyệt vời.

Hình như chỉ mẹ nào uống thuốc đông y (thuốc nam) mới phải kiêng rau muống thui.

Ah, tớ học được cách này từ bác hàng xóm nhà tớ : khi nhặt rau muống thì ko bao giờ lấy phần ngọn, phải ngắt hết phần ngọn bỏ đi vì bác ấy nói là người ta tưới phân or phun thuốc kích thích, thuốc trừ sâu thì phần ngọn sẽ chứa nhiều chất độc hại nhất. Sau đó ngâm nước khoảng 20p (nước bình thường thui, ko cần nước muối vì mình có ăn sống đâu) rồi chế biến để giảm bớt chất độc hại đi. Tớ cũng để ý thấy rau muống phần ngọn lúc nào cũng trắng nhất và xoăn tít nên tớ nghĩ là phần đấy hấp thụ chất kích thích nhiều nhất (đấy là rau muống ở SG thui nhé, còn các nơi khác thì tớ ko biết).
    • 285 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gia_Lac Xem bài viết

Chắc anh xã của mẹ Gia Lac đọc báo về vụ trồng rau muống nhiều quá nên đâm ra sợ mấy cái vụ rau muống trồng không vệ sinh nên không cho vợ ăn ấy nhỉ . Mẹ Gia Lac mua rau muống sạch trong siêu thị mà ăn chả sao đâu. Rau muống có nhiều chất sắt - xơ tốt mà. Mua về rửa thật sạch rồi chế biến xào luộc gì đó, nước luộc rau muống vắt chanh hoặc dầm vài quả sấu vào thì ngon tuyệt. Nói chung là cứ ăn chả sao cả
    :Rose: Nhà Mousekin, mời các bác ghé chơi : http://my.opera.com/Mousekin/blog
    • 939 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Ăn rau muống không sao nhưng chắc chồng bạn sợ rau phun hóa chất độc ảnh hưởng tới em bé. Hồi có bầu bà ngoại vẫn mua rau muống cho mình ăn nhưng vì rau bà mua của một hàng quen, nhà này tự trồng rau nhìn xấu xí nhưng mà yên tâm không phun thuốc gì hết. Nếu bạn thèm quá thì đi mua rau sạch về ăn nhưng dù là rau sạch cũng phải ngâm muối, rửa thật cẩn thận nhé.

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • 122 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình cũng khoái ăn rau, ăn rau tốt cho mẹ và bé mà. Mình nghĩ mỗi ngày nên thay đổi chắc ko sao các mẹ nhỉ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2