• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai ăn nhiều ngô (bắp) sinh con dễ bị khuyết tật

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 75.1K Lượt đọc
  • 185 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 276 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Theo kết quả nghiên cứu của các nhà khoa học thuộc Trung tâm Phòng và Kiểm soát bệnh tật ở Mỹ công bố cho thấy: Những thai phụ ăn nhiều ngô hoặc các chế phẩm từ ngô trong 3 tháng đầu của thai kỳ có nguy cơ sinh con bị khuyết tật cao gấp 2,5 lần so với những thai phụ khác.
    Căn nguyên là do độc tố fumonisin thường có trong các loại nấm ký sinh trên ngô đã làm vô hiệu hóa tác dụng ngừa khuyết tật ở thai nhi của axít folic.
    Các nhà khoa học cũng khuyến cáo thai phụ nên tăng cường bổ sung axít folic vốn có tác dụng ngừa chứng vẹo xương sống và não chậm phát triển ở thai nhi.
    Mẹ Cutin07 nghĩ trái ngô (bắp) hoặc các chế phẩm từ ngô như sữa bột bắp tốt cho người bình thường, riêng với bà mẹ đang mang thai thì đây là loại thức ăn nên tránh, axít folic rất quan trọng cho con trong 3 tháng đầu mang thai các mẹ à.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 4,676 Bài viết

• 1,386 Được cảm ơn

Cái này cũng hơi lạ nhưng đáng quan tâm. Đây là lần đầu tiên nghe thấy có người nói ăn ngô là không tốt hic hic.

Chắc là không sao nếu thi thoảng ăn đâu nhỉ

• 830 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

em thấy mẹ em cũng kêu ăn ngô không tốt, hôm nọ thèm quá mới ăn đc có nửa bắp với cốc nước ngô, h vẫn thòm thèm...
    Mẹ càng yêu con hơn từ những điều như thế...

Yêu mũi tẹt, mắt híp của mẹ

Blog nhà cháu - http://my.opera.com/booHK/blog

• 2,106 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Thôi, thế là xong bé bi của mình rồi.:Sad: từ lúc có cấn thai đến giờ mình chỉ ăn mỗi bắp (ngô), mỗi ngày 2 trái... đến bây giờ bébi của mình được 18 tuần rồi, làm sao đây trời.:Crying:

• 246 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hờ hờ, tớ cũng chả hiểu thế nào nữa. Hồi tớ có bầu thằng Pháo, tớ bị nghén ngô đấy. Ngày nào cũng ăn, cả luộc, cả nướng, cả nước luộc, không có là không chịu được vì thèm. Hay là số tớ hên nên không sao nhỉ? Cu con đẻ ra trộm vía rất cứng cáp, khỏe mạnh, dễ nuôi. Tớ còn đang định bụng có bầu đứa sau sẽ ăn ngô để đẻ ra dế nuôi giống anh nó. Nghe tin này chắc cũng phải nghiên cứu thêm đây.
    Tập Suối nguồn tươi trẻ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4,676 Bài viết

• 1,386 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonbon20 Xem bài viết
    Thôi, thế là xong bé bi của mình rồi.:Sad: từ lúc có cấn thai đến giờ mình chỉ ăn mỗi bắp (ngô), mỗi ngày 2 trái... đến bây giờ bébi của mình được 18 tuần rồi, làm sao đây trời.:Crying:
    Chắc không sao đâu, bonbon đừng có lo lắng quá như thế. Nhiều khi người ta cứ nghiên cứu này nọ nhưng kết quả thực tế đâu phải lúc nào cũng vậy.

• 181 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hic, hic chết em rùi, từ ngày có bầu tới giờ (28 tuần) sáng nào cũng ăn hai bắp liền. Thương con quá bé bỏng của mẹ ạ.
    Em - Hoa cúc vàng giữa cỏ dại hoang sơ,
    Em - Hạt cát giữa muôn vàn hạt cát.
    Có còn in đáy mắt, mùa thu vàng hoa cúc của riêng anh.

• 2,106 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

hi ủn ỉn!!!
    thanks lời an ỉu của bạn.nhưng sáng đến giờ mình vẫn còn lo đấy, hic.. chẳng thiết ăn uống nữa, hi vọng con mình sinh ra ko bị sao.

• 276 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Món gì chưa chắc lắm mẹ cutin07 nghĩ nên tránh ăn thì hơn, đầu tiên để tinh thần mình không bị lo lắng khi đang thai nghén, nhưng nếu đã lỡ ăn rồi thì cũng bình tĩnh vì còn xác suất may rủi nữa, nếu mẹ lo lắng quá thì con sẽ không tốt, không tốt chưa rõ + không tốt cố ý = quá không tốt cho bé.

• 904 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Mình cũng mới biết thông tin này thôi, hồi có bầu Miti nghén ngẫm ko ăn được cơm mình toàn ăn bắp hấp, bắp xào tôm bơ cho qua ngày. Trời thương con sinh ra vẫn không sao, các mẹ "lỡ dại" ăn bắp ngô thì đừng hoang mang nhé, nhưng sẽ rút kinh nghiệm nếu có đứa kế tiếp không biết thì thôi, biết thì có kiêng có lành