Mang thai - Chuẩn bị sinh

mang thai 6 tuần bị ngã xe máy

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.15K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 23 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

các mẹ ơi, e đang buồn và rất lo lắng, sáng nay em đi làm bị ngã xe máy, do phanh gấp :Crying: không biết có ảnh hưởng gì đến thai nhi không nữa
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 159 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

• 23 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em không thấy dấu hiệu gì cả, vẫn bình thường thôi, cầu mong là không sao !!!
    • 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nếu bạn ko thấy dấu hiệu gì thì có lẽ ko sao nhưng đau bụng hoặc ra máu hoặc dịch màu nâu là bạn phải đi khám bsy cho yên tâm. Ko chủ quan được đâu. Vì 3 tháng đầu phải giữ đó. Chúc bạn may mắn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 230 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Bạn theo dõi từ giờ đến tối. Nếu thấy đau bụng hoặc ra máu, nâu nâu tí chút thôi là phải khám bác sỹ ngay nhé. Nó là dấu hiệu của động thai mà. Nếu ko thấy gì thì yên tâm, định kỳ bạn đi siêu âm kiểm tra thôi!
    • 130 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Chị ơi, em mang thai 6w cũng bị ngã đấy, mà đến ngày hôm sau mới ra máu và bị động thai. Chị theo dõi cẩn thận nhé, xem có bị đau bụng hay ra máu gì không là đi khám ngay nhé. Chúc chị và em bé khỏe nhé.
    • 243 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

tốt nhất bây giờ là đi khám và nói với bác sĩ là bị ngã xe. Khả năng là được kê thuốc Spasverin để giữ thai. Tránh vận động mạnh bạn nhé
    Bo Thối của mẹ. Mẹ không cần con mũm mĩm như những bé khác bởi mẹ và con đã vất vả cùng nhau vượt qua chuỗi ngày khó khăn mới được như ngày hôm nay.
    Nhưng con yêu à, điều duy nhất trên đời mẹ cần ở con là mọi bệnh tật đừng có tìm đến con nữa. Khổ thân bé còi còi của mẹ...:Sad::Sad:
    • 2,423 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Bạn có bị va ở bụng không? Mình lúc 8w cũng bị ngã xe, trầy hết chân khôn đi nổi. Nằm 1 ngày ở nhà cũng ko an tâm, hôm sau đi siêu âm kết quả không ảnh hưởng gì đến em bé cả.

Chúc 2 mẹ con bạn mọi điều tốt lành nhé!
    • 104 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyengianglinh Xem bài viết
    các mẹ ơi, e đang buồn và rất lo lắng, sáng nay em đi làm bị ngã xe máy, do phanh gấp :Crying: không biết có ảnh hưởng gì đến thai nhi không nữa
    mẹ nó ah bây giờ em nên nghỉ ngơi, theo dõi tiếp tình trạng của mình xem có bất thường như: đau bụng tăng dần, kèm theo có ra máu, nếu có thì e nên đi khám bs ngay, bạn nhớ là không nên làm việc nặng phải nghỉ ngơi. tuyệt đối không dùng bất cứ thuốc gì.
    • 284 Bài viết

• 1,134 Được cảm ơn

Mẹ nên đi khám bác sĩ ngay. Hồi trước mình đi trên sân trường của con gái trơn quá nên bị té. Chỉ chống tay và đầu gối thôi nhưng cũng bị bong nhau 10%. Không thấy ra huyết hay dịch gì đâu. Siêu âm mới biết. Phải nằm nghỉ ngơi 1 tuần. Cẩn thận nhé mẹ. Chúc mẹ và bé mạnh khỏe.
    • 124 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

me no di sieu am cho chac, chac la khong sao dau, ban dung lo lang ma anh huong den em be nhe
    Người tôi yêu bao giờ cũng đẹp
    Bởi tôi nhìn bằng ánh mắt của hồn tôi
    :Rose::Rose::Rose:
    • 189 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi lúc 4 tháng mình cũng bị ngã cầu thang đấy. Ơn Chúa là em bé ko sao cả. Mẹ nó giữ cho tinh thần thoải mái này rồi theo dõi như các mẹ đã nói ở trên ý. Nếu ko thấy ra máu hay dịch nâu thì định kì tháng sau đi siêu âm lại.

Nếu sốt ruột thì đi siêu âm luôn ngày mai đi mẹ nó ạ. Tránh suy nghĩ nhiều. Chính cái bệnh hay lo lắng là làm ảnh hưởng đến thai nhi mà.

Yên tâm đi mẹ nó. Các con sẽ khỏe, ngoan và chào đời đúng ngày đúng tháng thôi.
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chị phải năm nghĩ ngơi đi nhé! tránh vận động nặng
    chúc 2 mẹ con chị mạnh khoẻ
    • 112 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyengianglinh Xem bài viết
    em không thấy dấu hiệu gì cả, vẫn bình thường thôi, cầu mong là không sao !!!
    Hồi hơn 6 tuần mình bị ngã cầu thang từ độ cao khoảng 2.5 m. Cầu thang nhà mình là cầu thang gỗ gần như dựng đứng lên gác xép, mình ngã ngồi, rất đau mông và 1 tay chống xuống đất. Khi ngã 1 chân mình đụng vào chậu cây quất đổ kềnh càng. Mình theo dõi mấy ngày thấy ko đau bụng, ko ra máu nên cũng ko đi khám sau đó. Bây giờ thì được hơn 4 tháng rồi. Vì thế nếu bạn k thấy hiện tượng bất thường thì o sao đâu
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

E cứ đến bác sỹ kiểm tra cho chắc chắn. E có thể đến Vạn Bảo, có các bác sỹ của bệnh viện phụ sản ở đó. Nếu có động thai bác sỹ siêu âm sẽ phát hiện ra và cho uống thuốc giữ thai. Hồi chị mang bầu đứa lớn lúc 6 tuần cũng bị động thai do chạy cầu thang nhiều. Bác sỹ họ sẽ tư vấn giúp e. Chúc 2 mẹ con khoẻ.
    • 230 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Theo mình chưa cần đi khám bác sỹ vội mà theo dõi từ giờ đến tối xem như nào, co đau bụng hay ra huyết gì ko, vì buổi tối là lúc cơ thể nghỉ ngơi mà. Chưa có biểu hiện gì thì đừng khám bs vội, họ lại mon men chọc ngoáy vào thì toi.
    Spasmaverine mà bạn gì nói ở trên là thuốc chống co thắt, chỉ dùng khi động thai hoặc đau bụng thai lên con gò mạnh thôi. Bạn gianglinh yên tâm ngỉ ngơi theo dõi đều đặn nhé
    • 94 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng bị ngã xe máy do phanh gấp khi mang thai được 6 tuần đây. Khóc lóc mếu máo đi siêu âm luôn vì sợ ảnh hưởng đến em bé. Nhưng rất may bác sĩ bảo khi thai nhi còn nhỏ thì va đập nhẹ cũng không có ảnh hưởng gì trừ trường hợp bị ra máu mới đáng sợ bạn nhé. Nghỉ ngơi và đừng suy nghĩ gì nhiều. Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe.
    • 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

sáng nay mình cũng vừa bị ngã, trượt 1 cái, cũng ko thấy hiện tượng gì bất thường nhưng mình nghĩ là nên cẩn thận đi khám lại bạn à, nói chung thai còn nhỏ thì cũng ko đáng lo ngại, nhưng đi khám để biết chăc chắn là mình ko sao, hoặc nhỡ có vấn đề gì còn kịp thời can thiệp, đi khám về, khi biết ko sao tâm lý cũng tốt bạn ạ. Chúc 2 mẹ con bạn khỏe nhé
    • 101 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Nếu ngã không gây chấn động vùng bụng hay không bị rơi mạnh trên xe xuống thì không quá nghiêm trọng đâu bạn, đừng quá lo lắng mà chú ý theo dõi thôi nhé
    Bình an và mạnh khỏe con yêu nhé, cả nhà đang mong chờ con! Riêng bố mẹ thì đếm từng ngày đây...
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cũng đồng ý với Nhim-Pooh, phải kiểm tra cho cẩn thận, không nguy hiểm lắm!
    (¯`v´¯)
    `•.¸.•´
    (●̮̮̃•̃)........(●̮̮̃•̃)
    /█\ Subin /█\
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2