Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 6 tuần bị ngã có sao không ạ!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.25K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Huhu! Các chị ơi! Em mang thai dc 6 tuần rồi. Chiều nay, khi em mang quần áo đi giặt thì bước hụt chân xuống thềm thì bị ngã xước chân may mà em quỳ chân phải xuống đỡ. Em cũng kiểm tra xem có ra gì ko. Thì ko thấy gì cả. Nhưng em vẫn lo ảnh hưởng cho em bé. Bây giờ em lại thấy ách bụng. Liệu em có bị sao ko? Em lo lắm. Sao em gặp xui xẻo vậy chứ??? :Crying::Crying::Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 274 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Chịu khó đi khám bác sỹ cho yên tâm bạn ạ. chứ bây giờ ngồi lo lắng thế cũng ko tốt đâu. Tớ trước đây mang thai hơn 2 tháng mà ko biết, thế là chạy nhảy, rồi đi bơi trượt nước từ trên cao xuống... nói tóm lại là chạy như ngựa ấy... đủ thứ luôn mà trộm vía ko sao... nhưng cũng ko chủ quan được mẹ nó à.

Em là cánh én mỏng chao xuống giữa đời anh
    Cho lòng anh xao động thành mùa xuân ngọt ngào :Kiss:
    • 3,389 Bài viết

• 2,128 Được cảm ơn

Về cơ bản nếu ko bị ra máu hay cái gì bất thường thì không sao chị ạ, nhưng để yên tâm thì cứ đi siêu âm lại cho chắc
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuppykat Xem bài viết
    Về cơ bản nếu ko bị ra máu hay cái gì bất thường thì không sao chị ạ, nhưng để yên tâm thì cứ đi siêu âm lại cho chắc
    Cảm ơn em. Chị ko ra cái gì bất thường cả. Nên cũng đỡ lo hơn em ah. Chị hy vọng là ko sao. Chị đã đi siêu âm 2 lần rồi khi chị ra dịch màu nâu. Nên chị nghĩ mới có thai, siêu âm nhiều như vậy chắc có lẽ ko tốt em à. Đành phải theo dõi và cẩn thận hơn thôi mà. Trong 3 tháng đầu gìn giữ là cả 1 quá trình. :RaisedEye
    • 84 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn nên đi khám và siêu âm kiểm tra thì tốt hơn.tết nhất đến nơi rồi đi khám cho yên tâm bạn ak.Mà bạn thử ra pk 125tt khám xem sao.MK mấy lần khám chỗ đó thấy tốt lắm đấy.Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nha!
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honngocxanh Xem bài viết
    Huhu! Các chị ơi! Em mang thai dc 6 tuần rồi. Chiều nay, khi em mang quần áo đi giặt thì bước hụt chân xuống thềm thì bị ngã xước chân may mà em quỳ chân phải xuống đỡ. Em cũng kiểm tra xem có ra gì ko. Thì ko thấy gì cả. Nhưng em vẫn lo ảnh hưởng cho em bé. Bây giờ em lại thấy ách bụng. Liệu em có bị sao ko? Em lo lắm. Sao em gặp xui xẻo vậy chứ??? :Crying::Crying::Crying:
    ngày trước e có thai 5 tuần, quên mất là có bầu, đi biển cứ nhảy ùm ụp từ trên cao xuống. Trộm vía là không sao. Nếu bạn theo dõi thấy ra dịch nâu thì nằm nghỉ ngơi và đi bác sỹ kiểm tra, không vận động nhìu. nhưng mình nghĩ bạn không sao đâu. chúc bạn mọi việc đều ổn, năm mới an lành!