• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.25K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện nay tôi đang mang thai được 6 tuần, đi siêu âm bác sĩ bảo chưa thấy tim thai, điều này có gì bất thường không
    VIT CON - KHANH LINH
    @@@@@@@@@@@@
    :cool: :Nottalkin: :Sick:
    Wc:http://my.opera.com/thaikhanhlinh
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,976 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Không bạn ạ, nếu thế là bất thường thì bs sẽ nói ngay
    Theo mình biết thì khoảng 7, 8 tuần sẽ nghe thấy tim thai
    Để yên tâm, khoảng độ 1 tuần nữa bạn đi khám lại :-)
    • 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaikhanhlinh Xem bài viết
    Hiện nay tôi đang mang thai được 6 tuần, đi siêu âm bác sĩ bảo chưa thấy tim thai, điều này có gì bất thường không
    bình tĩnh, chờ thêm 2 tuần nữa xem sao bạn, nếu bạn có tiền sử lưu hay sảy thai thì nên khám bsĩ ngay, còn không thì cứ để đến 8 tuần heẳn đi.:Rose:
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaikhanhlinh Xem bài viết
    Thường trong khoảng thời gian từ 6.5 tuần đến 8 tuần sẽ có tim thai, sau 8 tuần mà đi SA kô thấy có tim thai mới nên lo lắng, bạn ạ nhưng trong 4rum có những mẹ thai 9 tuần mới có tim thai đấy.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

"Bình tĩnh mà lĩnh phần thưởng" nhé.
    • 3,759 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BomeKuty Xem bài viết
    "Bình tĩnh mà lĩnh phần thưởng" nhé.
    :Applause::Applause::Applause::Applause::Applause: :Applause:
    Hạnh Phúc Của Mẹ Là Khi Các Con Cười
    Mẹ Yêu Lắm Hai Chàng Trai Bé Nhỏ Của Mẹ
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi nhờ với: Mình cũng có bầu được 6 tuần (tính theo kỳ kinh cuối). Đi SA thì thấy túi phôi được 9,8mm, bs bảo thai chỉ tương đương với 5 tuần. Mình hơi lo. Mình thấy rất mệt, hay mỏi lưng, hông, đầy bụng khi ăn, thỉnh thoảng lại thấy tức bụng dưới, vẫn bị ra khí hư. Có ai bị giống mình thế không, cho mình kinh nghiệm với? Có gì bất thường không nhỉ? Tks các mẹ nhiều nhé:Rose:
    • 277 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChipChip08 Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi nhờ với: Mình cũng có bầu được 6 tuần (tính theo kỳ kinh cuối). Đi SA thì thấy túi phôi được 9,8mm, bs bảo thai chỉ tương đương với 5 tuần. Mình hơi lo. Mình thấy rất mệt, hay mỏi lưng, hông, đầy bụng khi ăn, thỉnh thoảng lại thấy tức bụng dưới, vẫn bị ra khí hư. Có ai bị giống mình thế không, cho mình kinh nghiệm với? Có gì bất thường không nhỉ? Tks các mẹ nhiều nhé:Rose:
    chipchip08 ơi
    bạn đừng lo láng quá ,mình nghĩ các biểu hiện của bạn ko có gì bất thường cả ,khi co thai thì vần thường ra khí hư mà ,mình cũng vậy đó ,còn tức bùng dưới thì là do thai đang làm tổ trong tử cung nên mới như vậy thui ,hồi mình 6tuần bụng còn bị nhoi nhói như có ai nheo trong bụng nữa cơ ,hiện giờ thì mọi việc đều bình thường ,nên đùng lo láng quá nhé ,chúc 2 mẹ con khỏe
    • 933 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình cũng mang thai được 6w. Hôm qua đi SA bác sĩ bảo có túi thai trong tử cung, chưa có phôi, và cái gì đó 19mm (mình đoán là kích thứoc túi thai). Mình định uống sữa bầu nhưng bác sĩ bảo ko nên uống, sau 3 tháng mới uống ( có thể uông sữa thông thường). Các mẹ có kinh nghiệm gì chỉ cho mình với.
    • 1,090 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Tớ nghĩ là vẫn uống sữa bầu được vì thấy các chuyên gia của Enfa nói rằng uống EnfaMama có thể uống trước khi mang bầu mà. Còn trường hợp các mẹ khó uống sữa bầu thì có thể chuyển sang uống sữa tươi tiệt trùng.
    Mình thì có bầu mới uống sữa và đi khám định kỳ bác sỹ mới cho uống viên bổ tổng hợp. Nhưng đứa bạn mình thì uống viên bổ tổng hợp trước cả khi mang bầu kia.
    • 1,090 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

@ blackcactus: Đấy có phải Ngọc, vợ Thành ko nhỉ? Ko phải thì sorry nhé!
    • 285 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChipChip08 Xem bài viết
    Thường thì bs tính thời gian thai theo chu kỳ kinh cuối, nhưng SÂ thì số tuần chính xác hơn đấy mẹ ChipChip08. Các chứng mệt, mỏi lưng - hông, đầy bụng khi ăn hay tức bụng dưới đều chỉ là triệu chứng bình thường khi mang thai thôi, không có gì phải lo. Duy việc ra khí hư nếu chỉ là dịch không có màu vàng xanh và không có mùi thì cũng không vấn đề gì, chỉ cần luôn vệ sinh sạch sẽ. Trừ khi có mùi và dịch có màu vàng xanh nghĩa là bị viêm nhiễm thì nên đến bs khám để chữa trị.
    :Rose: Nhà Mousekin, mời các bác ghé chơi : http://my.opera.com/Mousekin/blog
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình vừa đi siêu âm về. Túi ối 17x9mm. Thai tương đương 6 tuần. Chưa có âm vang thai. Bác sĩ bảo là khó lắm, chắc ko được, vì chưa có tim thai thì còn được nhưng đáng lẽ phải có âm vang thai rồi. hic... Khóc sưng cả mắt rồi.. ax ko hiểuu có chuyện gì... mình chưa dám nói với ai...... làm sao bây giờ????????? huhuhu.....
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 080682 Xem bài viết
    Mình vừa đi siêu âm về. Túi ối 17x9mm. Thai tương đương 6 tuần. Chưa có âm vang thai. Bác sĩ bảo là khó lắm, chắc ko được, vì chưa có tim thai thì còn được nhưng đáng lẽ phải có âm vang thai rồi. hic... Khóc sưng cả mắt rồi.. ax ko hiểuu có chuyện gì... mình chưa dám nói với ai...... làm sao bây giờ????????? huhuhu.....
    Mẹ nó ơi, đừng lo lắng nhé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:, trong 4rum có mẹ bé Min, thai 7.5 tuần, đi SA cũng chưa có âm vang thai, lại còn có dấu hiệu bong rau nữa, BS bảo khó giữ nhưng rút cục sau 1 tuần đi khám lại e bé có tim thai và khỏe mạnh bình thường, giờ thai được 16 tuần 4 ngày rồi đấy :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Mẹ nó vào đây mà xem rồi PM cho mẹ bé Min học hỏi kinh nghiệm nhé:

Thai 7,5 tuần tuổi chưa có âm vang thai
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 12,907 Bài viết

• 4,759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 080682 Xem bài viết
    Đừng lo lắng quá ảnh hưởng bé nhé chị , chị đợi 8 tuần xem sao, có nhiều người rụng trứng trễ hay chu kỳ dài thì cũng chậm có tim thai đó.
    Đừng khóc nữa nhe chị

• 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào các mẹ. e cũng đang được 7 tuần tròn đây. hôm 5w5d, đi siêu âm và khám, bsi nói là túi thai tương đương 6w, 20mm, nhưng chưa có âm vang (phôi thai), làm e cũng lo, nhung lo thì chả dc gi, e dợi tuần sau đi khám lại đây. theo e thế cũng là bình thường thôi (e bị sảy sớm 1 lần rùi, hic). cho e nhập hội nhé, thi thoảng vào học hỏi kinh nghiệm các mẹ.
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều. Mình cũng thấy đỡ hơn rồi, nhưng những lời nói của ông bác sĩ hôm qua cứ ám ảnh mãi trong đầu. Đó cũng là một bác sĩ khá uy tín của viện C, nên mình mới lo. Chưa có tim thai thì được, nhưng chưa có âm vang thai là khó chấp nhận được, ông bs bảo thế, hic....