• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 6 tuần 5 ngày mà chưa thấy mầm thai!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.72K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Em là thành viên mới. Mong các mẹ nào biết giúp cho em ca này với. E lo lắng qua.
    Chả là cách đây 3 tuần e có đi siêu âm ở viện PS. Bác sỹ nói túi ối nhỏ. Bình thường. Nhưng hôm qua e đi siêu âm lại trong viện thì túi thai cũng to lên. Được 14mm rồi tính ra khoảng 4w5d. Nhưng bsy nói k thấy mầm thai cũng như noãn. E sợ quá. Buổi tối đi khám lại chỗ bác sỹ Hưng ở 35 Vạn Bảo thì thai lại đc 22mm kết luận 6w5d. Và cũng không có mầm thai.
    Em thực sự đang cảm thấy rất rất lo lắng. Bsy cho thuốc và hẹn tuần sau đến khám lại. Nếu vẫn k có gì thì bắt buộc phải bỏ.
    Mẹ nào đã trải qua đã biết rồi tư vấn giùm em với!
    Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,032 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gilnguyen Xem bài viết
    Các mẹ ơi! Em là thành viên mới. Mong các mẹ nào biết giúp cho em ca này với. E lo lắng qua.
    Chả là cách đây 3 tuần e có đi siêu âm ở viện PS. Bác sỹ nói túi ối nhỏ. Bình thường. Nhưng hôm qua e đi siêu âm lại trong viện thì túi thai cũng to lên. Được 14mm rồi tính ra khoảng 4w5d. Nhưng bsy nói k thấy mầm thai cũng như noãn. E sợ quá. Buổi tối đi khám lại chỗ bác sỹ Hưng ở 35 Vạn Bảo thì thai lại đc 22mm kết luận 6w5d. Và cũng không có mầm thai.
    Em thực sự đang cảm thấy rất rất lo lắng. Bsy cho thuốc và hẹn tuần sau đến khám lại. Nếu vẫn k có gì thì bắt buộc phải bỏ.
    Mẹ nào đã trải qua đã biết rồi tư vấn giùm em với!
    Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều
    mình cũng mới có 6 tuần thôi ,chưa đi sa nửa ,mà triệu chứng của mẹ nó như thế nào .có đau bụng nhiều hay ra máu gì ko ?nếu có thì phải theo dõi chặt chẽ nhé ,còn nếu ko có gì thì mẹ nó thử đổi bs khác khám thử xem bs mới kết luận thế nào ,chứ nhiều khi mẹ nó tin ông bs đó lỡ ổng khám ko chính xác thì sao .chúc 2 mẹ con mạnh khỏe chờ ngày đón rồng con nhé
    ăn ngon, ngủ ngoan , mau lớn nhé con iu
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose_0073 Xem bài viết
    mình cũng mới có 6 tuần thôi ,chưa đi sa nửa ,mà triệu chứng của mẹ nó như thế nào .có đau bụng nhiều hay ra máu gì ko ?nếu có thì phải theo dõi chặt chẽ nhé ,còn nếu ko có gì thì mẹ nó thử đổi bs khác khám thử xem bs mới kết luận thế nào ,chứ nhiều khi mẹ nó tin ông bs đó lỡ ổng khám ko chính xác thì sao .chúc 2 mẹ con mạnh khỏe chờ ngày đón rồng con nhé
    Mình chỉ thỉnh thoảng mới bị đau thôi. Tuần trc ra máu màu nâu đi khám bsy bảo dọa sẩy thai. Mẹ nó cũng nên đi SA đi để biết bé thế nào. Cứ như thế này thì mình lo chết mất. Mình đang mong có con lắm. Đi khám ở 2 nơi đều nói như vậy nên càng lo hơn
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Không mẹ nào biết giúp em được ạ
    • 1,032 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Không mẹ nào biết giúp em được ạ
    tình trạng bạn hôm nay thế nào rồi ,có đau bụng nhiều ko ,có nghén gì ko ?mẹ nó phải nêu rõ triệu chứng tình hình như thế nào thì mới có giúp chứ ,còn mẹ nó nói chung chung là sa chưa thấy gì mà ko nêu triẹu chứng thì ai biết đường đâu mà lần .hi vọng mẹ nào có kinh nghiẹm thì giúp đở cho bạn này 1 lời khuyên nhé.giúp mẹ con bạn ấy vượt qua sóng gió nhé .chúc mẹ con bạn bình an .
    ăn ngon, ngủ ngoan , mau lớn nhé con iu
    • 80 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

minh có thai cũng để tận 6 tuần 3 ngày mới đi khám lần đầu, siêu âm chưa có phôi thai, bị bác sỹ mắng cho 1 trận là đi khám muộn quá, nếu 1 tuần nữa vẫn ko có phôi và tim thai thì phải bỏ, bởi vì bình thường ở mốc này có thể chưa có tim thai nhưng phải có phôi thai hoặc âm vang thai rồi (yosak). Bác sỹ liền cho mình thuốc nội tiết cả đặt và uống liên tục 2 tuần, ơn trời sau uống thuốc 1 tuần mình đi khám lại em bé đã có phôi và tim thai luôn rồi. Nên các mẹ chú ý đừng chủ quan là ko việc gì, vì có thể là thai kém phát triển cần phải có thuốc nội tiết hỗ trợ đấy. Tất nhiên vẫn có trường hợp trụng trứng muộn do chu kỳ dài thì mình ko nói tới.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cũng vẫn chỉ bị như thế thôi, thỉnh thoảng có hơi hơi đau bụng một chút nhưng chỉ khoảng 5' sau là hết, không thấy ra máu nữa rồi. Thực ra triệu chứng thì cũng không có gì nhiều nhưng đi khám bác sỹ cứ nói như vậy nên em cảm thấy lo lắng lắm
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

[QUOTE=tidvn;22042360]minh có thai cũng để tận 6 tuần 3 ngày mới đi khám lần đầu, siêu âm chưa có phôi thai, bị bác sỹ mắng cho 1 trận là đi khám muộn quá, nếu 1 tuần nữa vẫn ko có phôi và tim thai thì phải bỏ, bởi vì bình thường ở mốc này có thể chưa có tim thai nhưng phải có phôi thai hoặc âm vang thai rồi (yosak). Bác sỹ liền cho mình thuốc nội tiết cả đặt và uống liên tục 2 tuần, ơn trời sau uống thuốc 1 tuần mình đi khám lại em bé đã có phôi và tim thai luôn rồi. Nên các mẹ chú ý đừng chủ quan là ko việc gì, vì có thể là thai kém phát triển cần phải có thuốc nội tiết hỗ trợ đấy. Tất nhiên vẫn có trường hợp trụng trứng muộn do chu kỳ dài thì mình ko nói tới.
    cảm ơn mẹ Tidvn nhé! Nghe mẹ nó nói mà em cũng bớt lo đi được phần nào đấy,vì hôm qua e đi khám thì bác sỹ khác cũng bảo là thai mới đc có 4w. Thêm 1 phần là trước đó em có uống thuốc tránh thai, sau khi dừng thuốc là em dính bé luôn. Nên cũng sợ thêm là chu kì kinh sẽ dài hơn bình thường nữa.
    Nhưng mẹ nó nói thế này em bớt lo rùi, Mẹ tidvn cho em hỏi mẹ đang uống thuốc gì thế? Em đang uống vitamin E, Progendo, Spamaverine. Có thuốc nào trùng với mẹ nó k? Bảo em với nhé.
    Cảm ơn mẹ nó nhiều
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Gửi mẹ nó cái bảng này để xem nhé

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 80 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

To gilnguyen: Mình đặt thuốc cyclogest có hoạt chất utrogesten ý, và uống thuốc progynova ý, mình theo bác sỹ Lan ở 193 Bà Triệu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tidvn; 17/12/2011 vào lúc 10:21 PM.
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Tidvn nhé.
    • 109 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Đừng lo quá bạn ơi. Tuần trước tớ đi khám cũng 6w5d, chưa có phôi và tim thai. Hôm nay đi khám lại(1 tuần sau) thì bs ước tính là 7w6d, đã có tim thai và phôi thai rùi. Tớ cũng mất 1 tuần nhấp nhổm, nhưng không đến nỗi bác sĩ bảo phải bỏ đâu. Tớ sa bác Vỹ dốc Phụ Sản, bác ý bảo tớ tuần trước là, có khoảng 30% phụ nữ rơi vào TH từng ý thời gian mà chưa có gì. Nên bạn đừng lo lắng quá, đừng bỏ con sớm quá mà tội nghiệp nhé! Vững tâm lên.
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viet.anh Xem bài viết
    Đừng lo quá bạn ơi. Tuần trước tớ đi khám cũng 6w5d, chưa có phôi và tim thai. Hôm nay đi khám lại(1 tuần sau) thì bs ước tính là 7w6d, đã có tim thai và phôi thai rùi. Tớ cũng mất 1 tuần nhấp nhổm, nhưng không đến nỗi bác sĩ bảo phải bỏ đâu. Tớ sa bác Vỹ dốc Phụ Sản, bác ý bảo tớ tuần trước là, có khoảng 30% phụ nữ rơi vào TH từng ý thời gian mà chưa có gì. Nên bạn đừng lo lắng quá, đừng bỏ con sớm quá mà tội nghiệp nhé! Vững tâm lên.
    Cảm ơn mẹ viet.anh nhé. Mẹ nó nói làm mình cũng bớt lo đi phần nào rồi. Yên tâm hơn nhiều nữa. Hi vọng là con sẽ không sao.Mẹ nó đi siêu âm 7w là vừa có phôi vừa có tim thai luôn. Hạnh phúc ghê. Mẹ nó có phải uống thuốc gì không? Cuối tuần này mình cũng đi khám lại . Hic hic. Chúc mẹ và bé cũng phát triển tốt nghen
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tình hình là hôm nay em đi khám lại rồi, túi thai vẫn phát triển bình thường, nhưng bên trong vẫn chẳng có gì cả. Các bác sỹ lại cho xét nghiệm máu và bảo cao lắm. Lại tiếp tục một tuần chờ đợi. Em thấy buồn quá. Chẳng biết phải làm sao nữa.
    • 816 Bài viết

• 926 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tình hình là hôm nay em đi khám lại rồi, túi thai vẫn phát triển bình thường, nhưng bên trong vẫn chẳng có gì cả. Các bác sỹ lại cho xét nghiệm máu và bảo cao lắm. Lại tiếp tục một tuần chờ đợi. Em thấy buồn quá. Chẳng biết phải làm sao nữa.
    tr hợp của mẹ nó thì cũng khó mà bảo là yên tâm được. beta Hcg cao thì cũng có nhiều nguyên nhân lắm chứ ko phải là cứ thai còn sống thì nó sẽ cao đâu. theo mình thì sa 2d chả hại j, mẹ nó nên qua bs Tuấn 91 hàng buồm ngay đi, nếu có j bất thg thì bác Tuấn có thể can thiệp cứu đc đấy

• 1,227 Bài viết

• 2,034 Được cảm ơn

cầu mong hai mẹ con bạn bình an.
    Bố mẹ yêu con rất nhiều!
    • 109 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Tớ hôm qua cũng vừa đi siêu âm lần đầu về, tớ tính ngày đầu KKC là 13/11/2011 thì hôm qua thai được 5w2d, thế nhưng khi siêu âm thì kích thước túi thai là 13mm ~ 4w4d, có ít mầm thai, chưa rõ âm vang tim thai. Bác sĩ bảo do là mình dùng thuốc kích thích rụng trứng mới có thai thế nên kích thước thai như thế là hơi đáng lo vì hơi nhỏ. Và bác sĩ kê đơn thuốc cho mình:
    1. Progendo 100mg x 20v, ngày 2v/2 lần.
    2. Vitamin E x 20v, ngày 1v.
    3. Obimin x 30v, ngày 1v.
    Hẹn 10d sau kiểm tra lại.

Vậy có đáng lo không các mẹ? Tuổi thai theo siêu âm là chính xác hay theo KKC nhỉ, mình cũng k rõ nữa. Uống thuốc loại số (1) ở trên mình đọc thì chỉ theo hình thức đặt âm đạo sẽ có tác dụng giữ thai hơn, vậy mình dùng theo đường uống có vấn đề gì không? Từ hôm qua tới giờ mình lại thấy lẩm nhẩm đau bụng nữa chứ.

Rất mong các mẹ tư vấn.
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chấy Xem bài viết
    Tớ hôm qua cũng vừa đi siêu âm lần đầu về, tớ tính ngày đầu KKC là 13/11/2011 thì hôm qua thai được 5w2d, thế nhưng khi siêu âm thì kích thước túi thai là 13mm ~ 4w4d, có ít mầm thai, chưa rõ âm vang tim thai. Bác sĩ bảo do là mình dùng thuốc kích thích rụng trứng mới có thai thế nên kích thước thai như thế là hơi đáng lo vì hơi nhỏ. Và bác sĩ kê đơn thuốc cho mình:
    1. Progendo 100mg x 20v, ngày 2v/2 lần.
    2. Vitamin E x 20v, ngày 1v.
    3. Obimin x 30v, ngày 1v.
    Hẹn 10d sau kiểm tra lại.

Vậy có đáng lo không các mẹ? Tuổi thai theo siêu âm là chính xác hay theo KKC nhỉ, mình cũng k rõ nữa. Uống thuốc loại số (1) ở trên mình đọc thì chỉ theo hình thức đặt âm đạo sẽ có tác dụng giữ thai hơn, vậy mình dùng theo đường uống có vấn đề gì không? Từ hôm qua tới giờ mình lại thấy lẩm nhẩm đau bụng nữa chứ.

Rất mong các mẹ tư vấn.
    Mình cũng phải uống thuốc như thế đấy. Uống từ hồi đc 4 tuần, mà giờ 5 tuần vẫn chẳng thấy gì. Bác sỹ hì cứ bảo chờ đợi đi. Thuốc đặt hình như có loại khác, nhưng thôi, bác sỹ kê thuốc gì thì cứ uống theo đi. Đừng uống lung tung không tốt đâu. Chúc e mẹ con bạn bình an,!
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeXiuBupblabla Xem bài viết
    tr hợp của mẹ nó thì cũng khó mà bảo là yên tâm được. beta Hcg cao thì cũng có nhiều nguyên nhân lắm chứ ko phải là cứ thai còn sống thì nó sẽ cao đâu. theo mình thì sa 2d chả hại j, mẹ nó nên qua bs Tuấn 91 hàng buồm ngay đi, nếu có j bất thg thì bác Tuấn có thể can thiệp cứu đc đấy
    cảm ơn mẹ nó nhé, Chiều này mình cũng phải lên bác sỹ tuấn khám xem sao. Chồng thì cứ bảo yên tâm rồi mọi chuyện sẽ qua. Nhưng mà buồn với thấp thỏm lắm, Chẳng biết phải làm sao cả!
    • 69 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

nếu thai bạn như thế mà bs lại k cho thuốc phát triển thai sao?mình thì vừa sảy lúc 6w vi di kham o bv an đông k cho thuốc men gì dưỡng hết, mình đi khám ở bs cẩm mỹ tho thì bác ấy bảo thai yếu thế này đã 6w mà chưa có phôi thì phải cho uống thuốc phát triển thai và uống vitamin E để thai bám chắc và khỏe hơn chứ. bạn nên tìm đến bs tin cậy hơn để con yêu mau khỏe nhé.
    Điều hạnh phúc nhất của người phụ nữ là được làm mẹ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2