Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 5 tháng vẫn không tăng cân

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 17.6K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 411 Bài viết

• 772 Được cảm ơn

Từ lúc mang thai cho đến nay đã được 5 tháng mà em vẫn không tăng 1kg nào cả. Mặc dù ăn và uống sữa Mama rất được. Em mong các mẹ gần xa mà có kinh nghiệm về vấn đề này cho em vài lời khuyên và bí quyết để em được tăng cân.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 266 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bekhoe Xem bài viết
    Từ lúc mang thai cho đến nay đã được 5 tháng mà em vẫn không tăng 1kg nào cả. Mặc dù ăn và uống sữa Mama rất được. Em mong các mẹ gần xa mà có kinh nghiệm về vấn đề này cho em vài lời khuyên và bí quyết để em được tăng cân.
    Thường thì 03 tháng đầu có nhiều người mang thai mà chẳng lên một cân nào cả, nhất là đối với những người bị ốm nghén không ăn uống được. Hoặc có người lên cân nhưng mà rất ít. Từ tháng 4-6, tăng khoảng 4-5kg, 3 tháng cuối thai phụ cũng sẽ tăng khoảng 5-7kg. Nói chung trong suốt thời gian mang thai tăng khoảng 10kg là ổn rồi.

Ngoài các bữa ăn chính và uống sữa, bạn nên ăn thêm các loại bánh, trái cây, snack... món gì mà bạn thích ăn thì ăn nhiều lên, lúc nào đói là đi ăn liền. Những tháng cuối tăng cân rất nhanh, nhiều khi trong một tuần mà tăng cả kg. Khi mình có thai bé đầu, những tháng cuối thường hay ăn khuya và uống sữa trước khi đi ngủ... Quan trọng là con sanh đủ ngày đủ tháng, khỏe mạnh... chứ nhiều bà mẹ tăng cân nhiều mà sanh con bé tí đấy.

Chúc bạn sớm tăng cân nhé. Mẹ khỏe bé khỏe :Smiling:
    Perth... Tình yêu của tôi
    • 411 Bài viết

• 772 Được cảm ơn

Cảm ơn chị đã chia sẻ kinh nghiệm với em. Chị cho em hỏi mang thai 5 tháng bụng đã to chưa chị chứ còn em thì bụng nhỏ mặc dù vốn xưa nay nó to vì mập .
    • 4,675 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bekhoe Xem bài viết
    Cảm ơn chị đã chia sẻ kinh nghiệm với em. Chị cho em hỏi mang thai 5 tháng bụng đã to chưa chị chứ còn em thì bụng nhỏ mặc dù vốn xưa nay nó to vì mập .
    Thường thì những ai gầy hay lúc bình thường ko có bụng thì khi mang thai sẽ dễ thấy bụng hơn. Hihi có thể bình thường bụng bạn đã to vì mập thì lúc mang thai sẽ khó nhìn hơn một chút. Bạn vẫn ăn uống nghỉ ngơi đầy đủ, vẫn đi khám thai đều và bác sĩ nói em bé vẫn phát triển bình thường thì không cần lo lắng nhiều về vấn đề bụng to bụng nhỏ, cái này cũng tùy người mà. Có lần mình đi s/a, gặp một chị cũng khoe là: Bình thường bụng đã to nên có bầu mà nhìn như không có, nhất là lúc nằm thì đúng là chẳng thấy em bé đâu, toàn thấy mỡ bụng :Laughing:
    Mấy tháng cuối bạn vẫn nên tích cực ăn uống, tẩm bổ vào nhé. Chúc hai mẹ con nhanh chóng tăng cân đều đều :LoveStruc:
    • 1,534 Bài viết

• 2,502 Được cảm ơn

Vui lòng tham khảo mục lục trước khi mở đề tài , đề tài tương tự đã được thảo luận tại đây .
    Không tăng cân.