• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 5 tháng có dùng được thuốc nhỏ mũi Naphazolin không các mẹ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.6K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

• 293 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Em bị viêm mũi mạn tính. Mấy hôm nọ chủ quan quá, thế là bị luôn. Nhưng chưa lần nào ngạt mũi như lần này. Ngạt cả 2 bên, ko thể thở ra hay hít vào đc. Mặc dù em đã dùng mọi cách như rửa mũi bằng nước muối, xông mũi bằng nước mũi, nước tỏi, nước hảnh, thậm chí nhỏ cả nước tỏi loãng mà cũng ko ăn thua. Mấy đêm em ko thể ngủ đc vì ko thể thở nổi, thở bằng miệng đến mức miệng khô cong, môi cũng khô luôn. Có người mách là dùng Naphazolin, em nhỏ vào thì thấy thông hẳn, nhưng đc 1 lúc (khoảng 2-3 tiếng) lại bị ngạt, lại phải nhỏ mũi. Hic, em ko biết phải làm thế nào nữa. Bà bầu có dùng đc thuốc này kô? Nếu dùng thường xuyên như vậy có vấn đề gì không ạ?
    :Rose::Rose::Rose::Rose:Gửi gió cho mây ngàn bay:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

e có chưa đc 1 tháng nhưng e bị ngạt mũi thì vẫn nhỏ cái đó thôi ạ. e thấy thuốc đó nhẹ mà, e còn đang bị viêm mũi, tắc 1 bên và nuốt hơi hơi đau, nhưng e chỉ nhỏ mũi thôi mà ko uống thuốc j
    micashop.vn ( 0912.784.626)
    • 2,005 Bài viết

• 1,840 Được cảm ơn

KHông sao đâu, cứ nhỏ đi bạn ạ. Tớ cũng đang dùng đây này, lần này của tớ là tập 3. Hai lần trước tớ nhỏ suốt cả thai kỳ luôn. Có thể dùng Sunfarin nhỏ thay Naphazolin cũng được.
    [
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 336 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Lần mang thai trước mình dùng otilin cho trẻ em ý để nhỏ trong cả thai kỳ, lần này cũng nhỏ từ đầu đến giờ là 4 tháng rồi, ko sao đâu bạn, mình ko nhỏ thì ko thở được đồng nghĩa với việc ko ngủ được, mình chỉ bị ngạt buổi tối thôi, tối nào cũng phải nhỏ từ 6 năm nay rồi đi chữa mà chẳng ăn thua gì, cứ phải dùng thuốc trường kỳ như thế kể cả mang bầu cũng như ko mang bầu hic.
    Đang rất là stress!
    • 66 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình bị viêm xoang nên bị ngạt mũi suốt, trời lạnh càng bị ngạt mà khi có bầu hình như càng nặng hơn í. Mình bầu bé đầu nhỏ suốt, đến nỗi khi nằm trên bàn đẻ bị ngạt mũi chị gái mình còn phải mang thuốc vào nhỏ cho mình. Trộm vía là bé chẳng làm sao cả, mà mình hỏi BS thì BS cũng bảo ko ảnh hưởng chỉ có điều dùng nhiều cái đó là bị nghiện đó, nghĩa là cứ phải dùng suốt chứ ko dùng là ngạt. Bé thứ 2 của mình từ khi bầu đến giờ là 19w mình phải dùng đến hơn chục lọ rồi í. Bị cái bệnh này khổ thật lúc nào mồm miệng cũng khô, môi thì bong tróc cả mảng. Bình thường mang thai đã thiếu ô xy, ngạt mũi lại càng thiếu ô xy hơn.

• 146 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Hồi mình 22 tuần cũng bị nghẹt mũi. BS bảo buổi tối nhỏ thuốc nhỏ mũi của tre em otrivin.
    • 293 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be Ngan Xem bài viết
    Mình bị viêm xoang nên bị ngạt mũi suốt, trời lạnh càng bị ngạt mà khi có bầu hình như càng nặng hơn í. Mình bầu bé đầu nhỏ suốt, đến nỗi khi nằm trên bàn đẻ bị ngạt mũi chị gái mình còn phải mang thuốc vào nhỏ cho mình. Trộm vía là bé chẳng làm sao cả, mà mình hỏi BS thì BS cũng bảo ko ảnh hưởng chỉ có điều dùng nhiều cái đó là bị nghiện đó, nghĩa là cứ phải dùng suốt chứ ko dùng là ngạt. Bé thứ 2 của mình từ khi bầu đến giờ là 19w mình phải dùng đến hơn chục lọ rồi í. Bị cái bệnh này khổ thật lúc nào mồm miệng cũng khô, môi thì bong tróc cả mảng. Bình thường mang thai đã thiếu ô xy, ngạt mũi lại càng thiếu ô xy hơn.
    Hic, có nghĩa là từ bây giờ em phải dùng cái thuốc này thường xuyên hả chị? Nhưng thôi, dù sao vẫn còn có cái cho mình thở đc. Em bị ngạt mũi cả ngày luôn. Cứ ko dùng là ko thở đc. Chỉ sợ có ảnh hưởng gì đến em bé. Thấy mọi người bảo ko sao là may rồi. Nhưng em cứ nghĩ rồi đến lúc nó phải khỏi chứ, chả nhẽ cứ thế này mãi mãi sao?
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

e bị viêm họng cấp rồi các mẹ ạ.e đi khám chỗ bác sĩ cảnh ở cao bá quát, bác sĩ kê em nhỏ thuốc xylo balan, nhưng e đọc ở hướng dẫn sử dụng là ko dùng cho phụ nữ mang thai, choáng quá ạ. . giờ e chỉ súc miệng nc muối sinh lý với ngậm chanh mật ong thôi, nhưng chưa thấy hiệu quả gì cả. . mẹ nào có cách chữa khỏi viêm họng nhanh ko ạ?
    micashop.vn ( 0912.784.626)
    • 1,548 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Có khi p2 lập hội các mẹ bị viêm mũi viêm xoang. EM bj h đag tháng thứ 3 mà cũng bị ngạt suốt ngày, chẳng dám nhỏ thuốc gì chỉ rửa nc muối. Bao h mới hết cái vụ chuyển mùa nắng nắng mưa mưa cho em nhờ
    • 293 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Chán quá là chán các mẹ ạ. Hôm nọ, sau 1 lần cố xì cho cái mũi, thì tự nhiên bị tức tai. Thế rồi đêm đó, đau tai ơi là đau, đau phát khóc lên đc. Nhưng đến sáng hôm sau, tai ko đau nữa, ko tức nữa, nhưng lại nghe thấy tiếng ve ve, càng yên tĩnh, càng nghe rõ. Search trên mạng, thì thấy bảo đó là dấu hiệu của viêm tai giữa. Thế là tức tốc đi khám, bs kết luận, viêm tai giữa có đọng dịch, viêm mũi họng, kê kháng sinh Aumetin 5 ngày và thuốc xịt mũi Otrivin (hỏi có dùng đc Naphazolin ko thì bs bảo ko). Giờ uống xong thuốc rồi, họng ko viêm nữa, mũi vẫn bị tắc, vẫn phải dùng Otrivin, tai vẫn nghe thấy tiếng ve ve, nhưng phải đêm hoặc lúc nào thật yên tĩnh mới nghe đc. Hic, chắc phải đi khám lại xem thế nào? Hic, mà đang hết tiền mới nhục. Tháng này, 4 cái đám cưới, lại sắp 8-3, quà cho cô giáo nữa.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm trước mình bị viêm mũi và đau họng, nghe mọi người nói là dùng mật ong rất tốt nên mình cũng thử pha: 5 thìa cà phê mật ong + 1 quả chanh vắt lấy nước( bỏ hột) + thái mỏng vài lát vỏ chanh ==> cho nước sôi vào khuấy đều . Uống xong mình thấy có hiệu quả ngay , nhưng nhớ là vẫn phải ngậm nước muối đều nhé !
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cũng có thai được 3 tháng rưỡi rồi nhưng đang bị nghẹt mũi dẫn đến ong hết cả đầu luôn ý hix....em đã dùng hử mọi cách là dùng nước muối, dung dịch rửa mũi và xông mũi cũng ko hết, các mẹ chỉ cho em cách nào cho mau hết nghẹt mũi với chứ cứ thế này tối em chả ngủ được nhìn anh xã ngủ khò khò mà thèm kinh khủng huhu...giúp em với.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng đang dùng otrivin của em bé đây nhưng cũng không biết có sao ko , vì ra ngoài cửa hiệu thuốc ng ta khuyên không nên dùng nhưng ko dùng thì ko thể nào thở nổi
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cũng đang bị viêm xoang cứ mùa đông là lại bị, giờ mang thai bé đầu ko dám dùng thuốc nhưng ko dùng thi ko thở đc nên là lại dùng ko biết có ảnh hưởng gì ko nữa?
    • 98 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Các mẹ nên lưu ý điều này nhé: nếu đau họng, ngạt mũi, ho nhưng ít và k có đờm thì có thể theo các biện pháp dân gian như trên. Nhưng nếu rất rát họng, mũi k thở ra hít vào được, ho có đờm..thì nên khám tai mũi họng ngay. Theo quả kinh nghiệm để đời của e, cứ cố chữa theo các dân gian vì k muốn u kháng sinh sợ ảnh hưởng đến con mà dẫn đến viêm tai mũi họng cấp. Mủ chảy cả ra tai, họng k nói được, mũi k thở đc. Sau đó phải rửa tai, rửa mũi cả tuần, u kháng sinh liều cao, nhỏ nafazzolin (k khuyến khích bà bầu dùng)..đủ cả. Khổ kinh lên được!! Ai cũng muốn tốt cho con nhưng nhiều khi "cứng đầu" quá nên chịu hậu quả. hic...
    • 316 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhmyiu Xem bài viết
    Các mẹ nên lưu ý điều này nhé: nếu đau họng, ngạt mũi, ho nhưng ít và k có đờm thì có thể theo các biện pháp dân gian như trên. Nhưng nếu rất rát họng, mũi k thở ra hít vào được, ho có đờm..thì nên khám tai mũi họng ngay. Theo quả kinh nghiệm để đời của e, cứ cố chữa theo các dân gian vì k muốn u kháng sinh sợ ảnh hưởng đến con mà dẫn đến viêm tai mũi họng cấp. Mủ chảy cả ra tai, họng k nói được, mũi k thở đc. Sau đó phải rửa tai, rửa mũi cả tuần, u kháng sinh liều cao, nhỏ nafazzolin (k khuyến khích bà bầu dùng)..đủ cả. Khổ kinh lên được!! Ai cũng muốn tốt cho con nhưng nhiều khi "cứng đầu" quá nên chịu hậu quả. hic...
    Mẹ banhmyiu nói đúng rồi đó các mẹ. Nếu bệnh nhẹ áp dụng các cách tự nhiên thì sau 2,3 ngày sẽ khỏi. Nhưng nếu thấy không khỏi thì nên đi khám ngay các mẹ nhé, đặc biệt khi mang thai mà răng nướu có vấn đề thì các mẹ phải khám liền chứ không để lâu được đâu các mẹ.
    • 797 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

mình vừa mới bị (giờ gần khỏi). Mình dùng Sunfarin, dùng nước muối sinh lý, và 1 lọ muối sinh lý rửa mũi đó mình đập 1 tép tỏi dùng lấy nước nhỏ mũi. Mỗi lần nhỏ nó cay xộc lên, khiếp lắm. Độ 3 hôm là đỡ. Mình uống cả nước tỏi, khoảng 3-4 tép đập dập cho vào 1 bát nước ấm. Trong lúc bị cúm mình lại còn trúng gió @.@ do đêm đi từ phòng có điều hòa ra nhà wc, từ chỗ ấm đến chỗ lạnh đột ngột. Mình bị cứng người, đau ê ẩm từ hàm xuống cổ, xuống vai, nằm cũng bị đau ngực nữa. Mình giã gừng rang với muối rồi xoa bóp, kèm đó bôi thêm dầu khuynh diệp, hôm sau hết luôn.
    Mối sáng mình uống thêm 1 cốc nước ấm pha 2 thìa mật ong nữa.
    Giờ cái họng vẫn còn khò khè nhưng mình thôi ko nhỏ nước tỏi nữa vì sợ nhỏ nhiều niêm mạc bị ảnh hưởng. Giờ nhỏ Sunfarin với rửa mũi thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 1st_template; 10/01/2013 vào lúc 12:46 PM.
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-...-that-1623339/
    các mẹ qua xem hàng VNXK giá rẻ mà chất tốt nhé, CHẤT LƯỢNG phải đặt lên hàng đầu ạ, vì con em chúng ta
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn hãy dùng bình rửa mũi với dung dịch muối sinh lý NeilMed Sinus Rinse Kit – dành cho người lớn và trẻ em từ 5 tuổi. Sản phẩm hiện chỉ bán ở Mỹ. Bạn có thể lên mạng tìm hiểu về sản phẩm này tại website www.neilMed.com. Hiện công ty mình - Dược phẩm An Phú - đang bán bộ sản phẩm này với giá 500.000 đ/ hộp gồm bình rửa và 50 gói muối. Cần biết thêm về công dụng hay cách sử dụng có thể liên lạc qua email: dxuannguyet@yahoo.com.

Đây chắc chắn là cách thức hiệu quả để trị viêm mũi, ngẹt mũi do dị ứng, viêm xoang, ... mà không cần sử dụng đến thuốc kháng sinh. Sau khi rửa mũi xong bạn có thể thở được ngay lập tức và không cảm thấy khó chịu do ngẹt mũi. Điều này sẽ giúp bạn có giấc ngủ ngon. Chúc bạn sức khỏe.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)