• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 4 tuần bị đau bụng dưới

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 8.19K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi!!
    em năm nay 20t mới mang thai lần đầu.bi h mới đc gần 4 tuần thoy ah!
    nhưng gần đây em thường xuyên bị đau bụng dưới,lúc nào cũng thấy đau.co lúc đau mạnh có lúc chỉ âm ỉ...mấy hôm nay buổi sáng ngủ dậy em còn bị chóng mặt nặng và khó thở..có lúc đứng không vững nữa..còn hay bị chướng bụng...
    nhưng em lại không thấy xuất hiện tình trạng ốm nghén và buồn nôn....như những bà mẹ mang thai khác.
    em đang rất bối rối,em lo tình hình thai em không bình thường...các mẹ cho em lời khuyên với..
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hix!!!
    sao hok thấy mẹ nào trả lời em vậy ah???
    giúp em..cho em lời khuyên với ah!!!!
    • 552 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Đau bụng dưới âm ĩ 1 phần là con đang làm tổ thôi. K sao đâu. Còn ko nghén là tùy người chứ. Có người nghén có người ko mà
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 653 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Uhm. Mình cũng nghĩ đó là một trong những triệu chứng khi bắt đầu mang thai. Bạn nên mua thêm sách về đọc. Mình gợi ý cuốn " Cẩm nang lần đầu mang thai và sinh con" ( hok biết mình nhớ chính xác tựa kg nữa. Nhưng bạn tìm cuốn nào ghi la cẩm nang... Là chính xác). Cuốn sách này rất hay có rất nhiều thông tin kể cả những thay đổi của cơ thể của từng giai đoạn. Các nhà sách bán rất nhiều. Nemo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cứu em với! Em mới cưới được 3 tháng, 2 vợ chồng đang rất mong có em bé.Còn 2 ngày nữa là tới chu kì kinh của em nhưng mấy hôm nay em thấy đau bụng dưới phía bên trái giống như bị chuột gặm ấy (bị đau ở một chỗ cố định). Hai ngày trước em có bị sốt nhưng rồi tự khỏi (không cần uống thuốc). Mấy ngày nay nhiệt độ vẫn cao hơn bình thường. Vì chưa qua ngày có kinh, lại không có kinh nghiệm mang thai, cung mong có em be nữa nên mong các chị giúp em với. không biết có phải em đã có dấu hiệu mang thai không ạ?
    • 2,487 Bài viết

• 1,799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lady_nga Xem bài viết
    Cứu em với! Em mới cưới được 3 tháng, 2 vợ chồng đang rất mong có em bé.Còn 2 ngày nữa là tới chu kì kinh của em nhưng mấy hôm nay em thấy đau bụng dưới phía bên trái giống như bị chuột gặm ấy (bị đau ở một chỗ cố định). Hai ngày trước em có bị sốt nhưng rồi tự khỏi (không cần uống thuốc). Mấy ngày nay nhiệt độ vẫn cao hơn bình thường. Vì chưa qua ngày có kinh, lại không có kinh nghiệm mang thai, cung mong có em be nữa nên mong các chị giúp em với. không biết có phải em đã có dấu hiệu mang thai không ạ?
    bạn ra nhà thuốc mua cái que thử thai QuickStick về sáng ngủ dậy đi tiểu ngâm que đó vào lên 2v thì có thai. good luck!
    • 87 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iumio Xem bài viết
    các mẹ ơi!!
    nhưng gần đây em thường xuyên bị đau bụng dưới,lúc nào cũng thấy đau.co lúc đau mạnh có lúc chỉ âm ỉ...mấy hôm nay buổi sáng ngủ dậy em còn bị chóng mặt nặng và khó thở..có lúc đứng không vững nữa..còn hay bị chướng bụng...
    nhưng em lại không thấy xuất hiện tình trạng ốm nghén và buồn nôn....như những bà mẹ mang thai khác.
    em đang rất bối rối,em lo tình hình thai em không bình thường...các mẹ cho em lời khuyên với..
    Nếu thấy da dịch màu nâu thì nên đi khám ngay vì đó là dấu hiệu có dịch máu đẩy trứng đã thụ tinh bong ra khỏi niêm mạc tử cung, nguy cơ sảy thai. Nên nghỉ ngơi, đi lại nhẹ nhàng, tránh hoạt động mạnh, chuyên vợ chồng cũng kiêng cữ, không để chồng động vào đầu ti hoặc vùng bụng, tránh các cảm giác tạo khoái cảm gây cơn co thắt.

Chúc bạn và gia đình hạnh phúc đón bé Rồng!
    • 120 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iumio Xem bài viết
    các mẹ ơi!!
    giai đoạn này thai đang làm tổ nên bạn k phải lo lắng đâu nếu đau quá bạn đi khám bsy sẽ kê thuốc giảm đau chống co thắt tử cung để tránh hiện tượng tử cung co bóp quá đẩy thai ra đây là KN của mình vì mình mang thai những tuần đầu bsy cũng kê thuốc chống co thắt uống k thấy còn đau khó chịu nữa. chúc mẹ con bạn bình an 9w10d nha
    • 99 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Có mẹ nào bị đau lưng mới mang thai k ạ??? E đau lưng lắm ạ! Mà đi tiểu liên tục nữa ! E thấy bảo chỉ tháng cuối mới đi tiểu nhiều thôi mà! Bụng thì cứ âm ỉ đau như đến tháng ý! !

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thutrangbn99
    - 16/12/13 : QKĐ

- 12/1/14 : QKĐ

- 9/2/14 : QKĐ