• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 36 tuần thai nhi 2,5kg có bị nhỏ quá không ah , em lo quá !

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 42.5K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em mới đi siêu âm , thai được 36 tuần rồi được 2.524g , em muốn hỏi các mẹ là thai có bị nhỏ quá không ah ?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 664 Bài viết

• 885 Được cảm ơn

Em nên hỏi BS khám cho em là biết ngay thôi. Khi chị có bầu bé thứ hai được 7,5 tháng BS nói thai nhỏ nên bắt uống thêm 1 cữ sữa và ăn đồ ngọt nhiều. Khi thai được 8,5 tháng thì BS bảo stop lại vì thai hơi lớn rồi:Laughing:. Sữa bà bầu uống ngảy 1 cữ thôi. Chị sinh bé được 3,3kg , sinh thường mà lúc đó chị đã 37 tuổi rồi. Em cứ thử ăn uống như chị xem sao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 616 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Ko nhỏ đâu bạn ơi! Còn 4 tuần nữa cơ mà, trung bình mỗi tuần tăng 200gr thì đến lúc sinh con bạn cũng được 3kg5 rồi :Battin ey: Cứ ăn uống tảm bổ nhiều nhé, chịu khó ăn thịt bò, trứng vịt lộn và uống sữa nữa
    Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe!
    Cừu con :LoveStruc: NB : 2kg9 :RaisedEye 1M : 4kg5 :LoveStruc: 2M : 5kg7 :Applause:

• 2,864 Bài viết

• 3,445 Được cảm ơn

không nhỏ đâu chị ơi, còn 3- 4 tuần nữa mới đến lúc chị sinh mà, chị cố gắng ăn uống là lúc đó em bé cũng được hơn 3kg rồi, vừa đẹp !
    Ba mẹ là lá chắn, che chở suốt đời con...

• 13 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Dành cho các mẹ quan tâm:
    Hành trình chào đời của bé
    Cao điểm của tiến trình chuyển dạ đã tới và em bé của bạn sắp sửa ra đời. Thật là hào hứng khi bạn có thể sờ thấy đầu em bé lần đầu khi bé mới chồi ra, và chẳng mấy chốc sau đó là tiếng khóc oe oe của bé khi chào đời.

Chặng đường thứ nhất

Đầu của bé di chuyển tới gần cửa âm đạo hơn cho đến khi có thể nhìn thấy chỗ phình ra đè vào đáy xương chậu. Chẳng bao lâu đầu em bé sẽ lộ ra, cứ mỗi cơn co thắt lại tiến về phía trước và có lẽ hơi trượt ngược trở lại khi cơn co thắt biến dần. Điều này hoàn toàn bình thường...
    clickme: http://mangthai.vn/dang-mang-thai/qu...i-cua-be-i3418

• 1,249 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Mấy tuần cuối con sẽ tăng cân rất nhanh, mẹ nó đừng lo lắng, ráng tẩm bổ và nghỉ ngơi nhé

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trùi mẹ này lo thừa quá đi, thai như vậy là bình thường, mẹ no lên mạng search biểu đồ tăng trưởng của thai nhi về xem đi ạ

• 26 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Không nhỏ đâu bạn, lúc mình có bầu bé đầu siêu âm gần 8 tháng bé mình cũng chỉ có 2kg6 thôi ah, mình lúc đó không uống sữa bầu được bù lại mình ăn được lắm. Mình lúc đó thèm ăn ốc, cua, uống nước dừa, sữa đậu nành nên ăn nhiều lắm . Mình sinh bé sớm 7 ngày, bé được 3kg150, dài 50 cm. Đừng lo lắng không tốt, bạn ăn thêm những món các mẹ chỉ thêm nhé. Chúc bạn mẹ tròn con vuông nhé:Rose:

• 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ko bé đâu bạn ơi! Hồi mình mang bầu bé nhà mình 36 tuần mà nặng có 2,3 kg thế mà lúc sinh được 3,2 kg đấy. Hồi đấy mình cũng lo lắng lắm, sau đó mình ăn nhiều và uống một ngày 3 cốc sữa bà bầu liền. Nghĩ lại hồi đấy sao mà mình ăn khoẻ thế.
    Mẹ nó cứ bồi bổ nhiều vào là ok ngay thôi.

• 375 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Theo bảng chỉ số thai nhi thì thai 36w trung bình nặng khoảng 2813g, tuy nhiên có sai số, và các bé có sự phát triển ko giống nhau, do đó nếu cân nặng của bé nằm trong khoảng 2335g-3291g (36w) thì được xem là bình thường. Bé của bạn 2,5kg thì ko có gì phải lo cả. Mẹ cố gắng ăn ngủ khỏe, con sẽ khỏe theo hehehe.... Chúc 2 mẹ con bạn chủ top zui và khỏe nhé! :Rose:

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2