• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 36 tuần bị cảm phải uống kháng sinh. Help me....

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.24K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 459 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình đang mang thai được 36w tuần rồi, mấy hôm nay thời tiết thay đổi mưa nắng thất thường mình bị cảm ( tắc mũi , đau họng, ho, đau đầu ), mình đi khám tai mũi họng ở PK 125 Thái Thịnh thì bác sĩ chỉ cho nhỏ nước muối sinh lý và súc miệng nước muối bác sĩ bảo ko nên uống thuốc, mãi không thấy khỏi lại ốm thêm ra, híc híc. Mình đi khám và siêu âm chỗ bác sĩ Kha Thị Trâm ở Lê Văn Thiêm thì chị ấy cho mình uống Teffy và thuốc ho Bảo Thanh, chị Trâm bảo không uống kháng sinh còn lâu mới khỏi mà để lâu còn ảnh hưởng cho con ( thai được 36 tuần rồi uống kháng sinh được, chỉ 3 tháng đầu mới sợ thôi ). Mình uống theo chỉ dẫn của chị Trâm nhưng vẫn cứ lo lo, thương con yêu quá. Có mẹ nào đã từng bị như mình chưa ???
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 loại nước uống quen thuộc cho nguồn sữa mẹ dồi dào

Sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng tuyệt vời nhất, vì thế bạn hãy áp dụng những cách đơn giản dưới đây để...

• Mang thai 32 tuần bị cảm cúm có sao không?

Các mẹ cho em hỏi giờ thai em được 32 tuần mà em lại bị cảm cúm mấy hnay rồi ạ. có ảnh hưởng gì tới con yêu không các mẹ hôm trước em đi khám bác sĩ bảo con vẫn phát triển bình thường & bảo em về ăn cháo tía tô , sịt mũi & họng = nước muối ạ. không biết cúm mấy tháng cuối có ảnh hưởng gì k nhỉ

• Mang thai 11 tuần bị cảm cúm

E mang thai 11 tuần thì bị sổ mũi, nghẹt mũi, viêm họng, nặng đầu nhưng ko sốt. Em nghe mọi người nói 3 tháng đầu thai kì mà bị cảm cúm thì sinh con ra sẽ dị tât. Khong biết triệu trứng như em là cảm thông thường hay cảm cúm. Lệu có ảnh hưởng gì ko? Các mẹ nào đã từng như em hoặc có kinh nghiệm tư...

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• Ưu điểm vượt trội của sữa Dr. Luxia

Là loại sữa gây được sự chú ý trong thời gian gần đây, Dr Luxia tiếp cận với người tiêu dùng Việt...

• 856 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Em trc mốc 22w cũng bị ho và rát họng người nóng ran.

E chả uống thuốc j cả. Về nhà mẹ đẻ luôn, mẹ giã rau rấp cá, và chưng quả quất vào nồi cơm khi cắm cho e ngậm

Giờ e chỉ hơi ho thôi nhưng đã khỏe rồi. ĐƯợc cái e ốm em chịu khó ăn lắm, thương mẹ đẻ chăm sóc thôi ạ.

Chị tích cực uống nước cam và nhỏ mũi bằng nước muối ý ạ

Cầu trời lạy phật cho mẹ con chị bình an. Cố măm chị nhé
    • 459 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Cám ơn em nhiều nhé...
    • 678 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Mình lúc 31w cũng phải dùng kháng sinh và khá nhiều giảm đau. Bệnh rất nặng, bác sĩ chỉ định cả kháng viêm liều cao...
    Thai 36w llà lớn rồi, mẹ nó yên tâm dùng theo chỉ thị của bác sĩ để dứt điểm bệnh. Uống thật nhiều nước để cơ thể nhanh chóng thanh lọc độc tố nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi leminh2012; 29/05/2012 vào lúc 01:11 AM.
    • 459 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

cám ơn mẹ nó nhiều nha...
    • 172 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Theo em thì nếu đc mẹ nó đừng uống thuốc, lúc trước có thai em cũng bị cảm, ho gần chết luôn mà vẫn ko dám uống thuốc, chỉ ăn chanh chấm với muối iốt thui hoặc chưng tắc với đường phèn mà uống rùi cũng khỏi bệnh

2 tháng: 5 kg :Rose:
    3 tháng: 6kg :Kiss:
    4 tháng: 6,7kg :Straightf:
    6 tháng: 7,5 kg :Crying:
    8 tháng: 7,8kg :RollingEy:
    9 tháng: 8,7kg :Applause: 77 cm:cool:
    12 tháng: 10,5 kg
    13 tháng: 10kg:Worried:
    14 tháng: 10,2kg ặc ặc:Crying:
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình 31w cũng vừa uống hết 1 liều kháng sinh vì ho nhiều và cũng có triệu chứng bị cảm như bạn n ko sốt, bsĩ Ánh ở PSHN kê, mình uống xong cũng thấy run lắm vì trong hướng dẫn sử dụng của thuốc ghi là "đ/v phụ nữ có thai thì chỉ nên dùng nếu lợi ích lớn hơn nguy cơ có thể xảy ra". Hic... Bây h nghĩ lại thấy ân hận quá, thấy mọi ng bảo có bầu chỉ nên uống amoxicilin thôi, mà bsỹ thì lại bán cho mình thuốc ksinh dòng cefuroxime, hình như cũng là thuốc nặng . Đêm nào mình cũng ho rũ rượi, co hết cả bụng lại nên khi bsỹ bảo uống thuốc này khỏi ngay, mình cũng cầm về uống, ko lăn tăn gì, hichic... uống hết 1 liều 12v rồi n mà thỉnh thoảng cũng vẫn ho
    • 459 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

mình cũng tư vấn mấy bác sĩ rồi mẹ nó ạ, các bác ấy bảo 4 tháng đầu thai nhi đang trong giai đoạn hình thành thì mới hạn chế uống thuốc, của mẹ nó và mình thì không lo đâu vì đây là những tháng an toàn mà ( cầu trời là như thế ), chị bạn mình bảo lấy mật ong ngâm với mấy lát gừng tươi rồi ngậm sẽ khỏi ho, mình làm theo cũng thấy đỡ đấy mẹ nó làm như thế ăn đi nhé.
    • 764 Bài viết

• 596 Được cảm ơn

Có bầu mà bị ốm mấy mẹ chịu khó tìm hiểu các cách chữa theo dân gian xem sao cho yên tâm. Bị ho, viêm họng thì xúc miệng nước muối, ngậm mật ong hay trưng quất với mật ong ngậm cũng đỡ (Mình thấy mc mình hay làm vậy). Bị cảm thì mua nc mía về đun với mấy lát gừng uống, rồi uống nc cam, nhiều nc cho tăng sức đề kháng.