Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 3 tháng đầu tiên thì kiêng những gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 3.69K Lượt chia sẻ
  • 719K Lượt đọc
  • 444 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao có ng nói k uông nước mía mà có ng lại bảo nên uống nước mía ạ
    comment by WTT mobile view
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 38 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Trong 3 tháng đầu không nên uống nước mía và nước dừa vì làm tăng lượng đường trong máu, dễ dẫn tới bị tiểu đường, như thế ko tốt cho mẹ. Từ khoảng tháng thứ 5 trở đi thì nên uống vì tăng nước ối, nên uống nước dừa hơn nước mía vì trong nước mía hàm lượng đường nhiều và cách xay mía cũng ko được sạch dễ nhiễm khuẩn ecoli... Nên uống 2-3 quả trên tuần thôi nhé
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi greencurt Xem bài viết
    Bác sĩ Trang dặn dò trong 3 tháng đầu phải kiêng mấy món đó. Nói chung là mình cũng nghĩ theo sách báo thì chẳng dặn dò kiêng gì chỉ khuyên nên ăn những thức ăn dễ tiêu. Nhưng mình có đứa đầu tiên nên cái gì cũng sợ, thôi thì nghe lời người có chuyên môn cho chắc ăn :Smiling:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người cho mình hỏi,thai mình đag ở tuần thứ 10,ăn uống bao nhiêu bị nôn hết ra,kể cả ún nc cũng zd,mình k ún SẮT đc vì nôn qá,vậy có a/h gì k? Tuần t5,6,7,8 thì nôn ít ngày khoảng 2,3l, nhưng qa t9,10 thì nôn zữ dội ngày 10l hơn,sáng ra chưa ăn gì ún ngụm nc thì đã nôn ra rồi.. Mẹ bầu nào cko mình kinh nghiệm với, bao lâu thì qa giai đoạn này ạ. Cảm ơn ạ