• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 3 tháng đầu tiên thì kiêng những gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 45 Lượt chia sẻ
  • 582K Lượt đọc
  • 430 Trả lời

• 101 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SuSu1411 Xem bài viết
    cảm ơn mn ạ,mình k biết chỗ mua củ gai vì trên mình ko có

Gởi từ ứng dụng Webtretho của SuSu1411
    trên 4rum cũng có nhiều mẹ bán củ gai này mà. Mẹ nó mua về dùng cho tốt nhé
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cm cho e hỏi với. E có thai 14 tuần rồi. Tự nhiên hôm nay e thấy ngực phải có ít dịch trong ( rất ít). Ngoài ra thì không có gì bất thường. Em lo quá. M nào biết ko ạ? E mang thai lần đầu nên không biêt gì cả
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn mua củ gai về nấu uống đi, mình cũng bị thế uống nước củ gau thấy bụng êm hẳn
    • 219 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conlamonquavogia Xem bài viết
    Cm cho e hỏi với. E có thai 14 tuần rồi. Tự nhiên hôm nay e thấy ngực phải có ít dịch trong ( rất ít). Ngoài ra thì không có gì bất thường. Em lo quá. M nào biết ko ạ? E mang thai lần đầu nên không biêt gì cả
    Dịch trong này chảy ra hay là nó thành mụn mẹ nó?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng đang bầu bé đầu tính theo bsy thì cũng 5w3d rùi nhưng tính theo ngày yêu mới 2w8d thôi, Em k kiêng nhiều nhưng thực phẩm thì em kiêng hoàn toàn đồ hộp, thức uống đóng chai. về rau cỏ thì đúng là đu đủ và rau ngót cm ạ vì là nó gây co dạ con, rau ngót bà đẻ ăn là để lọc máu và co tử cung để đẩy rau thai sót lại ra ngoài. ngoài ra tôm cua cá ăn bt ạ, kiêng cá mè thui ạ. còn yêu ox thì nhà em cũng có nhưng hạn chế ^^ bố nó bảo "Bố mẹ có âu yếm vuốt ve nhau thì con mới khỏe" và còn vụ sữa bầu, em đang uống A+ cơ mà chỉ uống vitamin và sữa tươi là được rùi, sữa bầu tùy mẹ mới hợp.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng mới có bầu được 5 tuần, mấy bữa nay ăn tôm rồi. hic, không biết đó có phải là nguyên nhân mình thỉnh thoảng nhói bụng dưới không, lo quá
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em bầu 5w còn đầu lòng rồi mà ko biết kiêng mực, tối qua em ăn mực quá trời luôn, tuần trước còn ăn măng quá trời và ăn mắm tôm cay nhiều kinh khủng, hic hic, ko biết có bị sao ko? Mấy hôm nay bụng em cứ thấy khó chịu, bị táo bón 3 hôm nay, chiều nay còn bị đau bụng đi ngoài nữa. Em lo quá, các mẹ cho em lời khuyên với nhé
    • 237 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gim233 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em bầu 5w còn đầu lòng rồi mà ko biết kiêng mực, tối qua em ăn mực quá trời luôn, tuần trước còn ăn măng quá trời và ăn mắm tôm cay nhiều kinh khủng, hic hic, ko biết có bị sao ko? Mấy hôm nay bụng em cứ thấy khó chịu, bị táo bón 3 hôm nay, chiều nay còn bị đau bụng đi ngoài nữa. Em lo quá, các mẹ cho em lời khuyên với nhé
    Ăn tạp thế thì khéo đau bụng rồi, mẹ nó điều chỉnh lại chế độ ăn uống mấy hôm là lành thôi. Không phải lo lắng quá đâu, cứ bình tĩnh nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 237 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namcom37 Xem bài viết
    mình cũng mới có bầu được 5 tuần, mấy bữa nay ăn tôm rồi. hic, không biết đó có phải là nguyên nhân mình thỉnh thoảng nhói bụng dưới không, lo quá
    k sao đâu, nói kiêng thì cũng chỉ là kiêng tương đối thôi. Nhưng mà cũng đừng ăn nhiều quá nhé
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gim233 Xem bài viết
    Bạn ăn vậy đau bụng phải rồi, mực thì ăn hạn chế thôi, măng đừng ăn vì mình nghe nói chứa nhiều độc tố, các loại mắm cũng kiêng vì có bầu bụng yếu và khó tiêu hơn bthg nên phải chịu khó kiêng. Mình lúc chưa bầu hệ tiêu hoá rất ok ăn ji cũng không đau bụng nhưng giờ ăn món ji hơi cũ hay lỡ rau rửa không sạch chút là đau bụng ngay.

Từ lúc bầu mình kiêng: rau răm, rau ngót, đu đủ xanh, đồ hộp, thức ăn cũ để tủ lạnh qua ngày, nước có gas, đồ tái sống, sushi, các loại mắm, còn cua biển + nước dừa + nước mía kiêng 3 tháng đầu. Ngoài ra hạn chế ăn kem + phomai không rõ nguồn gốc vì sợ làm từ sữa chưa đc tiệt trùng. Nói chung nhiều món khoái khẩu lắm nhưng vì con yêu nên phải hạn chế vậy.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MiuMiudangiu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chilun88 Xem bài viết
    mình cũng đang có thai nè ,được 4 tháng rùi ,mấy tháng đầu mình kiêng : ko ăn đu đủ sống <gây sẩy thai cái này bs dặn mình đó > , ko ăn dưa hấu <vì nóng > ko ăn rau gót < cái này nghe người ta nói > ,ko ăn rau răm ,ko ăn chuối già < cái này thì bà ngoại mình dặn > , ko ăn tôm nữa < nó làm co thắc tử cung đó ,vì mình bị rùi > ko được ăn những thứ tươi sống < gây tiêu chảy ảnh hưởng đến thai nhi > , những thứ ko nên làm : ko với tay ,ko chạy nhảy ,ko ngồi chồm hỏm ,nói nhỏ nhẹ ,đừng đi cầu thang nhiều quá dễ động thai lắm ,đừng làm việc nặng ,và tuyệt đối ko chăn gối với ox ,vì 3 tháng đầu thai còn nhỏ lắm ,mình kiêng như vậy đó , còn cái khác nữa thì mình ko bít ,hy vọng giúp được mấy chị
    Cái này gần chính xác rùi nè, mình đang mang thai tháng thứ 8, bỡ ngỡ về mọi thứ, 2 vc toàn mày mò trên mạng, tự tìm hiểu cả thôi
    When life gives you one hundred reasons to cry - Show them that you have one thousand reasons to smile