Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 3 tháng đầu tiên thì kiêng những gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 45 Lượt chia sẻ
  • 568K Lượt đọc
  • 420 Trả lời

54 Người đang theo dõi

• 105 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em vừa tìm được một số thông tin về ăn Đào, các mẹ tham khảo nhé
    http://vn.answers.yahoo.com/question...AAv1f0C&show=7
    • 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Rốt cuộc quả đào nó có hình dáng như thế nào các chị ơi?Có chị nào post kèm ảnh minh họa cho em dễ nhận biết với!
    • 284 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bkimquyen Xem bài viết
    Rốt cuộc quả đào nó có hình dáng như thế nào các chị ơi?Có chị nào post kèm ảnh minh họa cho em dễ nhận biết với!
    trùi ,quả đào mà chị ko bít ah ,chắc chị ko ở hn ,nếu ở hn thì ko thể ko bít đến đào ,mà ở tphcm cũng có đào nữa ,vào mấy tiệm trái cây hỏi đi ,người ta sẽ chỉ cho ,cái này cũng dễ mà ,thịt đào ăn nó mềm mềm ,có vị chua nhưng ko chua lắm ,ăn nó lạ miệng ,nhắc đến là e đã thèm rùi ,nhưng ko ăn được :Sad: ,ăn vào baby có sao thì chít :RollingEy:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chilun88 Xem bài viết
    trùi ,quả đào mà chị ko bít ah ,chắc chị ko ở hn ,nếu ở hn thì ko thể ko bít đến đào ,mà ở tphcm cũng có đào nữa ,vào mấy tiệm trái cây hỏi đi ,người ta sẽ chỉ cho ,cái này cũng dễ mà ,thịt đào ăn nó mềm mềm ,có vị chua nhưng ko chua lắm ,ăn nó lạ miệng ,nhắc đến là e đã thèm rùi ,nhưng ko ăn được :Sad: ,ăn vào baby có sao thì chít :RollingEy:
    Hix, thực sự là mình không biết vì mình ở miền Trung.Ở đấy ko ai dùng tên " quả đào", nhưng có người thì bảo quả đào là quả mận trong Trung . Nhưng không chắc nữa!
    • 271 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Gửi các mẹ không biết trái đào nhé!
    Ở miền Bắc thì thường bày bán trái đào xanh vào mùa hè. Mùa đông thì có trái đào to, chín hồng hơn.
    Hình đính kèm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 110 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nước dừa thì làm sao nhỉ? Hồi mình có bầu đứa đầu mình uống nhiều nước dừa lắm!
    • 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi green_papaya Xem bài viết
    Gửi các mẹ không biết trái đào nhé!
    Ở miền Bắc thì thường bày bán trái đào xanh vào mùa hè. Mùa đông thì có trái đào to, chín hồng hơn.
    À! Thì ra là trái này, Hình như mình có thấy nó 1 , 2 lần. Ở Đà Nẵng mình rất hiếm. Có phải vị của nó bùi ngọt, da nó hơi sần và có lông không?
    • 638 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Đúng rùi mẹ nó a, da quả đáo có lông đó:Smiling::Smiling::Smiling:
    • 432 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Tuyệt đối không ăn ngãi cứu và uống nước cỏ mực nha các Mẹ... Mặc dù những người lớn tuổi (thường là người Bắc) hay khuyên ngãi cứu có tác dụng an thai. Còn cỏ mực thì có thể làm cầm máu (trong trường hợp mới có thai ra ít máu ở AD)... Nhưng theo kinh nghiệm từ bản thân mình thì không đúng... Nói chung trong những tuần đầu của thai không nên uống các loại lá thuốc gì cả... dù người lớn vẫn bảo các vị thuốc từ cây lá không gây hại gì... Nhưng không biết có phải vì những thứ đó mà mình đã không giữ được bé con không??? Nói chung ăn uống thứ gì quá mát hoặc quá nóng đều phải cẩn thận... Chia sẽ với các Mẹ, cầu mong tất cả các mẹ và các bé yêu luôn khỏe mạnh...
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đã mang thai 1 lần, vẫn uống nước dừa, nước mía bình thường. Mình còn nghe người ta nói: uống nước dừa da em bé sẽ trắng, nước mía sẽ sạch vảy trên đầu - người ta hay gọi là cứt trâu ấy mà. Không biết thực hư sao nhỉ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đào là quả ma mọc từ cây hoa đào ấy ạ nếu chị ko biết cây hoa daod nữa thì em cúng ko giúp gì đc hơn
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

các mẹ ơi em nghe nói uống nước củ gai dưỡng thai tốt lắm.Các mẹ nghĩ sao.Em thi không hiểu được người thì bảo cái này tốt,người thì bảo không tốt.Chẳng biết thế nào

• 638 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các mẹ nó ơi, cho em hỏi tí, em thèm ăn chua, nên em hay ăn trái cóc xanh lắm. Ăn cóc có sao không? Em tình ăn gà tần ngải cứu, nhưng không biết ngải cứu có được kh? Có mẹ nói tốt, có mẹ nói không được. em Boăn khoăn quá
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

tháng này có rươi rồi.Các mẹ ơi có ăn được không nhỉ?Em thèm quá đi mất.Đã thế lại có quán chả rươi ngay cạnh chỗ em khám thai nữa chứ!!!

• 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

sao khong thay ai tra loi ve vu ruoi the nhi, hom qua em vua an 3 lang cha ruoi xong, cay le luoi, lai con an rau ngot, uong bot san, nuoc mia suot, trom via, den gio van thay on, em sap duoc 12 tuan roi, lay troi moi chuyen suon se :Sad:
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morning sunlight Xem bài viết
    các mẹ ơi em nghe nói uống nước củ gai dưỡng thai tốt lắm.Các mẹ nghĩ sao.Em thi không hiểu được người thì bảo cái này tốt,người thì bảo không tốt.Chẳng biết thế nào
    Dùng làm thuốc an thai, chữa bệnh phụ nữ có thai đau bụng đó chị.
    Củ gai tốt, tuy nhiên mỗi lần chị nên dùng 2-3 ngày, mỗi ngày 2-3 lần uống thay nước, à chị sắc lên rồi uống nhé.. ko nên dùng lâu dài. chị yên tâm dùng nhé!
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morning sunlight Xem bài viết
    tháng này có rươi rồi.Các mẹ ơi có ăn được không nhỉ?Em thèm quá đi mất.Đã thế lại có quán chả rươi ngay cạnh chỗ em khám thai nữa chứ!!!
    Em trả lời về rươi. ban đầu nghe lạ tai nhưng mừtìm hiểu cũng ra. hì hì
    Rươi nhìn chung ăn là tốt, không thấy chỉ định là phụ nữ mang thai ko được ăn. Nhưng có đôi điều em nghiệm ra thế này mọi người đọc nhé:
    - ăn rươi phải cay, không cay không ngon... mà các mẹ mang thai hạn chế ăn cay.
    - Ở vỉa hè nháo nhào tất bật những hàng chả rươi khác, mở theo lối ăn xổi, lấy mối rươi trôi nổi vừa chiên chả vừa bưng lò chạy công an dọn dẹp lòng lề đường để khách ăn bưng chén đũa tất bật chạy theo....
    Mà em định Post hình con rươi lên nhưng em nhìn mà... sợ quá nên chỉ đưa đĩa chả rươi lên thôi nha!
    • 920 Bài viết

• 503 Được cảm ơn

cho mình hỏi liệu uống được thuốc tobicom hay vinagra viên nghệ không nhỉ ?? tại vì từ khi có bầu mình thấy thị lực giảm đi hay sao í hic hic
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poohiu Xem bài viết
    cho mình hỏi liệu uống được thuốc tobicom hay vinagra viên nghệ không nhỉ ?? tại vì từ khi có bầu mình thấy thị lực giảm đi hay sao í hic hic
    Em thấy Tobicom không lưu ý đối với phụ nữ mag thai. Nhưng không nên dùng quá 8000 IU vit. A/ngày.
    Lời khuyên của riêng em là không nên dùng thuốc trong thời gian mang thai nếu ko có chỉ định của bác sỹ:Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,199 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Mình cũng đang có bầu được 1.5 tháng, hồi tập một mình hầu như không kiêng gì, vì cũng không biết với lại các bà bảo: thèm gì thì ăn, cũng may là không sao. Giờ nghe nhiều người nói kiêng cái này cái nọ, mình thì chỉ kiêng một số thứ như đào, đu đủ xanh, ...còn như dưa hấu, mía, và các hoa quả khác mình vẫn ăn đều, vì giờ cũng chả dám uống sữa nên không ăn hoa quả thì ăn gì giờ, trong khi thức ăn thì vẫn nghén không ăn được nhiều món? Hôm nay cô bạn cùng cơ quan lại còn bảo 3 tháng đầu hạn chế ăn ngô, trong khi mình vẫn thường xuyên ăn. Có mẹ nào nghe về thông tin này chưa?