• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 3 tháng đầu tiên thì kiêng những gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 61 Lượt chia sẻ
  • 591K Lượt đọc
  • 429 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 197 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Em thèm nem chua, nhưng không dám ăn sống mà về nướng lên hoặc tẩm bột rán có được k các mẹ nhỉ, hic. Thèm đến nỗi nghĩ đến là muốn ăn ngay ý, khổ ghê
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kemscl Xem bài viết
    Em thèm nem chua, nhưng không dám ăn sống mà về nướng lên hoặc tẩm bột rán có được k các mẹ nhỉ, hic. Thèm đến nỗi nghĩ đến là muốn ăn ngay ý, khổ ghê
    Ngày mới mang bầu mình thèm ăn nem chua lắm, nhìn chồng ăn nem mà thèm ghê. Nhưng cố nhịn vì đọc thông tin các mẹ share trên wtt xong sợ quá. Xong một thời gian là hết thôi bạn ah Cố lên vì con yêu Nhưng mà mình nghĩ chắc ăn nem chua tẩm bột rán không sao đâu, chín rồi mà nhỉ
    • 216 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trước đây 1 tháng mình cũng lang thang vào nhà này tìm hiểu kiêng thế nào... mình bổ sung thêm đối với 1 số mẹ sức khỏe đang không tốt lắm thì không nên ăn cua (canh cua đồng), vì chưa có thông tin chính xác là phải kiêng cả và cũng nghe 1 số thông tin ăn cua thì cũng tốt cho thai nên mình đã ăn món ăn này, hậu quả là mất con huhu... sau khi ăn xong 1 ngày thì mình đi tiêu lỏng 1 lần thôi, nghĩ là không sao nhưng đến khi khám định kỳ thì bi lưu. Do đó, theo mình nghĩ là do sức khỏe đang không tốt mà ăn canh cua đồng nên không giữ được con, các mẹ lưu ý nhé!
    06/11: 2v
    12/11: con về tc an toàn
    26/11: con iu được 7w, nhịp tim 141l/p
    Bình yên con nhé!
    FF:
    ID: Lily1243
    Pass:123456
    • 260 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình thì phải đi xe hơn 40km 1 ngày để đi làm..nên lo lắm...
    • 89 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Cho e gia nhập với, hôm nay e đi siêu âm thì con yêu mới là bọc ối, và bị phán là bờ ối mỏng. Có mẹ nào như em không? chia sẻ kinh nghiệm cùng nhau tiến bộ nào. Em có nên chú ý gì ko? ăn uống, hoạt động?
    bác sĩ thì dặn ko đc ăn đu đủ, đào, nhãn, lá ngải cứu...
    • 1,432 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mat-ong Xem bài viết
    Mình thì phải đi xe hơn 40km 1 ngày để đi làm..nên lo lắm...
    Ui mẹ nó đi xa thế thì nguy hiểm lắm Bình thường đi tầm chục km đã là nhiều rồi Mẹ nó nhớ cẩn thận nhé
    • 80 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Mình mới cấn thai, bác sĩ hẹn 2 tuần sau siêu âm. Là con đầu của vợ chồng sau 5 năm cưới nhau. Mình không có dấu hiệu j khác ngày thường nhưng sao giữa đêm ko ngủ được, 10g mình đi ngủ đến khoảng 2-3g là thức luôn đến 5-6g sáng chợp mắt 1 lát là phải dậy đi làm, mệt mỏi vô cùng. Có mẹ nào vừa cấn thai bị rối loạn giấc ngủ như mình không chỉ mình với?!?
    • 80 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Khi biết có thai là uống sữa bầu luôn fải ko các mẹ?!? Uống sữa tươi thay thế được ko vì mình ko thích mùi sữa bột.
    • 344 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

3 tháng đầu thì mình đã kiêng những thứ sau, chia sẻ với bạn: rau ngót, đào, nước dừa, kiêng với tay cao và vận động mạnh, kiêng chồng
    • 130 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi mình cũng bị thế đấy, khi mới bít có thai mình đã bị mất ngủ rồi cộng với việc dậy đi tiểu đêm nữa thế là tiêu luôn giấc ngủ. Cũng may thời gian này mình tạm thời ở nhà nên có thời gian ngủ ngày thêm, giờ đc 5 tuần rồi vẫn khó ngủ khi nào mà ăn no thì ì ạch ko thể ngủ đc nên đói cũng chả dám ăn. Thấy mọi ngừoi bảo qua 3 tháng đầu sẽ hết nên đành cố gắng vậy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi forgettruelove Xem bài viết
    Mình mới cấn thai, bác sĩ hẹn 2 tuần sau siêu âm. Là con đầu của vợ chồng sau 5 năm cưới nhau. Mình không có dấu hiệu j khác ngày thường nhưng sao giữa đêm ko ngủ được, 10g mình đi ngủ đến khoảng 2-3g là thức luôn đến 5-6g sáng chợp mắt 1 lát là phải dậy đi làm, mệt mỏi vô cùng. Có mẹ nào vừa cấn thai bị rối loạn giấc ngủ như mình không chỉ mình với?!?
    • 130 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Theo em thấy uống sữa tươi và vitamin tổng hợp, sắt và canxi tốt hơn uống sữa bầu như thế vào con nhiều và mẹ ko tăng kg mấy, chứ uống sữa bầu mẹ mập ú lên mà con vẫn chưa đủ chất
    Khi biết có thai là uống sữa bầu luôn fải ko các mẹ?!? Uống sữa tươi thay thế được ko vì mình ko thích mùi sữa bột.
    • 426 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rua.xynh Xem bài viết
    Theo em thấy uống sữa tươi và vitamin tổng hợp, sắt và canxi tốt hơn uống sữa bầu như thế vào con nhiều và mẹ ko tăng kg mấy, chứ uống sữa bầu mẹ mập ú lên mà con vẫn chưa đủ chất
    Mình giống mẹ này,lúc có bầu tập 1 mình chỉ uống sữa tươi và vitamin tổng hợp,đến ngày sinh mình tăng 7 ký bé đẻ ra được 2,8 ký.trọng lượng cân của mình và bé theo mình thấy cũng đạt chuẩn.Nay tập 2 qua Mỹ định cư bên này kg có sữa bầu ,mình vẫn như tập 1 là sữa tươi và vitamin nhưng cố bồi bổ thêm trái cây cho đầy đủ vitamin tự nhiên.Nhiều mẹ kg uống được sữa bầu nhưng các bé vẫn khoẻ mạnh thông minh
    .http://zaodich.com/forum/f2932/up-22.../#post28446145
    link mỹ phẩm linh tinh
    http://zaodich.com/forum/f2931/updat.../#post27956858
    link giày Nine West & áo dán cánh bướm VS
    http://zaodich.com/forum/f2929/thanh...erber-1641827/
    link linh tinh đồ cho bé
    • 47 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

lúc mang thai 3 tháng đầu em kiêng ít lắm, chỉ k đi xe, toàn ông xã đèo
    còn đâu vẫn leo cầu thang lên dạy học và bế vác báo
    em thấy các mẹ cứ sinh hoạt như bình thường, tránh các hoạt động mạnh thôi
    kiêng nhiều quá, như em mấy tháng cuối, lười, nên tăng cân khủng khiếp, rạn tùm lum
    • 80 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

mình được 4w rồi, thứ Tư tuần sau là lần siêu âm thai đầu tiên xem con về đúng vị trí chưa, hồi hộp quá đi. Mình đang phân vân không biết siêu âm xong là báo ngay với mọi người hay để con 2 - 3 tháng mới báo tin (chỉ sợ bị người lớn trách), giờ mới chỉ có 2vc biết với nhau thôi hihi. Mình có nghe nói thai còn nhỏ không nên cho nhiều người biết sẽ ảnh hưởng đến em bé nên còn phân vân quá, chỉ muốn bình an cho con yêu.
    • 189 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

hichic, đọc các mẹ kiêng khem rồi các ý kiến mà em càng hoang mang quá. em nghe các chị ở cơ quan bảo uống nc dừa con trắng thì ở đây bảo kiêng, rồi ăn trứng ngải cứu thì an thai thì ở đây cũng ko đc. hic hic. em cũng là béđầu nên vừa muốn kiêng cho an toàn, vừa muốn ăn uống tẩm bổ. Tuy nhiên em thấy mỗi thứ ăn 1 tí cho đỡ thèm thôi, chứ cũng tùy thể trạng của mỗi mẹ mà cóthứ ăn hợp có thứ ko.
    • 80 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

sáng nay đi siêu âm lần đầu tiên, con được 6,5 tuần & đã có tim thai, vui mừng quá đỗi. Vậy là an toàn bước đầu, mẹ con mình phấn đấu khoẻ mạnh ngoan ngoãn 9t10n con nhé. Chúc các mẹ bầu đều về đích an toàn & khoẻ mạnh.
    24/7/2013: thử máu 768 => con yêu đã đến
    05/8/2013: con 6,5 tuần đã có tim thai
    04/9/2013: con 10t4n dài 35mm
    18/9/2013: con 12t4n, dài 67mm
    09/10/2013: con 15t6n, nặng 142gr
    06/11/2013: con 19t5n, nặng 294gr
    20/11/2013: con gái 22t, nặng 483gr
    19/12/2013: con gái 26t, nặng 850gr
    13/01/2014: con gái 29,5t, nặng 1.386gr
    05/2/2014: con gái 32t6n, nặng 1.849gr
    19/02/2014: con gái 34t6n, nặng 2.415g
    05/03/2014: con gái 36t6n, nặng 2.634gr
    12/03/2014: con gái 37t6n, nặng 2.870gr
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,401 Bài viết

• 1,286 Được cảm ơn

sáng nay đi siêu âm lần đầu tiên, con được 6,5 tuần & đã có tim thai, vui mừng quá đỗi. Vậy là an toàn bước đầu, mẹ con mình phấn đấu khoẻ mạnh ngoan ngoãn 9t10n con nhé. Chúc các mẹ bầu đều về đích an toàn & khoẻ mạnh.
    chúc mừng 2 mje con nhen ,hi, Nhớ lại cái cảm giác hồi đó cũng 6 tuần bác sĩ bảo có tim thai ùi, ui cứ nghĩ như mình làm được cái gì lớn lao lắm í . mà đúng là lớn thật chứ bộ, hihi
    • 485 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

E mang thai được hơn 5w đi siêu âm bác sỹ bảo thai phát triển kém và cho uống thuốc dưỡng thai trong vòng 1 tuần. E lo quá ! Vì có thai mà e ko pit để chăm sóc đến gần 1 tháng mới pit mà đi siêu âm.
    Giờ e đang cố gắng ăn nhiều và uống nhiều để bổ sung đầy đủ chất cho con. Mong tới ngày đi siêu âm lại để biết kết quả thai ntn.
    Mong các chị hướng dẫn dùm e nên ăn uống như thế nào cho thai phát triển mạnh ạ.
    thanks các chị nhiều !
    • 485 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

E cũng vậy nè chị . Bác sỹ siêu âm bảo là màng bảo vệ mỏng.huhu. đang lo quá
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 23 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hum nay e đi siêu âm, bác sõ hỏi chậm kinh bao lâ rồi, e nới đc 1 tuần, bác sĩ bảo như vậy là đc 5 tuần rồi. Kết quả siêu am cho thấy nghi ngờ có túi ối 4mm trong cung, 90% có thể là phôi thai. Hic, bsi bảo nếu mà 5 tuần mà đc có như này thì...quá bé, hẹn e 1 tuần sau quay lại. Em nói thêm là thời gian sinh hoạt vợ chồng của em là khỏang ngày 18-20/7 , bsi lại bảo nếu thế thực tế thai mới đc có 3 tuần, kích cỡ như này là...bình thường. Hơ, em nghe xong mà quay cuồng. Về nhà lại ăn uống tẩm bổ vã thức ăn với sữa bầu lien tục. Thonhr thoảng e hơi đau bụng, lúc nãy đi xuống cầu thang quặn hết cả bụng, nằm nghhir 1 lúc lại oke. E lo quá, ko rõ có bị sao không nữa.