• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 3 tháng đầu (tầng 31-35): Rồng - Rắn lên mây, có cái cây lúc lắc, có các mẹ ở nhà ko? Rồng con, rắn con đua nhau về với các mẹ rồi đây ^_^

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 394K Lượt đọc
  • 6.94K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 366 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các chị ơi, e dc 13w nhưng thi thoảng bụng hay nhói, thi thoảng thôi
    13w mà vẫn chưa an dc gì, về chiều là người cứ như đi mượn ý...mệt mỏi như người say tàu xe
    Ko ói, nhưng chả ăn dc...e cũng ghét sữa nên ko uống sữa...hum nọ bị hạ đường huyết phải đi cấp cứu luôn
    • 52 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình cùng ngày với bạn luôn nè 27/12, tuần sau nữa mình cũng đi khám mốc 12 tuần, mình để hơi quá 1 tí, mình đang định đăng ký khám chỗ bác sĩ Vỹ hoặc bác sỹ Thực? Bạn khám ở đâu? Khám mốc này thấy hồi hộp thế. Cho mình hỏi ngày kinh cuối cùng chu kỳ của bạn là bao giờ vậy?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Matsuyama Xem bài viết
    hihi, mình cũng tuần sau khám 12w nè, mình dự sinh 27/12 , vậy là gần mẹ nó rùi, có gì chia sẻ kn há
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Huhu,gặp ai cũng chê e sao dạo này ốm quá vậy,gần hết 3 tháng đầu rồi mà ko lên dc kg nào hết,chỉ ko sụt cân thôi,e ở nhà chồng nhưng đc mẹ chồng cưng nên chỉ ăn với ngủ thôi,ngủ mở mắt dậy là ăn,xong lại ngủ,e ăn cũng tạm dc lại thường ăn quà vặt nữa,chỉ ngán vụ uống sữa thôi,cả tuần may lắm mới uống đc 1 ly,hay tại bị tiêu chảy mà e ko hấp thụ đc chất dinh dưỡng các mẹ nhỉ?? Mẹ ko lên cân chắc e bé bị còi rồi
    • 74 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mathoa2013 Xem bài viết
    mình cùng ngày với bạn luôn nè 27/12, tuần sau nữa mình cũng đi khám mốc 12 tuần, mình để hơi quá 1 tí, mình đang định đăng ký khám chỗ bác sĩ Vỹ hoặc bác sỹ Thực? Bạn khám ở đâu? Khám mốc này thấy hồi hộp thế. Cho mình hỏi ngày kinh cuối cùng chu kỳ của bạn là bao giờ vậy?
    Mình KKC là 22/3 , mình ở SG, nghe bạn kể bs giống Hà Nội quá . bạn ở HN hả?
    • 710 Bài viết

• 432 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beeyaourt Xem bài viết
    Mìn dự sinh 26/12 đó mẹ cohong83,của mẹ bao nhiêu?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HanaYuki2409 Xem bài viết
    Mẹ Beeyaourt có ngày dự sinh giống Hana nè, còn mẹ Matsuyama thì sau Hana 1 ngày. Bác sĩ hẹn thứ 2 tuần sau khám mốc 12 tuần, mà ngày đó Hana bận nên mai đi khám luôn , vậy là mới được 11w5d thôi, chắc cũng ok các mẹ nhỉ.
    Mình dự sinh ngày 22/12 mà bs hẹn tận 12/6 mới s.a n sốt ruột quá k b tình hình con iu thế nào nên đặt lịch ngày mai đi khám lun ah
    Mẹ hana đi khám về thì post kết quả lên cho cả nhà xem nha
    • 710 Bài viết

• 432 Được cảm ơn

Vậy e giống c đó ai cũng chê xanh xao k những k lên đ. Cân mà còn sụt 2kg do kq ốm nghén,giờ mới lấy lại đc 1kg còn âm 1kg nữa ah.n thấy mọi ng bảo qua mốc 12w là tăng đc cân rùi

Huhu,gặp ai cũng chê e sao dạo này ốm quá vậy,gần hết 3 tháng đầu rồi mà ko lên dc kg nào hết,chỉ ko sụt cân thôi,e ở nhà chồng nhưng đc mẹ chồng cưng nên chỉ ăn với ngủ thôi,ngủ mở mắt dậy là ăn,xong lại ngủ,e ăn cũng tạm dc lại thường ăn quà vặt nữa,chỉ ngán vụ uống sữa thôi,cả tuần may lắm mới uống đc 1 ly,hay tại bị tiêu chảy mà e ko hấp thụ đc chất dinh dưỡng các mẹ nhỉ?? Mẹ ko lên cân chắc e bé bị còi rồi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cohong83; 09/06/2013 vào lúc 06:28 PM.
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cohong83 Xem bài viết
    Mình dự sinh ngày 22/12 mà bs hẹn tận 12/6 mới s.a n sốt ruột quá k b tình hình con iu thế nào nên đặt lịch ngày mai đi khám lun ahMẹ hana đi khám về thì post kết quả lên cho cả nhà xem nha
    E thì bs hẹn đến t7, nhưng mà cũng nôn quá nên chắc t3 này đi luôn nè chị,mai chị đi sa về nhớ thông báo tình hình nha chị
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cohong83 Xem bài viết
    Vậy e giống c đó ai cũng chê xanh xao k những k lên đ. Cân mà còn sụt 2kg do kq ốm nghén,giờ mới lấy lại đc 1kg còn âm 1kg nữa ah.n thấy mọi ng bảo qua mốc 12w là tăng đc cân rùi
    Sao tự nhiên 3 hôm nay e bị ngén lại hay sao ấy chị,ko ăn uống đc gì hết, đã thế tối qua còn bị ax la cho 1 chập tội ko chịu ăn,đâu phải mình ko chịu ăn đâu mà ăn ko nổi biết làm sao h,tủi thân ngồi khóc sướt mướt
    • 52 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

uhm, mình ở Hà Nội, thế chu kỳ của mình là ngày 21/3
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Matsuyama Xem bài viết
    Mình KKC là 22/3 , mình ở SG, nghe bạn kể bs giống Hà Nội quá . bạn ở HN hả?
    • 273 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Mình mới đi siêu âm 4D mốc 12w ở chỗ bác sĩ Chương- số 15 Liên Trì và đc bác sĩ chỉ định làm sàng lọc Double Test (sàng lọc trước sinh). Độ mờ da gáy của bé nhà mình là 1,8mm. Mình sợ hơi cao nhưng hỏi thì bác sĩ bảo bình thường, độ mờ da gáy có biên độ rộng.

Mình mới có kết quả xét nghiệm Double Test ở tuần thứ 12. Ở phía cuối có lời bàn:
    - Thai nhi có nguy cơ thấp đối với các hội chứng di truyền.
    - Kết quả sàng lọc kết hợp giữa chỉ số PI của Doppeler động mạch tử cung và chỉ số PPAP- A trong máu mẹ cho thấy mẹ có nguy cơ đối với các rối loạn do tăng huyết áp và bệnh lý tiền sản giật. Cần uống dự phòng Aspegic 100mg x 1 gói/ ngày cho đến khi khám lại vào tuần 18.

Hic. Các mẹ ơi, mình lo quá! Như vậy là mình có nguy cơ đối với chứng tiền sản giật và các rối loạn do tăng huyết áp đúng ko cả nhà? Ko biết có nguy hiểm ko nữa?

Ở phía trên trong tờ xét nghiệm của mình có phần " Nguy cơ các rối loạn do tăng huyết áp" với các chỉ số cụ thể như sau:
    - Nguy cơ tiền sản giật sớm: 1/196
    - Nguy cơ tiền sản giật ở bất kỳ thời điểm nào của thai: 4%
    - Nguy cơ cho tất cả các rối loạn do tăng huyết áp: 5%.

Mẹ nào thông thái vụ này cho mình lời khuyên và giải thích về các kết quả này giúp mình với. Mình mới mang thai lần đầu, lại cũng khó khăn trong chuyện con cái nên rất lo lắng. Cảm ơn các mẹ nhiều!
    - 11/3/2013: QKĐ ngày đầu tiên
    - 23/3/2013: lần 3
    - 3/4/2013 (ngày 12 sau...): Thử máu Beta= 36,34
    - 5/4/2013 (ngày 14 sau...): Thử máu Beta= 76,52
    - 11/4/2013 (ngày 20...): Thử máu Beta= 841
    22w: 510g, 25w: 698g, 28w: 1220g, 29w5d: 1600g, 31w3d: 1985g, 33w3d: 2340g, 35w5d: 2728g, 37w3d: 2800g, 38w3d: 3200g, 39w1d: sinh Cốm được 3000g

Newborn (10/12/2013):3 kg, 1m: 4,4 kg, 2m:6kg, 3m: 6,5kg, 4m:7,3kg, 5m: 8kg, 6m: 8,7kg, 7m: 9,1kg,

Cốm yêu luôn ngoan, khỏe mạnh con nhé. Bố mẹ yêu con nhiều!
    • 710 Bài viết

• 432 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gautruc1987 Xem bài viết
    Chào các mẹ! Mình mới đi siêu âm 4D mốc 12w ở chỗ bác sĩ Chương- số 15 Liên Trì và đc bác sĩ chỉ định làm sàng lọc Double Test (sàng lọc trước sinh). Độ mờ da gáy của bé nhà mình là 1,8mm. Mình sợ hơi cao nhưng hỏi thì bác sĩ bảo bình thường, độ mờ da gáy có biên độ rộng.

Mình mới có kết quả xét nghiệm Double Test ở tuần thứ 12. Ở phía cuối có lời bàn:
    - Thai nhi có nguy cơ thấp đối với các hội chứng di truyền.
    - Kết quả sàng lọc kết hợp giữa chỉ số PI của Doppeler động mạch tử cung và chỉ số PPAP- A trong máu mẹ cho thấy mẹ có nguy cơ đối với các rối loạn do tăng huyết áp và bệnh lý tiền sản giật. Cần uống dự phòng Aspegic 100mg x 1 gói/ ngày cho đến khi khám lại vào tuần 18.

Hic. Các mẹ ơi, mình lo quá! Như vậy là mình có nguy cơ đối với chứng tiền sản giật và các rối loạn do tăng huyết áp đúng ko cả nhà? Ko biết có nguy hiểm ko nữa?

Ở phía trên trong tờ xét nghiệm của mình có phần " Nguy cơ các rối loạn do tăng huyết áp" với các chỉ số cụ thể như sau:
    - Nguy cơ tiền sản giật sớm: 1/196
    - Nguy cơ tiền sản giật ở bất kỳ thời điểm nào của thai: 4%
    - Nguy cơ cho tất cả các rối loạn do tăng huyết áp: 5%.

Mẹ nào thông thái vụ này cho mình lời khuyên và giải thích về các kết quả này giúp mình với. Mình mới mang thai lần đầu, lại cũng khó khăn trong chuyện con cái nên rất lo lắng. Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Mình nghĩ có khi mẹ nó chạy sang nhà chị UM thử hỏi xem vì bên này toàn các mẹ mới có bầu có khi cũng chưa có nhiều kinh ng để khuyên bạn chính xác nhất.
    Mình cũng đang dịnh khám chỗ bs Chương. mẹ nó cho mình hỏi cách thức khám ở đó ntn đc k thanks mẹ nó nhiều
    • 710 Bài viết

• 432 Được cảm ơn

E thì bs hẹn đến t7, nhưng mà cũng nôn quá nên chắc t3 này đi luôn nè chị,mai chị đi sa về nhớ thông báo tình hình nha chị
    Sao tự nhiên 3 hôm nay e bị ngén lại hay sao ấy chị,ko ăn uống đc gì hết, đã thế tối qua còn bị ax la cho 1 chập tội ko chịu ăn,đâu phải mình ko chịu ăn đâu mà ăn ko nổi biết làm sao h,tủi thân ngồi khóc sướt mướt
    c tối nay mới đi s.a e ah, đang lang thang tìm topic mang thai 3 tháng giữa mà chưa thấy topic nào hay hay cả, toàn topic mới lập là sao nhẩy.
    mình mang thai nên cảm xúc cũng tăng gấp mấy ng thường e ah nên nh lúc dễ tủi thân lắm/trời nóng thế này ng thường ăn uống còn khó nữa là bà bầu, bảo thế với ox nhà e xem hihi
    • 14,148 Bài viết

• 9,677 Được cảm ơn

Nhà Mang thai 3 tháng đầu đã đầy tràn tình yêu rồi - Các mẹ mở nhà mới: Mang thai 3 tháng đầu (tầng 36).... và dẫn link nhà cũ qua nhà mới các mẹ nhé

Thông báo về việc khoá chủ đề khi đạt 1500 bài

Thân mến!
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    • 174 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Các chị ơi, siêu âm mốc 12 tuần có nhịn tiểu không ạ ?
    • 326 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatde81 Xem bài viết
    Các chị ơi, siêu âm mốc 12 tuần có nhịn tiểu không ạ ?
    Lúc mình 12w thì sau khi đo DMDG là đi lấy máu và nước tiểu xét nghiệm luôn đấy. Nên làm gì làm bạn cũng nhớ "để dành" 1 ít lại nếu cần thì có ngay hihi
    🎶Này con iu ơi,con biết không? Mẹ iu con,iu con nhất đời!💐🌸
    • 33 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi em mới biết mình mang bầu đc 5 tuần. Em cần uống những thuốc gì để bổ sung trong 3 tháng này ạ?
    • 61 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em mới đi siêu âm về, con yêu đã về tổ rồi, bsi bảo được gần 4 tuần, KT 6mm nhưng em bị xuất huyết màng nuôi,các mẹ cho em hỏi xuất huyết này có nguy hiểm gì đến em bé ko ạ? Em lo quá, mong tin các mẹ
    Ngày cưới : 20/01/2013
    Bố mẹ mong con lắm ...con yêu mau về với bố mẹ nhé.
    Số may mắn được mẹ San Thái tặng : 106
    Vừa được mẹ San Thái tặng số may mắn tối về 2v đỏ chót (thứ 4 ngày 05/06/2013)
    04/06/2013 : thử 2 que đều 2v - ko tin vào mắt mình
    05/06/2013 : thử 2 que cũng đều 2v - con yêu về bên bme thật rồi. Hạnh phúc quá
    • 3,538 Bài viết

• 4,190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hotboycuame Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em mới đi siêu âm về, con yêu đã về tổ rồi, bsi bảo được gần 4 tuần, KT 6mm nhưng em bị xuất huyết màng nuôi,các mẹ cho em hỏi xuất huyết này có nguy hiểm gì đến em bé ko ạ? Em lo quá, mong tin các mẹ

Xuất huyết màng nuôi thì cần nằm 1 chỗ, uống utrogestan, hoặc tiêm nội tiết, cần có sự chỉ dẫn của bác sỹ chứ ko tự mình điều trị được, tớ mới nằm viện 10 ngày tiêm nội tiết cũng vì bị như nàng đây!
    Hết muốn ký roài............
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 710 Bài viết

• 432 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuquynhvo_85 Xem bài viết
    Mẹ cohong ơi, 3 mẹ con khỏe hok, được mấy tuần rồi, mình bữa nay được 12w5d, hôm qua mới siêu âm 4D để đo DG nè, trộm vía mọi xét nghiệm đều bình thường, mẹ cohong sụt có 1kg là mừng rồi đó, mình sụt hơn 4kg, rầu ghê, nghén dữ quá chẳng ăn đc gì, bữa giờ mà vẫn còn nôn ói
    Trời ơi giờ còn có 2 thui ah.1 bé k giữ đc buồn lắm.thế mẹ nó bằng mình rùi mình cũng 12w6d này hihi mẹ nó sang nhà 3 tháng giữa đi

Nhà mới: Mang thai 3 tháng đầu (tầng 36)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 15/06/2013 vào lúc 12:02 AM.