Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 3 tháng đầu bị ra huyết nên kiêng và ăn uống như thế nào ??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.16K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các mẹ ơi mình có bầu được 3 tháng nhưng hôm nay sau khi ngủ dậy thấy bị ra 1 ít huyết nhưng nó có màu dạng như màu nâu chứ không phải màu đỏ tươi , mình chỉ bị đau bụng khoảng vài phút đêm hôm trước . mình có hỏi bác sỹ , thì bs bảo mình uống papaverin và bs cũng khuyên mình đun rễ cây gai , uống được 1 ngày thì không thấy ra nữa , giờ mình đang đun uống thêm thuốc dưỡng thai . Không biết có mẹ nào đã gặp tình trạng như mình chưa ? có thể cho mình thêm 1 số lời khuyên được không ??
    Tất cả là của con & con là của mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những bức ảnh xúc động về thân hình "xập xệ" của phụ nữ sau sinh

Sáng nay thay đồ đi làm, nhìn vô gương mình không còn nhận ra thân thể mình nữa, bất chợt mắt mình...

• Nhật ký ..."hương"

Ngày... tháng... năm… Tháng tới, cô chính thức đi làm ngày đầu tiên. Quần áo xong rồi, túi...

• Ăn uống như thế nào khi mang thai?

Nghe bạn giới thiệu về diễn đàn này, hôm nay em mới trở thành thành viên mới, xin mẹ nào đã có kinh nghiệm chia sẻ cùng em với :Rose: Em đang mang thai lần đầu, nên hơi lo, muốn chăm chút cho thật tốt với đứa con đầu lòng. Các mẹ trong thời gian mang thai thì nên ăn uống những chất nào cho tốt...

• Những điều cần biết về thai máy.

Các bầu ơi! nói nhỏ nè..Mình tuy tập 2 nhưng còn nhìu bỡ ngỡ lắm cơ, riêng cái vụ thai máy thì mình...

• Mang thai tháng cuối: bị ra dịch nhầy đặc màu vàng nhạt

mình mang thai tuần thứ 36 , tháng trước mình có đi khám phụ khoa , bs bảo mình bị viêm âm đạo vì hay tiết ra khí hư màu trắng đục loãng như nước đậu , ko ngứa , nhưng bs lại ko cho thuốc uống hay đặt. mình về mua nước ladtocyc chai tắm cho em bé í ,rửa thấy khí hư màu trắng bớt đi nhưng lại xuất...

• 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ui, mình cũng bị thế nè. Cũng đang uống thuôc an thai và uống cây cỏ mực và ngải cứu nữa. Thấy mọi người bảo uông củ gai cũng được. Không biết có bị sao không nữa. Mình còn bị dài hơn cậu ý!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sau khi phát hiện bị như thế mình đã uống luôn 2 viên papaverin ( nó là thuốc trống co thắt )và uống luôn 2 cốc nước củ gai trong ngày và hôm sau thì mình thấy không bị ra nữa , bạn thử uống như mình xem .
    • 4,923 Bài viết

• 42,894 Được cảm ơn

Các mẹ nếu uống thuốc chống co thắt nên uống liên tiếp 3 ngày để tránh nhờn thuốc nhé.. thuốc cug ko hại j đâu, các mẹ lại đang có dấu hiệu động thai nhẹ nên chống TC co thắt thì càng tốt..

Bs của mình thì chỉ cho đặt thuốc nội tiết chứ k bảo ug nc lá nên mình k rõ... nhưng mình thấy trên này, mọi ng bảo thai yếu ko nên dùng củ gai hay ngải cứu... trộm vía các mẹ hợp thì ko sao.. trộm vía :Rose:
    Nếu bạn gieo niềm tin, bạn sẽ gặt điều kỳ diệu!!!
    Điều kỳ diệu thứ nhất...
    Điều kỳ diệu thứ hai...
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

..mình cũng chỉ giám uống ít , uống trong vòng có 1 ngày 2 loại papa và củ gai và bây giờ chuyển sang uống thuốc an thai rồi mẹ bé . cảm ơn mẹ bé nhiều :X
    • 618 Bài viết

• 2,459 Được cảm ơn

Bạn kiêng QH vợ chồng và tránh đi lại cầu thang nhiều, tránh làm việc nặng. Nếu được thì nằm nghỉ ngơi ở nhà càng nhiều càng tốt, ít nhất 2-3 ngày cho khỏi hẳn đã nhé.

Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh :Rose:
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hồi ấy em bị động thai, bóc tách 40%, ra huyết gần như tươi. Em đâm cây ngải cứu uống sống (sau này mới bít là tùy cơ địa mà ngải cứu lợi hoặc hại), uống rễ gai và lá huyết dụ, 1 tháng trời mới ổn. Em phải nằm im, bắt chéo chân nữa đấy mẹ nó ạ.
    • 125 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

mình đọc báo thấy ko nên uống rượu _ ko thấy khuyên hay cấm uống bia ? mình ko thể bỏ bia được . chồng uống là mình cũng uống nhưng chỉ 1 cốc lưng lưng thì có sao ko?
    Mình cũng rất thích uống sữa đậu nành nữa mà lại thấy có báo nói tốt - có báo ko? vậy có nên uống ?
    mẹ mình hối mang thai em trai mình nagyf nào cũng bia với sữa đậu nành . em mình rất đẹp trai cao to _ chỉ tôi. là hiếu động thái quá *____*???
    • 174 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

ăn cháo cá chép nhé, cá chép bé bằng bàn tay, ninh với cháo, ăn cái óc của nó con vừa thông minh mà cũng có tác dụng an thai đấy
    • 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

hic, bạn đừng quá lo lắng, trc mình cũng bị như bạn, bác sỹ cho uống thuốc giữa thai (vitamin E enat 400) , thuốc chống co thắt spasmavin và thuốc đặt âm đạo. Chỉ cần bạn làm theo đúng hướng dẫn của bác sỹ và tránh đi lại, vận động nhiều là sẽ ổn thôi bạn ạ
    Còn về vấn đề ăn uống, bạn cứ ăn thoải mái những gì mình thích, đừng kiêng khem quá, giữ tinh thần thoải mái là đc. Chúc 2 mẹ con chóng khỏe nhé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2