• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 3 tháng đầu bị ra huyết nên kiêng và ăn uống như thế nào ??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.47K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

• 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các mẹ ơi mình có bầu được 3 tháng nhưng hôm nay sau khi ngủ dậy thấy bị ra 1 ít huyết nhưng nó có màu dạng như màu nâu chứ không phải màu đỏ tươi , mình chỉ bị đau bụng khoảng vài phút đêm hôm trước . mình có hỏi bác sỹ , thì bs bảo mình uống papaverin và bs cũng khuyên mình đun rễ cây gai , uống được 1 ngày thì không thấy ra nữa , giờ mình đang đun uống thêm thuốc dưỡng thai . Không biết có mẹ nào đã gặp tình trạng như mình chưa ? có thể cho mình thêm 1 số lời khuyên được không ??
    Tất cả là của con & con là của mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ui, mình cũng bị thế nè. Cũng đang uống thuôc an thai và uống cây cỏ mực và ngải cứu nữa. Thấy mọi người bảo uông củ gai cũng được. Không biết có bị sao không nữa. Mình còn bị dài hơn cậu ý!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sau khi phát hiện bị như thế mình đã uống luôn 2 viên papaverin ( nó là thuốc trống co thắt )và uống luôn 2 cốc nước củ gai trong ngày và hôm sau thì mình thấy không bị ra nữa , bạn thử uống như mình xem .
    • 4,930 Bài viết

• 42,901 Được cảm ơn

Các mẹ nếu uống thuốc chống co thắt nên uống liên tiếp 3 ngày để tránh nhờn thuốc nhé.. thuốc cug ko hại j đâu, các mẹ lại đang có dấu hiệu động thai nhẹ nên chống TC co thắt thì càng tốt..

Bs của mình thì chỉ cho đặt thuốc nội tiết chứ k bảo ug nc lá nên mình k rõ... nhưng mình thấy trên này, mọi ng bảo thai yếu ko nên dùng củ gai hay ngải cứu... trộm vía các mẹ hợp thì ko sao.. trộm vía :Rose:
    Nếu bạn gieo niềm tin, bạn sẽ gặt điều kỳ diệu!!!
    Điều kỳ diệu thứ nhất...
    Điều kỳ diệu thứ hai...
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

..mình cũng chỉ giám uống ít , uống trong vòng có 1 ngày 2 loại papa và củ gai và bây giờ chuyển sang uống thuốc an thai rồi mẹ bé . cảm ơn mẹ bé nhiều :X
    • 657 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Bạn kiêng QH vợ chồng và tránh đi lại cầu thang nhiều, tránh làm việc nặng. Nếu được thì nằm nghỉ ngơi ở nhà càng nhiều càng tốt, ít nhất 2-3 ngày cho khỏi hẳn đã nhé.

Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh :Rose:
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hồi ấy em bị động thai, bóc tách 40%, ra huyết gần như tươi. Em đâm cây ngải cứu uống sống (sau này mới bít là tùy cơ địa mà ngải cứu lợi hoặc hại), uống rễ gai và lá huyết dụ, 1 tháng trời mới ổn. Em phải nằm im, bắt chéo chân nữa đấy mẹ nó ạ.
    • 125 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

mình đọc báo thấy ko nên uống rượu _ ko thấy khuyên hay cấm uống bia ? mình ko thể bỏ bia được . chồng uống là mình cũng uống nhưng chỉ 1 cốc lưng lưng thì có sao ko?
    Mình cũng rất thích uống sữa đậu nành nữa mà lại thấy có báo nói tốt - có báo ko? vậy có nên uống ?
    mẹ mình hối mang thai em trai mình nagyf nào cũng bia với sữa đậu nành . em mình rất đẹp trai cao to _ chỉ tôi. là hiếu động thái quá *____*???
    • 174 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

ăn cháo cá chép nhé, cá chép bé bằng bàn tay, ninh với cháo, ăn cái óc của nó con vừa thông minh mà cũng có tác dụng an thai đấy
    • 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

hic, bạn đừng quá lo lắng, trc mình cũng bị như bạn, bác sỹ cho uống thuốc giữa thai (vitamin E enat 400) , thuốc chống co thắt spasmavin và thuốc đặt âm đạo. Chỉ cần bạn làm theo đúng hướng dẫn của bác sỹ và tránh đi lại, vận động nhiều là sẽ ổn thôi bạn ạ
    Còn về vấn đề ăn uống, bạn cứ ăn thoải mái những gì mình thích, đừng kiêng khem quá, giữ tinh thần thoải mái là đc. Chúc 2 mẹ con chóng khỏe nhé
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ !
    Mình đã bị mất bé rồi , từ khi mình biết có bầu làm gì mình cũng nhẹ nhàng cẩn thận , mình cũng không phải làm gì dù là việc nhà chỉ ở nhà ăn uống và chăm thai . VC mình thậm trí cũng không QH để giữ cho bé , vậy mà cũng không giữ được . Điều mong mỏi của VC mình lâu nay ...
    Các mẹ thật HP hy vọng rằng sẽ 1 ngày gần nhất mình sẽ lại được khoe với các mẹ . Chúc cho các mẹ và các thiên thần mạnh khỏe và HP.
    • 1,885 Bài viết

• 1,897 Được cảm ơn

Hồi 3 tháng đầu mình cũng bị ra dịch nâu như vậy. Mình chỉ uống nước củ gai thôi, hiệu nghiệm lắm. Bé bây giờ được 5 tháng rồi.

Ba Mẹ Yêu BiNheo nhất nhất nhất!!!!!!!!

NB: 3,5kg-50cm
    1M: 4,8kg-55cm
    2M;6,3kg-58cm-2,5M : Biết lật
    3M: 7,4kg-61cm
    4M: 8,1kg-65cm- Tập trườn
    5M: 8,5kg-68cm -Bò giỏi, 2 răng
    6M: 9,2kg-69cm-Ngồi tốt, 4 răng

7M: 10,2kg-70cm-8 răng
    8M: 10,7kg-72cm-Tự vịn tường đứng dậy, đứng chựng rất vững
    9M: 10 kg-72,5cm. 9,5M: Biết đi những bước đầu tiên
    10M: 10,7kg-75cm-9 răng, Đi tốt
    11M: 11kg-75,5cm-10 răng, đi ngon lành cành đào rùi

12M: 11,2kg-78,5cm, 14 răng, nói được nhìu nhìu
    13M: 11,5kg, 78,5cm, 16 răng, chạy nhảy, nói suốt ngày
    14M: 12kg, 80cm.
    • 125 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

ăn uống nhìu , thể dục thể thao cho cơ địa tốt để chào đón bé sau 1 cách ngon lành okie!
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nào cũng là máu mủ ruột rà của mình mà, nhưng bạn đừng buồn nhiều nhé, không sao đâu. Bạn thử xem cơ địa của mình (người có kn có thể nói là bị "lạnh") không, bồi bổ thêm nhé. Hoặc do bé là bé đầu, lại là bé trai nên yếu trong 3 tháng đầu tiên dễ dẫn đến sảy thai. Phần trăm cũng nhiều là từ mình đấy ạ! Bạn cố lên nhé.
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn được uống rượu, không nhiều hơn 3 ly rượu vang 1 tuần, nhưng tốt nhất là cứ hạn chế . Còn uống bia thì e hèm , mình cũng uống, hehe. Uống hơn 1 ly ấy, nhưng nói chung là cứ hạn chế thôi.

Sữa đậu nành sợ bị tăng kích thích tố nữ trong bé trai => coi chừng, nhưng mình nghĩ uống thay nc mới bị, chứ 1 ly, 2ly/ ngày thì chả sao. Lưu ý không uống sữa (nói chung) quá nhiều, sẽ gây vôi hóa ở mắt mẹ và xương con cứng sớm, sẽ sinh khó.

Hiếu động thì tui hổng biết, còn lại thì tui cũng đã có người cô bị rùi a . Chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông.