• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 3 tháng cuối (tầng 89) Bé rắn ngoan ngoãn trong bụng mẹ 9 m 10 d,thông minh và khỏe mạnh, chào đón các thiên thần bé bỏng đến bên ba mẹ nào!

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 110K Lượt đọc
  • 1.57K Trả lời

• 4,500 Bài viết

• 5,481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetmiu1010 Xem bài viết
    me Tường Vi xây nhà mới đi kìa? bị Mod nhắc nhở roài.e thì ko bít xây rư nào
    Hic.nhà mới có rùi mà nẹ nó.nhưng quen 888 bên này nên tiện tay.vậy chúng mình sang nhà mới nhé.ko mod nhắc nhở
    • 47 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sang nhà mới kiểu gì hả mấy mẹ ơi....

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 318 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhuong8890 Xem bài viết
    Bạn bé trai hay gái thế
    Mình con trai,bé đầu.làm hso sinh ở 56HBT rùi đây.hôm t7 vừa rùi đi khám thì bsy lại dự sinh lên 25/9 rùi,nên ko bít sinh ngày nào nữa,đồ đạc chuẩn bị hết rùi,jo chỉ chờ ngày con yêu chào đời thôi.mong lắm rùi ý
    • 279 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

em được 38w rồi, hnay đi khám ở pk Phương mai thì mọi thứ vẫn bình thường, bsi hẹn 1 tuần khám lại hoặc có dấu hiếu sinh thì vào thẳng viện luôn... e vừa nghe đứa bạn e kể nó 38w thì ngày nào cg đi khám với chạy monitor... hix
    e quen khám ở pk thì bây giờ vào viện chạy monitor thử xem thế nào ah ? à e đăng ký sinh ở Việt Nhật ah.
    vào Việt Nhật chạy monitor thì đến chỗ nào hả các chị ?
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muadong83 Xem bài viết
    Mình tập 1 con 41 tuần mới đòi ra mẹ nó ạ.Lúc đầu dự kiến là 24 âm sinh, chờ mãi 3-4 ngày chẳng thấy gì. Ông nội ở quê nóng ruột bảo mổ đi k thì sinh nhằm mùng 1 vì con trai nên sợ bé nghịch. Bà ngoại ra cũng chờ mãi. Đến đúng 2h sáng mùng 1 thì 2 vợ chồng khăn gói lên viện lên đến nơi thì lên bàn đẻ luôn vì đã mở 7 phân.
    Ch ơi cho e hỏi lúc ch mở 7p r ma không đau ạ??
    • 375 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi godua Xem bài viết
    nhà mình thì uống hoa dâm bụt , sinh rất lẹ, con gái uống 9 hoa, con trai 7 hoa,
    - Cách làm: hái 9 bông hoa, bỏ cái nhụy vàng ,chỉ lấy cánh, rữa sạch cho vào chén, cho 1 tí đường phèn vào, cho vào nồi cơm hấp, ra nước uống.
    - Mình bé đầu uống vậy sinh rất lẹ,
    - Cô, dì, và các chị mình đều làm thế và sinh rất nhanh
    Các mẹ thử xem.
    Khi nào nên uống thế mẹ nó. Ở TP kiếm bông dâm bụt cũng hơi bị khó á
    Cầu mong thiên thần nhỏ sẽ cùng ba mẹ về đích an toàn
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em dự sinh 29/9 ...31w siêu âm, bé tràng hoa quấn cổ 2v. 33w đi siêu âm lại, bé gỡ được 1v...Mà cân nặng mới được 1,8kg . Còi cọc quá các mẹ ơi...Em vẫn ăn uống bình thường, cơm chén 3 - 4 bát, nước mía nước dừa đủ cả...Ôi Ôi...
    BẾP TỪ ĐỨC RẺ NHẤT
    Mobile: 0983076800
    Facebook: https://www.facebook.com/BepTuDucReNhat?ref=hl

:
    NB = 2.5kg, 51cm;1M = 3.7kg; 2M = 5kg; 3M = 6kg; 4M = 7kg; 5M = 8kg ; 6m = 8.5kg; 7m = 9kg; 8m = 9.5kg, 73cm
    Mong cho con luôn khỏe mạnh! Bố mẹ yêu con nhiều lắm đấy
    • 93 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetmiu1010 Xem bài viết
    các mẹ có KN j về uống nc lá tía tô trc khi sinh cho dễ đẻ ko,cho mình xin tý KN với (uống lúc nào và cách chế biến nữa ) Thanks
    Truoc 10 ngày đến 1 tuần trước sinh,mẹ nó mua 1 or 2 mớ tía tô rửa sạch đun để lấy 1 bát hoặc 2 bát con nước cô lại để uống nhé. Con sinh ra sạch sẽ, không bị gây nhé. T mới sinh e bé và làm as thế, trộm vía lúc đón bé ai cũng khen sạch sẽ k tẹo gợn nào trên người và mặt e bé nhé. Thik lắm . Mẹ nó làm thử xem
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Em mới tham gia diễn đàn...và chưa hiểu được cách phân tầng là thế nào. Có mẹ nào giải thích cho em được không ah? Và làm thế nào để theo dõi được các chuyên mục.
    Em hiện tại đang mang bầu ở tháng thứ 7, sẽ chào đón 1 bé rắn vào tháng 11 ah
    • 487 Bài viết

• 662 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pea_mom Xem bài viết
    Em mới tham gia diễn đàn...và chưa hiểu được cách phân tầng là thế nào. Có mẹ nào giải thích cho em được không ah? Và làm thế nào để theo dõi được các chuyên mục.
    Em hiện tại đang mang bầu ở tháng thứ 7, sẽ chào đón 1 bé rắn vào tháng 11 ah
    Nhà Mang thai 3 tháng cuối (TẦNG 89) đã ĐÓNG-> đã xây nhà lên TẦNG 90 rồi.
    Mong các CE vào NHÀ MỚI - TẦNG 90 để 88 trao đổi kinh nghiệm nhé!
    Mang thai 3 tháng cuối (tầng 90) đón chờ các bé rắn 9 tháng 10 ngày mạnh khỏe về với bố mẹ nào
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoatintin2005; 17/08/2013 vào lúc 03:02 PM.
    • 42 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Báo cáo với các mẹ em dã sanh bé được một tuần nay.Em sanh thường, con nặng 3,6 kg. ơn trời phật bs quyết định sinh mổ vì con to, me xương chậu hẹp , mở 3 phân từ 8 ngày trước và quá ba ngày so với ngày dự sanh. Bs đặt phòng cho mổ lúc 7 h sáng nhưng 5h45 sang dậy did vệ sinh thì thấy ra dịch hồng, vô viên nở 4 Phân cho lên phòng sanh, 11h50 bé cất tiếng khoe chào đời.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,461 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

Muốn về giao diện CŨ, bạn ấn vào ĐÂY

Email của Smod5: smod5@webtretho.com.vn

Quy định của diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f48/q...-2012-a-50995/
    Thông báo về việc đóng topic và mở tầng mới khi 1500 bài: http://www.webtretho.com/forum/f86/t...0-bai-1663824/

Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, các bạn vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn không phù hợp nhé.