• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 3 tháng cuối, sổ mũi đau họng, có được uống thuốc gì ko các mẹ nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.29K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 663 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Mình đang mang thai tuần thứ 33, bị cảm lạnh, sổ mũi đau họng nặng quá, mãi mà ko khỏi, dùng đủ mọi cách rồi. Mình vốn sức đề kháng yếu, bị ốm mà ko có thuốc thì rất lâu khỏi, rất mệt mỏi,các mẹ cho mình hỏi đến tuần này mình đã có thể dùng thuốc gì được chưa, mình có thể dùng thuốc xịt mũi coldi B, thuốc cảm cúm panadol, hay kháng sinh zinnat ko? Thực sự nếu ko dùng thuốc thì chắc mình ko thể tự khỏi đc, mấy đêm liền mất ngủ vì mũi nghẹt cứng, họng đau rát nên ko ăn được mấy, mẹ mệt làm con cũng mệt theo, cứ đạp suốt à
    P.S: Rất mong các mẹ tư vấn cho mình, mình đi khám thì bác sĩ chỉ kê cho cảm xuyên hương thôi mà thuốc này mình uống cũng ko ăn thua. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meohh; 12/01/2011 vào lúc 10:02 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 428 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Mình đợt 26 tuần cũng bị đi khám bsỹ cho uống k/s augmentin ( mình đọc tờ hướng dẫn dùng đc cho phụ nữ có thai và cho con bú) xịt mũi otrivin dùng chỉ 3 ngày thôi ( hướng dẫn không dùng cho phụ nữ có thai nhưng hỏi bsỹ bảo dùng đc). Hoặc nếu bạn ở HN thì đến bsỹ Khánh ở Trương Định chuyên khoa TMH, bsỹ khám và kê thuốc dùng đc cho phụ nữ có thai, mình cũng phải dùng 1 lần hồi 18 tuần đó, túm lại cái bệnh viêm mũi viêm xoang của tớ từ đợt bầu đến giờ cứ tái phát suốt, cứ rét lại bị khổ quá cơ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)