• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 3 tháng cuối phải kiêng gì???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 68.4K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 5/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 8
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi những việc mình cần tránh trong 3 tháng cuối của thai kỳ là gì ạ? vì em lần đầu tiên nên chẳng có kinh nghiệm gì cả, em nghe mọi người nói là không được chạy xe nhanh, không được đi nhanh......vì rốn của em bé nối với rốn người mẹ. Nếu làm nặng, hay đi nhanh thì em bé sẽ bị tụt xuống, mình sẽ sinh non....

Mà ở khoảng 27 tuần mình đi sắm đồ cho em bé có được chưa các chị? em nghe mấy chị ở công ty nói không nên sắm đồ sớm làm gì? em nghĩ bây giờ mình còn khỏe đi sắm cho dễ, để lúc gần sanh thì hơi mệt. Mà tiền bồi dưỡng cho BS trực tiếp khám và chăm sóc cho mình khoảng bao nhiêu ạ? Em dự định sinh ở BV TD có ổn không các chị? tiền bồi dưỡng cho y tá, hộ lý.......xin các chị chỉ em với.

Cảm ơn các chị nhiều.

• 647 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rose89
    Các chị ơi cho em hỏi những việc mình cần tránh trong 3 tháng cuối của thai kỳ là gì ạ? vì em lần đầu tiên nên chẳng có kinh nghiệm gì cả, em nghe mọi người nói là không được chạy xe nhanh, không được đi nhanh......vì rốn của em bé nối với rốn người mẹ. Nếu làm nặng, hay đi nhanh thì em bé sẽ bị tụt xuống, mình sẽ sinh non....

Mà ở khoảng 27 tuần mình đi sắm đồ cho em bé có được chưa các chị? em nghe mấy chị ở công ty nói không nên sắm đồ sớm làm gì? em nghĩ bây giờ mình còn khỏe đi sắm cho dễ, để lúc gần sanh thì hơi mệt. Mà tiền bồi dưỡng cho BS trực tiếp khám và chăm sóc cho mình khoảng bao nhiêu ạ? Em dự định sinh ở BV TD có ổn không các chị? tiền bồi dưỡng cho y tá, hộ lý.......xin các chị chỉ em với.

Cảm ơn các chị nhiều.
    Mình cũng túc tắc đi mua đồ, mới hơn 7 tháng thôi, cứ chuẩn bị dần dần bạn ạ, vì lúc mình bụng to thì đi lại bất tiện lắm

• 762 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị nhiều.
    Mình cũng mới có thai lần đầu, k biết phải kiêng cử gì nữa. Mình đã bắt đầu mua đồ cho con rồi, mua từ từ là vừa, đến khi bụng to quá đi mệt lắm. Bạn có thai được bao nhiêu tuần rồi?

• 140 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị nhiều.
    Tâm lý của Mẹ có baby lần đầu là rất háo hức khi đi mua đồ cho e bé, mình cũng ko là ngoại lệ.

Lần trước, nén mãi chờ được khi mang bầu 7 tháng thì bắt đầu đi mua đồ, mua sắm đầy đủ hết cả giặt giũ phơi phóng thơm tho gập gọn gàng lại, đúng 1 tuần sau đó mình bị vỡ ối, sinh con thiếu tháng và ko nuôi được....

Có lẽ mình ko được may mắn, nên lần này mặc kệ đến tuần thứ 37-38 gì đó thì đi taxi làm 1 vòng là đủ hết thôi.

• 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi N & T
    Tâm lý của Mẹ có baby lần đầu là rất háo hức khi đi mua đồ cho e bé, mình cũng ko là ngoại lệ.

Lần trước, nén mãi chờ được khi mang bầu 7 tháng thì bắt đầu đi mua đồ, mua sắm đầy đủ hết cả giặt giũ phơi phóng thơm tho gập gọn gàng lại, đúng 1 tuần sau đó mình bị vỡ ối, sinh con thiếu tháng và ko nuôi được....

Có lẽ mình ko được may mắn, nên lần này mặc kệ đến tuần thứ 37-38 gì đó thì đi taxi làm 1 vòng là đủ hết thôi.
    Mình cũng vừa tròn 27 tuần. Định mua đồ cho bé mà nghe mẹ N & T nói vậy mình đâm lo. Người thân vừa cho đồ sơ sinh em bé nhiều lắm mà để ở nhà bà ngoại chứ chưa dám mang về nhà. Vậy chắc ráng chờ hết 37 tuần mới đi một vòng sắm thêm đồ linh tinh thêm cho bé. Cảm ơn mẹ nó nhắc nhớ em nhé. :1:

• 2,023 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Mình nghĩ chắc là do trùng hợp ngẫu nhiên thôi. Mình cũng đi sắm cho bé từ rất sớm, vì nghĩ còn phải giặt giũ, quả thật giặt hết 3 mẻ, 2 vợ chồng phơi gấp còng lưng luôn. Nhưng mà thích lắm.
    Chúc bạn và em bé khoẻ nhé. Bé Ỉn nhà mình cũng sinh tháng 11 đấy.
    Mẹ yêu em bé tý ty của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 762 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mình nghĩ là do trùng hợp thôi. Mình cũng đã bắt đầu sắm đồ cho bé rồi, mỗi tuần mua một ít. Nhìn đồ bé xíu mà thương. Mình giặt phơi, xếp vào tủ từng đợt một mà mệt quá trời. Để tới khi gần sanh thì chắc chịu mệt k nổi.

• Zee
    • 7 năm
    • 490 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình thì ráng đợi đến tuần 30 mới đi mua đồ đấy. Sốt ruột mà làm gì, mình nghĩ thời gian đó cứ ngồi nhà lướt webtretho tìm hiểu kinh nghiệm của mọi người thật nhiều, đến lúc mua đồ sẽ "chất" hơn. Mà lúc mua cũng nhanh lắm nhé, hôm trước mình dành có 1 ngày gồm 2 tiếng buổi sáng, và 1 tiếng buổi tối, mà đã gần xong rồi. Chỉ còn 1 số thứ mình muốn xem thêm như là cũi, rồi chăn đệm cho bé thôi. Một khi đã có đầy đủ danh sách những thứ cần mua trong tay, và biết địa điểm rồi, giá cả rồi, thì mua nhanh lắm. Rồi gom tất cả vào đi giặt thành 2,3 mẻ, hehe, phấn khích lắm cơ.

• 1,701 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ vậy, có kiêng có lành mà. Các cụ ngày xưa của mình kiêng cũng có cái lý của họ. Với lại mình nghĩ mua mấy đồ em bé dễ mà, chỉ mua những thứ cần dùng thôi, chỉ cần đến 1 cửa hàng bán đồ em bé là có đầy đủ. Danh sách thì trên web tre tho này có đầy đủ, mình chỉ cần lọc ra những thứ cần mua rồi mua 1 ngày là xong, rồi giặt 1-2 ngày. Gần tới ngày sinh mình hãy giặt vì đồ em bé để lâu ngày không tốt đâu. Mình nghe mấy chị lớn trong cơ quan nói vậy. Trong sách báo cũng nói về chuyện này, nếu thấy ngày nào đó mình bỗng muốn đi dọn quần áo cho em bé, dọn dẹp là mình sắp sinh rồi đó. Thôi từ từ hãy mua các mẹ ạ

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em em hỏi khi mang bầu có phải kiêng leo cầu thang không? phòng ngủ của vợ chồng em tầng ba còn thư viện và phòng làm việc thì lại tầng 4 lận, mỗi lần về nhà nghĩ việc leo cầu thang là muốn oải.
    Em muốn dọn xuống tầng 2 nhưng ông xã bảo leo nhiều cho đẻ dễ, em thì không tin lắm. không biết leo cầu thang nhiều cso ảnh hưởng gì 0? Các mẹ trả lời giúp em nha !

• Trang 5/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 8