• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 3 tháng cuối phải kiêng gì???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 72K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 2,848 Bài viết

• 1,681 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ụt_Ịt Xem bài viết
    Em có thai cũng bước sang tháng thứ 7. Hic hôm qua vừa bị ngã, đang đi đường tay cầm quả quít ăn. Mải ăn thế nào không thấy dây điện họ để giữa đường... Thế là lật mặt, may là phản xạ lấy tay ra đỡ. Đâm ra đầu gối với tay xước hết... Hic may là ko sao...
    Trời,tham ăn wa(y như mình) nhưng có thai phải đi đứng cẩn thận hơn bạn nhé,nguy hiểm lắm đấy nếu mình lỡ hun mặt đất thì....
    • 380 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có thai cũng bước sang tháng thứ 7, mình đang ở nhà mẹ (miền trung) định cuối tuần sau ra thăm nhà 2 vợ chồng ở Hà nội ( 600 cây số ) đi bằng tàu hỏa giường nằm,không biết đi thế có được không,bà ngoại bảo mình cứ đi vô tư nhưng nay đọc trên diễn đàn thấy lo lo, các mẹ tư vấn mình với.Mình cám ơn nhé!.
    • 588 Bài viết

• 916 Được cảm ơn

mình cũng đang mang thai được 30ư roi. cung chưa đi sắm đồ. dạo trước e bé của mình cũng hay đạp lăm nhung toi qua thay it. hoi lo. không biết có phải do mình ngồi làm việc nhiều quá nên e bé bị mệt hay ko.
    • 1,500 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaMeCuTi Xem bài viết
    Mình có thai cũng bước sang tháng thứ 7, mình đang ở nhà mẹ (miền trung) định cuối tuần sau ra thăm nhà 2 vợ chồng ở Hà nội ( 600 cây số ) đi bằng tàu hỏa giường nằm,không biết đi thế có được không,bà ngoại bảo mình cứ đi vô tư nhưng nay đọc trên diễn đàn thấy lo lo, các mẹ tư vấn mình với.Mình cám ơn nhé!.
    600kms là Huế hả bạn? Nếu vậy đi máy bay cho khoẻ. Còn đi bằng tàu hỏa giường nằm mình thấy cũng ổn.

• 380 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà mập Xem bài viết
    600kms là Huế hả bạn? Nếu vậy đi máy bay cho khoẻ. Còn đi bằng tàu hỏa giường nằm mình thấy cũng ổn.
    Cám ơn bạn nhé!
    Tại mình thấy các cụ bảo tháng thứ 7 nên cẩn thận nên mình lo lo, bây chừ thì yên tâm đi được rồi:Smiling:
    • 2,600 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Khi mình đc 7 tháng cũng bay từ Vn qua Phần Lan với chồng. Bay hết 17 tiếng + transit đợi chờ các thể loại hết 30 tiếng mà hầu như ko chợp mắt chút nào. Có điều bà bầu có sức khỏe mới nên đi như vậy (mình chả có sức đâu nhưng vẫn cứ đi :P)
    :Kiss: :LoveStruc:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào ban
    vui lòng cho mình hỏi thăm tiêm phòng 70 nguyễn trí thanh ở quận nào phường nào vậy?
    có lần mình đi tiêm tìm mãi không thấy?
    nếu ai biết địa chỉ cho mình xin với.
    cám ơn nhiều!
    • 5,208 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cally4523 Xem bài viết
    chào ban
    vui lòng cho mình hỏi thăm tiêm phòng 70 nguyễn trí thanh ở quận nào phường nào vậy?
    có lần mình đi tiêm tìm mãi không thấy?
    nếu ai biết địa chỉ cho mình xin với.
    cám ơn nhiều!
    Mẹ nó ới, mẹ nó có phải ở HN không vậy? Sao không biết Nguyễn Chí Thanh ở đâu thế??? Mẹ nó có biết khu KTX của trường GTVT không, đối diện chếch sang bên này đường là 70 Nguyễn Chí Thanh, TTYTDP đấy. Nếu đi đường Láng thì tới ngã tư chỗ có 1 đường rẽ sang Trần Duy Hưng, còn 1 đường rẽ lên Nguyễn Chí Thanh đấy.

• 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi chút.
    Vợ em cũng mang thai sang tháng thứ 7 rùi nên không biết ngồi xe máy đi xa có sao không ạ?
    Vì nhà em kinh doanh đồ baby nên thường phải đưa vợ em đi lấy hàng mà. Khoảng 60km cả đi lẫn về đó.
    • 70 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kikomart Xem bài viết
    Vợ em cũng mang thai sang tháng thứ 7 rùi nên không biết ngồi xe máy đi xa có sao không ạ?
    Vì nhà em kinh doanh đồ baby nên thường phải đưa vợ em đi lấy hàng mà. Khoảng 60km cả đi lẫn về đó.
    Hihi! Em cũng không biết có sao ko? Nhưng chắc không sao đâu, em cuối tuần vẫn đi về quê khoảng gần 50km/lượt. Nhưng anh cứ nên cẩn thận anh ah. Các cụ bảo có kiêng có lanh mà.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi megauxinhxinh; 16/06/2010 vào lúc 04:54 PM.
    Đen đen đúa đúa như que củi
    Lủi thà lủi thủi như dấu chấm than!:Angel:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,381 Bài viết

• 1,289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kikomart Xem bài viết
    em đang bầu tháng 7 đây:Laughing:
    có ngày nào đi xe máy mà ko húc vào trên chục cái ổ gà ổ voi đâu ạ:Sigh:
    nhiều khi lao vào ổ voi vừa to vừa sâu rầm...bụp...bụng sụt xuống 1 phát:Sick::Silly:
    ...rùi đi tiếp...đến lượt cái ổ gà khác :Silly:
    cầu thang thì lên xuống ầm ầm:Nottalkin:
    xxx 2 vc thì vưỡn đều đều:Smug:
    cuối cùng em phải kiêng cái j :Thinking:
    Trộm vía bé gái nhà em đạp ầm ầm, nghịch lắm nhá,:Laughing: chắc tại mẹ luyện từ trong bụng,:Thinking: vượt chướng ngại vật quen rùi :Silly:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi habaolinh; 17/06/2010 vào lúc 04:05 PM.
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
    • 4,909 Bài viết

• 2,579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi habaolinh Xem bài viết
    em đang bầu tháng 7 đây:Laughing:
    có ngày nào đi xe máy mà ko húc vào trên chục cái ổ gà ổ voi đâu ạ:Sigh:
    nhiều khi lao vào ổ voi vừa to vừa sâu rầm...bụp...bụng sụt xuống 1 phát:Sick::Silly:
    ...rùi đi tiếp...đến lượt cái ổ gà khác :Silly:
    cầu thang thì lên xuống ầm ầm:Nottalkin:
    xxx 2 vc thì vưỡn đều đều:Smug:
    cuối cùng em phải kiêng cái j :Thinking:
    Trộm vía bé gái nhà em đạp ầm ầm, nghịch lắm nhá,:Laughing: chắc tại mẹ luyện từ trong bụng,:Thinking: vượt chướng ngại vật quen rùi :Silly:
    Tránh bê nặng, tránh với cao, tránh vặn mình, đi lại cố gắng nhẹ nhàng đừng có vấp ngã. Còn thì khỏe hay không khỏe, có vấn đề hay không có vấn đề là do cơ địa của mỗi người. Mình chỉ là "có kiêng có lành" thôi.
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 1,836 Bài viết

• 719 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emelsabes Xem bài viết
    Tránh bê nặng, tránh với cao, tránh vặn mình, đi lại cố gắng nhẹ nhàng đừng có vấp ngã. Còn thì khỏe hay không khỏe, có vấn đề hay không có vấn đề là do cơ địa của mỗi người. Mình chỉ là "có kiêng có lành" thôi.
    HIx chẳng biết cơ địa em thế nào,vào đọc mấy bài các chị cũng thấy lo lo,nhưng hôm nay lỡ "tí toáy" với ox,chẳng biết có sao không?????????mà em thì vẫn phơi đồ hàng ngày,cũng phải với nữa.....
    Chiều nay em vừa đi s/a,bs bảo mọi thứ bt,nhưng tự dưng đọc xong mấy bài các chị nói cứ thấy lo lo.........

NB: 3,7 kg , 1M: 4,6 kg ,2m: 5,6 kg ; 3,5M: 7 kg 5M : 7,3kg, 10M: 8,5kg ,11M: 9 kg

7M: mọc 2 răng dưới, 9M: 4 răng (sốt), 10M: 6 răng
    2M: biết lật,3M: Biết lẫy,5M: Trườn, 7M: Ngồi, 9M: biết đứng,...,11M: chập chững biết đi, 7 răng xinh xinh....
    1,5M: Thông tắc tuyến lệ, 11,5M: Chích hẹp bao quy đầu.
    9M: biết làm ngáo ộp,10M: phun mưa,mút mỏ như con chim, hoan hô
    11M gọi bà,ba..biết cầm Đt alo cho bà ngoại,ôm cổ mẹ hun hít.....
    • 4,909 Bài viết

• 2,579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babyxinhND Xem bài viết
    HIx chẳng biết cơ địa em thế nào,vào đọc mấy bài các chị cũng thấy lo lo,nhưng hôm nay lỡ "tí toáy" với ox,chẳng biết có sao không?????????mà em thì vẫn phơi đồ hàng ngày,cũng phải với nữa.....
    Chiều nay em vừa đi s/a,bs bảo mọi thứ bt,nhưng tự dưng đọc xong mấy bài các chị nói cứ thấy lo lo.........
    Lo gì hả em, nhà habaolinh gần như ngày nào cũng xxx mà có sao đâu. Em tí toáy mà thấy bình thường thì là bình thường chứ sao!!!
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miwcon Xem bài viết
    E đang mang thai tháng thứ 7, thấy mọi người bảo tháng thứ 7 khá nguy hiểm, hay xảy ra trục trặc. 3 hôm nay em toàn bị thức dậy sớm vì em bé đạp nhiều và liên tục. Ban ngày em bé cũng chẳng ngủ gì cả mà đạp suốt. Thế thì có đáng lo không ạ?

Các chị có kinh nghiệm gì bảo em với. Em cần tránh những gì và nên làm gì? Em có nên đi bộ nhiều không?

Cảm ơn các chị nhiều. Mong tin các chị.
    Mình cũng đang mang thai tháng thứ 7 rồi, bác sĩ cũng khuyên kiêng nhiều như mẹ nó lắm, chủ yếu là nên thư giản, đi bộ nhẹ nhàng không nên vươn vai và tự mình lấy các vật dụng trên cao
    • 206 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Hic, sao mẹ Tháng Giêng tiêm mà có 15k/ mũi nhỉ?
    Thứ 6 tuần trước mình cũng tiêm ở 50C Hàng Bài, lên tầng 2 đúng không? Mà 50k/mũi cơ.
    .............♥......↔»Bố Gấu Xấu«↔.......♥........
    .............♥(¯`•▒»¦Mẹ Mũi To ¦«▒• ´¯)♥........
    .............♥(¯`•▒»¦Con Vy Sóc¦«▒• ´¯)♥........

Chẳng có gì mất cả!
    Những vì sao lặn xuống để rồi mọc lên sáng hơn ở bờ bên kia!
    • 102 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Memuito Xem bài viết
    Hic, sao mẹ Tháng Giêng tiêm mà có 15k/ mũi nhỉ?
    Thứ 6 tuần trước mình cũng tiêm ở 50C Hàng Bài, lên tầng 2 đúng không? Mà 50k/mũi cơ.
    Năm nay là năm 2010 rồi mà mẹ nó, mình cũng tiêm 50K/ mũi mà.
    • 122 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

56 HBT chi khoang 20K thoi cac chi ah
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Khi mang thai ,phụ nữ phải kiêng những gì?

Kiêng kị những thức kích thích Khi mang thai, phụ nữ cần ăn uống các chất giàu dinh dưỡng và dễ tiêu hóa, các thức giàu protein và trái cây, các thức ăn uống phải sạch. Cần kiêng ăn uống các thức có tính chất kích thích, kiêng thuốc lá, rượu, kiêng ăn uống thiên lệch. Bởi vì, sau khi thụ...

• Mày râu vật vã trải nghiệm cơn đau đẻ

Không thể chịu nổi đau đớn sau vài phút trải nghiệm cảm giác lâm bồn, nhiều quý ông đã phải bỏ cuộc...

• Mang thai tháng đầu uống sữa gì?

Các mẹ ơi! Mình mới chậm kinh hơn một tuần. Mình hơi nhiều tuổi rồi (32t) nên có em bé thì vui lắm. Hạnh phúc chưa lâu thì lại đứng trước vô vàn lo lắng các mẹ ạ. Trước lúc mang thai cũng ý thức là phải bổ sung acid folic nhưng ý thức chưa đầy đủ. Mua về lúc uống lúc không. Rồi không nghĩ mình...

• Mẹ yêu bé đúng cách chưa?

"Làm mẹ" là điều thiêng liêng nhất của người phụ nữ. Thế nhưng, đôi khi chính tình cảm quá lớn dành...

• 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ben Xem bài viết
    Hehe chứng tỏ mình ngoan thật, thấy bảo kiêng ko đc mua sớm là nhịn đến 32 tuần mới dám đi xin và sắm đồ
    Ôi. Ox mình còn bắt kiêng hết tháng thứ 7, tức là hết tuần 34 cơ. Đã bảo bao nhiu lần là lúc ý bụng em ì ạch em lười đi lắm, ox bảo em ko đi mua thì anh mua cho, thế mới ghét chứ.
    Mình thì cũng giả vờ thế thôi chứ thực ra là thích mua đồ trẻ con về ngắm, nhìn iu iu xinh xinh
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4