Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 29 tuần thì con nặng bao nhiêu kg

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 93.8K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 258 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tanphuong1208 Xem bài viết
    mình 28 tuần, bé nặng 1265gr, bs nói hơi bé, chắc tại hồi nọ bị sốt nằm viện nên bé bị chậm phát triển? mình con đầu, giờ đã tăng 12-13kg rồi chỉ to bụng chứ chân tay k to ra mấy, nhìn phia sau cung k giống có bầu. bụng to mà con bé quá, k biết ăn ntn mới đc đây? ăn trứng lộn có to như mọi người nói nhỉ?
    àh, bé của mình còn bị dây rốn quấn cổ nữa, bs nói k có cách can thiệp, hy vọng bé cựa mình sẽ làm dây tự tháo ra, nhưng khả năng bị quấn thêm k loại trừ, mình sợ quá...............có mẹ nào có mẹo hay cách gì giúp bé nhà mình k? mình cảm ơn lắm.....................
    Lúc mình mang thai siêu âm cũng bảo dây rốn quấn cổ ấy, nhưng gần đến ngày sinh thì tự động tháo ra không sao cả, mẹ nó đừng lo quá, giữ tinh thần sức khỏe chứ. khi gần đến ngày sinh mà thấy không nhả ra thì bs sẽ cho sinh mổ thay vì sinh thường. Đừng lo quá.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thai nhi dễ nhiễm thói xấu của mẹ

Mẹ bầu kén ăn, lười nhác, thức khuya... đều ảnh hưởng đến tính cách của con trẻ sau này. Theo...

• Thai 29 tuần 6 ngày nặng 1200gr có bị thiếu cân ko?

Các mẹ ơi, hqua em đi SÂ thì em bé nặng 1200gr, em có hỏi Bs thì Bs bảo vẫn bt, nhưng em thấy mấy chị em kêu là nhỏ các chị à. Giờ em cũg đg ăn uống tẩm bổ, gặm mía, uống sữa, ăn nhìu cho con to đây, hic. Em tự nhiên bị nước ăn chân, ngứa ngoáy khó chịu lắm, em có ngâm chân nước muối. Các chị em...

• Mang thai 35 tuần thì bị sốt 39 độ

Cho em hỏi một chút. Em mang thai được 35 tuần thì bị sốt, có lúc lên đến 39 độ. Triệu chứng ban đầu là bị rát họng rồi dẫn đến sốt, nhưng không kèm theo một triệu chứng nào như đau đầu, buồn nôn,..và em không dùng bất kỳ một loại thuốc nào, cơn sốt kéo dài chưa đến một ngày thì em hạ sốt trở về...

• 13 loại thảo dược cực độc bà bầu nên tránh

Một số loại thảo dược có thể khiến thai nhi dị tật, sảy thai,... do vậy mẹ bầu cần lưu ý để đề...

• Lựa chọn tương ớt vàng cho gia đình Việt

Tương ớt là một trong những loại gia vị được ưa chuộng nhất hiện nay, nó có mặt tại hầu hết các...

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm e tròn 29 tuần đi siêu âm con nặng 1.7 kg bác sỹ bảo cân nặng như vậy là bình thường. So với bảng tiêu chuẩn thì con mình vượt chuẩn mấy lạng. Chả hiểu thía nào
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi, em chán quá, hôm nay đi siêu âm về, 28,5w rồi mà con nặng 1kg2, e lại con dạ nữa chứ. Ôi, chán quá ạ
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 129 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_lucas Xem bài viết
    Ôi, em chán quá, hôm nay đi siêu âm về, 28,5w rồi mà con nặng 1kg2, e lại con dạ nữa chứ. Ôi, chán quá ạ
    Em 28w1d mà có 1140gr này. 1 tháng rưỡi mẹ lên 10kg mà con lên có 700gr. Buồn
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3