• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 29 tuần ăn quả vải có được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.9K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 265 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

ô phải kiêng đào à các mẹ, tại sao thế, em xơi đào mấy tuàn gần đây rồi uống nước đào liên tục liệu có sao không,huhu
    • 458 Bài viết

• 1,489 Được cảm ơn

Vải và mận vẫn ăn được mà mẹ nó, e cũng là tín đồ của vải đây. Từ đầu mùa giờ ăn ko bít bao nhiu là vải rùi nhưng mà cũng thấy chả sao. Lên mạng sarech thì thấy bảo vải tốt lắm có thể ăn được chỉ có nhãn thì ăn ít thôi nhất là vào tháng thứ 8 và 9 thì ko nên ăn vì nhãn gây kích thích tử cung gây đẻ non
    Còn đào thì thấy mấy người lớn bảo ăn vào thì con chậm nói, hồng thì ăn vào con bị câm. Hai cái này e chưa kiểm tra nên ko bít
    Trần Bảo Lâm
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hi, em cũng đang quan tâm đến vấn đề này, vì em cũng thích vải quá cơ, ngày rả rích ăn hết cả kg, nhưng ngồi điều hòa nên cũng chẳng biết nóng nữa. Thôi giờ em cũng phải hạn chế thui, ko sinh ra con lại rôm thì khổ thân lắm, hic hic
    • 603 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanthanh74 Xem bài viết
    Tớ thấy ăn cả vải, cả nhãn, cả đào ... cũng chả làm sao hết á. Hồi tớ chửa tập 1 và tập 2, ăn tá lả vải và nhãn. Kết quả là tập 1 hồi đầu hơi nhiều rôm vì nhà chưa lắp điều hòa. Đến khi lắp rồi thì rôm lặn tiệt. Đến tập 2 chả có con rôm nào. Như vậy mẹ cứ ăn thoải mái đi. Giờ 3 mẹ con tớ, à 4 mẹ con tớ chứ, ngày chén tì tì 1-2kg vải.
    Ui, vậy thì mình yên tâm ăn nhãn rồi. Sắp tới mùa nhãn rồi, nhãn xuống là món mình yêu thích lắm rooling:
    Mà mình thấy đúng là có khi chúng mình cứ lo lắng quá, nếu có thức ăn gì nguy hiểm thì chắc bác sĩ đã dặn từ đầu rồi. Các mẹ cứ ăn đầy đủ vào, để cho con được hưởng tí chứ!

• 697 Bài viết

• 874 Được cảm ơn

vải và mận thì mình chén tỳ tỳ suốt. Hầu như ngày nào mình cũng ăn vải, con mận thì cuối tuần mình mua khoảng 2kg an một lúc là hết ngay. Đào thì khi nào có mình cũng vẫn ăn, nhàn thì chưa có nhiều nên chưa ăn thôi. Mình nghĩ là không nên kiêng kỹ quá mà thiếu chất
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 599 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

chủ top tuần thai bằng với mình nè. Nhãn và vải rất nóng, hạn chế ăn thôi bạn. Bữa nhà mình có đám giỗ mình cũng có ăn vải hơi nhiều, cũng hơi lo lo, may quá 1 tuần rồi chưa có triệu chứng gì cả, hú vía. Mình còn hay thèm bia nữa, nhất là mỗi khi ra ngoài trời nóng, về là uống hết 1 lon lu, chả biết baby có làm sao k? mẹ hư mà
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2