• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 29 tuần ăn quả vải có được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.54K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào cả nhà trong diễn đàn em đang mang thai 29w, trước đến nay em có sở thích ăn quả vải. Em đang băn khoăn đang mang thai mà ăn vải có ảnh hưởng gì không, em thèm quá mỗi ngày cũng ăn vài quả rồi không biết có ảnh hưởng gì không, thấy mọi người bảo đang mang thai kiêng ăn vải, nhãn, đào, mận,.. thế mà em đã ăn vải và mận rồi. Có mẹ nào có kinh nghiệm gì về vấn đề này không chỉ giúp em với, em mới mang thai lần đầu nên không biết nên ăn và không nên ăn gì cả.

• 246 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Mận thì mình đã ăn rả rích vài cân rồi. Còn Vải thì mới ăn sáng nay cả 1 cân. Mình 27 tuần, em bé 1.2kg. Mình nghĩ không có vấn đề gì đâu bạn.

• 168 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Mình nghĩ ăn với số lượng vừa phải không sao đâu bạn. Những loại quả như vải, nhãn, mận ....mọi người quan niệm là nóng nên không nên ăn nhiều thôi, nhiều người nghén mận cơ mà.

• 4,922 Bài viết

• 42,894 Được cảm ơn

Vải và mận thì nóng.. còn nhãn thì k nên ăn, vì nhãn lại có chất gây co thắt TC mẹ nó ah.
    Nếu bạn gieo niềm tin, bạn sẽ gặt điều kỳ diệu!!!
    Điều kỳ diệu thứ nhất...
    Điều kỳ diệu thứ hai...

• 492 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

ôi,mận thỉnh thoảng e vẫn ăn, vải thì ngày khoảng chục quả thôi, cơ mà đang mùa vải k ăn nhịn sao được

• 3,538 Bài viết

• 4,465 Được cảm ơn

mình mới 7 tuần mà ăn sơ sơ đã 10 quả vải rùi đấy.

• 593 Bài viết

• 610 Được cảm ơn

Mình cũng ăn cả kg vải rồi này. Mà thấy các mẹ chủ yếu nói quả đào thôi nhỉ, giờ lại có cả vải và nhãn ah? Em nghén ăn cơm không được toàn ăn trái cây thôi. Không biết có sao không đây, mai đi khám lại rồi, cầu mong con yêu bình an.:LoveStruc:

• 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm. Em ngưỡng mộ mẹ pantherlove quá mới 27W mà em bé được 1,2kg. Com em bé quá 27W đi khám được có 970g, ăn uống cũng nhiều mà sao chẳng vào con gì cả,...

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh cung 29w roi, gio la mua vai nen an suot, cung hoi lo. Nhung hom roi di kham bs bao thai 1,5kg tot khong sao ca. Hihi theo minh thi hoa qua nao cung tot ca, cac me khong phai lo dau

• 1,379 Bài viết

• 1,758 Được cảm ơn

Đúng là quả vải ăn nhiều thì nóng thôi, chứ ko ảnh hưởng gì đến em bé hết đâu các mẹ ạ. Nên cứ yên tâm, ăn vừa vừa thôi, đang mùa vải mà, cũng khó kiềm chế nếu đúng món khoái khẩu của các mẹ đúng ko???:Smiling:

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3