Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 29 tuần ăn quả vải có được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.76K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào cả nhà trong diễn đàn em đang mang thai 29w, trước đến nay em có sở thích ăn quả vải. Em đang băn khoăn đang mang thai mà ăn vải có ảnh hưởng gì không, em thèm quá mỗi ngày cũng ăn vài quả rồi không biết có ảnh hưởng gì không, thấy mọi người bảo đang mang thai kiêng ăn vải, nhãn, đào, mận,.. thế mà em đã ăn vải và mận rồi. Có mẹ nào có kinh nghiệm gì về vấn đề này không chỉ giúp em với, em mới mang thai lần đầu nên không biết nên ăn và không nên ăn gì cả.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 246 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Mận thì mình đã ăn rả rích vài cân rồi. Còn Vải thì mới ăn sáng nay cả 1 cân. Mình 27 tuần, em bé 1.2kg. Mình nghĩ không có vấn đề gì đâu bạn.
    • 167 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Mình nghĩ ăn với số lượng vừa phải không sao đâu bạn. Những loại quả như vải, nhãn, mận ....mọi người quan niệm là nóng nên không nên ăn nhiều thôi, nhiều người nghén mận cơ mà.
    • 4,923 Bài viết

• 42,894 Được cảm ơn

Vải và mận thì nóng.. còn nhãn thì k nên ăn, vì nhãn lại có chất gây co thắt TC mẹ nó ah.
    Nếu bạn gieo niềm tin, bạn sẽ gặt điều kỳ diệu!!!
    Điều kỳ diệu thứ nhất...
    Điều kỳ diệu thứ hai...
    • 496 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

ôi,mận thỉnh thoảng e vẫn ăn, vải thì ngày khoảng chục quả thôi, cơ mà đang mùa vải k ăn nhịn sao được
    • 3,538 Bài viết

• 4,471 Được cảm ơn

mình mới 7 tuần mà ăn sơ sơ đã 10 quả vải rùi đấy.
    • 599 Bài viết

• 627 Được cảm ơn

Mình cũng ăn cả kg vải rồi này. Mà thấy các mẹ chủ yếu nói quả đào thôi nhỉ, giờ lại có cả vải và nhãn ah? Em nghén ăn cơm không được toàn ăn trái cây thôi. Không biết có sao không đây, mai đi khám lại rồi, cầu mong con yêu bình an.:LoveStruc:

• 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm. Em ngưỡng mộ mẹ pantherlove quá mới 27W mà em bé được 1,2kg. Com em bé quá 27W đi khám được có 970g, ăn uống cũng nhiều mà sao chẳng vào con gì cả,...
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh cung 29w roi, gio la mua vai nen an suot, cung hoi lo. Nhung hom roi di kham bs bao thai 1,5kg tot khong sao ca. Hihi theo minh thi hoa qua nao cung tot ca, cac me khong phai lo dau
    • 1,383 Bài viết

• 1,758 Được cảm ơn

Đúng là quả vải ăn nhiều thì nóng thôi, chứ ko ảnh hưởng gì đến em bé hết đâu các mẹ ạ. Nên cứ yên tâm, ăn vừa vừa thôi, đang mùa vải mà, cũng khó kiềm chế nếu đúng món khoái khẩu của các mẹ đúng ko???:Smiling:

• 861 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon1811984 Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm. Em ngưỡng mộ mẹ pantherlove quá mới 27W mà em bé được 1,2kg. Com em bé quá 27W đi khám được có 970g, ăn uống cũng nhiều mà sao chẳng vào con gì cả,...
    27w được 970g thì còn bé gì nữa hả mẹ nó?
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

khi có mang em bé mình ăn mận suốt 9 tháng luôn cơ đây, mà không riêng gì quả mận, mình ăn đủ các loại trái cây hết, không sao đâu bạn ạ
    • 181 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chỉ kiêng Đào cả Nhãn thôi chứ vải và mận ăn thì vẫn được nhưng hạn chế ko ăn quá nhiều nóng mẹ, nóng con chứ ko phải kiêng đâu. Nhưng mà các mẹ cứ chén cả cân thì hic sợ quá ạ, nóng con đấy các mẹ ơi
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

đừng ăn cái gì bom tấn quá thôi còn đâu là ok mà, ngày xưa mình chửa vẫn xơi mấy loại quả này nhưng có cái là bóp mồm bóp miệng:P
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ăn vải nóng nhưng thỉnh thoảng ăn hạn chế cũng không sao bạn ạ. Nếu bạn sợ nóng thì sau khi ăn hãy uống 1 cốc nước rau má, bột sắn hoặc một thứ gì mát ấy. Mình 36 tuần và khoảng 1 tuần vẫn ăn 1kg (cũng thèm lắm nhưng không dám ăn nhiều . Bạn chỉ nhớ tuyệt đối không ăn nhãn và đào nhé, 2 loại quả này không tốt cho cả 2 mẹ con mà.
    • 649 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Nói cho các mẹ yên tâm thế này, mình đã hỏi các bác sỹ về việc kiêng món này, món kia, trái này, trái kia, các bác ý bảo rằng: nếu cả ngày chỉ ăn 1 loại trái cây, ko còn thứ gì khác trong bụng thì mới ít nhiều bị ảnh hưởng nếu trái cây đó ko tốt, còn ngoài trái đó ra mình còn cơm, nước, chè, cháo, bánh, sữa,..lung tung thì ko có bị gì hết. Tốt nhất là khuyến khích ăn, thèm gì thì cứ thoải mái vì lúc này cơ thể cần đủ thứ, chỉ cần ko ăn mấy thứ độc hại là được. Vì thế mà từ khi bầu bì đến nay (13w), mình ko từ thứ gì từ: đu đủ (cả sống cả chín), vải, măng cụt, chôm chôm, xoài, mì gói, ốc, nghêu, sâm sâm, atisô,..nói chung chả kiêng món gì cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 868 Bài viết

• 3,433 Được cảm ơn

Tớ thấy ăn cả vải, cả nhãn, cả đào ... cũng chả làm sao hết á. Hồi tớ chửa tập 1 và tập 2, ăn tá lả vải và nhãn. Kết quả là tập 1 hồi đầu hơi nhiều rôm vì nhà chưa lắp điều hòa. Đến khi lắp rồi thì rôm lặn tiệt. Đến tập 2 chả có con rôm nào. Như vậy mẹ cứ ăn thoải mái đi. Giờ 3 mẹ con tớ, à 4 mẹ con tớ chứ, ngày chén tì tì 1-2kg vải.
    Tớ là akai_usagi nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,201 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Tớ cũng ko kiêng nổi vì vải ngon quá, hihihi... vào mùa rồi giờ giá lại rẻ nữa. Có hôm hứng lên ăn hết 1kg liền. Chỉ sợ nóng trong thôi còn ảnh hưởng thì ko. Chỉ kiêng Đào là tuyệt dối vì độc
    [U]
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tớ thì đang ngồi lướt web và.....ăn vải đây!!!:Laughing:
    • 226 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Nếu ăn mà cảm thấy không nóng, khó chịu hay bị nhiệt thì các mẹ cứ xơi vô tư. Đang trong giai đoạn tẩm bổ cả mẹ cả con mà......
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2