Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 25 tuần, không tăng cân, có mẹ nào như mình không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.77K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi, em mang thai 25 tuần mà ko tăng cân mấy, hồi em nghén đến tận tuần 16 nên sụt mất 3kg, lúc nghén chỉ có 47kg, giờ em 25 tuần mà có 50kg, xem ra ko tăng cân, vì trước khi có bầu, em đã 50kg rồi, em lo lắng quá, hơn nữa bụng em cũng nhỏ so với các mẹ cùng tuần. Tuần 22 em đi khám, trộm vía em bé vẫn bình thường và phát triển tốt, lần nào đi khám, bác sỹ cũng khen bé phát triển tốt hơn 1 tuần so với tuổi thai. Nhưng giờ đã 25 tuần mà ko tăng cân và bụng vẫn bé tý, có mẹ nào như em thì vào đây chia sẻ nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ này giống tớ. Tớ bầu 21 tuần rồi mà cân nặng của tớ mới có 40kg.(Bằng với
    thời con gái, vì thời con gái tớ cũng còi lắm). Hồi đầu tớ cũng bị sụt 3kg vì nghén ko ăn đc gì. hic. Đang cố gắng ăn uống xem thế nào. Khổ nỗi tớ lại ko hay đói và ko có thói quen ăn vặt,nên tăng kg khó lắm. Không biết bao giờ mới tăng cân đc đây.
    • 85 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng vậy nè , chờ mãi chẳng thấy tăng cân :Sad: . Nhưng bé vẫn phát triển bình thường . Cố tăng cân nha mấy mẹ ( vì con mà ).
    • 46 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa.mat.troi Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi, em mang thai 25 tuần mà ko tăng cân mấy, hồi em nghén đến tận tuần 16 nên sụt mất 3kg, lúc nghén chỉ có 47kg, giờ em 25 tuần mà có 50kg, xem ra ko tăng cân, vì trước khi có bầu, em đã 50kg rồi, em lo lắng quá, hơn nữa bụng em cũng nhỏ so với các mẹ cùng tuần. Tuần 22 em đi khám, trộm vía em bé vẫn bình thường và phát triển tốt, lần nào đi khám, bác sỹ cũng khen bé phát triển tốt hơn 1 tuần so với tuổi thai. Nhưng giờ đã 25 tuần mà ko tăng cân và bụng vẫn bé tý, có mẹ nào như em thì vào đây chia sẻ nhé
    Cũng chả sao cả đâu bạn ah, quan trọng là em bé phát triển tốt là được chứ đâu cứ phải tăng cân nhiều là tốt đâu. Bạn cứ ăn uống đầy đủ vào cho em bé phát triển toàn diện. Vấn đề tăng cân không phải lo đâu, chứ tăng nhiều cân như mình càng đáng lo hơn đây này. Trước khi có bầu mình 50kg, hiện giờ được 33 tuần mà đã tăng thành 60kg rồi mà em bé mới được 2kg. Hic hic
    • 226 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Các mẹ đừng lo quá, mang thai tăng nhiều hay ít là tùy thuộc vào từng mẹ và dinh dưỡng vào mẹ hay vào con nữa. Có người mang thai tăng đến 20kg mà con sinh ra có 3kg, trong khi bạn mình mang thai 9th10 ngày tăng vẻn vẹn có 7kg mà đẻ ra con cũng 3.5kg rồi. Kiểm tra con vẫn phát triển tốt là ok rùi, các mẹ cố gắng ăn thật nhiều vào, chế độ dinh dưỡng hợp lý, uống sữa bầu nữa ....... để cả mẹ và con cùng đua nhau về cân nặng nhé...
    • 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vt_ha Xem bài viết
    Mẹ này giống tớ. Tớ bầu 21 tuần rồi mà cân nặng của tớ mới có 40kg.(Bằng với
    thời con gái, vì thời con gái tớ cũng còi lắm). Hồi đầu tớ cũng bị sụt 3kg vì nghén ko ăn đc gì. hic. Đang cố gắng ăn uống xem thế nào. Khổ nỗi tớ lại ko hay đói và ko có thói quen ăn vặt,nên tăng kg khó lắm. Không biết bao giờ mới tăng cân đc đây.
    hic, mình thì vẫn cố ăn vặt mặc dù ko thấy đói cồn cào như mấy mẹ mang bầu hay bảo mà vẫn chả tăng cân lắm, chiều nào cũng ngô, hoa quả, sữa thì ko thích lắm nhưng mình vẫn uống ( bữa đực bữa cái ) , hic, mình cũng mong tăng cân tý cho bé nó khỏe, chứ như này cũng hơi lo lo các mẹ ạ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng lo lém, lấy chồng xong mà mãi không tăng cân được. Không biết có nên có em bé không?
    Phòng Vé Best Fly
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình mang thai duoc 22 tuan roi.luc 20 tuan di tai kham cung ko len kg nao bac sy kham noi thieu nuoc oi va bat me phai ve uong 3l nuoc mot ngay va an uong nhieu.minh cung so nen cach ngay an 2 hot vit lon va cu dem du 3l nuoc de uong,va jo minh da len 2kg ruoi.cac me thu thuc hien giong minh coi.
    • 140 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ui em 23w cũng chỉ tăng được 3kg, giờ là 45kg. Dơ tay lên vẫn thấy xương sườn ý.hichic. Có mẹ nào có hẳn thực đơn ăn uống không bày cho em áp dụng theo với. EM vẫn uống sắt thường xuyên mà hôm nay bị hoa mắt, chóng mặt, tưởng xỉu. Có khi người yếu quá
    Mẹ của mèo con :LoveStruc:
    bé BỤP
    newborn: 3,05 kg - 1month: 4kg - 7month: 6kg7
    • 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lananhplus Xem bài viết
    Mình cũng lo lém, lấy chồng xong mà mãi không tăng cân được. Không biết có nên có em bé không?
    hihi, bạn ơi, có phải ai lấy chồng cũng tăng cân đâu, cần gì p tăng cân mới có em bé , do thể trạng mỗi người mà hihi
    sớm có bé đi bạn, thích lắm đấy hihihi
    • 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuandao Xem bài viết
    mình mang thai duoc 22 tuan roi.luc 20 tuan di tai kham cung ko len kg nao bac sy kham noi thieu nuoc oi va bat me phai ve uong 3l nuoc mot ngay va an uong nhieu.minh cung so nen cach ngay an 2 hot vit lon va cu dem du 3l nuoc de uong,va jo minh da len 2kg ruoi.cac me thu thuc hien giong minh coi.
    mình đi khám thì ko thấy bác sỹ nói thiếu ối, thậm chí bé vẫn phát triển tốt, hic hjc, chả biết thế nào
    • 206 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

mình cũng nhẹ cân nhưng dạo này cứ đúng 2g30 sáng là bé đạp mẹ đạp ba dậy đi mà kiếm gì ăn, đói không chịu được, bữa nay tăng cân coi như tạm ổn mà bụng vẫn bé xíu nè

Công chúa nhỏ đáng yêu của mẹ Surie -Kim Ngân
    • 593 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Mình trước khi có bầu 52kg, bị nghén sút 5kg còn 47. bây giờ mình 24w tăng lại được 52kg như trước. Mình cũng ko biết như thế là ko tăng cân nào hay tăng 5kg nữa Thôi thì cứ nghĩ là tăng được 5kg rồi cho đỡ lo lắng. Em bé thì chả biết phát triển thế nào vì mình ở nước ngoài nên ko được siêu âm thường xuyên. Mình cao 1m62. Có mẹ nào có cùng chiều cao cân nặng và tuổi thai như mình ko?
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình tuần 32 rồi.Tăng được 6 cân thôi.đi siêu âm em bé được 1.7kg.Bác sỹ nói hơi bé.Mình cũng lo lắm.Từ bé đến giờ mình đã không ăn được nhiều,bg vẫn thê.Kông biết có sức mà đẻ không nữa.Có mẹ nào giống mình không cho đỡ lo
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Minh cung 20 tuen ma chang len kg nao luon nhung bs noi embe phat trien tot.Nen cac me can sinh hoat deu do va an uong day du chat dinh duong,dac biet la Protein va cac me nen an ca vì ca rat tot cho phu nu mang thai.Nhớ là uống mỗi ngày 1 ly sữa nhé các mẹ iu.
    22-11-2011 là ngày mẹ ko bao giờ quên được.Đó chính là ngày gia đình ta có thêm 1 thành viên mới Bill Trần-!Ba mẹ yêu con nhất trên đời-Con là niềm hạnh phúc của ba mẹ ko gì có thể thay thế được.
    Nazya Hồ
    • 367 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Ui, mẹ nó không fải lo vụ tăng cân đâu. Em bé khỏe là tốt rồi mà. Hồi trước bầu mình 22 tuần mà cũng không lên lạng nào. Mình chẳng sút cũng chẳng tăng, cứ dậm chân tại chỗ thôi. Hic, thế mà đến lúc đẻ mình tăng những 21kg . Kìm hãm ăn uống mà cứ tăng ầm ầm ý. Nói chung quan trọng nhất là con khỏe. Mẹ nó cố gắng ăn uống đầy đủ là ok thôi. Chúc 2 mẹ con khỏe nha.

-> happy wedding
    and my small family
    • 2,441 Bài viết

• 1,969 Được cảm ơn

Oi gioi minh bi nghen sut tan 7kg co . Gio 28w roi ma van chua bang can hoi chua can bau y. Nhug con van phat trien bt la on roi. Len can nhieu sinh xog lai mat cong giam can. Con khoe me khoe la tot roi
    NB 3kg 54cm ------- 27D : 4kg 57cm , 2M : 6kg2 - 63cm , 2m14d : 7kg , 3m :7,7kg - 67cm , 4m 6kg - 70cm,5m:7kg -- 72cm , 6m :7kg2 - 73cm, 7m vẫn thế ,7m13d:7kg5, 8m: 8kg - 75cm
    Phát triển 10D rụng rốn ,15D biết hóng chuyện , , 2m5d tập phun mưa,2m15d phun mưa,3m tập ôm bình bú, ,4m biết lật,,,5m biết trườn,,7m tự cầm cốc uống nước,8m: trèo ghê/SIZE]

• 93 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mina7382 Xem bài viết
    Mình trước khi có bầu 52kg, bị nghén sút 5kg còn 47. bây giờ mình 24w tăng lại được 52kg như trước. Mình cũng ko biết như thế là ko tăng cân nào hay tăng 5kg nữa Thôi thì cứ nghĩ là tăng được 5kg rồi cho đỡ lo lắng. Em bé thì chả biết phát triển thế nào vì mình ở nước ngoài nên ko được siêu âm thường xuyên. Mình cao 1m62. Có mẹ nào có cùng chiều cao cân nặng và tuổi thai như mình ko?

mẹ này giống mình quó, Số kg cũng tăng giảm cũng y chang luôn. Trước khi có bầu cũng 52kg, bị nghén sút 5kg còn 47kg. Giờ mình được 27 tuần tăng lên 7kg giờ được 54kg nhưng nếu so với trước khi có bầu thì mới tăng 2 kg thôi. Nhưng có điều chiều cao của mình thấp hơn mẹ nó mình chỉ cao 1.57m thôi. Mình cũng ở nước ngoài, nên cũng không được siêu âm. Lúc 20tuần siêu âm lần cuối cho tới lúc sinh sẽ không được siêu âm nữa, nên cũng không biết em bé có đủ kg không ?
    • 668 Bài viết

• 2,079 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peacefulsky Xem bài viết
    mẹ này giống mình quó, Số kg cũng tăng giảm cũng y chang luôn. Trước khi có bầu cũng 52kg, bị nghén sút 5kg còn 47kg. Giờ mình được 27 tuần tăng lên 7kg giờ được 54kg nhưng nếu so với trước khi có bầu thì mới tăng 2 kg thôi. Nhưng có điều chiều cao của mình thấp hơn mẹ nó mình chỉ cao 1.57m thôi. Mình cũng ở nước ngoài, nên cũng không được siêu âm. Lúc 20tuần siêu âm lần cuối cho tới lúc sinh sẽ không được siêu âm nữa, nên cũng không biết em bé có đủ kg không ?
    Mẹ này sao y chang cân nặng chỉ khác 1 chút là mình cao 1m58 mà thôi,và cả tuổi thai cũng 27t với mình vậy nè trời,mình có thai cũng sụt hết 5kg đến giờ 27 tuần lên được 7kg có nghĩa là tăng 2 kg như bạn,lại ở nước ngoài nên chỉ được sa lúc 20 tuần tuổi vào lúc ấy đang còn giảm cân ầm ầm mà bs bảo con đã vượt chuẩn rồi,từ đó đến giờ chưa được sa lại,phải chờ đến tuần 32 ,nhưng cái bụng bắt đầu thấy to lên rồi,ông chồng mình bảo chỉ thấy cái bụng to ra thôi chứ tay chân thấy khẳng khiu hơn trước,khi nằm còn thấy cả xương sườn:Laughing:,chắc teo tóp những chỗ khác,rồi tăng vào em bé với cái bụng nước hay sao ấy,thôi thì vậy cũng đươc,đỡ phải mất công lấy lại vóc dáng sau khi sinh,mà sao gần tuần nay ngủ hay bị chuột rút quá,dau không chịu nổi,mấy ngày sau mà chỗ đó vẫn còn đau,có mẹ nào có bí quyết gì để giảm hay hạn chế tình trạng này không,Mình cám ơn trước nhé:Rose::Rose:
    • 593 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peacefulsky Xem bài viết
    Hồi mình siêu âm 20w cũng là lần cuối. Mình ở Anh, mẹ nó ở đâu vậy? thấy giống nhau quá!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2