• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 25 tuần, không tăng cân, có mẹ nào như mình không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.72K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi, em mang thai 25 tuần mà ko tăng cân mấy, hồi em nghén đến tận tuần 16 nên sụt mất 3kg, lúc nghén chỉ có 47kg, giờ em 25 tuần mà có 50kg, xem ra ko tăng cân, vì trước khi có bầu, em đã 50kg rồi, em lo lắng quá, hơn nữa bụng em cũng nhỏ so với các mẹ cùng tuần. Tuần 22 em đi khám, trộm vía em bé vẫn bình thường và phát triển tốt, lần nào đi khám, bác sỹ cũng khen bé phát triển tốt hơn 1 tuần so với tuổi thai. Nhưng giờ đã 25 tuần mà ko tăng cân và bụng vẫn bé tý, có mẹ nào như em thì vào đây chia sẻ nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ này giống tớ. Tớ bầu 21 tuần rồi mà cân nặng của tớ mới có 40kg.(Bằng với
    thời con gái, vì thời con gái tớ cũng còi lắm). Hồi đầu tớ cũng bị sụt 3kg vì nghén ko ăn đc gì. hic. Đang cố gắng ăn uống xem thế nào. Khổ nỗi tớ lại ko hay đói và ko có thói quen ăn vặt,nên tăng kg khó lắm. Không biết bao giờ mới tăng cân đc đây.

• 85 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng vậy nè , chờ mãi chẳng thấy tăng cân :Sad: . Nhưng bé vẫn phát triển bình thường . Cố tăng cân nha mấy mẹ ( vì con mà ).

• 46 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa.mat.troi Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi, em mang thai 25 tuần mà ko tăng cân mấy, hồi em nghén đến tận tuần 16 nên sụt mất 3kg, lúc nghén chỉ có 47kg, giờ em 25 tuần mà có 50kg, xem ra ko tăng cân, vì trước khi có bầu, em đã 50kg rồi, em lo lắng quá, hơn nữa bụng em cũng nhỏ so với các mẹ cùng tuần. Tuần 22 em đi khám, trộm vía em bé vẫn bình thường và phát triển tốt, lần nào đi khám, bác sỹ cũng khen bé phát triển tốt hơn 1 tuần so với tuổi thai. Nhưng giờ đã 25 tuần mà ko tăng cân và bụng vẫn bé tý, có mẹ nào như em thì vào đây chia sẻ nhé
    Cũng chả sao cả đâu bạn ah, quan trọng là em bé phát triển tốt là được chứ đâu cứ phải tăng cân nhiều là tốt đâu. Bạn cứ ăn uống đầy đủ vào cho em bé phát triển toàn diện. Vấn đề tăng cân không phải lo đâu, chứ tăng nhiều cân như mình càng đáng lo hơn đây này. Trước khi có bầu mình 50kg, hiện giờ được 33 tuần mà đã tăng thành 60kg rồi mà em bé mới được 2kg. Hic hic

• 225 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Các mẹ đừng lo quá, mang thai tăng nhiều hay ít là tùy thuộc vào từng mẹ và dinh dưỡng vào mẹ hay vào con nữa. Có người mang thai tăng đến 20kg mà con sinh ra có 3kg, trong khi bạn mình mang thai 9th10 ngày tăng vẻn vẹn có 7kg mà đẻ ra con cũng 3.5kg rồi. Kiểm tra con vẫn phát triển tốt là ok rùi, các mẹ cố gắng ăn thật nhiều vào, chế độ dinh dưỡng hợp lý, uống sữa bầu nữa ....... để cả mẹ và con cùng đua nhau về cân nặng nhé...

• 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vt_ha Xem bài viết
    Mẹ này giống tớ. Tớ bầu 21 tuần rồi mà cân nặng của tớ mới có 40kg.(Bằng với
    thời con gái, vì thời con gái tớ cũng còi lắm). Hồi đầu tớ cũng bị sụt 3kg vì nghén ko ăn đc gì. hic. Đang cố gắng ăn uống xem thế nào. Khổ nỗi tớ lại ko hay đói và ko có thói quen ăn vặt,nên tăng kg khó lắm. Không biết bao giờ mới tăng cân đc đây.
    hic, mình thì vẫn cố ăn vặt mặc dù ko thấy đói cồn cào như mấy mẹ mang bầu hay bảo mà vẫn chả tăng cân lắm, chiều nào cũng ngô, hoa quả, sữa thì ko thích lắm nhưng mình vẫn uống ( bữa đực bữa cái ) , hic, mình cũng mong tăng cân tý cho bé nó khỏe, chứ như này cũng hơi lo lo các mẹ ạ

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng lo lém, lấy chồng xong mà mãi không tăng cân được. Không biết có nên có em bé không?
    Phòng Vé Best Fly

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình mang thai duoc 22 tuan roi.luc 20 tuan di tai kham cung ko len kg nao bac sy kham noi thieu nuoc oi va bat me phai ve uong 3l nuoc mot ngay va an uong nhieu.minh cung so nen cach ngay an 2 hot vit lon va cu dem du 3l nuoc de uong,va jo minh da len 2kg ruoi.cac me thu thuc hien giong minh coi.

• 140 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ui em 23w cũng chỉ tăng được 3kg, giờ là 45kg. Dơ tay lên vẫn thấy xương sườn ý.hichic. Có mẹ nào có hẳn thực đơn ăn uống không bày cho em áp dụng theo với. EM vẫn uống sắt thường xuyên mà hôm nay bị hoa mắt, chóng mặt, tưởng xỉu. Có khi người yếu quá
    Mẹ của mèo con :LoveStruc:
    bé BỤP
    newborn: 3,05 kg - 1month: 4kg - 7month: 6kg7

• 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lananhplus Xem bài viết
    Mình cũng lo lém, lấy chồng xong mà mãi không tăng cân được. Không biết có nên có em bé không?
    hihi, bạn ơi, có phải ai lấy chồng cũng tăng cân đâu, cần gì p tăng cân mới có em bé , do thể trạng mỗi người mà hihi
    sớm có bé đi bạn, thích lắm đấy hihihi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4