• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 13 tuần tuổi, vẫn bị ra 1 chút máu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.68K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 139 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi với, mình đang mang thai em bé thứ 2, được 13 tuần tuổi. Không hiểu sao từ khoảng tuần 8 đến giờ thỉnh thoảng khoảng 2-3 ngày một lần mình bị ra 1 chút máu đỏ lẫn trong dịch nhầy (như 1 đường chỉ nhỏ màu đỏ), và chỉ thấy khi mình đi vệ sinh xong dùng giấy lau. Bác sỹ cho uống thuốc nội tiết trong 2 tuần nhưng mọi chuyện vẫn thế. Mình vẫn đi khám thường xuyên, siêu âm thì em bé vẫn phát triển bình thường. Bây giờ mình đã qua tuần 13 được vài ngày, mấy ngày nay lại thấy chất dịch âm đạo màu hồng, thường vào buổi chiều tối. Mình đã báo với bác sỹ, bác sỹ hẹn mình 2 hôm nữa vào viện để khám cổ tử cung, (pelvic exam ấy) nhưng mình cứ thấy sợ. Có mẹ nào có kinh nghiệm giống mình thì chia sẻ cho mình với. Mình cảm ơn nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 139 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã vào đọc post của mình mặc dù hình hư không ai có biểu hiện giống mình cả. Cuối cùng thì bác sỹ đã khám cổ tử cung cho mình để loại trừ khả năng mình bị u tử cung hoặc viêm nhiễm. Bác sỹ khám rất nhẹ nhàng và nhanh nên ko đáng sợ như mình đã nghĩ. Kết quả là mình ko bị u tử cung, cũng ko bị nhiễm trùng gì hết. Bác sỹ nói mình bị chảy máu ở phía ngoài cổ tử cung do cái tế bào gì ấy nó bị lộ ra ngoài, dễ gây chảy máu. Mình ko hiểu rõ lắm, nhưng bác sỹ bảo ko ảnh hưởng đến em bé và mẹ, nên mình an tâm hơn nhiều. Bác sỹ hẹn mình khám thai 2 tuần 1 lần cho đến khi hết hiện tượng chảy máu. Chúc các mẹ và các bé luôn mạnh khỏe :-)
    • 44 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi simplest Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ đã vào đọc post của mình mặc dù hình hư không ai có biểu hiện giống mình cả. Cuối cùng thì bác sỹ đã khám cổ tử cung cho mình để loại trừ khả năng mình bị u tử cung hoặc viêm nhiễm. Bác sỹ khám rất nhẹ nhàng và nhanh nên ko đáng sợ như mình đã nghĩ. Kết quả là mình ko bị u tử cung, cũng ko bị nhiễm trùng gì hết. Bác sỹ nói mình bị chảy máu ở phía ngoài cổ tử cung do cái tế bào gì ấy nó bị lộ ra ngoài, dễ gây chảy máu. Mình ko hiểu rõ lắm, nhưng bác sỹ bảo ko ảnh hưởng đến em bé và mẹ, nên mình an tâm hơn nhiều. Bác sỹ hẹn mình khám thai 2 tuần 1 lần cho đến khi hết hiện tượng chảy máu. Chúc các mẹ và các bé luôn mạnh khỏe
    :-)
    Theo mình thì chắc là bạn bị polip cổ tử cung rồi. Mình cũng bị thế mà. Mình bị ra máu từ khi thai được 5 tuần tuổi, cứ khoảng 2, 3 ngày lại ra 1 tí mà nhờ nhờ, nâu nâu. Đi khám thì thai vẫn phát triển bình thưởng nhưng bsy bao là có 1 polip nhỏ ở cổ tử cung. Mình để đến khi thai được 11 tuần, thấy cứ ra máu như thế sốt ruột quá nên đi đốt polip. Từ đó không thấy ra máu nữa đấy. Bạn cứ theo dõi đi nhé. Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)