Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 12 tuần , siêu âm bé trai độ chính xác được bao nhiêu phần trăm?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 47.6K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các mẹ yêu quý của Webtretho!
    Em đọc tin trên này mãi, nay chật vật lắm mới đăng ký thành viên được. Vui quá!!! . Em đang mang thai tập 1. Hôm qua em và ox đi SA tại phòng khám đa khoa Thảo Ngọc ( cầu Diễn). Chỗ này mấy chị hàng xóm nhà em bảo SA chuẩn lắm. Có cô còn bảo là hồi cô ấy đi SA 12 t BS còn khoanh " ớt'' của bé cho xem cơ.
    Nên hôm qua em cũng đi đến đó, giá cực rẻ các chị ạ. Có 160k mà SA 4D hẳn hoi. Em hỏi các chỗ khác thấy bảo là 280k thì phải.
    Tiết kiệm là cần thiết phải ko các chị, các mẹ .
    Phòng khám rất đông. Hôm qua em phải đợi 1 chút, khi em đc vào SA chị BS nhiệt tình lắm, chuyện trò cởi mở. Và em lần đầu được nhìn con đạp, nhìn con ngáp ,Khi con cười nữa . Hạnh phúc lắm các mẹ ạ. Đặc biệt là chị ấy nói (trộm vía) bé ko bị dị tật gì. Sau đó chị ấy di vào chỗ giữa hai chân. Hỏi em là " em có nhìn thấy gì ko?'' . Em thấy hình ảnh giống ' quả ớt' của em bé. Nên em bảo em có thấy.
    Sau đó em bảo chị ấy là ' chị có chắc ko'.? Chị ấy bảo 60%.
    SA gần xong em có nói chuyện với chị ấy bảo là e thì k quan trọng vì là bé đầu tiên, nhưng bà nội hay gọi ra hỏi gtinh bé. Chị ấy lại soi lại chỗ ấy. Bảo em là '' con trai rồi em ạ''. E chào chị ấy rồi ra về. Thấy cũng nâng nâng 1 chút.
    Em muốn hỏi các mẹ có kinh nghiệm là liệu lần SA 12t của em hqua liệu có chính xác ko? và em có cơ sở để báo cho mẹ chồng ko? Em và bố cháu lại đặc biệt kết bé gái các mẹ ạ/ Em cảm ơn các mẹ .
    Các mẹ cùng vào đây thảo luận nhé .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 290 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Theo mình thì mẹ nó nên đợi đến 16-18w đi siêu âm lại cho chắc ăn nhé! Thật ra cái này cũng tùy trình độ tay nghề của bác sĩ nữa. Hồi mình đi siêu âm 2D lúc 12w bs cũng bảo là trai, đến 17w4d siêu âm 4D thì bs kêu là gái Chúc mẹ nó sinh con như ý muốn nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 169 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Còn tùy trình độ BS và máy móc có hiện đại hay ko nữa mẹ nó ạ. như tớ đi siêu âm lúc 12 tuần thì BS phán luôn bé trai, mặc dù mình cũng chả quan trọng chuyện trai hay gái?
    Đến giờ đc 33 tuần rồi , cứ phải đẻ ra mới biết. hi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 436 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Theo mình thì ở 12 tuần là chưa chuẩn để xem giới tính mẹ nó ah, chỉ là để tham khảo thôi, đến 16w thì có thể rõ ràng hơn, BS giỏi mấy cũng không dám khẳng định giới tính ở tuần này đâu.
    • 131 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

12 tuần là rõ rồi đấy nếu như bs tay nghề cao, ngày trước mình có bầu 12 tuần siêu âm bs phán giống mẹ, từ đó lần nào cũng giống mẹ và đẻ ra giống mẹ, nên bạn cũng nên chia vui đi thôi, chúc mừng nhé, dù sao con gái cũng đáng yêu lắm đấy mẹ nó ah, như bé nhà mình đây yêu lắm. trai gái đều yêu hết.
    • 1,155 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Mình SA 12w chẳng hỏi gì mà bs cũng bảo trai, lúc đó ngạc nhiên "hả" một phát thật to làm bs cũng giật mình, ổng cười bảo là thấy mới nói chứ ko thấy nói chi cho mệt, hihi... thế là mốc 16w và 20w đi khám định kỳ vẫn nói là trai thôi hà, hihi...
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sao đa số các chỗ SA ở SG ko cho biết Gioi tính nhỉ
    • 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình cùng vừa đi siêu âm 12 tuần 1 ngày.bác sĩ sơn ở phòng siêu âm lạc long quân phán con trai.không biết có đúng không.ở đây có mẹ nào siêu âm bác si sơn chưa?
    • 467 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Siêu âm 12w còn tùy vào tay nghề bs nữa bạn ạ. Cả 2 đứa mình đều s.â mốc 12w của bs Ánh. Thằng đầu phán là con zai thì đúng rồi, còn thằng thứ 2 này lại là zai nốt, đang hi vọng bs s.â sai đây

• 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ui em rất vui khi nhận được comment của các mẹ. Chắc cũng có sai lệch các mẹ nhỉ? Hôm qua về em hơi bùn bùn bảo với bố bạn Nghé là " nếu Nghé là con gái anh có yêu ko?'' . Anh ấy cười bảo em là'' Có chứ. yêu nhiệt tình là khác''. Nên em cũng ko lăn tăn nhiều về chuyện này nữa. À em muốn hỏi các mẹ là tuần 12 SA 4D rồi, tuần 14 SA lại có được không? Với lại chỗ Thảo Ngọc này SA cần thận nhiệt tình nhưng lại quên ko ghi cho em độ mờ da gáy của con. BS chỉ nói là em bé hoàn toàn bt , khỏe mạnh ko có dị tật gì. Ko biết có liên quan j đến độ mờ da gáy ko?
    MẸ YÊU CON NHIỀU, NGHÉ YÊU Ạ!
    • 66 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

mình đi SA 12w bác sĩ đã nhìn ra r mấy lần SA sau cũng nói con trai mà 3 bác dĩ khác nhau!thực ra mình SA sớm ntn bác sĩ có tay nghề ngta nhìn qua SA đen trắng rõ hơn chứ 12W nhìn wa 4D ko chính xác đâu.các bác sĩ SA cho e toan nhìn qua đen trắng thôi còn chỉ cho e rõ oi là rõ cái chym xinh xinh giũa 2 2 chân cơ nhìn iu lắm.nên e nghĩ bác sĩ nhìn ra con zai là chuẩn hơn.chỉ khi ngta k nhìn thấy chym mới nói chắc là con gái nhưng nh be bộ phận dưới xuống chậm nên có nh TH bác sĩ nói con gái mấy tuần sau lại nhìn thấy lại bảo con zai ^^ it Truong hop SA con zai ma ra con gai lam !
    • 113 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngheyeu_tt Xem bài viết
    Chào các mẹ yêu quý của Webtretho!
    Em đọc tin trên này mãi, nay chật vật lắm mới đăng ký thành viên được. Vui quá!!! . Em đang mang thai tập 1. Hôm qua em và ox đi SA tại phòng khám đa khoa Thảo Ngọc ( cầu Diễn). Chỗ này mấy chị hàng xóm nhà em bảo SA chuẩn lắm. Có cô còn bảo là hồi cô ấy đi SA 12 t BS còn khoanh " ớt'' của bé cho xem cơ.
    Nên hôm qua em cũng đi đến đó, giá cực rẻ các chị ạ. Có 160k mà SA 4D hẳn hoi. Em hỏi các chỗ khác thấy bảo là 280k thì phải.
    Tiết kiệm là cần thiết phải ko các chị, các mẹ .
    Phòng khám rất đông. Hôm qua em phải đợi 1 chút, khi em đc vào SA chị BS nhiệt tình lắm, chuyện trò cởi mở. Và em lần đầu được nhìn con đạp, nhìn con ngáp ,Khi con cười nữa . Hạnh phúc lắm các mẹ ạ. Đặc biệt là chị ấy nói (trộm vía) bé ko bị dị tật gì. Sau đó chị ấy di vào chỗ giữa hai chân. Hỏi em là " em có nhìn thấy gì ko?'' . Em thấy hình ảnh giống ' quả ớt' của em bé. Nên em bảo em có thấy.
    Sau đó em bảo chị ấy là ' chị có chắc ko'.? Chị ấy bảo 60%.
    SA gần xong em có nói chuyện với chị ấy bảo là e thì k quan trọng vì là bé đầu tiên, nhưng bà nội hay gọi ra hỏi gtinh bé. Chị ấy lại soi lại chỗ ấy. Bảo em là '' con trai rồi em ạ''. E chào chị ấy rồi ra về. Thấy cũng nâng nâng 1 chút.
    Em muốn hỏi các mẹ có kinh nghiệm là liệu lần SA 12t của em hqua liệu có chính xác ko? và em có cơ sở để báo cho mẹ chồng ko? Em và bố cháu lại đặc biệt kết bé gái các mẹ ạ/ Em cảm ơn các mẹ .
    Các mẹ cùng vào đây thảo luận nhé .
    Cho mình hỏi mẹ nó là siêu âm khi 12w là đã thấy em bé cười, đạp, ngáp nữa hả mẹ nó? qua lễ 30.4 mình mới được 12w và đi siêu âm, nôn quá, nghe mẹ nghé kể thích quá, chúc mừng mẹ nghé nhé
    • 64 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chỉ cần những tuần quan trọng thì mới siêu âm 4D mẹ nó nhé ví dụ như tuần 12, 22 và 32. Siêu âm 4D mình thấy hình ảnh rõ nét hơn siêu âm 2D. Thường thì siêu âm 12w là để các bác sĩ đo độ mờ da gáy của các bé để phát hiện hội chứng down. Bây giờ 1 số bác sĩ sau khi siêu âm 12w họ đều chỉ định cho thai phụ đi làm triple test cho yên tâm. Mình nghe nói siêu âm 22w là siêu âm hình thái thai nhi và siêu âm 32w là để kiểm tra mạch của thai nhi. Cái này mình đọc được ở chỗ phòng khám của bác sĩ.hihi
    • KOM
    • 6 năm
    • 5,073 Bài viết

• 3,016 Được cảm ơn

Hôm 11w6d, em đi SA 4D chỗ bsi Chương 15 Liên Trì, sau 1 hồi xem xét, bác bảo: khả năng nhiều là giống mẹ. Em rất mừng vì trộm vía con khỏe mạnh, bình thường. Vụ giới tính con, em ko care lắm, nhưng xã hơi ỉu tí, hihi. Em cũng muốn hỏi câu hỏi giống chủ top ấy ạ.
    • 131 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dau_Bet Xem bài viết
    Siêu âm 12w còn tùy vào tay nghề bs nữa bạn ạ. Cả 2 đứa mình đều s.â mốc 12w của bs Ánh. Thằng đầu phán là con zai thì đúng rồi, còn thằng thứ 2 này lại là zai nốt, đang hi vọng bs s.â sai đây
    \
    mình cũng đang mang bầu tập 2 đấy, bị vỡ kế hoạch khi công chúa đầu mới được 15 tháng, giờ cũng đang mong mốc 12 w xem là trai hay gái vì thấy ông chồng cũng hơi sốt sốt, hiiiii. vì chưa kịp tính thì dính bầu. đợt trước mình siêu âm đứa đầu, đúng chính xác giờ đứa thì hai đang đợi. trước mắt đang phải chiến đấu với cơn nghén hành hạ.
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catty0605 Xem bài viết
    Cho mình hỏi mẹ nó là siêu âm khi 12w là đã thấy em bé cười, đạp, ngáp nữa hả mẹ nó? qua lễ 30.4 mình mới được 12w và đi siêu âm, nôn quá, nghe mẹ nghé kể thích quá, chúc mừng mẹ nghé nhé
    Vâng, cảm ơn chị nhé. Khi em nhìn lên màn hình , thấy chân bé đạp đầu tiên. Em hỏi chị BS , chj ấy bảo con em đạp đó. Sau đó chị ấy đưa máy lên phần đầu, chị ấy nói là " bé ngáp kìa em!! " em nhìn theo thấy bé ngáp thật. Sau đó em nhìn chăm chú hơn thì thấy bé cười thật chị ạ. Nhìn rất là đáng yêu. Chị cứ SA 4 D sẽ thấy rất rõ ràng như xem phim ấy. Chúc mẹ nó mẹ khỏe con khỏe nhé
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hugo_alvin Xem bài viết
    mình đi SA 12w bác sĩ đã nhìn ra r mấy lần SA sau cũng nói con trai mà 3 bác dĩ khác nhau!thực ra mình SA sớm ntn bác sĩ có tay nghề ngta nhìn qua SA đen trắng rõ hơn chứ 12W nhìn wa 4D ko chính xác đâu.các bác sĩ SA cho e toan nhìn qua đen trắng thôi còn chỉ cho e rõ oi là rõ cái chym xinh xinh giũa 2 2 chân cơ nhìn iu lắm.nên e nghĩ bác sĩ nhìn ra con zai là chuẩn hơn.chỉ khi ngta k nhìn thấy chym mới nói chắc là con gái nhưng nh be bộ phận dưới xuống chậm nên có nh TH bác sĩ nói con gái mấy tuần sau lại nhìn thấy lại bảo con zai ^^ it Truong hop SA con zai ma ra con gai lam !
    Thật thế hả mẹ nó. Em cũng hồi hộp, hay tuần 14 em đi SA lại 2D nhỉ? Vì sau 14 t là nghỉ 30-4 , có gì về quê nội thông báo luôn. Không bà nội bé cứ hỏi . Hôm ý em cũng nhìn thấy cái giống giống '' quả ớt'' của bé. Nhưng mà chưa yên tâm mấy. Bây giờ ai hỏi em cũng đều bảo là em bé nằm tư thế khó nên chưa nhìn thấy .
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trinhthuy1983 Xem bài viết
    \
    mình cũng đang mang bầu tập 2 đấy, bị vỡ kế hoạch khi công chúa đầu mới được 15 tháng, giờ cũng đang mong mốc 12 w xem là trai hay gái vì thấy ông chồng cũng hơi sốt sốt, hiiiii. vì chưa kịp tính thì dính bầu. đợt trước mình siêu âm đứa đầu, đúng chính xác giờ đứa thì hai đang đợi. trước mắt đang phải chiến đấu với cơn nghén hành hạ.
    Ui em cũng nghén tận 2 tháng liền chị ạ. Vừa đỡ hơn đc 1 vài ngày nay thôi. Nhưng thức ăn và cơm vẫn còn sợ lắm. Chưa ăn đc nhiều . Nhưng mẹ nó đừng lo vì em nghe nói mẹ nghén con thông minh mà . Nên chấp nhận nghén cho con thông minh hihi:X
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rui2812 Xem bài viết
    Mình SA 12w chẳng hỏi gì mà bs cũng bảo trai, lúc đó ngạc nhiên "hả" một phát thật to làm bs cũng giật mình, ổng cười bảo là thấy mới nói chứ ko thấy nói chi cho mệt, hihi... thế là mốc 16w và 20w đi khám định kỳ vẫn nói là trai thôi hà, hihi...
    Mẹ này đi siêu âm ở đâu mà BS chuẩn thế ạ? Cho em địa chỉ để 14t em đi SA lại rùi về nghỉ 30-4 thông báo với ông bà giới tính em bé luôn cho ông bà nội đặt tên
    • 212 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chủ top ơi, cho mình hỏi phòng khám đa khoa Thảo Ngọc ( cầu Diễn) nó ở đoạn nào thế nhỉ? Nhà mình cũng ở gần Cầu Diễn nhưng ko biết.
    Thấy mẹ nó kể bs ở đây vui vẻ nhiệt tình nên cũng muốn sa ở đây xem thế nào.
    Tks mẹ nó.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4