Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang thai 03 tháng đầu (Tầng 21)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 111K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 1,387 Bài viết

• 3,662 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vndad Xem bài viết
    Mình đang tập 2, được 7 tuần đã có tim thai, nhịp tim là 122l/p. Mình cũng hay đau lâm râm bụng dưới, mà hay đau vào buổi tối. Bác sỹ có cho mình uống duphaston ngày 2v, va viên sắt Ferup. Không biết có mẹ nào uống duphaston không, vì mình đọc hướng dẫn sử dụng không thấy đề cập chi hết đến bà bầu hết, mình uống thuốc mà thấy ko yên tâm.
    Theo em biết thì thuốc dụphaston là có 2 tác dụng, 1 là nếu có thai thì làm dày nm, tốt cho túi ối và cho thai đang thời kỳ làm tổ, uống tới 12w mới ngưng đấy chị . Còn trong trường hợp RLKN thì nó sẽ giúp mau ra QKD, các mẹ trên diễn đàn hay đc kê thuốc này lắm chị ạ. Chúc 3 mẹ con luôn vui khỏe :Rose:

NB: 4,1kg , 1M: 5,3kg , 2M: 6,3Kg viêm phổi cấp cứu , 3M: 6,8kg viêm phế quản, 4M
    : 7,5kg
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 715 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Silvia_Montresor Xem bài viết
    Ôi, thương bạn quá. Mình cũng nghén nhưng ko nặng như bạn mà mình tưởng chừng ko còn sức khỏe. Các chị bên nhà song thai nói là bọn mình bị chóg mặt nhìu là do thiếu sắt đấy, bạn đã đc BS kê u thuốc sắt chưa ? Mình cũng bị tụt kg nhưng ko trầm trọng như bạn. bạn ráng lên nha. Lúc nào tỉnh táo ăn đc thì ráng ăn nhé, tập trung ăn lúc đó cho Babies đỡ thiệt thòi.
    Mình có uống sắt nhưng uông xong thường la 15' sau nôn ra nên mùi tanh lắm . Mình sợ nhưng vẫn cố gắng uống vì sắt mà ói ra tanh hơn mùi cá.mình cám ơn bạn đã an ủi chứ nhìu lúc nhìn bụng xẹp mà thương con.cùng cố gắng bạn nhen
    • 1,387 Bài viết

• 3,662 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sumokon Xem bài viết
    Lúc mất dữ liệu là mất sạch các bài của em,hic,vì em mới vào mà.Em được 8 tuần tính từ kkc.Nhưng tính theo sa thi mới 7w,chưa đến ngày hẹn của bác sĩ (gần 2 tuần trg em có siêu âm,bsix hẹn 2 tuần sau khám lại để nghe tim thai) nên em vẫn chưa đc nghe tiếng trái tim nhỏ xiu của con em đập,mong quá.
    Mà mong con khỏe,em mua sữa bầu uống,mấy loại rồi mà vẫn bị đau bụng đi ngoài.Huhu.Đã nghén,mệt,mẫn cảm với mùi,sợ thức ăn,lúc nào cũng lơm giọng,lại còn bị đi ngoài.Nên bỏ cả sữa.Em mệt quá.
    3 tháng đầu con sống = nội tiết của mẹ nên nếu mẹ nội tiết tốt thì ko vấn đề gì. Mẹ nó nghén quá ko ăn, ko uống sữa đc thì cũng ko lo lắm đâu, cố đc thì cố ko thì khỏi uống sữa bầu vẫn OK, vì đau bụng đi ngoài có thể là do mẹ nó ko thích ứng với sữa bầu đc, cơ thể khi mang thai hệ miễn dịch thay đổi, tiêu hóa cũng khó khăn hơn mà... Để qua 3 tháng đầu đỡ nghén rồi ăn bù, uống sữa bù vẫn đc mẹ nó nhé :Rose:. Chúc mẹ nó sớm đc nghe tim thai của con bùm bụp hoành tráng :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi voiucachia; 19/10/2011 vào lúc 04:00 PM.

NB: 4,1kg , 1M: 5,3kg , 2M: 6,3Kg viêm phổi cấp cứu , 3M: 6,8kg viêm phế quản, 4M
    : 7,5kg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 715 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xiu'80 Xem bài viết
    Chào mọi người,
    Không biết có ai ở đây đang uống axit folic không nhỉ? Mình đi mua mà chỉ có loại 5mg thôi. Mình nghĩ hàm lượng hơi nhiều. Có mẹ nào có hình của loại axit folic 0,4mg hoặc 0,5 mg gì cũng đc, up lên cho mình xem với. (Mình chưa muốn bổ sung thuốc bổ tổng hợp, chỉ muốn bổ sung axit folic thôi). Cảm ơn mọi người trước.
    Hix bạn đi mua riêng thành phần axit folic thì thành phần riêng ní chả rất cao. Bạn muôn uông hàm lượng axit folic thấp hơn thì uống giống tụi mình nè.uống viên sắt là có axits folic ở trong rùi.bạn có thể mua viên sắt sangobion uống,có 1,0mg axít folic trong mỗi viên sắt đấy.
    • 90 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bomehamchoi Xem bài viết
    Hix bạn đi mua riêng thành phần axit folic thì thành phần riêng ní chả rất cao. Bạn muôn uông hàm lượng axit folic thấp hơn thì uống giống tụi mình nè.uống viên sắt là có axits folic ở trong rùi.bạn có thể mua viên sắt sangobion uống,có 1,0mg axít folic trong mỗi viên sắt đấy.
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Để chiều về mình đi mua. Hôm qua mình đi khám mà bác sĩ chẳng kê cho gì cả. Chỉ bảo là có thai, về nhớ giữ gìn thôi.
    "Con dù lớn vẫn là con của mẹ!
    Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con!”
    • 635 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi, em mang thai tập 2 bây giờ đc 8 tuần 4 ngày nhưng bị ra máu 5 ngày nay vẫn chưa hết, ra rả rích như mình đến tháng vậy phải đóng bvs
    Em đã đi khám bs vẫn có tim thai nhưng bs bảo chỉ về nhà nằm tĩnh dưỡng thôi không cho uống thuốc gì cả. cứ về nhà rồi nó ra ít dần và tự hết, nhưng đã 5 ngày rồi mà chưa hết em lo quá không biết làm thế nào cả
    Vì em đang ở nn nên bên này bs không bao giờ cho mình uống hay dùng thuốc gì cả, cái gì cũng để tự nhiên, và tự sức đề kháng của mình chiến đấu và tự khỏi
    Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ em cách làm thế nào cho máu ngưng ra với, cách nào mà ko dùng đến thuốc ý ạ
    Quote sang đây mọi người ai có kinh nghiệm giúp mình với
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hungminh123; 19/10/2011 vào lúc 06:08 PM.
    • 1,423 Bài viết

• 8,620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungminh123 Xem bài viết
    Quote sang đây mọi người ai có kinh nghiệm giúp mình với
    Mẹ nó đang ở nn cụ thể là ở đâu?? Nếu ở Đức hay 1 nước châu âu, mình còn 1 ít thuốc dưỡng thai (Utrogestan, progynova và 1 ít Nospa), mình sẽ gửi cho. Đồng thời mẹ nó nhờ người nhà ở VN mua thuốc gửi ngay sang đi, vì nếu đã dùng là dùng đến 12w đấy.
    Mà mẹ nó có bị đau bụng ko hay chỉ bị ra máu thôi?? Đúng là bác sĩ ở nước ngoài thì rất ít can thiệp vào thai kì, đặc biệt là trước 12w. Giờ cách tốt nhất là mẹ nó cứ nằm nghỉ ngơi yên trên giường thôi, chỉ đi lại nếu thật cần thiết. Trộm vía đã có tim thai rồi thì sẽ tốt thôi. Mong mẹ nó bình an nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 635 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi avocado Xem bài viết
    Mẹ nó đang ở nn cụ thể là ở đâu?? Nếu ở Đức hay 1 nước châu âu, mình còn 1 ít thuốc dưỡng thai (Utrogestan, progynova và 1 ít Nospa), mình sẽ gửi cho. Đồng thời mẹ nó nhờ người nhà ở VN mua thuốc gửi ngay sang đi, vì nếu đã dùng là dùng đến 12w đấy.
    Mà mẹ nó có bị đau bụng ko hay chỉ bị ra máu thôi?? Đúng là bác sĩ ở nước ngoài thì rất ít can thiệp vào thai kì, đặc biệt là trước 12w. Giờ cách tốt nhất là mẹ nó cứ nằm nghỉ ngơi yên trên giường thôi, chỉ đi lại nếu thật cần thiết. Trộm vía đã có tim thai rồi thì sẽ tốt thôi. Mong mẹ nó bình an nhé.
    Mình ở Hà Lan mẹ avocado ơi, mình đã bảo người nhà gửi sang nhưng ko gửi thuốc bằng dường bưu điện đc, mình cũng có bạn sang bên này nhưng 28 bạn ấy mới bay cơ. Đợi đến hôm đó thì mình cũng qua 12w rồi, mà việc gấp bây giờ là mình không biết làm cách nào để máu ngừng ra hu hu hu lo quá
    • 635 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi avocado Xem bài viết
    Mẹ nó đang ở đâu thế nếu ở Đức thì làm ơn gửi cho mình thuốc đó được không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,423 Bài viết

• 8,620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungminh123 Xem bài viết
    Mẹ nó đang ở đâu thế nếu ở Đức thì làm ơn gửi cho mình thuốc đó được không?
    Pm ngay cho mình địa chỉ của bạn đi, nếu kịp mai mình gửi ngay nhé. Mong mẹ con bạn bình an.