• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang tha 3 tháng đầu nên uống sữa gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 9.3K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các chị!

Em năm nay 24 tuổi. em mới có thai đến hôm nay là tròn 5 tuần. Hôm nay em đi siêu âm nghe tim thai thích lắm, nhưng tim thai hơi chậm, 107 lần/p. Bác sĩ đang dùng thuốc để hỗ trợ cho thai của em và kê cho em thuốc Folic Acid để uống trong 3 tháng đầu.
    Em đang định mua sữa bột uống thêm vì bác sĩ nói em có nội tiết hơi yếu nên cần bồi bổ và nghỉ ngơi nhiều. Nhưng em không biết mang thai giai đoạn này nên uống sữa nào thì tốt nhất. Các chị/các mẹ tư vấn giúp em với. Rất mong nhận được lời tư vấn của mọi người.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhan2729 Xem bài viết
    Em chào các chị!

Em năm nay 24 tuổi. em mới có thai đến hôm nay là tròn 5 tuần. Hôm nay em đi siêu âm nghe tim thai thích lắm, nhưng tim thai hơi chậm, 107 lần/p. Bác sĩ đang dùng thuốc để hỗ trợ cho thai của em và kê cho em thuốc Folic Acid để uống trong 3 tháng đầu.
    Em đang định mua sữa bột uống thêm vì bác sĩ nói em có nội tiết hơi yếu nên cần bồi bổ và nghỉ ngơi nhiều. Nhưng em không biết mang thai giai đoạn này nên uống sữa nào thì tốt nhất. Các chị/các mẹ tư vấn giúp em với. Rất mong nhận được lời tư vấn của mọi người.
    Mẹ nó cần uống thật nhiều sữa và các vitamin cần thiết!Sữa nếu cần thiết quá mẹ nó uôngsữa bầu,còn như mình chỉ cô gái hà lan or sữa tươi là con đã rất tốt rồi!
    • 1,376 Bài viết

• 877 Được cảm ơn

Em chào các chị!

Vậy mẹ nó phải bổ sung thêm nhiều chât cho cơ thể và cho baby. Ngoài ăn uống đầy đủ các loại protein, tinh bột, lipid, nhiều rau, củ, trái cây bổ sung thêm Vitamin, mẹ nó uống thêm thuốc bổ cho bà bầu, và uống sữa bầu hoặc sữa tươi. Mà mình nghĩ mẹ nó nên uống sữa bầu (do mẹ nó thiếu chất). Có rất nhiều loại sữa bầu: XO, Meiji, Enfa, Similac.... Mẹ nó nên mua hộp nhỏ (400gr) thử trước xem có uống đc ko rồi hãy mau hộp to (900gr).

Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh, bình an và em bé phát triển thật tốt nhé!
    • 43 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các mẹ ah. Em mới có bầu được khoang 5 tuần ( em mất kinh 5 ngày rồi ạ). Nhưng mà bụng dưới của em cứ đau lâm râm suốt mấy hôm nay, binh thường thì không sao, nhưng thi thoảng lại đau nhất là những lúc em đi nhanh hay làm nhiều. Em thấy hơi lo Chị ở cùng cơ quan em bảo là con đang xuống tử cung nên mới đau vậy. Có mẹ nào bị giống em không ạ? Các mẹ tư vấn giùm em với ạ?
    • 613 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_mum_mim Xem bài viết
    Chào các mẹ ah. Em mới có bầu được khoang 5 tuần ( em mất kinh 5 ngày rồi ạ). Nhưng mà bụng dưới của em cứ đau lâm râm suốt mấy hôm nay, binh thường thì không sao, nhưng thi thoảng lại đau nhất là những lúc em đi nhanh hay làm nhiều. Em thấy hơi lo Chị ở cùng cơ quan em bảo là con đang xuống tử cung nên mới đau vậy. Có mẹ nào bị giống em không ạ? Các mẹ tư vấn giùm em với ạ?
    Em cũng mới chậm kinh khoảng 3 ngày. Thử thấy 2 vạch mờ mờ rồi. Dạo này cũng hay bị tức bụng dưới và đầy bụng, rất khó chịu. Chắc là biểu hiện trứng đang vào làm tổ nên vậy thôi, không sao đâu chị ạ. Chị lo lắng quá thì đi khám xem sao

Em cũng đang tìm xem uống sữa bầu nào tốt, dễ uống mà không bị nóng đây. Chị nào uống XO rồi cho em tí chia sẻ được không ạ?
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đau bụng mà không bị ra máu thì không nghiêm trọng đâu ạ. Em mới đầu cũng vậy nhưng em không biết mình mang thai cứ nghĩ là sắp tới ngày. đến hôm thử que thấy 2 vạch mới biết mình có em bé. các mẹ chịu khó nghỉ ngơi trong nhà, đừng vận động mạnh, ăn uống đủ chất vào, đừng để như em giờ thiếu chất, bác sĩ bắtphawir nghỉ ngơi, ko đc làm gì hết , còn phải đi đặt thuốc trợ thai nữa đó.
    Các mẹ chú ý nhé vì lúc này phải chú ý nghỉ ngơi cẩn thận đó, ko sẽ ảnh hưởng đến em bé.
    Chúc các mẹ và em bé khỏe mạnh nha.
    • 88 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em chào các chị!

ghen tị với bác này ghê, e cũng đc 5 tuần rùi mà chưa có tim thai nè. lo wa trời luôn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,863 Bài viết

• 2,189 Được cảm ơn

hic, e đang bị cảm cúm, cách đây vài ngày chẳng biết là có bầu nên lại còn uống 2 viên decolgen nữa, con e có bị làm sao k các mẹ e chậm 23 ngày rồi nhưng chưa đi khám, chẳng biết e bé dc mấy tuần rồi.
    E cũng chẳng biết mua sữa gì nên uống TH true milk.