Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang bầu hơn sáu tháng mà bụng nhỏ!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 21.6K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 149 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Chào các mẹ, không biết có mẹ nào như mẹ Tũn không nhỉ?
    Mẹ Tũn mang bầu Tũn được hơn 6 tháng rồi, hôm qua mẹ đi tiêm phòng uốn ván bác sỹ khám thai nói bầu như mẹ Tũn mà bụng bé tí àh. Mẹ Tuĩn đang lo lắng sợ Tũn cũng bé theo. Có mẹ nào như thế không ạh, chia sẻ cho em với. Thật tình em rất lo lắng, cách đây khoảng hơn hai tuần emc so đi khám ở chỗ vẫn khám quen thì con em mới nặng 755 g (26 tuần) đến chủ nhật vừa rồi em về quê, cứ lo lắng con em bé quá, em đi siêu âm thì bác sỹ kết luận con nặng 1300g rồi, thai tương đương 29 tuần, nhưng mà em thấy bụng em bé lắm, có khi em nằm thẳng lưng buổi sáng dậy sờ bụng thì chỉ nhô nhô lên có tí àh em lo lăng quá, chỉ muốn tuần đi khám siêu âm một lần xem con em thế nào. Có mẹ nào đã trải qua tình trạng như em không ah?
    Sống trên đơì sống
    Cần có một tấm lòng....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 749 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Mình cũng giống mẹ Tũn đó, bụng nhỏ xíu hà, lúc 17 tuần còn không nghe được tim thai bằng máy đo nhịp tim nữa đó. Nếu mẹ Tũn có đi bs tư bên ngoài thì có thể khám thêm để theo dõi con kỹ hơn. Nhưng nếu bác sĩ nói bình thường thì mình cứ yên tâm đi đừng lo lắng quá. Con mình mỗi lần siêu âm đều chuẩn đoán cao hơn tuổi thai 1 tuần. Mình chu kỳ kinh không đều nên tuổi thai không chính xác. Cứ ăn nhiều vào, uống nước nhiều vào là bụng bự hà.

• 2,990 Bài viết

• 1,883 Được cảm ơn

ăn được ngủ được, uống nhiều nước , ăn uống đủ chất, con phát triển bình thường thế là ok. Còn cơ địa mỗi người mỗi khác chứ. Mình chửa 8 tháng lên 8,5 kg, cũng lo lắng, ăn uống tháng cuối thật lực lên tổng 13kg, con 3,6kg. trong khi bạn mình to từ đầu, lúc đẻ lên được 24kg, con 3,1kg, theo bạn thế nào hơn? Bạn cứ yên tâm ăn uống đủ chất, tinh thần thoải mái để con khỏe mạnh là ok mà, bạn nhé.
    NB: 3,4 kg - 21d: 4,2 kg - 1m: 4,5 kg - 2m: 5.9 kg - 3m: 6.8 kg:Applause: - 100d: 6.9 kg, 3m3w: tầm 7.3 kg, 64 cm, 4m: 7,5 kg, lẫy; 5m: 8,2 kg - phun mưa; 6m: 9 kg; 7m: 9.2 kg; 8m: 9.5 kg; 1Y: 10.8 kg (cả bì, huhu)
    27/6: ăn dặm; 8m: bò, từ bò -> ngồi :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 368 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Không quan trọng bụng to hay nhỏ đâu bạn à. Chủ yếu là các chỉ số phát triển của con thôi. Nếu đi khám con phát triển tốt thì ok rồi.
    • 173 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

em đi siêu âm con tuần thứ 26, bé đc 800gr. Còn đến giờ ko biết thế nào. Nhưng giờ em bầu hơn 7 tháng rồi mà nhỏ lắm. Như 5 tháng của các mẹ khác thôi. Nhưng đi khám BS bảo vẫn bình thường ko có vấn đề gì thì mẹ nó đừng lo quá. Cố gắng ăn ngủ cho con mau lớn nhé.

• 37 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nếu như bác sĩ Kết luận em bé phát triển bình thường thì không phải lo đâu mẹ Tũn ạ. Vì theo tiêu chuẩn lúc em bé sinh ra ~ 3kg là được rồi, quan trọng là lúc nuôi ở ngoài ý. Trường hợp như mẹ Tũn theo chuyên nghành là "tử cung sau" or gì sau ý, nghĩa là không bị lộ bụng, sẽ dễ đẻ hơn đấy.
    Mẹ Tũn cứ yên tâm ăn no, ngủ say nhé. Đừng suy nghĩ lo lắng nhiều ko tốt cho sức khoẻ.
    Chúc 2 mẹ con luôn khoẻ mạnh.
    :Rose:Con là cả Thế giới của Mẹ:LoveStruc: .

:Rose:Tình yêu của Mẹ dành cho Con từ những gì tốt đẹp nhất trên đời này :Kiss:
    • 149 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

em cảm ơn các mẹ đã tư vấn cho em, hihi nghe Meyeu_cubeo nói mà em thấy vui, cứ cười tủm tỉm, vì trước giờ em cứ sợ sẽ khó sinh, vì em thấy các mẹ nói nhiều về vụ sinh khó, cứ nghĩ tới là em lại lo lo. Giờ em cũng an tâm một phần rồi.
    Thanks all!
    Sống trên đơì sống
    Cần có một tấm lòng....
    • 298 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

bụng e cũng bé lắm này, 28 tuần rồi mà không bằng người ta 22 tuần đâu ạ, cũng lo lắm, e ăn uống cũng được mà bụng k thấy to. E tăng 6.5kg rồi đấy. E đi khám thì những người thai bằng tuần của e thì toàn to gấp đôi gấp ba e thui, hic hic
    • 51 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honeylover81 Xem bài viết
    Chào các mẹ, không biết có mẹ nào như mẹ Tũn không nhỉ?
    Mẹ Tũn mang bầu Tũn được hơn 6 tháng rồi, hôm qua mẹ đi tiêm phòng uốn ván bác sỹ khám thai nói bầu như mẹ Tũn mà bụng bé tí àh. Mẹ Tuĩn đang lo lắng sợ Tũn cũng bé theo. Có mẹ nào như thế không ạh, chia sẻ cho em với. Thật tình em rất lo lắng, cách đây khoảng hơn hai tuần emc so đi khám ở chỗ vẫn khám quen thì con em mới nặng 755 g (26 tuần) đến chủ nhật vừa rồi em về quê, cứ lo lắng con em bé quá, em đi siêu âm thì bác sỹ kết luận con nặng 1300g rồi, thai tương đương 29 tuần, nhưng mà em thấy bụng em bé lắm, có khi em nằm thẳng lưng buổi sáng dậy sờ bụng thì chỉ nhô nhô lên có tí àh em lo lăng quá, chỉ muốn tuần đi khám siêu âm một lần xem con em thế nào. Có mẹ nào đã trải qua tình trạng như em không ah?
    Bạn đừng lo về cái vụ con to, con nhỏ nhé. Mình đây nè, bé đầu bụng nhỏ xíu nhưng sinh ra cũng đủ 3 kg. Những tháng cuối con tăng mới nhanh, nếu mọi thứ đều bình thường thì khỏi lo lắng nhé.
    • 112 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình cũng thuộc dạng bé bụng nè. 34w mà nhìn vẫn như 28w thôi nè. Không sao đâu bạn ạh. Càng gọn nhẹ, đỡ nặng nề, lại đỡ tốn tiền mua đầm bầu. Miễn sao con đủ sở hụi là ukie rồi.
    • 1,078 Bài viết

• 1,899 Được cảm ơn

Hội nhà bụng bé cho em gia nhập với ạ. hơn 21w rồi mà bụng em đo được là 84cm. Hồi có bé được 1 tháng mấy em ăn ko vô nhưng do ko biết có bầu nên ko ăn uống bổ sung gì, ăn ko vô thì bỏ bữa luôn :Crying: nên xuống 2 kg, giờ 21w lên lại 3 kg nhưng so với mốc đầu tiên thì coi như lên có 1 kg à. Hôm khám 20w bé được 364g ,ko biết có nhỏ ko, huhu, em dạo này tích cực ăn thêm và uống sữa tươi ,sữa bầu lắm.
    Hôm đi khám gặp chị kia 18w mà bụng to hơn em nhiều nhưng cứ nghĩ theo chiều hướng tích cực như các mẹ nêu ở trên thì em lại thấy an ủi phần nào. Mong con trai em và tất cả các bé khác khỏe mạnh chóng lớn đủ tiêu chuẩn chất lượng.
    • 496 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhamNguyen8083 Xem bài viết
    Mình cũng thuộc dạng bé bụng nè. 34w mà nhìn vẫn như 28w thôi nè. Không sao đâu bạn ạh. Càng gọn nhẹ, đỡ nặng nề, lại đỡ tốn tiền mua đầm bầu. Miễn sao con đủ sở hụi là ukie rồi.
    hi, e cũng chưa mặc cái đầm bầu nào đúng kiểu cả, toàn mặc váy rộng rộng hoặc legging bầu thôi
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thấy topic này xong cũng bớt lo vì có nhiều mẹ cũng giống mình :Smiling:

• 145 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Em cũng vậy 19w rùi mà bụng bé xíu, nhất là mõi buổi sáng , ko thấy bụng đâu, nhiu người ko biết em có baby luôn.
    • 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

hihi, hóa ra cũng có nhiều mẹ giống mình, mình cũng đng lo lo, vào đây lại thấy đỡ hơn tý, mang thai 25 tuần mà bụng bé tý, chỉ bằng người ta 3 tháng thui các mẹ ạ , trộm vía đi khám em bé vẫn khỏe, thôi, các mẹ vui vẻ lên nhé, cùng động viên tinh thần nào
    • 597 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Mình cũng giống các mẹ đây, 7 tháng mà mọi ngưới nói hơi thấy bụng thôi, mặc dù lên 10kg rồi đấy. Nhưng đi khám BS thì BS nói bình thường, bụng to vượt chuẩn đấy chứ, BS nói bụng to hay nhỏ ko nhìn bằng mắt thường dc đâu, nên ko dc lăng tăng ba cái vụ bụng to hay nhỏ được, miễn em bé phát triển bình thường là ok rồi
    • 496 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

ôi, e 30w vòng bụng 82cm............................
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em chen chân với, em có bầu tầm 20, 21 tuần
    hôm được 20 tuần,em siêu âm được 300g, bác sĩ bảo thai nhi nhỏ hơn một tuần, chỉ tương đương vơi 19 tuần
    Một tuần sau, em đi siêu âm, được 360g, Bs cũng kết luận thai tương đương với 20 tuần
    Em ăn uống cũng tốt, lên được 4 cân, ko biết sao em bé lại nhỏ thế, em lo lắng quá các mẹ ạ. huuuuuuuuuuuu
    • 3,062 Bài viết

• 1,559 Được cảm ơn

Mình mang thai 5 tháng rưỡi mà bụng vẫn còn nhỏ xíu như mẹ Tũn đây này. Nằm xuống hoặc mặc đồ mặc nhà là ko ai biết có bầu, mà đi khám con mình vẫn khỏe mạnh. Thế nên ko chỉ có mình mẹ Tũn là bụng nhỏ đâu nhá, hehe.
    • 2,071 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

đến 6 tháng bụng mình nhỏ xíu, lần nào khám cứ hỏi bs sao bụng em nhỏ thế.:Worried:
    Sang tháng 7 trở đi, bụng mình to nhanh, giờ lò dò hỏi chồng, sao bụng em to quá!:RollingEy:

Mẹ nó cứ bình thường đi nhá!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2