• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang bầu có nên uống nước dừa, nước mía ko? Các mom cho em lời khuyên

Đến trả lời mới nhất
  • 4.63K Lượt chia sẻ
  • 163K Lượt đọc
  • 130 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào tất cả các mom!
    Em có thắc mắc này muốn hỏi các mom và xin được tư vấn. Em nghe mọi người nói mang bầu khoảng 3 tháng cuối thì nên uống nước dừa cho con trắng trẻo và uống nước mía sinh con cho sạch. Em đang mang bầu 30w, có hỏi chị hàng xóm là uống nước dừa, mía được chưa, chị ấy bảo giờ chưa nên uống vội sợ " tuột" con ra, khoảng 36w thì mới nên uống. Em đang băn khoăn là giờ mình uống được chưa hay khi nào thì uống được vì nếu có gì ảnh hưởng đến baby thì em hối hận lắm lắm. Các mom nào có nhiều kinh nghiệm thì cho em lời khuyên nhé. Thanks All :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

http://img1.ngoisao.vn/news/2014/5/9/49/images1136967_mia_jpg0.jpg
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_Lamme; 08/07/2014 vào lúc 03:59 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,819 Bài viết

• 2,025 Được cảm ơn

Úi. Giờ mới nghe vụ "tuột" con ra ngoài á. Nước mía thì đâu có kiêng, nước dừa thì qua 3 tháng là uống được rồi (vì nước dừa mát, 3 tháng đầu thai yếu nên sợ động thai.)

Em yêu màu tím :Laughing::Laughing::Laughing:
    http://s378.photobucket.com/albums/oo225/thu_hanoi_2008
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 493 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Nước mía thì tốt, còn nước dừa thai lớn nếu thích có thể uống nhưng k nên nhiều quá, vì một số trường hợp được bs chỉ định uống nước dừa mỗi ngày nghĩa là bình thường k nên lạm dụng nó.
    • 1,899 Bài viết

• 2,016 Được cảm ơn

mẹ này kiêng kỹ quá, tớ thấy uống ko sao cả đâu. Nhà tớ đứa thứ 1 cũng uống bình thường, ko kể là giai đoạn đầu hay cuối, đứa thứ 2 giờ cũng vậy, cũng vẫn uống nước mía bình thường. Chỉ trừ khi mẹ nó bị đa ối thì ko nên uống thôi, còn lại thì cứ uống, ko sao đâu.
    • 204 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi surihuy Xem bài viết
    Chào tất cả các mom!
    Em có thắc mắc này muốn hỏi các mom và xin được tư vấn. Em nghe mọi người nói mang bầu khoảng 3 tháng cuối thì nên uống nước dừa cho con trắng trẻo và uống nước mía sinh con cho sạch. Em đang mang bầu 30w, có hỏi chị hàng xóm là uống nước dừa, mía được chưa, chị ấy bảo giờ chưa nên uống vội sợ " tuột" con ra, khoảng 36w thì mới nên uống. Em đang băn khoăn là giờ mình uống được chưa hay khi nào thì uống được vì nếu có gì ảnh hưởng đến baby thì em hối hận lắm lắm. Các mom nào có nhiều kinh nghiệm thì cho em lời khuyên nhé. Thanks All :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Mình chỉ nghe nói 3 tháng đầu không nên uống nước dừa thôi, đứa đầu mình uống nước dừa từ tháng thứ 5, mỗi ngày 1 quả vì thích còn nước mía thì không uống mà ăn mía, ăn rất nhiều mà không thấy sao cả. Bây giờ đang bầu đứa thứ 2 nước dừa thì chưa uống nhưng mía vẫn ăn đều hihi.

• 2,291 Bài viết

• 1,139 Được cảm ơn

Mình thì ngày nào cũng uống một quả dừa già (loại dừa lấy cùi để kho thức ăn). TB khoảng 2 ly nước một ngày. Lần nào đi khám cũng bthg cả, con thì phát triển tốt, nước ối trong.
    Mía thì lần này không ăn vì sợ tiểu đường thai kỳ.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Chào tất cả các mom!
    mình thì hồi bầu nghén nên không uống được nước dừa nhưng mình ăn rất nhiểu mía, minh đọc tài liệu ở đâu đó nói rằng bà bầu nhai mía tốt hơn là uống nước mía và em bé cũng cứng cáp nên mình ngày nào cũng mua 5k tiền mía nhai suốt. mùa này mía bắt đầu ngọt rồi bạn mua ăn nhé. bé nhà mình giờ 9 tháng rồi mà đã đứng và đi dc 5-6 bước rồi đó. 4.5 tháng đứng vịn, 6 tháng thì ngồi vững, ai cũng bảo trộm vía bé cứng cáp mà hổi bầu bé mình nghén lắm, be sinh cũng chỉ đc 3kg thôi nhg giờ thi đã dc 10.5kg rôi đó, chúc mẹ bé khỏe và em bé ngoan nhe.
    • 861 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Mình cũng 30w nè, ít ối nên BS bảo uống 4 trái dừa/1 ngày,. Chắc là kg sao rồi
    Mẹ yêu gia đình mình. Yêu lắm, yêu lắm
    • 503 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

hồi có bầu, trong ba tháng giữa mình uống nước dừa trung bình hai ngày một quả, uống rất mát có sao đầu, còn nước mía thì uống hoài luôn thấy rất tốt, mẹ nó cứ an tâm đi. Khoảng 5 tháng mẹ nó uống nước dừa được rồi đó.
    • 65 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nhưng cũng nên cẩn thẩn nhé, uống nước mía nhiều --> lượng đường nhiều --> mẹ dễ bị tiểu đường --> con to quá (có trường hợp bị dị tật nữa) --> phải mổ đấy, hix, mình gặp nhiều trường hợp rồi. Mọi thứ đều vừa đủ thôi mẹ nó ạ, ăn kết hợp nhiều thứ khác nữa. Nước dừa thì đến tháng thứ 5 hãy uống, uống sớm bị tuột thai như bạn nói là có thật đấy...
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cảm ơn sự góp ý của các mom nhé, vì sinh con đầu lòng nên chẳng có kiến thức và kinh nghiệm gì, lại ko ở gần người thân nữa. nên em cũng ko biết hỏi ai, hỏi mấy người hàng xóm thì mỗi người một ý. Em cứ lên diễn đàn hỏi các mom trên này cho chắc ăn hihihihi Thanks all:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 63 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Với mình thì chẳng kiêng j cả, uống nước dừa thì trong và sạch nước ối. còn nước mía thì có nhiều chất. Khi mình có 2 bé đều uống cả 2 loại này từ khi bắt đầu có thai đến khi sinh luôn.Nhưng uống ở mức độ vừa phải 1 quả dừa/ngày và ăn khoảng 2 khúc mía(30cm)/ ngày.Nay 2 bé nhà mình đều khỏe mạnh, thông minh và đáng yêu.
    Chúc bạn mẹ khỏe, con khỏe !
    • 227 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

mình lúc trước cứ 2 quả dừa/ ngày. Giờ gần đẻ rồi thì 1 - 2 ngày/ 1 quả
    nước mía thì uống ít hơn vì ngọt, với lại ko vệ sinh cho lắm sợ đau bụng
    • 56 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mẹ nó uống đi nước dừa và nước mía rất tốt cho thai nhi. Gần ngày sinh bác sĩ có kê cho tớơuongs 2 quả /ngày, nước mía thì tớ uống hàng ngày.
    • 5,354 Bài viết

• 3,151 Được cảm ơn

Giờ tớ 18 tuần cũng chưa uống quả dừa nào vì mình ko thích lắm, còn mía thì ngày nào cũng mua 2 tấm ăn liên tục. Không biết có sợ tiểu đường ko nhể, tập 1 tớ cũng ăn suốt mà ko thấy sao cả, hì
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng thấy ăn mía tốt.vì cu Tit nhà mình bây giờ 9m cũng đã tự đứng và đi được 1,2 bước rùi. lại có 8 cái răng nữa chứ.trộm vía ai cũng bảo cứng cáp mà. mẹ nó cứ ăn đi ko phải lo đâu.
    • 124 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hồi trước có bầu, nghe chị hàng xóm khuyên uống nước dừa cho con trắng, thế là tớ uống liền tù tì ít nhất 5 lần/tuần, trong suốt thời gian mang bầu, mà chả có vấn đề j. Đẻ con ra mọi người khen trắng (cơ mà bố nó cũng trắng, còn mình thì bình thường, nên chả biết con trắng nhờ bố or nhờ nước dừa). Nhưng đợt đó đi khám thai, thấy bác sỹ đều khuyên các mẹ ối ít là tăng cường uống nước, đặc biệt là nước dừa)
    Tớ nhớ có 1 chuyện như bịa tớ gặp lúc đi khám thai (hồi đó tớ khám ở viện Bạch Mai) là, có 1 em rất trẻ đến khám thai, xong bác sỹ bảo là "chỉ số nước ối của cháu thấp quá", thế là em ý bảo "bác ơi như thế thì bác tiếp nước ối cho cháu nhé...":Laughing::Laughing::Laughing: Bác sỹ bảo, "cái này cháu có sang Mỹ người ta cũng chịu". Còn tất cả các mẹ khác đang đợi khám thì cười thôi rồi.
    Còn vừa rồi, có bầu lần 2 tớ cũng nhăm nhe uống, thì thứ 4 uống, thứ 5ị ra huyêt nâu, thứ 6 đi khám thì bác sỹ bảo bị lưu, để 5 ngày sau thì tự sảy, lúc đó 6 tuần 5 ngày.
    Mình cũng không thể biết được là tại j mà mình bị lưu/sảy, nhưng có lẽ là do mình đi lại nhiều, đường xóc + uống nước dừa nên dễ bong thai chăng??
    • 128 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

không có chuyện uống nước dừa bị bong thai đâu các mẹ ạh. mình đi khám BS nói uống nước dừa là thứ sạch sẽ và an toàn nhất vì vỏ dừa rất dầy, lại tốt cho mẹ nào ít nước ối nữa. cũng không có chuyện uống nước dừa con sẽ trắng đâu, do di truyền hết mà. hồi bầu mình uống nước dừa ngay từ tháng thứ 2 trở đi, trung bình mỗi ngày 1 quả, ngày nào khát mình uống 2 quả luôn. còn mía thì mẹ nào không bị tiểu đường thì cứ ăn không vấn đề gì cả
    MẸ YÊU CẢ NGỐ CỦA MẸ NHẤT TRÊN ĐỜI :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 1,102 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Em vốn dân quê miền Tây nam bộ xứ dừa, cả nhà em uống nước dừa thay nước giải khát quanh năm suốt tháng cả lúc bầu lẫn không bầu, cả bầu sớm bầu muộn bầu sắp đẻ bầu đã đẻ, uống tất, chưa bao giờ nghe ai nói gì về tác hại của nước dừa, chỉ nghe lắm người kháo là uống nước dừa được sạch ối, đẻ con da trắng tóc dài.
    Bản thân em tuy lần trước bầu không được ở miền Tây để uống nước dừa cho thỏa thích, nhưng cũng chén tì tì suốt thai kì, chả thấy cái gì tuột ra cả

Mía thì em không rõ lắm về tác dụng, em cũng uống kha khá tuy nhiên mía có cái là ngọt quá nên cần để ý, uống nhiều quá thừa đường sẽ không tốt.
    Chào tất cả các mom!
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào tất cả các mom!
    Uống nước dừa tốt lắm đó mẹ à, sau 5 tháng là uống vô tư. Hồi mình có bầu được 30 tuần ối hơi ít. BS khuyên mình uống nước dừa, ngày 2 trái. Thế mà mình giữ được ối đến 39 tuần mới sinh đó. Con mình da ngâm (giống ba nó) (con trai mà không sao cả). Còn nước mía thì mình chỉ nghe người quen kể có thai uống tốt, chứ mình chưa thử.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7