• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang bầu có nên uống nước dừa, nước mía ko? Các mom cho em lời khuyên

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 66.5K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào tất cả các mom!
    Em có thắc mắc này muốn hỏi các mom và xin được tư vấn. Em nghe mọi người nói mang bầu khoảng 3 tháng cuối thì nên uống nước dừa cho con trắng trẻo và uống nước mía sinh con cho sạch. Em đang mang bầu 30w, có hỏi chị hàng xóm là uống nước dừa, mía được chưa, chị ấy bảo giờ chưa nên uống vội sợ " tuột" con ra, khoảng 36w thì mới nên uống. Em đang băn khoăn là giờ mình uống được chưa hay khi nào thì uống được vì nếu có gì ảnh hưởng đến baby thì em hối hận lắm lắm. Các mom nào có nhiều kinh nghiệm thì cho em lời khuyên nhé. Thanks All :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi surihuy; 09/11/2010 vào lúc 08:07 PM.

• 1,817 Bài viết

• 2,023 Được cảm ơn

Úi. Giờ mới nghe vụ "tuột" con ra ngoài á. Nước mía thì đâu có kiêng, nước dừa thì qua 3 tháng là uống được rồi (vì nước dừa mát, 3 tháng đầu thai yếu nên sợ động thai.)

Em yêu màu tím :Laughing::Laughing::Laughing:
    http://s378.photobucket.com/albums/oo225/thu_hanoi_2008

• 489 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Nước mía thì tốt, còn nước dừa thai lớn nếu thích có thể uống nhưng k nên nhiều quá, vì một số trường hợp được bs chỉ định uống nước dừa mỗi ngày nghĩa là bình thường k nên lạm dụng nó.

• 1,893 Bài viết

• 1,975 Được cảm ơn

mẹ này kiêng kỹ quá, tớ thấy uống ko sao cả đâu. Nhà tớ đứa thứ 1 cũng uống bình thường, ko kể là giai đoạn đầu hay cuối, đứa thứ 2 giờ cũng vậy, cũng vẫn uống nước mía bình thường. Chỉ trừ khi mẹ nó bị đa ối thì ko nên uống thôi, còn lại thì cứ uống, ko sao đâu.

• 201 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi surihuy Xem bài viết
    Chào tất cả các mom!
    Em có thắc mắc này muốn hỏi các mom và xin được tư vấn. Em nghe mọi người nói mang bầu khoảng 3 tháng cuối thì nên uống nước dừa cho con trắng trẻo và uống nước mía sinh con cho sạch. Em đang mang bầu 30w, có hỏi chị hàng xóm là uống nước dừa, mía được chưa, chị ấy bảo giờ chưa nên uống vội sợ " tuột" con ra, khoảng 36w thì mới nên uống. Em đang băn khoăn là giờ mình uống được chưa hay khi nào thì uống được vì nếu có gì ảnh hưởng đến baby thì em hối hận lắm lắm. Các mom nào có nhiều kinh nghiệm thì cho em lời khuyên nhé. Thanks All :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Mình chỉ nghe nói 3 tháng đầu không nên uống nước dừa thôi, đứa đầu mình uống nước dừa từ tháng thứ 5, mỗi ngày 1 quả vì thích còn nước mía thì không uống mà ăn mía, ăn rất nhiều mà không thấy sao cả. Bây giờ đang bầu đứa thứ 2 nước dừa thì chưa uống nhưng mía vẫn ăn đều hihi.

• 2,287 Bài viết

• 1,129 Được cảm ơn

Mình thì ngày nào cũng uống một quả dừa già (loại dừa lấy cùi để kho thức ăn). TB khoảng 2 ly nước một ngày. Lần nào đi khám cũng bthg cả, con thì phát triển tốt, nước ối trong.
    Mía thì lần này không ăn vì sợ tiểu đường thai kỳ.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!

• 40 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi surihuy Xem bài viết
    Chào tất cả các mom!
    mình thì hồi bầu nghén nên không uống được nước dừa nhưng mình ăn rất nhiểu mía, minh đọc tài liệu ở đâu đó nói rằng bà bầu nhai mía tốt hơn là uống nước mía và em bé cũng cứng cáp nên mình ngày nào cũng mua 5k tiền mía nhai suốt. mùa này mía bắt đầu ngọt rồi bạn mua ăn nhé. bé nhà mình giờ 9 tháng rồi mà đã đứng và đi dc 5-6 bước rồi đó. 4.5 tháng đứng vịn, 6 tháng thì ngồi vững, ai cũng bảo trộm vía bé cứng cáp mà hổi bầu bé mình nghén lắm, be sinh cũng chỉ đc 3kg thôi nhg giờ thi đã dc 10.5kg rôi đó, chúc mẹ bé khỏe và em bé ngoan nhe.

• 861 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Mình cũng 30w nè, ít ối nên BS bảo uống 4 trái dừa/1 ngày,. Chắc là kg sao rồi
    Mẹ yêu gia đình mình. Yêu lắm, yêu lắm

• 503 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

hồi có bầu, trong ba tháng giữa mình uống nước dừa trung bình hai ngày một quả, uống rất mát có sao đầu, còn nước mía thì uống hoài luôn thấy rất tốt, mẹ nó cứ an tâm đi. Khoảng 5 tháng mẹ nó uống nước dừa được rồi đó.

• 65 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nhưng cũng nên cẩn thẩn nhé, uống nước mía nhiều --> lượng đường nhiều --> mẹ dễ bị tiểu đường --> con to quá (có trường hợp bị dị tật nữa) --> phải mổ đấy, hix, mình gặp nhiều trường hợp rồi. Mọi thứ đều vừa đủ thôi mẹ nó ạ, ăn kết hợp nhiều thứ khác nữa. Nước dừa thì đến tháng thứ 5 hãy uống, uống sớm bị tuột thai như bạn nói là có thật đấy...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)