Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang bầu có nên ăn chôm chôm không các mẹ ?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 84.5K Lượt đọc
  • 117 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6
    • 131 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ cứ lo quá thôi, biết là vì con yêu nhưng mà không sao đâu, Mình có bầu ăn uống không kiêng khem mấy đâu mà con mình cứ lớn nhanh từng ngày, đi khám lúc nào cũng quậy đạp tùm lum trong bụng mẹ. Mình có bầu từ tháng 11 lúc đó trời lạnh mà khi nào cũng ăn kem, uống nước mát, (khổ nổi nghén kem không ăn không được ý) còn giờ mùa hè, quả gì mình cũng ăn trừ những quả không hợp khẩu vị mình, Chôm chôm ăn cả cân ý, có sao đâu mẹ nó. chôm chôm còn đỡ hơn là LÊ và Táo bởi hai quả đó toàn đồ trung quốc thôi, ăn vào lo ngay ngáy mà hay ngộ độc lắm
    bé Chích Bông đáng iu mong sau khi con ra đời con sẽ luôn ngoan ngoãn và xinh đẹp
    • 146 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hóng các mẹ để lấy kinh nghiệm
    Áo lacoste xuất khẩu chỉ từ 85k Freeship nội thành Hà nội http://zaodich.com/forum/f2488/ao-la...t-mat-1667327/
    • 631 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xinhyeu Xem bài viết
    Mình thấy các mẹ cứ lo quá thôi, biết là vì con yêu nhưng mà không sao đâu, Mình có bầu ăn uống không kiêng khem mấy đâu mà con mình cứ lớn nhanh từng ngày, đi khám lúc nào cũng quậy đạp tùm lum trong bụng mẹ. Mình có bầu từ tháng 11 lúc đó trời lạnh mà khi nào cũng ăn kem, uống nước mát, (khổ nổi nghén kem không ăn không được ý) còn giờ mùa hè, quả gì mình cũng ăn trừ những quả không hợp khẩu vị mình, Chôm chôm ăn cả cân ý, có sao đâu mẹ nó. chôm chôm còn đỡ hơn là LÊ và Táo bởi hai quả đó toàn đồ trung quốc thôi, ăn vào lo ngay ngáy mà hay ngộ độc lắm
    Bạn ơi! Trộm vía có lẽ ông trời cho bạn cơ địa tốt. Nhưng điều đó không có nghĩa là ai cũng tốt được như bạn! Mình đã học rất nhiều lớp tiền sản và tư vấn bác sỹ. Bác sỹ nào cũng khuyên bà bầu nên thận trọng với trái cây mùa hè. Bây giờ thì chưa thấy gì đâu, nhưng sinh con ra thì biết. Nói chung có cử có kiêng vẫn hơn. Sinh con xong thích ăn gì chẳng được!
    • 131 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinpearlland0708 Xem bài viết
    Bạn ơi! Trộm vía có lẽ ông trời cho bạn cơ địa tốt. Nhưng điều đó không có nghĩa là ai cũng tốt được như bạn! Mình đã học rất nhiều lớp tiền sản và tư vấn bác sỹ. Bác sỹ nào cũng khuyên bà bầu nên thận trọng với trái cây mùa hè. Bây giờ thì chưa thấy gì đâu, nhưng sinh con ra thì biết. Nói chung có cử có kiêng vẫn hơn. Sinh con xong thích ăn gì chẳng được!
    Nói chung mình thấy các mẹ bầu đã nghén khổ đủ đường ăn đựoc gì thì cứ ăn chứ kiêng khem kỹ quá đến khi thèm không ăn con sinh ra hay bị nhể nước dãi lắm. Nói chung hoa quả mỗi thứ nên ăn một tý nhưng riêng những quả như Lê, lựu, hay táo tàu toàn đồ trung quôc các mẹ tốt nhất có thèm cũng đừng ăn. Mình mang thai lần đầu nên như thế này mình thấy mình cũng khỏe lắm rùi không khổ như các mẹ khác
    bé Chích Bông đáng iu mong sau khi con ra đời con sẽ luôn ngoan ngoãn và xinh đẹp
    • 394 Bài viết

• 935 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinpearlland0708 Xem bài viết
    Nói thật là giờ mà kiêng thì kiêng hết, tốt nhất chẳng ăn gì kể cả rau củ nhé, bây giờ cái gì người ta chả phun thuốc. Mình ăn nhưng rửa sạch sẽ, ngâm muối và sục ozon. Bạn nói sinh con xong thích ăn gì chẳng được mà ko tính tới chuyện bạn ăn gì nó sẽ tiết ra sữa, cho con bú vào có khác gì nhau đâu.
    Hoa quả mình ăn hàng ngày, mùa nào thức nấy, ăn đủ loại trừ đào và đu đủ xanh.
    Hạnh phúc khi yêu là được cho đi... tình yêu đó lớn đến vỡ đôi trái tim em xanh mướt, để nhắn nhủ những ai đang kiếm tìm " may mắn không tự nhiên có được, mà đến từ tình yêu và những trái tim biết sống vị tha" .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 808 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Minh đang bầu gần 5 tháng, cũng rất thích chôm chôm này, nhưng đúng là ăn nhiều nóng thiệt ko chỉ với bà bầu mà người bth cũng thế. Cách đây vài bữa mình ăn hơn 1kg chôm chôm nhãn ngày hôm sau ngủ dậy ghèn ra đầy mắt tới nỗi mở mắt ko lên do ghèn khô lại làm 2 mí mắt & lông mi dính vào nhau kinh lắm hicc. Mình cũng thèm vải thiều nữa, đang chờ nở rộ mình quất ko thương tiếc đây, trc đây ngày ăn 2-3kg chứ chẳng chơi @_@. Thật ra trái cây nhiệt đới nhiều nước, nhiều vita C ăn cũng rất tốt chứ đừng thấy nóng mà sợ ko dám ăn, như mình ăn nhiều thì đổ ghèn & nổi mụn thế thôi chứ lại nhuận tràng lắm ah, mới ăn hôm sau đã có tác dụng liền hệt như ăn bưởi hehe, chôm chôm chất xơ nhiều, mẹ bầu ăn 1 ngày tầm nửa kg trở xuống thui, thay đổi mỗi ngày mỗi loại trái cây, mùa này tha hồ ăn trái cây nhé ko vc gì phải kiêng cử, mình hỏi bs bầu của mình cũng bảo thế, ăn thay đổi mỗi ngày mỗi món một lượng vừa phải với thể trạng rất tốt (trừ những mẹ bầu đang bị đường cao, tiểu đường, gan, thận hay bệnh này nọ thì kiêng chứ khoẻ mạnh thì cứ ăn thoải mái )
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ratatouille_412; 27/05/2013 vào lúc 10:14 PM.
    • 80 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

NÓi đến chôm chôm lại thèm quá các mẹ ạ
    • 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cứ vô tư mà ăn đừng kiêng nhiều quá không có dinh dưỡng cho con, mình đứa đầu ăn uống kiêng khem cẩn thận nhưng đến bé này ăn thả phanh vì còn lấy sức chăm bé lớn và lo dinh dưỡng cho bé trong bụng nữa chứ.Chộm vía mình ăn không thấy cơ thể phản ứng gì cả.
    • 631 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jetel Xem bài viết
    Nói thật là giờ mà kiêng thì kiêng hết, tốt nhất chẳng ăn gì kể cả rau củ nhé, bây giờ cái gì người ta chả phun thuốc. Mình ăn nhưng rửa sạch sẽ, ngâm muối và sục ozon. Bạn nói sinh con xong thích ăn gì chẳng được mà ko tính tới chuyện bạn ăn gì nó sẽ tiết ra sữa, cho con bú vào có khác gì nhau đâu.
    Hoa quả mình ăn hàng ngày, mùa nào thức nấy, ăn đủ loại trừ đào và đu đủ xanh.
    Bạn ơi! Mình không nói là trái cây mùa hè không sạch sẽ. Mình nói là hạn chế trái cây nóng như vải, chôm chôm... vì nó không tốt nếu cơ địa người mẹ không phù hợp! Sau khi sinh xong còn kiêng hơn nhiều ấy chứ. Ý mình là khi qua thời kỳ cho con bú thì ăn thỏa thích.
    Nói chung mỗi người một quan điểm, bạn thấy cách nào tốt cho chính bản thân mình là được thôi.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mang thai được 14 tuần, nhưng hay ăn mận, ăn chôm chôm lắm và cả quả roi nữa hi hi biết nóng nhưng thèm không chịu được thấy các mẹ nói mà e cũng lo, thôi từ mai e cũng xin dã từ cơn thèm khát của mẹ bầu
    • 172 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Kiêng khem làm gì cho khổ, cứ ăn đủ các thứ mẹ ơi, nhưng cái gì cũng có chừng mực, người bình thường cũng vậy, ăn nhiều 1 thứ thì dĩ nhiên là có sự cố rồi, nóng quá cũng ko đc, mát quá cũng ko xong. Cứ kiêng thì cái gì cũng phải kiêng, khổ, nên thoải mái đi, ăn đa dạng cho đủ chất.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ăn trái vải có tốt ko, baby nhà e 26 tuần òi ko biết có sao ko nữa. Dạo này thấy trái cây nhiều quá mà ko dám ăn sợ con nóng huchuc
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sai rùi bạn ơi. Bác sỹ của mình thì nói là bà bầu ko nên ăn Măng cụt bởi măng cụt vị rất nóng đó bạn. các loại trái cây sau mang tính nóng đó là: dưa hấu, xoài, nhãn, vải, măng cụt, mận, sầu riêng, mít nhé.
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

vải là loại trái cây rất nóng đó bạn. 1 số trường hợp ăn quá nhiều vải mà nổi rôm, có người còn bị tử vong nữa cơ. vì thế tốt nhất mẹ bầu nên cữ các loại trái cây nóng nhé. nên uống nước dừa, mía, các loại trái cây có màu đỏ như đu đủ, cam, quýt, mận ( ở miền Bắc gọi là quả doi ấy ) sẽ rất tốt cho bé.
    • 73 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trangprawet Xem bài viết
    sai rùi bạn ơi. Bác sỹ của mình thì nói là bà bầu ko nên ăn Măng cụt bởi măng cụt vị rất nóng đó bạn. các loại trái cây sau mang tính nóng đó là: dưa hấu, xoài, nhãn, vải, măng cụt, mận, sầu riêng, mít nhé.
    Ôi, toàn những loại trái cây yêu thích của mình. Bầu bí 26 tuần rồi mà cả tuần nay mỗi ngày ăn hết 1kg vải, xoài thì ngày 2 trái (cát hòa lộc ngon tuyệt vời), dưa hấu lúc nào cũng có trong tủ lạnh, măng cụt tuần ăn 2 kgs, mít thì ăn liên tục. Mình hồi bầu bí tập 1 cũng ăn vậy thấy không sao nên cứ ăn thả phanh. hic.
    • 73 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Hồi mình bầu bí tập 1, không uống được hộp sữa bầu nào, ăn uống thất thường nhưng trái cây thì ăn nhiều vô cùng, kết quả sinh một cu tý 3,9 kgs, sinh thường, trộm vía bé dễ nuôi từ nhỏ đến bây giờ được 7 tuổi rồi. Lần này tập 2 mình cũng bị tình trạng tương tự như tập 1, ko uống được sữa bầu và chỉ thèm trái cây. Bây giờ được 26 tuần rồi mà mẹ đã tăng 9 kgs nhưng vào con hết hay sao ý vì các chị cùng cty nói chẳng thấy mập lên chỉ thấy cái bụng nhô ra thôi, hjhj.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thấy có bầu nên ăn quả bơ mn ah.dưa lê thì bth m cũng k dám ăn vì sợ nhiều chất kích thích
    • 91 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói ăn dưa lê tốt, tớ cũng thích ăn dưa lê lắm, nhưng dưa lê bây giờ toàn phun thuốc không à, ko dám ăn ấy
    Let me sleep well
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi các mẹ ơi, em thèm vải lắm lắm rồi ý, em mới 21 tuần, dọa sảy do ra máu một lần tuần thứ 13 , giờ thèm quá, ăn dc ko các mẹ ơi?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sao lại không tốt thế mẹ
  • Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...