Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang bầu có nên ăn chôm chôm không các mẹ ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 80.7K Lượt đọc
  • 117 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 69 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, e thấy dạo này chôm chôm bán nhiều quá, ng thì bảo chôm chôm thái, ng thì bảo chôm chôm nhãn, rốt cuộc là chôm chôm nào thế ạ > có phải chôm chôm trung quốc không, e muốn ăn mà sợ ngta ngâm thuốc nên sợ. hic, bây giờ quả gì cũng dễ dùng thuốc bảo quản ấy các mẹ nhỉ, cả măng cụt nữa, có sao ko ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 291 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Hix em đang ở tuần thứ 30 . Dạo này cũng hay ănchoom22 mà k biết có sao k nữa . Có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ dùm em với ạ
    “Cùng tham gia cuộc thi Siêu Mẫu Nhí quảng cáo”
    http://mgod.webtretho.com/forum/f306...012-a-1373951/
    “Cùng tham gia chương trình Mùa trăng lung linh 2012

• 2,402 Bài viết

• 1,874 Được cảm ơn

Chôm chôm rất nóng nên bà mẹ mang thai không nên ăn nhiều . Măng cụt thì ăn tốt nên các mẹ cứ yên tâm mà ăn . Mùa này nhiều bơ , dưa lê , ...những loại đó rất tốt cho bà bầu nhé
    :
    • 122 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Mấy hôm vừa rồi mình cg chén chôm chôm, nhg cg k dám ăn nhiều vì sợ nóng, k tốt. Nếu mỗi bữa các mẹ ăn đc 1 quả chuối thì tốt lắm đấy.
    • 1,547 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bagiadethuong Xem bài viết
    Chôm chôm rất nóng nên bà mẹ mang thai không nên ăn nhiều . Măng cụt thì ăn tốt nên các mẹ cứ yên tâm mà ăn . Mùa này nhiều bơ , dưa lê , ...những loại đó rất tốt cho bà bầu nhé
    hic, em thích ăn dưa lê, ngày nào cũng xơi tầm 1kg trở lên:d, nhưng em cũng thích ăn chôm chôm với vải nữa, k nhịn đc chị ạ
    • 69 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bagiadethuong Xem bài viết
    lần trc e bị dị ứng dưa lê nên sợ ko dám ăn chị ạ ^^
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chik.buf Xem bài viết
    Mấy hôm vừa rồi mình cg chén chôm chôm, nhg cg k dám ăn nhiều vì sợ nóng, k tốt. Nếu mỗi bữa các mẹ ăn đc 1 quả chuối thì tốt lắm đấy.
    chuối ngự hay chuối tiêu hả chị
    • 69 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yami_8x Xem bài viết
    hic, em thích ăn dưa lê, ngày nào cũng xơi tầm 1kg trở lên:d, nhưng em cũng thích ăn chôm chôm với vải nữa, k nhịn đc chị ạ
    ui, ko nên ăn vải nhé, ko tốt đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,547 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenthu2110 Xem bài viết
    ui, ko nên ăn vải nhé, ko tốt đâu
    em bit thế nhưng mà mùa vải đến rùi chị ơi, em ăn in ít thôi, trộm vía mai sau công chúa của em trắng trẻo xinh xắn k rôm sảy. Eo ơi, cây vải nhà mẹ em sắp chín rồi.Hôm nay ngồi trên oto thấy họ bán vải mà thèm chảy nc miếng
    Còn vụ chôm chôm thì chôm chôm thái ngọt và dày cùi hơn chôm chôm nhãn rồi. Em k bit lúc ở vườn thì phun thuốc gì nhưng bán thì thường để trong thùng ướp đá lạnh( em ở Hn)nên chắc là ít chất bảo quản.Vì thùng nào đá tan thì mất ngon
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yami_8x; 19/05/2012 vào lúc 09:34 PM.
    • 2,402 Bài viết

• 1,874 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yami_8x Xem bài viết
    Dưa lê ăn tốt nàng ạ . Cố gắng hạn chế ăn chôm chôm nhé , vải là một trong những loại quả được khuyến cáo không nên dùng cho bà bầu đấy .

2 mẹ con khỏe không ?Lâu nay lặn đâu mà kỹ thế ?
    :
    • 2,402 Bài viết

• 1,874 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenthu2110 Xem bài viết
    lần trc e bị dị ứng dưa lê nên sợ ko dám ăn chị ạ ^^

chuối ngự hay chuối tiêu hả chị
    Nàng ăn dưa lê thì nên ngâm nước muối sau đó mới gọt sạch vỏ nhé . Chuối tiêu chứ bà bầu không nên ăn chuối ngự em nhé
    :
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)