• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang bầu có được ăn Nghêu sò Ốc Hến hấp xả không ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 54.1K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các loại sắt bán trên thị trường đa phần đều có hàm lượng như nhau, bạn có thể dùng loại nào cũng đc hok nhất thiết là phải đúng loại bs kê. nhưng phải xem loại đó có hợp với bạn không vì như mình uống sắt toàn bị táo nên hok uống nữa mà chuyển sang uống procare lun. đồng thời ăn nhìu loại thức ăn chứa sắt như thịt bò ý là ổn mà. chúc 2mc khỏe

Em cảm ơn mẹ Tun nhe,em uống zentomun thấy không bị táo đâu ạ,nhưng em thấy thành phần của zentomun nhiều dưỡng chất quá,không biết 5w uống có quá sớm không ạ?hic,mà mẹ Tun ui, chỗ em đang bị cấm thịt bò vì dịch,chẳng có mua mà ăn cơ.
    • 545 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Cứ mỗi lần thấy nhan đề của Toppic lại thèm nhỏ dãi rồi.
    • 2,689 Bài viết

• 2,492 Được cảm ơn

Trong suốt quá trình mang thai, hầu như 2 tuần 1 lần, chồng đều đưa mình đi ăn hải sản. Tất nhiên là ko ăn nhiều quá, vì trong hải sản có vỏ cứng thường chứa thủy ngân, nhưng nếu bạn ăn ít, hoặc thi thoảng mới ăn thì ko sao cả.
    Ăn hải sản con thông minh hơn đấy. Hihi

Bố mẹ yêu 3 nhóc
    • 668 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duck_trang Xem bài viết
    Các chị ơi, tuần thứ 16 em ăn sò huyết nướng tái, mà giờ nghe các chị nói không được ăn em sợ quá. Chết em rồi. Lo lắng, lo lắng lắm. huhu:Crying:
    Sò huyết nướng tái thì k nên ăn em nhé! Phụ nữ mang thai tránh xa những đồ hải sản tái sống.
    • 274 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutin09 Xem bài viết
    mình thèm ăn ốc luộc mà không có điều kiện để ăn. Không phải vì kinh tế mà vì hoàn cảnh. Bé lớn thì còn nhỏ nên cứ tan sở là chạy đi chợ đón con về cho con ăn, tối thì giặt giũ rồi cho con ngủ. Ngày nghỉ thì cho con về ông bà nội, bà nội thì không thích chuyện ăn ốc ăn iếc gì cả nên cứ bảo đi ăn thì lại nhăn mặt nói kinh nên chẳng muốn đi ăn không thì cũng ở nhà ôm bé lớn chẳng đi đâu được. Rảnh 1 chút vào ngày thứ 7, rủ chồng đi ăn thì vớ phải hôm sau tết, ăn xong nó chém đắt gấp đôi ngày thường nên chồng cứ kêu hoài --> chẳng dám rủ nữa. Thèm quá đi mất.
    Em thấy mẹ em bảo, mẹ ăn ốc, con bị nhiều dãi lắm. Em thấy 2 đứa cháu em thế thật, me nó đánh chén ốc nhiều quá, bg suốt ngày đi lau dãi cho cháu thôi . Thế nên em có thèm mấy cũng phải suy nghĩ , bg toàn chuyển sang ngao với ghẹ thôi
    • 314 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Chiều nay về kêu ông xã dãn đi ăn mới dc, nhắc mà thèm quá,
    23/9 bé chào đời tại bệnh viện Gia Định

Saigon hotel | Khach san quan 1 |hotel saigon |
    • 181 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

E nghe nói ăn tôm bị co bóp dạ con , ko biết có đúng ko các mẹ nhỉ ?
    • 212 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

mình là chúa thích ăn nghêu sò ốc hến + đặc biệt là tôm
    cứ chín + vệ sinh là mình chén
    bé mình sinh ra, chẳng bị nhớt gì cả, chắc tùy cơ địa ( lúc có bầu, toàn trốn mẹ mình + mẹ chồng đi ăn, vì bà đâu cho ăn đâu )
    • 211 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

ực! làm mình thấy thèm
    • 574 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

E xin phép đào topic lên ạ.
    Hiện e đang thèm ốc lắm lắm.
    Cua biển thì e vẫn ăn bt k sao.nhưng ốc lần trc mang bầu e ăn vào bị dị ứng ở mặt. Lần này thèm mà k dám.có mẹ nào bị giống e k? Khi k bầu e chiến ốc ác lắm.có tuần p ăn đến 5 ngày í.
    • 1,057 Bài viết

• 582 Được cảm ơn

Mình thì thèm nghêu hấp thái, ốc móng tay xào rau muống, ngon tuyệt
    • 89 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

em khi chưa bầu 1 tuần chồng cho đi ốc, cút lộn xào me 1 lần, thi thoảng cuối tuần đi chợ gặp hàng sò mít còn mua về ăn nữa. giờ mí được 6w, chồng nhất định ko cho đi vì sợ mất vs. hức hức. bắt đợi hết 3thang đầu. quá đen cho đời Pikachu
    *Con yêu hãy ở bên bố mẹ và tiếp sức cho cả nhà nhé*
    • 344 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ôi, ăn đi bạn ạ, trong các loại hải sản có nhiều canxi tốt cho bà bầu mà. nhưng đừng ăn nhiều quá nhé vì mấy thứ đấy ăn nhiều sẽ lạnh bụng đấy.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Julie214 Xem bài viết
    em khi chưa bầu 1 tuần chồng cho đi ốc, cút lộn xào me 1 lần, thi thoảng cuối tuần đi chợ gặp hàng sò mít còn mua về ăn nữa. giờ mí được 6w, chồng nhất định ko cho đi vì sợ mất vs. hức hức. bắt đợi hết 3thang đầu. quá đen cho đời Pikachu

Bác này giống em này. Vốn dĩ em là nghiện ốc rồi,không bao giờ từ chối món ốc dù ao hay biển. Cả hải sản các loại nữa. Nhưng từ khi bầu chồng không cho ăn ốc ở ao nữa, sợ giun sán, Hixhixx. Chỉ cho ăn hải sản thôi. Đọc nhiều topic trên mạng chỗ bảo nên ăn chỗ bảo ko nên ăn, chỗ bảo chờ cho qua 3 tháng. Ôi, đợi qua 3 tháng thì em chết vì thèm mất.....T_____________T
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3