Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang bầu có được ăn Nghêu sò Ốc Hến hấp xả không ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 50.7K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 117 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Thèm thì cứ ăn đi bạn, mình đang ở Week 18, mà giờ mới ăn được lần đầu vì đợt trước nghén quá. Ngon lắm, miễn là mình ăn sạch, ăn chín là okie mà.
    Mong con yêu bình an!:Rose:
    • 232 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

cứ bụp thật lực, đẻ xong mới phải kiêng mẹ nó ạ.
    • 203 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Đúng là bạn có thể ăn các loại hải sản nói trên, tuy nhiên ăn nhiều quá cũng k tốt. Mình được BS dinh dưỡng khuyên là chỉ nên ăn tối đa 340g hải sản/tuần thôi
    • 1,076 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ là những món đó ko cần kiêng, nhưng nên hạn chế ăn ở thai 3 tháng đầu. Vì 3 tháng đầu bụng dạ của mẹ ko ổn định, dễ gặp bác Tào bác Táo, mà ở tầm này, mẹ bị đau bụng đi ngoài nặng có thể dẫn dến nguy cơ sảy thai. Chính vì thế, nên hạn chế trong 3 tháng đầu, để giữ gìn bụng dạ là chính

• 157 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cứ ăn đầy đủ bạn ơi, nếu k bị nghén thì k cần kiêng thứ gì cả, an hải sản thì có nhiều canxi mà. Thưô1tc ăn càng đa dạng càng tốt cho thai phụ mà.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn có thể an nghêu , sò , ốc nhưng ko nên ăn quá nhiều. bà bầu nên kiêng những đồ ăn mang tính nóng nhiệt nên cũng ko nên ăn nhiều sả, vì dễ gây táo bón.Khi bị táo bón phụ nữ mang thai phải rặn nhiều sẽ khiến cho bụng bị nén xuống, thai nhi trong tử cung cũng bị ép theo, sẽ dễ tạo nên những hậu quả xấu như động thai hoặc sinh sớm.
    • 84 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mẹ nó ăn được hải sản thì cứ ăn nhưng đừng ăn nhiều vội vì còn phải xem bụng dạ mk thế nào đã nhé.Nếu ko vấn đề j thì ok vì có 1 số bà mẹ ăn vào là bị dị ứng.Ăn nhiều tôm cua cá..nói chung là đồ hải sản thì rất tốt,mk có bà chị hồi xưa mang bầu cũng rất thik ăn hs,giờ đẻ được thằng cu tí kháu khỉnh thông minh cứng cáp lắm.Bạn thèm ăn gì thì cứ ăn bạn ak.Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé!
    • 2,028 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

úi ngày có bầu mình ăn bao nhiêu ấy mình thấy k có sao cả, mà mình còn thèm ăn ốc cơ, nhưng giờ trộm vía bé nhà mình k có nhiều dãi, hay chưa mọc răng thì vậy, tớ nghĩa thèm thì cứ ăn thôi vì có thể do cơ thể mình nó thiếu.
    • 112 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

ăn ốc mà ăn kèm rau răm thì có sao ko các mẹ ơi, vì em nghe vài người nói: Có bầu kiêng ăn rau răm. ăn ốc mà ko ăn rau răm thì mất ngon, hihi.
    • 130 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình thấy Patbeo nói đúng đấy, đồ hải sản tốt nhưng cũng phải hạn chế nhé nhất là cua biển đối với 3 tháng đầu mang thai các mẹ ah.
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Oh, mang bầu ăn hải sản rất tốt mà. Chỉ cần ăn chín, đảm bảo vệ sinh, và bạn chú ý đừng ăn nhiều cay, ko tốt cho em bé nhé! .
    • 4,252 Bài viết

• 1,837 Được cảm ơn

ôi ngày xưa mình bầu gần như tối nào ăn cơm xong khoảng 10h cũng phải lên hàng Lược ăn tôm nướng, ốc luộc, ngao hấp xả, để bổ sung canxi, hic, nhắc đến lại thèm, mà mình chỉ thích ăn ở đấy thôi, nước chấm pha rất ngon, chua chua, ngọt ngọt, hic.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cảm ơn các bạn nhiều lắm. do mình lần đầu mang bầu nên chưa có kinh nghiệm.

Chúc các bạn mẹ luân luân mạnh khỏe, mẹ tròn con vuông nhé.
    • 216 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

em ăn tất cả nghêu , sò , ốc , hến, cua , trai..chả sao cả, bác sĩ bảo thích gì ăn nấy , miễn là sạch sẽ đảm bảo vệ sinh thôi.. bé nhà em đc 14w

• 591 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

thèm gì thì cứ ăn nấy nhưng ăn ốc thôi đừng ăn rau răm hay gỏi đu đủ và nha đam nhé. cẩn thận tý mẹ nó àh. Mình sinh bé đc 4 tháng rồi, lúc đầu thèm ốc các cụ không cho ăn sợ con le lưỡi, mình thèm quá với lại cũng k tin mấy chuyện vớ vẩn đó nên cứ ăn, k kiêng gì cả, mà mình thấy các mẹ kế nhà cũng kiêng cữ nhưng bé sinhnh ra vẩn le lưỡi nhiểu nước miếng đó thôi. Mình cho rằng bé như vậy là do bé sắp mọc răng ngứa nướu răng nên vậy chứ đâu phải ăn ốc. thèm thì cứ ăn đi mẹ nó. ăn nhiêu nhiều vào cho con đủ canxi, mình ăn nhiều lắm mà con mình sinh ra vẩn thiếu canxi phải uống bổ sung can xi đấy.
    :Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smil ing::Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smiling:
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    CON GÁI YÊU CON LÀ TẤT CẢ CỦA MẸ
    :Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smil ing::Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smiling:
    • 58 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Những đồ hải sản ăn được tuốt bạn ạ, nhưng phải ăn chín, uống sôi và đặc biệt là hạn chế ăn đồ nóng như gừng, ớt, tiêu, để tránh đi táo
    • 20 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ui giời mưa gió lạnh lẽo thế này nhắc tới món hải sản luộc nước hấp này hai mẹ con em lại thèm quá. Món này ăn được tốt, đặc biệt phát huy tác dụng bổ sung canxi cho con từ tháng thứ 4 trở đi. Mỗi tội nên chọn hàng uy tín ăn đồ tươi ngon cho đỡ đau bụng thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em cũng ủng hộ việc ăn hải sản khi mang thai... Thèm quá cơ...
    • 293 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Mình vừa sinh em bé được 3 tháng nhưng ngày mang bầu mình hầu như ăn hai sản nhiều, h em bé chắc chắn lắm...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• bầu bì có nên ăn nghêu sò ốc hến các loại không??

Mọi người ơi em thèm sò huyết ăn tái, nghe đồn máu sò huyết bổ nhưng chỉ sợ ăn tái tiêu chảy, thèm nghêu hấp xả, tất tần tật các loại ốc nhái. Ăn nhiều quá đẻ con có bị nhớt không các mẹ ??

• Sữa phy 1 bị vón cục này cá mẹ ơi

http://www.kinhtenongthon.com.vn/Story/bandoc/2014/7/49899.html Bà chị nhà em đang dùng loại này,...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Lợi ích sinh mổ khiến mẹ bầu mê mẩn hơn sinh thường

Nếu chọn đẻ thường mẹ bầu sẽ phải chờ đợi những cơn đau đẻ từ 2-3 tuần trước ngày dự sinh, chuẩn bị...

• Bà mẹ mang bầu có được ăn sushi?

Trưa hôm qua có cô bạn rủ đi ăn sushi. Lâu quá không ăn nên gật đầu ngay. Hôm nay về đọc tài liệu của Trung tâm Thông tin Quốc gia về Sức khỏe Phụ nữ của Mỹ thì giật mình thấy họ nói là phụ nữ mang bầu không được ăn cá hoặc hải sản sống như sushi hoặc sashimi vì những đồ này có thể gây nên những...

• 1,278 Bài viết

• 1,157 Được cảm ơn

Xem cái topic này lại nhớ hồi có bầu, suốt ngày bảo em gái là chị thèm ăn ghẹ luộc, thèm ăn ốc, thèm ăn tôm sú nướng mà cái loại tôm to vào. Nó làm luôn 1 câu: lần sau thì thèm ăn tôm hùm luôn đi, tôm sú thì lấy đâu loại to mà đòi. Ốc thì chiều nào cũng chén luôn ấy.
    Chả biết có phải ăn nhiều không mà giờ Lỳ cũng chỉ thích ăn hải sản thôi. Hôm nào cháo hải sản thì chàng bảo "nhon nhon" còn hôm nào cháo thịt thì chàng bảo "ứ ừ", hic hic.