Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang bầu có được ăn Nghêu sò Ốc Hến hấp xả không ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 51.4K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ

Hiện nay em đang mang thai khoảng 2 tháng rồi. không biết em có được ăn các món hải sản như;
    - Ốc hấp xả
    - Nghêu sò hấp xả.

Xin mấy mẹ chỉ giáo. vì em rất thèm.
    rooling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 390 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

thèm thì cứ ăn đi bạn, có gì đâu mà kiêng. Mình ăn đủ thứ hết, chỉ mỗi tội đang nghén, nên chưa thèm ăn gì cả
    Ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau....[FONT=Arial Black]
    • 1,853 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

ôi,bạn thèm thì cứ ăn.ăn nhìu tốt ấy chứ.mấy cái hải sản ý nhìu canxi tốt mà.đừng kiêng cữ gì hết ........mình giờ tuần 2 cữ.chiến cực lực lun í.........
    1y:10600g-76cm,1y1m0d:11800g-78cm,1y1m5d:nhú 2 răng cửa trên(tổng cộng 6 e răng xinh).
    • 3,043 Bài viết

• 1,389 Được cảm ơn

Ui, mình cũng ăn đủ thứ ốc, nghêu, xò đây. Mà do thèm nên cứ ăn 1 lần mấy loại mới được í chứ! Hic... nhắc đến lại thèm... chẹp... chẹp...
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

• 79 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

mình cũng ăn nhiều mấy thứ đó, mình đang mang bầu tuần thứ 10 nè. Theo mình nghĩ ăn được là tốt.
    • 501 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Ăn được tất cả, nhưng phải đảm bảo chín thật kỹ để phòng bọn giun sán và bác Tào đấy!:cool:
    Gia đình là tất cả...

• 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi, thèm thì cứ thế mà chén thôi bạn ak. Khi mang bầu k phải kiêng nghêu, sò, ốc đâu. Nhưng mình thấy bsỹ bảo k nên ăn nội tạng của lợn, gà... thôi. Vì k tốt cho em bé mà.
    ku Ken của mẹ sắp chào đời :LoveStruc::Rose:
    • 408 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Ăn những thứ đó rất tốt, lại nhiều canxi cho em bé nữa, mình ăn tuốt, thấy ngon miệng cực.

Nhưng bạn nên ăn chín nhé, sò huyết mà ăn tái là nguy hiểm đấy.
    - Trên con đường của sự thành công không có dấu chân của kẻ lười biếng -
    • 545 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

mình thèm ăn ốc luộc mà không có điều kiện để ăn. Không phải vì kinh tế mà vì hoàn cảnh. Bé lớn thì còn nhỏ nên cứ tan sở là chạy đi chợ đón con về cho con ăn, tối thì giặt giũ rồi cho con ngủ. Ngày nghỉ thì cho con về ông bà nội, bà nội thì không thích chuyện ăn ốc ăn iếc gì cả nên cứ bảo đi ăn thì lại nhăn mặt nói kinh nên chẳng muốn đi ăn không thì cũng ở nhà ôm bé lớn chẳng đi đâu được. Rảnh 1 chút vào ngày thứ 7, rủ chồng đi ăn thì vớ phải hôm sau tết, ăn xong nó chém đắt gấp đôi ngày thường nên chồng cứ kêu hoài --> chẳng dám rủ nữa. Thèm quá đi mất.
    • 44 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

ăn được càng tốt bạn ah, nhưng đúng là đừng ăn đồ sống là được! không những bị tào tháo, mà còn có thể nhiễm sán nữa
    • 602 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ "chén" khí thế vào nhé. Hồi mình mang bầu, mình ăn nhiều nghêu hấp xả đến nỗi có biệt danh là "nghêu hấp xả" luôn đó. Không biết phải vậy không mà con mình lúc sinh ra rất cao, bây giờ cũng vậy. và bé mới 27 tháng mà cũng ghiền nghêu giống mẹ, ăn 1 mình hết 1 xuất luôn.
    • 569 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Úi ăn nhiều ý chứ em. Cứ thả phanh, thích gì ăn đó, khi sinh em bé ra nó cũng sẽ ăn tốt như em!!
    • 1,863 Bài viết

• 1,231 Được cảm ơn

Ăn hải sản nhiều càng tốt nhiều canxi con cứng cáp càng tốt, đứa bạn mình lúc bầu ăn nhiều hải sản đến khi đẻ con nó thóp đã kín rồi, mình 1 tuần cũng ăn 1 lần ngao sò hấp xả, cua hoặc ghẹ hấp, chỉ sợ ko có tiền nhiều ăn nhiều thui, có điều kiện chắc tuần ăn 3 lần rooling:

NB: 3,4kg :Smug: 1m: 4,2kg - 55cm :Nottalkin: 1,5m: 4,5kg :Crying: 2m: 4,9kg - 58cm :Worried: 3m: 5.2kg - 58cm:Crying:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi,hộ em với.Em mang thai được hơn 5 tuần rồi BS bảo em uống viên sắt,ÔX em mua zentomun cho mẹ con em uống,em không biết có được không hay phải uống viên sắt như BS bảo ạ.Em uống được 3 ngảy rùi.Mong các mẹ trả lời ngay hộ em với ạ.Em cảm ơn các mẹ nhiều nhé.
    • 147 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phucnguyen_Biyeu Xem bài viết
    các mẹ ơi,hộ em với.Em mang thai được hơn 5 tuần rồi BS bảo em uống viên sắt,ÔX em mua zentomun cho mẹ con em uống,em không biết có được không hay phải uống viên sắt như BS bảo ạ.Em uống được 3 ngảy rùi.Mong các mẹ trả lời ngay hộ em với ạ.Em cảm ơn các mẹ nhiều nhé.
    các loại sắt bán trên thị trường đa phần đều có hàm lượng như nhau, bạn có thể dùng loại nào cũng đc hok nhất thiết là phải đúng loại bs kê. nhưng phải xem loại đó có hợp với bạn không vì như mình uống sắt toàn bị táo nên hok uống nữa mà chuyển sang uống procare lun. đồng thời ăn nhìu loại thức ăn chứa sắt như thịt bò ý là ổn mà. chúc 2mc khỏe

Đừng thở dài hãy vươn vai mà sống
    Bùn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu...

Nhà mình mãi bình an và hạnh phúc nhé!!!!!!!
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi, tuần thứ 16 em ăn sò huyết nướng tái, mà giờ nghe các chị nói không được ăn em sợ quá. Chết em rồi. Lo lắng, lo lắng lắm. huhu:Crying:
    • 1,863 Bài viết

• 1,231 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duck_trang Xem bài viết
    Các chị ơi, tuần thứ 16 em ăn sò huyết nướng tái, mà giờ nghe các chị nói không được ăn em sợ quá. Chết em rồi. Lo lắng, lo lắng lắm. huhu:Crying:
    Bạn ơi bà bầu cần phải ăn chín uống sôi, càng kỹ càng tốt, ăn thế rất nguy hiểm đó

NB: 3,4kg :Smug: 1m: 4,2kg - 55cm :Nottalkin: 1,5m: 4,5kg :Crying: 2m: 4,9kg - 58cm :Worried: 3m: 5.2kg - 58cm:Crying:
    • 3,043 Bài viết

• 1,389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duck_trang Xem bài viết
    Nhưng mà lỡ ăn rùi mà ko có vấn đề gì thì ko phải lo, lần sau nhớ rút kinh nghiệm ăn chín vậy. Mình thích ăn sò huyết nướng mọi tái tái lắm, nhưng từ lúc có bầu toàn ăn đồ chín thôi, nhưng cũng ngon lắm lắm, hihi,...
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

• 1,554 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

mẹ cháu ơi thèm thì cứ ăn đi nhưng phải điều độ đừng ăn nhiều quá. đợi qua 3 tháng mẹ cháu ăn 1tuần 2 lần, ngày trước mình có bầu không kiêng bất kể món gì cả. Khi sinh bé trông vía khỏe mạnh và 9 tháng đã biết đi lon ton rùi. Chúc mẹ cháu luôn khỏe nhé
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ăn nghêu sò ốc hến có nhiều canxi tốt cho em bé bạn à, món sò huyết thì bạn cần nướng kỹ và không nên ăn thường xuyên, 1 tháng khoảng 3 lần là được.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3