Mang thai - Chuẩn bị sinh

mang bầu có ăn quả hồng chín đỏ đc ko ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 26.4K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

• 276 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Đang mùa hồng, nhà e trồng hồng chín cây đỏ ối quả ngọt mà lại ko hạt mà e ko dám ăn vì đang có bầu 13 tuần. các mẹ cho e hỏi là bầu bì có ăn hồng đc ko ạ? e thèm chết đc mà ko dám ăn, mẹ e nói hồng rất độc ko tốt cho bà bầu mà e thì thèm rỏ dãi hix.
    :Thinking::Thinking::Thinking: HẠNH PHÚC là thứ KHÔNG ĐỂ DÀNH đượcnhưng có thể NUÔI DƯỠNG được :Smiling::Smiling::Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,339 Bài viết

• 4,895 Được cảm ơn

MC mình đợt này cũng mua nhiều hồng, mình ko ăn vì sợ bị ngâm thuốc còn nhà bạn trồng thì ăn vài quả cũng không sao.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 122 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Mình thấy bảo quả hồng đỏ rất tốt, nhưng phải đợi thật chín mới được ăn, vì nếu ăn khi còn sượng sượng không tốt. Hồng đỏ là vị thuốc quý trong y học Trung Quốc đấy, nhưng ở VN mình thì toàn hồng bị ngâm chất bảo quản.
    Mình mang thai nhìn hồng thèm lắm, trc đã thích quả này rồi, nên cũng đã ăn vài quả cho bõ thèm, cơ mà ko dám ăn nhiều
    • 391 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Của nhà trồng mà sợ gì bạn? Còn mua ở ngoài thì thứ gì cũng có hóa chất, chẳng lẽ nhịn hết hả các mẹ?

• 178 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

mình vừa ăn hồi tối qua xong :Worried: trộm vía ko thấy bị sao :Battin ey: cũng có thể vì mình bầu đã 37 tuần rùi :Thinking: nhưng mình nhớ khi xưa lúc hai mấy tuần mình ăn cũng có làm sao đâu :RaisedEye mình nghĩ ăn ít thôi, tuần vài quả chắc ko sao hết bạn ơi :Smug: hồi nào giờ mình chỉ nghe cấm ăn nhãn, đào chứ chưa nghe cấm ăn hồng bao giờ cả hjhjh
    • 209 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

mọi năm mình ko thích ăn quả này đâu, nhưng năm nay bầu bí giở chứng cứ nhìn thấy là thèm. Mẹ mình cũng hay mua cho ăn, mình ko nghĩ là quả hồng này có độc hại j. Còn bảo ngâm thuốc thì bây giờ quả nào chả có thuốc??? Àh mà loại hồng ngâm nhỏ, cứng thì mẹ mình ko cho ăn thật
    • 966 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

ăn ngon và rất bổ mà, sợ thế thì giơ cái gì chẳng có thuốc, mua máy ozon về cho yên tâm các mẹ ạ
    • 380 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

me kunyeu80 oi. dd kia minhko vào duoc.dang cho cau tra loi cua ban thi gio ko vao duoc. tiện đây mình hỏi bạn nha.
    vợ 6.6.1982
    thụ thai tháng âm lịch nào trong năm và sang sinh rồng Đực được.
    sang năm nhuận 2 tháng 4 nhé bạn.
    chờ tin bạn đấy
    • 276 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ledaovt Xem bài viết
    me kunyeu80 oi. dd kia minhko vào duoc.dang cho cau tra loi cua ban thi gio ko vao duoc. tiện đây mình hỏi bạn nha.
    vợ 6.6.1982
    thụ thai tháng âm lịch nào trong năm và sang sinh rồng Đực được.
    sang năm nhuận 2 tháng 4 nhé bạn.
    chờ tin bạn đấy
    t10 và t12 AL năm nay nếu bn có thai thì sinh vào t7 và t9 AL năm sau thì 100% sinh con trai.
    :Thinking::Thinking::Thinking: HẠNH PHÚC là thứ KHÔNG ĐỂ DÀNH đượcnhưng có thể NUÔI DƯỠNG được :Smiling::Smiling::Smiling:
    • 380 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

nhung ma sang năm 2012 nhuận 2 tháng 4 nếu có bầu tháng có bầu tháng 10 và 12 thì sẽ sinh vào tháng 6 và tháng 8 chứ bạn.
    • 380 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

nhung ma sang năm 2012 nhuận 2 tháng 4 nếu có bầu tháng có bầu tháng 10 và 12 thì sẽ sinh vào tháng 6 và tháng 8 chứ bạn.
    xem lại cho mình với.
    ah, bạn tính thêm cho mình mấy tháng nữa. ko duoc tháng này còn có tháng khác nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ledaovt; 13/10/2011 vào lúc 12:46 PM.
    • 94 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

ăn hồng tốt lắm bạn ah, có nhiều vitamin, tốt cho thai phụ, bạn nên ăn hồng thật chín
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kunyeu80 Xem bài viết
    Đang mùa hồng, nhà e trồng hồng chín cây đỏ ối quả ngọt mà lại ko hạt mà e ko dám ăn vì đang có bầu 13 tuần. các mẹ cho e hỏi là bầu bì có ăn hồng đc ko ạ? e thèm chết đc mà ko dám ăn, mẹ e nói hồng rất độc ko tốt cho bà bầu mà e thì thèm rỏ dãi hix.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ruacon_ct; 22/10/2011 vào lúc 10:30 AM.

• 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

100 % cơ à