Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mang bầu 3 tháng đầu cần uống sữa bà bầu loại nào mà thấy ngon miệng lại bổ dưỡng?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.1K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ
    Tình hình là em mang bầu được 7W rùi siêu âm bác sĩ nói trong tử cung đã có nhau thai phát triển bình thường.
    Vậy em hỏi ở giai đoạn này nên uống loại sữa nào vừa dễ uống lại đủ dinh dưỡng cho con ạh
    Mong các mẹ giúp đỡ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,801 Bài viết

• 6,297 Được cảm ơn

Nhà em thì mua sữa Enfa mama A+ hương vani hộp 900gr giá 289k-300k mùi rất dễ uống,cũng có mùi socola nữa.Chúc hai Mẹ con C mạnh khỏe,bình an 9m10d nha!
    Hạnh Phúc Bình An Các Con Nhé!!! Ba,Mẹ yêu các con!
    Cho 2 bé song long nè: TI VÀ TIN 02/03/2012 Cho Anh 2 Bi nè: TRẦN QUỐC KHANG HY 17/04/2009

MINH AND TIÊN 14/04/2008

• 38 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Sữa có nhiều chất thì mình hay thấy mọi người nói là Similac Mom là tốt nhất, chất lại vào bé nhiều chứ ko làm mẹ bị béo. Bạn mình uống sữa này từ lúc có bầu tới giờ thì thấy bé cân nặng đúng chuẩn, bạn ấy thì tới giờ 34 tuần mới chỉ tăng có 6kg (cá nhân mình thì thấy tăng cân như thế là hơi ít).
    Mình thì lúc mới bầu cũng uống Similac Mom, nhưng lúc đó đang nghén nên thấy sữa hơi khó uống. Mình đổi qua Meiji Mama thì thấy sữa mùi dịu, nhạt và dễ uống hơn nhiều. Nhưng mình cũng chỉ uống trong thời gian nghén thôi, hết nghén ăn được là mình thôi sữa, vì ban ngày đi làm, tối về ăn cơm xong nghỉ một lúc mới uống sữa lại sợ đêm đi tiểu nhiều. Mình ăn được khỏe nên ko uống sữa nữa.

Bạn chưa biết nên chọn loại sữa nào thì nên mua hộp nhỏ uống thử, hợp thì mới mua tiếp. Hoặc chịu khó tham dự các lớp tiền sản thường hay có các hãng sữa đến cho uống thử. Hiện nay ở hội chợ bầu mình cũng thấy có hãng sữa cho uống thử.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huyen765; 16/09/2011 vào lúc 06:10 PM.

NB : 3kg
    18D : 3,8kg
    • 2,072 Bài viết

• 1,079 Được cảm ơn

mình 24w rồi đây mà chả thèm uống sữa bầu, vì khó uống lắm, với lại mình chỉ uống đc sữa lạnh chứ sữa ấm nóng uống là thấy ghê ghê có mùi. Mình toàn uống sưa tươi thanh trùng Mộc Châu, ngày nào cũng táng đủ 1 lít. BS bảo ko nhất thiết phải uống sữa bầu mà, uống sữa tươi ví dụ như Ba Vì, Moc Châu cũng đc
    • 44 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Quan trọng là ăn được nhiều, đa dạng các loại trái cây. Sữa không quan trọng lắm, không khéo uống nhiều sữa canxi hóa sớm. Mình thì không hết 1 hộp sữa bầu. MÌnh uống toàn sữa tươi, mà còn bị canxi hóa độ 3 rồi đây. 37 tuần, con 3.1kg, mẹ lên 11kg. Vừa đạt chuẩn. Nên mình nghĩ, ăn được cái gì cứ vô tư đi, đặc biệt ưu tiên trái cây tươi sạch. Sữa đặc biệt sữa bầu không quan trọng.
    • 3,056 Bài viết

• 1,554 Được cảm ơn

Mình cũng chỉ uống toàn sữa tươi, mình mua sữa TH True milk loại ít đường. Dễ uống và ngon, quan trọng là theo như quảng cáo thì đấy là Sữa sạch, hehe.
    • 351 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Mình cũng bị nghén, không ăn được mấy, lúc đầu cũng mua similac mom, nhưng mà mùi khó uống quá, mình uống 1 cốc mà ko chịu đc, lần sau ngửi mùi đã sợ rồi. Rồi mình chuyển uống TH true milk ko đường đc vài bịch thì chuyển sang uống Dielac Mama của vinamilk ấy, uống đc 1 hộp luôn, mình thấy loại này rất dễ uống, hợp với khẩu vị của các mẹ ở VN. Mẹ nào bị nghén cứ thử uống xem nhé.
    Một hôm thấy ta là lá cỏ, ngồi hát ca rất tự do

• 11 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ỉn_ngố Xem bài viết
    Mình cũng bị nghén, không ăn được mấy, lúc đầu cũng mua similac mom, nhưng mà mùi khó uống quá, mình uống 1 cốc mà ko chịu đc, lần sau ngửi mùi đã sợ rồi. Rồi mình chuyển uống TH true milk ko đường đc vài bịch thì chuyển sang uống Dielac Mama của vinamilk ấy, uống đc 1 hộp luôn, mình thấy loại này rất dễ uống, hợp với khẩu vị của các mẹ ở VN. Mẹ nào bị nghén cứ thử uống xem nhé.
    tớ lần đầu mang thai nên ít kinh nghiệm quá mong các mẹ ở đây chỉ giáo cho tớ. hiện tớ đang mang thai cuối tháng thứ 3 rồi đấy, đang uống sữa mejji mang bên Nhật về nhưng sao uống tớ thấy nóng quá định dổi loại khác nhưng k biết nên uống loại nào. các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho tớ nha. thanhk kìu các mẹ nhiều
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ỉn_ngố Xem bài viết
    Me này giống mình, mình ko ăn dc nhìu, nên uống sữa, từ lúc mang thai đến giờ dc 4 tháng mình toàn uống sữa dielacmama, nhưng mình ko thấy tăng cân, nên hôm wa mình thử đổi wa enfa A+, nhưng thấy uống ko ngon = dielac, mình quậy enfa nó bị vón cục, mà sao thành fần dinh dưởng của enfa ko = dielac nhỉ, mình cũng muốn thử similacmom xem sao, hết hộp enfa này mình ko uống nữa, chắc mình hợp hàng VN hơn,hihi
    • 399 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Nhà mình thì uống Anmum, vốn ghét uống sữa nhưng mình thấy uống Anmum cũng rất ngon, vị Vanni thì thơm, uống như sữa tươi, ko bị ngang, còn vị chocolate thì uống như Milo lun. Bạn cứ mua hộp nhỏ uống thử trước xem có hợp ko đã. Mùa hè nóng nực thì mua sữa tươi uống cũng đc, cảm giác uống sữa bột nóng hơn. Nhà mình cũng đang chuyển sang sữa tươi đây.
    • 434 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Tập 1 em uống được 3 hộp dumex thì hãi hùng! giờ tập 2, 15w vẫn chưa ăn uống được nhiều, mua hộp anmum mà hơn 1 tuần vẫn để ngắm, chưa dám uống vì sợ uống không ngon miệng... hic..
    cái Ốc nà cái Ốc iu..
    ..Này con yêu ơi, con biết không, mẹ yêu con, yêu con nhất đời..
    • 174 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Các mẹ có bị nghén ngẩm gì không vậy? mình đc 6 tuần rồi nhưng trộm vía chưa thấy nghén ngẩm gì cả. Thấy e cùng công ty khuyên nên uống sữa bà bầu trong suốt thời kỳ mang thai nhưng không hiểu sao mình sợ uống sữa quá, cứ đưa cốc sữa lên miệng là ghê cổ. có mẹ nào như mình không?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanh_Ly88 Xem bài viết
    mình 24w rồi đây mà chả thèm uống sữa bầu, vì khó uống lắm, với lại mình chỉ uống đc sữa lạnh chứ sữa ấm nóng uống là thấy ghê ghê có mùi. Mình toàn uống sưa tươi thanh trùng Mộc Châu, ngày nào cũng táng đủ 1 lít. BS bảo ko nhất thiết phải uống sữa bầu mà, uống sữa tươi ví dụ như Ba Vì, Moc Châu cũng đc
    Mình thấy các mẹ nói cần ăn uống tư nhiên, có thể không cần uống sữa bầu. Vậy mức độ ăn uống như thế nào thì vừa hợp lý?

xin cảm ơn các mẹ
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình tập 1 uống sữa bầu khủng, tăng 15kg, con có 2,7kg, chủ yếu uống similac mum và XO. lần này đang tập 2, uống sữa bầu mỗi 3 tháng đầu, còn lại đến giờ toàn TH Truemilk, uống nhiều nước dừa, uống thuốc bổ, giờ mình 35 tuần, tăng 18kg rùi, :P, tuần trước siêu âm con được 2,4 kg, so với đứa đầu, đứa này tăng cân còn tốt hơn. Không quan trọng phải uống sữa bầu đâu, bạn cứ thử các loại, mua hộp nhỏ thôi, hợp loại nào thì uống, không thì uống sữa tươi và vitamin tổng hợp, mình thấy e bé vẫn phát triển tốt mà.
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sevenvn Xem bài viết
    Mình thấy các mẹ nói cần ăn uống tư nhiên, có thể không cần uống sữa bầu. Vậy mức độ ăn uống như thế nào thì vừa hợp lý?

xin cảm ơn các mẹ
    bạn cứ thèm gì ăn nấy, không cần nhồi nhét ăn uống quá đâu, chịu khó uống nước cam vừa mát vừa tăng sức đề kháng, nước dừa thì qua 3 tháng mới nên uống.
    • 140 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình uống Anmum vị socola. Ban đầu thì có uống thử các loại khác nhưng ko chịu nổi vị vani, thấy gây gây. Thấy mọi ng bảo Anmum ko nhiều dinh dưỡng = sữa khác (chả rõ lắm) nhưng uống còn nuốt đc, chứ loại khác mình ko cứ uống là phun hoặc nhắm mắt uống, cảm thấy phí tiền mà khó hấp thụ. Giờ cứ khoảng 6 ngày mình uống 1 hộp nhỏ 400g
    • 503 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Mình uống sữa Enfa Mama vị vani và vị socola thì thấy thơm. Uống Dielac của VNM thì thấy cũng ok, nhưng không thơm bằng. Tuy nhiên, bạn uống sữa tưoi cũng được mà.
    • 371 Bài viết

• 596 Được cảm ơn

Hic, có mẹ nào uống được Enfa Mama A+ vị socola không? Mình hôm chủ nhật vừa rồi mới mua một hộp nhỏ về uống thử mà uống ko hợp, đang định đổi sang sữa khác. Hộp sữa của mình mới uống 2 cốc, mỗi cốc mình đổ 3 muống sữa. Mình để nơi thoáng mát, kín gió. Giờ ko uống nữa, đang định cho/tặng/biếu mẹ nào có nhu cầu. Mẹ nào ưng thì pm cho mình số đt vào hòm thư, mình gửi cho. Mình ở Hà Nội. Nhanh nhé, ko sữa mở hộp để lâu ko tốt ạ.
    ÔM TA RÊ, TÚT TA RÊ, TU RÊ SOA HA
    Này con yêu ơi, con biết không, mẹ yêu con, yêu con rất nhiều. Cảm ơn vì con đến bên mẹ
    • 374 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi game81mongcon Xem bài viết
    Các mẹ có bị nghén ngẩm gì không vậy? mình đc 6 tuần rồi nhưng trộm vía chưa thấy nghén ngẩm gì cả. Thấy e cùng công ty khuyên nên uống sữa bà bầu trong suốt thời kỳ mang thai nhưng không hiểu sao mình sợ uống sữa quá, cứ đưa cốc sữa lên miệng là ghê cổ. có mẹ nào như mình không?
    6w thì chưa có dấu hiệu nghén rõ ràng hoặc mẹ may mắn không bị nghén ^^ Vì không phải bà bầu nào cũng nghén cả ^^.
    Mình cũng 6w 4d nhưng không nghén nặng, chỉ lâu lâu thấy ngán ở cổ và nhợn 1,2 cái gì đó.

Mình cũng sợ sữa bà bầu lắm! Tập 1 cũng uống được mấy lon Abbot nhưng nói thật mỗi lần đưa lên miệng thì cứ muốn nôn ra, nhưng hi sinh vì con nên nhắm mắt bịt mũi nín hơi tu đại 1 hơi, không dám uống 2 hơi đâu T.T

Vừa rồi mình đi khám lần đầu, bs ghi trong sổ là "kiêng ăn ngọt, béo, sữa", chứng tỏ bs cũng không khuyến khích uống sữa bà bầu đâu. Mình nghĩ mẹ nào nghén nặng, không ăn uống được thì mới bổ sung bằng sữa bà bầu thôi, còn nếu ăn uống được thì ăn vẫn tốt hơn, uống thêm sữa tươi vừa đỡ ngán vừa bổ sung thêm canxi.

Chúc các mẹ 9 tháng 10 ngày dưỡng thai tốt và mẹ tròn con vuông ^^
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthuykl Xem bài viết
    Mình cũng chỉ uống toàn sữa tươi, mình mua sữa TH True milk loại ít đường. Dễ uống và ngon, quan trọng là theo như quảng cáo thì đấy là Sữa sạch, hehe.

Sữa này giá hơi đắt bạn nhỉ? Không biết sữa Vinamilk chất dinh dưỡng có được đảm bảo như sữa này không?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2