• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mặn mặn và Ngọt ngọt ...là bé trai hay bé gái

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 32.5K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 65 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các Mom ơi? cho em hỏi chút xíu nhé ! theo kinh nghiệm từ các mẹ em thấy các mẹ thèm ăn ngọt thì sinh con gái, mặn và chua thì con trai... em mang bầu tháng thứ 2 cái gì em cũng ăn đc, nhưng ăn ít thôi ko ăn đc nhiều, em ko bị nôn chỉ thấy bụng cồn cào lúc sáng sớm thôi... em thích ăn mặn ( đặc biệt thích ăn chao), thích uống nước có vị chua chua mặn mặn ngọt ngọt. ví dụ như nước xí muội, ăn ômai.... như vậy em sẽ có bé trai hay bé gái trong bụng hả các mẹ
    Bố Mẹ yêu con nhất trên đời con yêu ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Động cơ Blue Core qua trải nghiệm của người sử dụng

Đã 3 tháng trôi qua kể từ ngày mẫu xe Yamaha Grande ra mắt tại thị trường Việt Nam. Những người sử...

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Đố các mẹ là bé trai hay bé gái?

Ko phải đố mà là em muốn hỏi các mẹ một tý. Chả là hôm trước em đi siêu âm 4 chiều, thai đc 13 tuần ạ. Vào bác sỹ đọc kết quả mọi thứ thấy good, phát triển tương đương 14 tuần. Em hỏi nhiều thứ, nhưng có một câu hỏi khá quan trọng mà em ko hỏi, đó là giới tính baby. Các mẹ có cách nào để biết...

• Các mẹ đã sinh bé trai hay bé gái! Mời các mẹ mới sinh tập 1 vào đây

Tình cờ mình đọc được bài này, Xin phép bạn NgheO mình post lại. Mình muốn các mẹ đã sinh bé kiểm nghiệm giùm mình. Đây là cách tính sinh con trai hay gái: Cách ứng dụng rất đơn giản, căn cứ vào tuổi chẵn hay tuổi lẻ của cả 2 vợ chồng và chọn tháng lẻ hay tháng chẵn để ăn ở trong bậc vợ chồng...

• 232 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

hí hí, phức tạp nhỉ, nhưng em nghĩ chị đợi kết quả siêu âm thì chính xác chị ạh, mấy biểu hiện đó ko đúng đâu
    • 453 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Mẹ nó giống em. Nhưng em thiên về mặn mặn và chua chua hơn. Chẳng hạn như ăn xoài/ táo chấm muối. Nhưng em không thích ăn ngọt lắm.

Em thích ăn những thứ như ốc và thịt bò khô (mặn, ngọt, chua, cay có đủ cả). Nhưng những thứ này lại không tốt cho em bé (mẹ em bảo thế). Nên những lúc thèm em ăn tạm ô mai cho đỡ ứa nước bọt. hihi. Em mới được hơn 8 tuần, chưa biết con gái hay con trai
    • 454 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

e thích ăn mặn và ngọt. ăn được chua nhưng không hứng thú. Mọi người cam đoan là trai. 10 tuần bắt mạch: con trai, 11 tuần nhà đi xem bói: con trai, 12 tuần em xem bà đó luôn cũng bảo con trai. 13 tuần 5 ngày SA đoán con gái. he he
    • 65 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hì hì em cũng hay chảy nước miếng lắm mẹ nó ạ... ngồi bình thường mà miệng nhạt ngắt àh. cũng hồi hộp ko biết bé nào đang trong bụng mẹ đây :*
    Trích dẫn Nguyên văn bởi idora Xem bài viết
    Mẹ nó giống em. Nhưng em thiên về mặn mặn và chua chua hơn. Chẳng hạn như ăn xoài/ táo chấm muối. Nhưng em không thích ăn ngọt lắm.

Em thích ăn những thứ như ốc và thịt bò khô (mặn, ngọt, chua, cay có đủ cả). Nhưng những thứ này lại không tốt cho em bé (mẹ em bảo thế). Nên những lúc thèm em ăn tạm ô mai cho đỡ ứa nước bọt. hihi. Em mới được hơn 8 tuần, chưa biết con gái hay con trai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hí hí. quan niệm này hình như từ xưa thì fải. chị gái mình cũng vậy, ăn mặn chát luôn, nên fải nấu ăn riêng, ng già nào nge thế cũng bảo: tao chắc mày sinh con trai... hì hì... cuối cùng SA con gái, và sinh con gái luôn ^^
    • 1,110 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

ôi, sẽ mình ra bé con thôi mẹ nó ạ, chả đoán trai hay gái được đâu.
    • 65 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hì hì hì tại em thấy các mẹ hay nói thèm ăn cái này thì con này... thèm ăn cái kia thì con kia... em chẳng giống các mẹ gì cả nên thắc mắc thôi lại đợi s.a vậy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bilisy Xem bài viết
    ôi, sẽ mình ra bé con thôi mẹ nó ạ, chả đoán trai hay gái được đâu.
    • 1,110 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

Thực ra mình cũng tò mò như bạn vậy, nhưng rồi thấy những gì thuộc về biểu hiện bên ngoài không nói lên được giới tính nên thôi đành kệ, đếm từng ngày cho đến mốc 12w thôi.
    Có lẽ đây là tập 2 của mình nên mọi cái nó cũng bớt lo lắng so với tập 1. Tập 1 thì mình chú ý từng chi tiết, có mọc lông không, đường nâu giữa bụng thẳng hay cong, ăn ngọt hay chua, nghén nhiều hay ít, rồi còn bắt mạch lung tung cả lên. Lần này chả làm gì cả
    • 65 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hì thế tập 1 của chị bé gì và tập 2 bé gì ạ
    Thực ra mình cũng tò mò như bạn vậy, nhưng rồi thấy những gì thuộc về biểu hiện bên ngoài không nói lên được giới tính nên thôi đành kệ, đếm từng ngày cho đến mốc 12w thôi.
    Có lẽ đây là tập 2 của mình nên mọi cái nó cũng bớt lo lắng so với tập 1. Tập 1 thì mình chú ý từng chi tiết, có mọc lông không, đường nâu giữa bụng thẳng hay cong, ăn ngọt hay chua, nghén nhiều hay ít, rồi còn bắt mạch lung tung cả lên. Lần này chả làm gì cả
    • 137 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

hihi, thế mẹ nó thích con trai hay con gái nào? ^_^ lúc nghén, mình chẳng thèm ăn đồ mặn, ngọt hay chua chát gì cả và bây giờ 4 tháng rùi cũng chưa biết là con trai hay con gái nữa ( mình khám ở bệnh viện này họ không nói cho mình biết) con nào cũng mê tít hết mẹ nó ạ.hihi miễn sao được mẹ tròn con vuông, con khỏe mạnh, ngoan ngoãn là nhất quả đất rùi.hí hí hí
    • 137 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

mẹ nó hay đó. hihi vì lúc nghén tuy cơ địa của mỗi người với lại yếu tố này nọ nữa mà thèm ăn thứ gì đó hay sao ý, như mình này, chửng thèm mấy thứ vị đó mà chỉ thíc măm ngô luộc.hihhi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuymaisp Xem bài viết
    e thích ăn mặn và ngọt. ăn được chua nhưng không hứng thú. Mọi người cam đoan là trai. 10 tuần bắt mạch: con trai, 11 tuần nhà đi xem bói: con trai, 12 tuần em xem bà đó luôn cũng bảo con trai. 13 tuần 5 ngày SA đoán con gái. he he
    • 65 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hì vc em con nào cũng yêu nhưng mà cái tính tò mò ý, hồi hộp nữa ý ... mẹ bé thích ăn ngô luộc là do trước kia ít đc ăn ngô luộc hả
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LoanQN Xem bài viết
    mẹ nó hay đó. hihi vì lúc nghén tuy cơ địa của mỗi người với lại yếu tố này nọ nữa mà thèm ăn thứ gì đó hay sao ý, như mình này, chửng thèm mấy thứ vị đó mà chỉ thíc măm ngô luộc.hihhi
    • 1,110 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangmai. Xem bài viết
    hì thế tập 1 của chị bé gì và tập 2 bé gì ạ
    Tập 1 như sau:
    - Gần như không nghén, cái gì cũng ăn, chua ngọt mặn ăn hết, nhưng chả ăn được nhiều.
    - Đường giữa bụng thẳng tắp
    - Lông rụng mới thích chứ (kể cả dưới cánh tay) sướng ơi là sướng ý
    - Da đẹp cực, cái này cũng sướng
    - Bắt mạch thì 1 người phán trai, 1 người phán gái,

Cuối cùng là trai

Tập 2:
    - Nghén nhiều hơn, ăn uống như tập 1, cái gì cũng ăn nhưng chả ăn nhiều nổi
    - Thấy xuống sắc rõ rồi, da cũng xấu và hơi có mụn
    - Đường bụng vẫn thẳng tắp đè lên đường trước luôn

Vẫn chưa biết con gì
    • 65 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hì hì mẹ bilisy nói vui quá :d em cũng chả nghén gì, ko nôn gì chị ạ ... em nghĩ tập 2 của chị là con gái đấy ^_^ ngta nói con có con gái ghén hơn có con trai đấy chị ạ
    Tập 1 như sau:
    - Gần như không nghén, cái gì cũng ăn, chua ngọt mặn ăn hết, nhưng chả ăn được nhiều.
    - Đường giữa bụng thẳng tắp
    - Lông rụng mới thích chứ (kể cả dưới cánh tay) sướng ơi là sướng ý
    - Da đẹp cực, cái này cũng sướng
    - Bắt mạch thì 1 người phán trai, 1 người phán gái,

Cuối cùng là trai

Tập 2:
    - Nghén nhiều hơn, ăn uống như tập 1, cái gì cũng ăn nhưng chả ăn nhiều nổi
    - Thấy xuống sắc rõ rồi, da cũng xấu và hơi có mụn
    - Đường bụng vẫn thẳng tắp đè lên đường trước luôn

Vẫn chưa biết con gì
    • 44 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em ban đầu cũng tò mò nên hay nghe mọi người nói biểu hiện thế này thế kia là trai hay là gái nhưng mà chả đúng đâu chị ạ, cứ đợi 12w đi sa là bít mà...
    • 1,110 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangmai. Xem bài viết
    hì hì mẹ bilisy nói vui quá :d em cũng chả nghén gì, ko nôn gì chị ạ ... em nghĩ tập 2 của chị là con gái đấy ^_^ ngta nói con có con gái ghén hơn có con trai đấy chị ạ
    Ôi, em chồng mình thì bảo mẹ phải nghén thì sinh con mới thông minh theo chứng minh khoa học gì gì đó. Mình cũng đọc bài đó những cảm thấy không đáng tin lắm vì nghiên cứu trên một quy mô nhỏ mà thôi. May cho cô ý là hồi đó mình mới về làm dâu nên không dám nói lại. Bây giờ thì thôi nhé, xin lỗi cô, thông minh hay không chả liên quan đến cô

Tập 2 có vẻ thê thảm quá (mình đang nói về mặt nhan sắc), hay tại mình già, haha, nhưng mình ghét có bầu mà xấu lắm, chỉ thích xinh đẹp thôi

SA rồi mình sẽ báo lại kết quả xem sao.
    • 30 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

vụ nghén chua ngọt ko đúng đâu các mẹ ạ, tập 1 của mình thèm chua mà vẫn giai đây,
    h đang tập 2 cũng chả thcíh ăn ngọt chỉ thích chua chua thôi, nhưng cũng ko hồi hộp lắm, con cái là lộc trời cho mà.
    • 3 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

ui trời,cái vụ này không đoán được đâu các mẹ à.kinh nghiệm các cụ sai toét.tớ mỗi lần bầu bí lại thèm một vị khác nhau,vậy mà kết quả giới tính như nhau hết(cùng là công chúa)
    • 67 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Nhà e hồi bầu bé gái đầu ăn nhạt lắm, ngọt chua ăn đc hết nhưg cực kì thích socola )
    Giờ đứa thứ hai mới 5 tuầh chưa biết trai hay gái thì e thích ăn mặn và cay. Cả hai đứa đều ít nghén ko quan trọng sáng chiều, thích thì ậm ọe tí gọi là(bé đầu tổng cộng cả thảy nôn khoảng 3 lần) . E cảm thấy ko có sự khác biệt lắm khi mang thai hai đứa. Có bao h ko đổi đầu con ko???
    Mà hình như khi mang thai em bé máy nhiều và bụng lệch nhiều về bên phải thì là con gái. Và cả rốn nếu lồi ra thì là con trai. Tập trước mang thai cùng lúc với đúa bạn, con nó con trai bụng nhỏ gọn hơn e mà rốn lại lồi ra từ khi 3thang. E thì đến khi sinh rốn vẫn đẹp. Cảm giác người mẹ mang thai đúng ko nhỉ? Cả hai lần đều tư tưởng bé gái. Thích có nếp tẻ cơ =((
    Mẹ con mình có duyên nhưng ko lên phận... Có thứ tình yêu gọi là " khắc ghi ". Con mãi mãi đã từng là con của mẹ...Yêu...
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5