Mang thai - Chuẩn bị sinh

Mạch đập ở cổ khi mang thai - Vấn đề nhiều thắc mắc

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 43.8K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 51 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hôm nay em lập topic này để các mẹ cùng góp ý vấn đề này nè. Em cũng k rõ, và em cũng đc nhìu ng k rõ như em hỏi em.
    Việc có thai thì có thể hoàn toàn dựa vào việc mạch ở giữa cổ đập mạch k? hay đó cũng là 1 bệnh lý, hay 1 hiện tượng bình thường nào đó của cơ thể?
    Các mẹ có thể chỉ dẫn cụ thể cách nhận biết ? vd vị trí, đập mạnh yếu, ... ? sau khi í í í mấy tuần thì có hiện tượng mạch đập này? nhìn ngoài da có thấy giưt giựt k hả các mẹ?
    Em thì có em bé rồi như trc khi có em bé em chưa có sờ nên cũng k bik nó có đập k nữa. giờ thì có đập :Battin ey:
    2 vạch rồi. 5 tháng 29 ngày mẹ mong con.
    Sự xuất hiện của con là tất cả niềm vui và hạnh phúc của mẹ ập đến. Nhưng nó như một cơn sóng xô vào bờ rồi lặng lẽ cuốn trôi đi theo thủy triều. Giờ chỉ còn lại mẹ và con thôi, đứa con bé bỗng tội nghiệp của mẹ! Con là sự mong mỏi từng giây phút của mẹ nhưng tại sao con lại bạc phước như thế khi giờ đây, vòng tay yêu thương mà mẹ đã từng nghĩ đã k còn đầy đủ nữa, chỉ còn có bàn tay của mẹ thôi.
    Niềm an ủi duy nhất của mẹ giờ chỉ là con - cái bụng yêu của mẹ :LoveStruc:
    Mẹ Gold ơi thuyền của mẹ mau cập bến nha! :Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Uống thuốc bướu cổ khi mang thai

Chào các chị. Có chị nào có thông tin về trường hợp của em thì tư vấn giúp em với. Em mới có bầu được 6 tuần nhưng em đang lo lắng quá. Em bị bướu cổ cũng mấy năm rồi, chỉ là bướu cổ đơn thuần. Cách đây 3 tháng em có đi xét nghiệm và khám ở Viện nội tiết, lúc bác sỹ kê đơn có hỏi bác sỹ là có được...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Thực đơn cho mẹ bầu và bé khỏe mạnh mà mẹ không lên cân nhiều

Mình bầu tập 2. Tập 1 thì cứ nghĩ con đầu nên chả màng đến vóc dáng. Vậy nên k có chọn lọc những...

• Gặp nhiều biến cố khi mang thai

Xin chào các mẹ! Hôm nay em mới tham gia diễn đàn, em thấy diễn đàn này thật là phong phú. Rất mong được các mẹ giúp đỡ. Vấn đề của em ở chỗ: em có thai được 24 tuần (theo siêu âm thôi chứ em tính theo ngày rụng trứng thì chỉ được 22 tuần thôi) nhưng trong suốt thời gian đó có rất nhiều điều...

• phát triển trí não điều các bà mẹ quan tâm

bé lớn dần lên cùng với sự khám phá, và nhận biết xung quanh càng nhanh nhạy và cao hơn. vậy để...

• 51 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

các mẹ ơi, các mẹ đâu cả rồi!
    Sự xuất hiện của con là tất cả niềm vui và hạnh phúc của mẹ ập đến. Nhưng nó như một cơn sóng xô vào bờ rồi lặng lẽ cuốn trôi đi theo thủy triều. Giờ chỉ còn lại mẹ và con thôi, đứa con bé bỗng tội nghiệp của mẹ! Con là sự mong mỏi từng giây phút của mẹ nhưng tại sao con lại bạc phước như thế khi giờ đây, vòng tay yêu thương mà mẹ đã từng nghĩ đã k còn đầy đủ nữa, chỉ còn có bàn tay của mẹ thôi.
    • 541 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bame_titi Xem bài viết
    Các mẹ ơi, hôm nay em lập topic này để các mẹ cùng góp ý vấn đề này nè. Em cũng k rõ, và em cũng đc nhìu ng k rõ như em hỏi em.
    Việc có thai thì có thể hoàn toàn dựa vào việc mạch ở giữa cổ đập mạch k? hay đó cũng là 1 bệnh lý, hay 1 hiện tượng bình thường nào đó của cơ thể?
    Các mẹ có thể chỉ dẫn cụ thể cách nhận biết ? vd vị trí, đập mạnh yếu, ... ? sau khi í í í mấy tuần thì có hiện tượng mạch đập này? nhìn ngoài da có thấy giưt giựt k hả các mẹ?
    Em thì có em bé rồi như trc khi có em bé em chưa có sờ nên cũng k bik nó có đập k nữa. giờ thì có đập :Battin ey:
    cái này mình cũng ko rõ alwms mẹ nó ạ,hum trước nghe mebechu nói nguoi bt thì chỗ đó vẫn đập nhưng rất yếu và chậm.nếu có thai thì cả khi nín thở cũng nhìn thấy nó giật.nhưng tháng vưa rồi mạch của mình đập rất nhanh và mạnh,nín thở cũng thấy nhưng thử hoài vẫn 1v nè,và con bé QKD cũng ghé thăm rồi.từ nay mình quyết định ko chú ý đến dấu hiệu nữa,càng hi vọng thì sẽ càng thêm buồn,tháng này khi thấy QKD mình đã ôm xã khóc bù lu bù loa,mấy tháng trước cũng thế nhưng đâu có khóc đâu.chán lắm mẹ nó ạ,cảm giác mong con cũng thật là nặng nề.mẹ nó may mắn tìm thấy con thì hãy dẹp hết mọi chuyện qua 1 bên ,tập trung chăm sóc con để cả 2 mẹ con đều khỏe suốt 9m10d nhé
    • 445 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

các mẹ ơi, các mẹ đâu cả rồi!
    em xin lỗi vì đã nhiều chuyện nhưng em đọc chữ ký của chị sao mà buồn quá vậy???
    • 51 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

rongcon68 ạ! vì chuyện gia đình mình thôi. bay giờ chỉ chú ý đến sức khỏe là chính. vì có mấy ng bạn cũng mong có em bé hỏi mình về chuyện này nè, nên mình hỏi lại các mẹ
    • 1,434 Bài viết

• 1,344 Được cảm ơn

rongcon68 ạ! vì chuyện gia đình mình thôi. bay giờ chỉ chú ý đến sức khỏe là chính. vì có mấy ng bạn cũng mong có em bé hỏi mình về chuyện này nè, nên mình hỏi lại các mẹ
    Theo hiểu biết của mình mẹ nó ạ, thì khi mang bầu một số mẹ có thể vì mệt mỏi hay hạ đường huyết thế nào đó thì hơi thở gấp hơn bình thường, như thế thì hõm cổ phập phồng hơn bình thường một chút. Nhưng mình nghĩ dấu hiệu này chỉ rõ khi được một vài tháng rồi, lúc đó thì dùng que thử và nhiều biện pháp khác có khi biết được từ lâu rồi. Còn để nhìn rõ mạch đập thì phải khi có tim thai và tim thai khỏe mới nhìn thấy được. Lúc đó có khi mẹ nó chỉ ngửa cổ tay cũng thấy mạch giật ầm ầm. Dấu hiệu sớm nhất để biết có thai theo mình biết là đo nhiệt độ. Nhưng chỉ áp dụng được với mẹ nào sử dụng phương pháp đo nhiệt độ thường xuyên, nắm rõ được các pha nhiệt độ của mình. Thông thường nhiệt độ tăng giảm theo 2 pha trong 1 Ck. Pha 1 từ ngày QKD cho đến ngày RT nhiệt độ tăng. Pha từ sau RT cho đến ngày QKD sẽ giảm, đúng ngày QKD nhiệt độ giảm rõ nhất. Nhưng nếu có bầu thì nhiệt độ không giảm mà tiếp tục tăng lên pha 3(tất nhiên là trừ trường hợp bị ốm sốt). Đó là chút ít mình hóng được, chia sẻ với các mẹ.

- 03.4: Đậu Rồng nặng 3.4kg +-200g. Mẹ rất tự hào về con.
    - 13.3: Đậu Rồng 35w, nặng 2.8kg +-200g
    - 14.2: con yêu 31w, nặng 1.9kg+-200g. Mẹ yêu con lắm, mong con khỏe mạnh
    - 9.12: con yêu nặng 500gr. mút ngón tay chùn chụt, yêu xế!
    - 10.11: Con yêu mạnh khỏe và rất "giống ba"
    - 7.10: Con yêu nặng 70gr, nhịp tim: 161, CRL: 70mm
    - 29.8: Thai 7w, tim thai: 148 CK/phút, CRL: 10mm
    - 15.8: Siêu âm đã thấy túi ối 12mm, thai được 5 tuần
    - Ngày 11.7: CKC - Ngày 8.8: thử que lên 2v
    - Lên xe hoa: 13.3.2011
    • 550 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

mình cũng nhảy vào chia sẽ đây,mình thì hay bị nhức đầu đến đông y định hốt thuốc uống,nhưng thầy đông y bão mạch này giống có thai wa' ko dám hốt thuốc mình uống,về thứ que thì 1v huhuhu bùn kinh khủng,xong tức wa chạy ra đông y gần nhà cũng bão như ông trc,về thử que 1v nữa,nãn wa' các mẹ ơi,hi vọng có kỳ tích xuất hiện,em định 2 tuần nữa đi siêu âm thử xem nè,rồng iu đến với mẹ nhak con
    • 993 Bài viết

• 871 Được cảm ơn

Mạch cổ của người có bầu đập mạnh hơn người bình thường hồi em mới có bầu em cũng thấy mạch ở cổ đập mạnh mà nhìn thấy rõ người nhìn thấy là mợ út em nên nhìn thấy biết em có bầu liền.hihi
    Chidlife - thực phấm bổ sung dinh dưỡng cho bé yêu , cao lá chè vằng 7k/gói : Yến : 0123.505.1399
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248.../#post27773364
    • 550 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

ủa mà mình fan biệt sao vậy mẹ giabao_2011
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

má mình mới thấy mạch ở cổ mình, phán 1 câu chắc như bắp là mình có thai rồi. (hix, mình đã biết trước 2 tuần nay rồi nhưng chưa dám cho má biết), bg bị phat hiện rồi.
    • 314 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mình có thai ai nhìn cỗ minh cũng biết có thai hết đó.hic.dấu cũng ko dc đâu
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, e đã quá kinh 10 ngày, nhưng hôm quá kinh 5 ngày, thử vẫn 1 vạch, mấy ngày hôm nay đọc topic này, sờ lên cổ thấy mạch đập nhanh và mạnh. liệu có kì tích xảy ra ko? ngực mình thì vẫn căng đau như chuẩn bị có kinh, nhưng ngày kinh của mình từ lúc lấy chồng ko đều lắm, lần trước chậm những 18 ngày. Mong quá, vì tháng sau chồng mình đi công tác tận 1 năm. mọi người cho e lời khuyên vs...
    • 172 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

bạn thử que hoặc thử máu đi. nhìn dấu hiệu thì khó biết chính xác lắm
    • 252 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

cái này với em thì đúng. Chị em xem cho em lúc em thử vẫn chỉ 1v. chị em xem cho mấy bả ở cơ quan đều đúng hết mà. bả nào cũng xem lúc thử chỉ 1v hết, có bả tận 10 ngày sau thử lại mới thấy 2v cơ
    • 252 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuong_thuong87 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, e đã quá kinh 10 ngày, nhưng hôm quá kinh 5 ngày, thử vẫn 1 vạch, mấy ngày hôm nay đọc topic này, sờ lên cổ thấy mạch đập nhanh và mạnh. liệu có kì tích xảy ra ko? ngực mình thì vẫn căng đau như chuẩn bị có kinh, nhưng ngày kinh của mình từ lúc lấy chồng ko đều lắm, lần trước chậm những 18 ngày. Mong quá, vì tháng sau chồng mình đi công tác tận 1 năm. mọi người cho e lời khuyên vs...
    giống em nè. thế đầu ngực có thâm lại không chị? Em thâm sớm lắm nên khi thử 1v nhưng cả nhà em đều bảo em có bầu hết, và đúng thế lun
    • 435 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

em thì thấy khó thở. cái mạch ở cổ nó cứ giật giật khó chịu lắm. có khi còn chẳng ngủ đc. em có đc 11w rồi. mà em ốm nghén quá đi. vừa thương con mà vừa thương xã. chăng ăn uống đc gì. em khó thở lắm. chẳng biết có sao không nữa. mà cái mạch đấy nó ở giữa 2 sương quai xanh thẳng thực quản lên hả các mẹ. cái chỗ hõm hõm ý. e cứ thấy bứt rứt ở chỗ đÂy. hay tại em nôn nhiều quá. có mẹ nào như em.
    • 307 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Sóc không những thấy mạch đập giựt ở cổ mà còn ở bụng nữa đó. Bụng nó cứ nhấp nhô lên xuống. Nhín thở nó vẫn cứ nhấp nhô cứ như là tim đang nằm ở đó đập thình thịch vậy đó. Sóc phát hiện triệu chứng này khi Sóc được 7 tuần, giờ 11 tuần rùi nó vẫn như vậy. Mới đầu Sóc lo lắng lắm, không biết có bị gì không, nhưng ở nhà lại bảo là bình thường. Sóc định 12w sẽ đi khám và hỏi bác sĩ luôn.
    • 901 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

mình thấy mạch có khi đập toàn thân luôn, có lúc đầu ngón tay cũng có mạch đập

• 111 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kietanhle1982 Xem bài viết
    má mình mới thấy mạch ở cổ mình, phán 1 câu chắc như bắp là mình có thai rồi. (hix, mình đã biết trước 2 tuần nay rồi nhưng chưa dám cho má biết), bg bị phat hiện rồi.
    Em cũng thấy các cụ ngày xưa nói thế có điều khó lý giải quá
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bị rồi các mẹ ạ!!! chu kỳ của mình lên đến 50 ngày. Kinh thật. Mình dùng thuốc tránh thai 1 lần hồi mới cưới vì chưa muốn có e bé, h 5 tháng rồi, mong mà không được. Mình dại dột quá. Bác sĩ bảo mình bị đa nang bên trái, có ai như mình ko?? cho mình lời khuyên với...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2