• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.5K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 158 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình nghe nói là nếu phụ nữ có thai mà mặc áo lót có gọng thì làm tắc tuyến sữa, sau này không có sữa cho con bú. Không biết có phải vậy không? Mẹ nào co kinh nghiệm thì chỉ cho mình với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mặc áo lót thế nào khi có bầu và sau sinh

Các mẹ trong khi mang bầu thì mặc áo lót thế nào ạ, có gọng hay ko có gọng. Em ngực vốn đã to, khi mang bầu lại chửa ngực nên càng to hơn. Từ khi có bầu mỗi tháng e lại phải thay áo lót 1 lần vì ngực to liên tục theo từng tháng. Em chỉ dám mua hàng chợ vì nghĩ thay liên tục chứ ko dám dùng triump,...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• Thể lệ cuộc thi ảnh Vẻ đẹp tỏa sáng

Hãy tham gia cùng chúng tôi để bạn có thể tỏa sáng. Khi tham gia vào cuộc thi đồng nghĩa người chơi...

• can tiem phong nhung thuoc gi khi co bau?

Các mẹ thân mến, Em đang có bầu được 3 tháng rưỡi, em nghe nói là bà bầu cũng cần phải tiêm phòng. Các mẹ có kinh nghiệm xin vui lòng chỉ cho em biết là cần tiêm những loại thuốc nào? và phải tiêm vào giai đoạn nào của thai kỳ được không ạ? em cám ơn các mẹ nhiều nhiều.:LoveStruc:

• Các mẹ bầu, ăn vừa phải thôi!

Dưới đây là vài lời khuyên mà mình đã từng được bác sĩ cũng như các chuyên gia sản phụ tư vấn khi...

• 1,516 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Từ hồi có bầu ngực mình to ra thấy rõ (mọi người bảo là "chửa ngực", vì bụng lại chưa to) nên ko thể mặc áo có gọng hay mút, độn gì hết. Chỉ cần mặc áo lót chật 1 chút đã thấy khó chịu lắm rồi. VÌ thế mình đi mua mấy cái áo lót dành cho bà bầu ở BB mặc (giá 30k), còn ở HA chỉ có 20k thôi!

Nói thật là áo xấu khủng khiếp, hihih. Ông xã trêu quá chừng! Nhưng cái áo này có thể mặc được đến lúc sinh, vì nó có chỗ mở ra cho em bé tuti mà.

Mình có nghe giới thiệu là Triumph cũng có áo lót dành cho bà bầu, đang định hôm nào ghé qua mấy shop lớn lớn để xem và mua đây (vì hình như shop triumph nhỏ cũng không có bán đâu).

Nhân tiện, mình thấy mấy cái quần lót dành cho bà bầu mới gọi là khủng khiếp đấy! To và xấu thế ko biết. No thôi kệ, ai biết đâu mà!
    • M2C
    • 9 năm
    • 947 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Áo lót có gọng không làm tắc tuyến sữa được đâu vì tuyến sữa nó chạy từ trên xuống chứ không chạy từ dưới lên :4: . Tuy nhiên áo gọng sẽ làm mình khó chịu thôi, với lại trong lúc có bầu cỡ ngực mình thay đổi nhiều lắm, mình có bầu phải thay đến 3 lần cỡ áo rồi đấy. Mình thấy mua ở Minoshe có nhiều kiểu áo bà bầu mặc được (mình toàn mua ở đó), bạn thử xem!
    True love is like ghosts; we all talk about it, but few of us have ever seen one
    • 158 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn mua áo lót ở đâu thế? Cho mình địa chỉ với. Mình cũng bắt đầu thấy khó chịu với các áo lót cũ rồi
    • 1,345 Bài viết

• 10,160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitconcoi
    Bạn mua áo lót ở đâu thế? Cho mình địa chỉ với. Mình cũng bắt đầu thấy khó chịu với các áo lót cũ rồi

He he, ở Hà Diện-15 Lãn Ông thấy bán có 17k thôi hay sao ấy. Hồi đầu TG không biết, toàn mua ở Emma- Khâm Thiên, bị mua đắt tới 45k/chiếc đấy.
    • 158 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cảm ơn thông tin của mọi người nhé. Mình phải đi mua ngay mới được :1:
    • 3,510 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitconcoi

Nếu bạn muốn mua áo Triumph thì có thể mua ở 102A Phố Huế đoạn gần cắt phố Trần Nhân Tông DT 8227304. Mình vừa mới mua cả áo và quần ở đó. Nhưng mà hơi đắt nhưng chất liệu rất thích còn các loại kia là của tàu nên mặc rất bí mồ hôi ko tốt.
    • 248 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Mình cũng dùng đồ của Triumph (xài tạm của mẹ), cỡ 80B rồi (bị chửa ngực mà) nhưng vẫn thấy khó chịu quá. Không hiểu mấy cô thích làm đẹp đi phẫu thuật ngực làm chi cho tốn tiền, mình thấy ngực to vừa nặng vừa bất tiện, hihi. Mình có một chút thắc mắc, nếu như trong thời gian mang thai ít mặc áo con thì có ảnh hưởng gì đến thẩm mỹ của bộ ngực sau này không nhỉ. Mình ở nhà từ lúc có bầu nên toàn "thả rông" thôi (có lẽ vì thế nên ngực mới "phát triển" đến thế). Mẹ nào có kn về việc này xin mách giúp nhé.
    • 248 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mizu
    Mình đọc trong các sách dành cho bà mẹ mang thai và trên Internet thì các bác sỹ đều khuyên là nên luôn luôn mặc áo lót khi mang bầu (thậm chí cả khi đi ngủ) vì lúc này ngực to lên, mang áo lót giúp ngực không bị chảy xệ xuống và giúp cho sau khi sinh con vẫn giữ được vẻ đẹp của bầu ngực. Áo lót phải là loại cotton 100% giúp thoáng mát, thấm sữa (vì đến tháng thứ 4 là bắt đầu có sữa rồi mà) và vừa với vòng ngực. Không nên mặc áo quá chật, có gọng sẽ khiền cho tuyến sữa bị tắc...
    Cam on me Mizu nhe, tu gio minh se không lười mặc áo "bé" nữa. May ma được nhắc nhở sớm
    • 176 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mizu
    Mình đọc trong các sách dành cho bà mẹ mang thai và trên Internet thì các bác sỹ đều khuyên là nên luôn luôn mặc áo lót khi mang bầu (thậm chí cả khi đi ngủ) vì lúc này ngực to lên, mang áo lót giúp ngực không bị chảy xệ xuống và giúp cho sau khi sinh con vẫn giữ được vẻ đẹp của bầu ngực. Áo lót phải là loại cotton 100% giúp thoáng mát, thấm sữa (vì đến tháng thứ 4 là bắt đầu có sữa rồi mà) và vừa với vòng ngực. Không nên mặc áo quá chật, có gọng sẽ khiền cho tuyến sữa bị tắc...
    thế thì tiu em rùi chị ơi từ tháng thứ 5 trở đi em cứ " thả rông " bởi vì khi em mặc áo bé vào là người nóng nực , buồn nôn , tức ngực lắm , mệt mỏi nữa , dù là áo dành cho bà bầu , bởi vậy em chỉ nẳm trong phòng ko , có đi đâu chút xíu về là cởi áo bé ra , mà em bị chữa ngực thế mới khổ chứ , ko biết ai thích ngực to chứ em thì miễn dùm , em sợ phải ngực to lắm mà từ khi có thai đến giờ ngực em ko ngừng phát triển hixhixhixhix
    • 145 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi barbie228
    thế thì tiu em rùi chị ơi từ tháng thứ 5 trở đi em cứ " thả rông " bởi vì khi em mặc áo bé vào là người nóng nực , buồn nôn , tức ngực lắm , mệt mỏi nữa , dù là áo dành cho bà bầu , bởi vậy em chỉ nẳm trong phòng ko , có đi đâu chút xíu về là cởi áo bé ra , mà em bị chữa ngực thế mới khổ chứ , ko biết ai thích ngực to chứ em thì miễn dùm , em sợ phải ngực to lắm mà từ khi có thai đến giờ ngực em ko ngừng phát triển hixhixhixhix
    Ui bạn này có cái chữ ký dễ thương quá đi mất, cai hình con bé con đang nói gì ấy, chắc là của Nhật phải không? Mà con bé đang nói gì thế, dễ thương ghê cơ

Sorry cả nhà em phá đám 1 tí tẹo!
    • 226 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình cũng bị chửa ngực đây này. Mặc mấy cái áo không ngọng nhưng có chun cũng thấy khó chịu lắm ( tức ngực, khó thở kinh khủng). Hôm lên chỗ công ty đứa bạn chơi thấy có hàng may áo ngực thế là vào hỏi mua 2 cái. Chất liệu cotton 10%, dùng cúc chứ không dùng móc, mặc thấy dễ chịu lắm.
    Chắc hôm nào phải lên đặt may 2 cái nữa ( ngực vẫn đang to ra mới khổ chứ).
    • 1,184 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bop & Bip
    Mình cũng bị chửa ngực đây này. Mặc mấy cái áo không ngọng nhưng có chun cũng thấy khó chịu lắm ( tức ngực, khó thở kinh khủng). Hôm lên chỗ công ty đứa bạn chơi thấy có hàng may áo ngực thế là vào hỏi mua 2 cái. Chất liệu cotton 10%, dùng cúc chứ không dùng móc, mặc thấy dễ chịu lắm.
    Chắc hôm nào phải lên đặt may 2 cái nữa ( ngực vẫn đang to ra mới khổ chứ).
    Thế mẹ cháu cho xin địa chỉ đi nào, mình thì chưa làm tập2 nhưng sắp, và cũng chửa ngực lắm, khổ lắm
    • 226 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ nhím mầu
    Thế mẹ cháu cho xin địa chỉ đi nào, mình thì chưa làm tập2 nhưng sắp, và cũng chửa ngực lắm, khổ lắm
    Chết thật, mẹ cháu lại quên mất địa chỉ chính xác của cửa hàng đó. Để về mẹ cháu về tìm lại cái túi đựng đồ của nó nhé, sẽ post lên sau. Còn sơ sơ thì nó nằm ở đường Lương Ngọc Quyết, đoạn cắt đường Mã Mây, của hàng nằm bên tay phải, hắt về cầu chân cầu Chương Dương. ( của hàng nhỏ thôi)
    • 226 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ nhím mầu
    Chết thật, mẹ cháu lại quên mất địa chỉ chính xác của cửa hàng đó. Để về mẹ cháu về tìm lại cái túi đựng đồ của nó nhé, sẽ post lên sau. Còn sơ sơ thì nó nằm ở đường Lương Ngọc Quyết, đoạn cắt đường Mã Mây, của hàng nằm bên tay phải, hắt về cầu chân cầu Chương Dương. ( của hàng nhỏ thôi)
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trước mình mua áo lót bà bầu ở Gia Ngư, cũng rẻ thôi, hình như khoảng hai mấy ngàn. Mặc từ lúc ngực to lên nhiều đến khi sinh bé xong thì vẫn dùng được. Khi cho bé bú thì cởi cái nút cài ra. Cũng tiện lắm.
    • 2,432 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

Mình thì mặc áo lót bầu của Vera 30K, hàng ren trông rất đẹp và mặc rất thích, k hiểu giờ còn loại đó không. Bây giờ vẫn mặc vì chả giảm cân gì cả :4:

• 366 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có người nói là trong thời gian mang thai thì không nên mặc áo ngực có gọng vì như vậy sẽ cản trở việc sản sinh sữa. Còn sau khi sinh thì nên mặc áo có gọng để giúp ngực không bị chảy xệ. Xin các mẹ cho biết ý kiến về vấn đề này Xin cảm ơn!
    • 871 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có đề tài mới các mẹ cùng share nhe'

Em bầu bì được 5 tháng rùi, thấy chị em bảo là trộm vía chửa bụng chứ ko chửa ngực, nên vòng 1 chỉ nhỉnh hơn thì con gái có tẹo:Smiling: hiihi
    Hiện em đã mặc áo mỏng rùi but vẫn dùng loại có gọng, em vẫn thoải mái but ko bit thế có ổn ko??? Các mẹ bảo em mấy
    Đôi làn môi con ngậm bầu vú mẹ. Như búp hoa huệ ngậm tia nắng trời
    Như búp hoa huệ ngậm tia nắng trời:Kiss:

• 902 Bài viết

• 1,171 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi tôi cũng vẫn dùng loại có gọng này, thậm chí đến lúc đẻ và cả lúc cho con bú... Mình cứ thấy thoải mái là được, trên người không có vết lằn hoặc ngực không bị gò ép là OK thôi, nhưng chắc chắn mẹ nó còn phải đổi vài size nữa đấy... Hu hu mình chửa ngực nên tất cả các áo thời con gái bây giờ có lẽ ko bao giờ còn cơ hội uớm lại nữa, càng ngày càng tăng...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4