• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Loại thuốc sắt nào tốt cho bà bầu

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 24.4K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mang thai được 20 tuần rồi. Các mẹ ơi cho em hỏi em chưa uống sắt em muốn hỏi các mẹ xem nên uống loại fe nào? Liều lượng bao nhiêu ạ? Em cám ơn các mẹ!

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 672 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Tùy mình hợp với loại nào nữa ấy bạn ạ, mình hợp Tardyferon b9, nên uống ko bị rối loạn tiêu hóa. Còn 2 loại sắt trc (mình k nhớ rõ tên) thì uống bị.

• 595 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

trước đây mình cũng thiếu máu, chóng mặt mệt mỏi lắm, uống Tardyferon thấy khỏe hẳn ra ấy

• 395 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

mình thì uống saferon (theo chỉ định của bác sĩ), 1v/ngày, uống từ trước khi có bé cơ

• 1,366 Bài viết

• 1,270 Được cảm ơn

Thuốc sắt mình chỉ dùng Ferrovit thôi vì mình uống ko bị nôn hơn nữa vấn đề output lại ổn, anh Táo anh Tào ko hỏi thăm.:Laughing::Laughing::Laughing:
    Mình dùng loại này từ tập 1 cách đây 6 năm và bây giờ mình lại tiếp tục dùng. Bạn có thể dùng thử xem sao.

/ [/IMG]

G] [/URL]

• 16 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Sao bạn uống viên sắt muộn thế nhỉ, mình có ông bác làm BS bảo là khi có bầu là phải uống bổ sung sắt luôn, mà tốt hơn nữa là uống trước khi dự định có bầu khoảng 1 tháng. Còn viên cãni thì uống vào khoảng 20 tuần của thai kì. Sắt và caxi cũng cần phải bổ sung trong thời gian cho con bú nữa. Mình uống viên sắt Tardyferon B9 và viên canxi là Ossopan. Theo cảm nhận thì hai loại này rất tốt với mình.
    :Rose:Đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ấm...:LoveStruc:

• 133 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Em chưa có bầu nhưng cũng bắt đầu uống IQ procare DHA :Smiling:

• 267 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Mình uống sangobion vi chocolate,dễ uống lắm,trước đấy mình dùng moxio sợ phát khiếp lên đc,uống vào ko có mùi nhưng 5p sau ợ hơi biết mặt nhau luôn.nghĩ lại vẫn rùng mình.
    :LoveStruc::Kiss::Kiss: Đức Trí :LoveStruc::Kiss::Kiss:

• 142 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình cũng dc 18w rồi, nhưng chưa uống sắt. Hiện tại mình đang uống Procare, đang băn khoăn có nên uống thêm sắt nữa ko, và uống loại nào. Vì còn 4 tuần nữa mới đi khám bác sỹ nên chưa hỏi dc, giờ chờ 4 tuần nữa thì hơi lâu, mà tự mua thuốc uống thì sợ. Haizzzzz, có mẹ nào bầu tầm tuổi thai với mình, đang uống procare và uống thêm sắt nào ko, chỉ cho mình với.

Mà mình hay thấy ù tai lắm nhé.

• 1,391 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

Mình thì uống Hemona của Hàn Quốc từ tháng 1 đến tháng 9. không hề bị nongd tý nào mẹ nó ạ
    Con la tat ca

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3