• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Loại thuốc sắt nào tốt cho bà bầu

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 34.7K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mang thai được 20 tuần rồi. Các mẹ ơi cho em hỏi em chưa uống sắt em muốn hỏi các mẹ xem nên uống loại fe nào? Liều lượng bao nhiêu ạ? Em cám ơn các mẹ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 679 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Tùy mình hợp với loại nào nữa ấy bạn ạ, mình hợp Tardyferon b9, nên uống ko bị rối loạn tiêu hóa. Còn 2 loại sắt trc (mình k nhớ rõ tên) thì uống bị.
    • 599 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

trước đây mình cũng thiếu máu, chóng mặt mệt mỏi lắm, uống Tardyferon thấy khỏe hẳn ra ấy
    • 395 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

mình thì uống saferon (theo chỉ định của bác sĩ), 1v/ngày, uống từ trước khi có bé cơ

• 1,441 Bài viết

• 1,494 Được cảm ơn

Thuốc sắt mình chỉ dùng Ferrovit thôi vì mình uống ko bị nôn hơn nữa vấn đề output lại ổn, anh Táo anh Tào ko hỏi thăm.:Laughing::Laughing::Laughing:
    Mình dùng loại này từ tập 1 cách đây 6 năm và bây giờ mình lại tiếp tục dùng. Bạn có thể dùng thử xem sao.

/ [/IMG]

G] [/URL]
    • 16 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Sao bạn uống viên sắt muộn thế nhỉ, mình có ông bác làm BS bảo là khi có bầu là phải uống bổ sung sắt luôn, mà tốt hơn nữa là uống trước khi dự định có bầu khoảng 1 tháng. Còn viên cãni thì uống vào khoảng 20 tuần của thai kì. Sắt và caxi cũng cần phải bổ sung trong thời gian cho con bú nữa. Mình uống viên sắt Tardyferon B9 và viên canxi là Ossopan. Theo cảm nhận thì hai loại này rất tốt với mình.
    :Rose:Đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ấm...:LoveStruc:
    • 133 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Em chưa có bầu nhưng cũng bắt đầu uống IQ procare DHA :Smiling:
    • 267 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Mình uống sangobion vi chocolate,dễ uống lắm,trước đấy mình dùng moxio sợ phát khiếp lên đc,uống vào ko có mùi nhưng 5p sau ợ hơi biết mặt nhau luôn.nghĩ lại vẫn rùng mình.
    :LoveStruc::Kiss::Kiss: Đức Trí :LoveStruc::Kiss::Kiss:
    • 147 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình cũng dc 18w rồi, nhưng chưa uống sắt. Hiện tại mình đang uống Procare, đang băn khoăn có nên uống thêm sắt nữa ko, và uống loại nào. Vì còn 4 tuần nữa mới đi khám bác sỹ nên chưa hỏi dc, giờ chờ 4 tuần nữa thì hơi lâu, mà tự mua thuốc uống thì sợ. Haizzzzz, có mẹ nào bầu tầm tuổi thai với mình, đang uống procare và uống thêm sắt nào ko, chỉ cho mình với.

Mà mình hay thấy ù tai lắm nhé.
    • 1,398 Bài viết

• 1,041 Được cảm ơn

Mình thì uống Hemona của Hàn Quốc từ tháng 1 đến tháng 9. không hề bị nongd tý nào mẹ nó ạ
    Con la tat ca
    • 92 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng được 26w rồi. Mình uống Tohemo của HQ, mỗi ngày 2v; Damfull mỗi ngày 2v theo chỉ định của BS mình thấy rất ổn, k bị táo rất dễ uống. Bạn thử dùng xem.
    • 246 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Mình uống Tardy Feron B9 từ 3 tháng trước khi mang bầu, thuốc sắt và có vitamin tổng hợp luôn, giờ mình vẫn uống + uống thêm Canxi. Cả thai kì của mình đến thời điểm này chưa bao giờ bị táo bón, cơ thể không bị thiếu sắt.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng uống Hemona viên sắt của Hàn Quốc,hiện giờ tháng thứ 7 rồi,
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình đang uống chernotist thấy khá là tốt . bạn thử uống xem nhé !
    • 178 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memong Xem bài viết
    Mình cũng dc 18w rồi, nhưng chưa uống sắt. Hiện tại mình đang uống Procare, đang băn khoăn có nên uống thêm sắt nữa ko, và uống loại nào. Vì còn 4 tuần nữa mới đi khám bác sỹ nên chưa hỏi dc, giờ chờ 4 tuần nữa thì hơi lâu, mà tự mua thuốc uống thì sợ. Haizzzzz, có mẹ nào bầu tầm tuổi thai với mình, đang uống procare và uống thêm sắt nào ko, chỉ cho mình với.

Mà mình hay thấy ù tai lắm nhé.
    em 11w, bs chỉ định dùng Procare và saferon, ko tào ko táo, nhưng ko có dấu hiệu giảm nghén, cũng mệt lắm, hic...
    15/05/2012 - Con yêu 6w1d - 8mm - 134l/p
    15/06/2012 - Con yêu 11w - 46mm - 157ck/p

DỰ SINH 9/1 - MẸ RẤT YÊU CON!
    RÁNG RÁNG RA SỚM 8/1 ĐỂ CÙNG SN MẸ CON NHÉ!

Mẹ Mèo mà sinh con Rồng thì được chữ Cư, chữ này tốt theo Mẫu Tầm Tử.
    Nếu tính theo Mẫu Thân Tầm Tử thì mẹ Mèo sinh con Rồng sẽ được chữ Khước (nếu là Rồng này nhất định ko biết sợ trời sợ đất là gì đâu nhé, cái gì đã nói và làm là làm cho tới cùng ý, dữ dằn lắm đây)
    Nhưng nếu em sinh được Rồng mùa đông sẽ tốt hơn Rắn mùa xuân rất nhiều. Rồng và Rắn 2012 - 2013 là mệnh Thủy, mà mệnh Thủy thì sinh mùa Thu sẽ được Vượng, mùa Thu được Tướng
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đang mang thai 11 tuần rùi đi khám BS tư làm ở BV Từ Dũ ngay từ tuần đầu thấy trễ kinh, Không thấy BS cho uống sắt mà cho uống S-Prental (20 ngày) sau đó đến canxi D, Vitamin B6, nata boost mỗi loại 10 ngày (10v). Mình tự mua sắt ferrovit 0.75mg axit folic ngày uống 1v ko thấy táo bón gì hết. Nhưng sao có vài bạn nói từ tuần thứ 16 trở đi mới uống canxi nhỉ? Mới mang thai lần đầu còn rất bỡ ngỡ. Bạn nào am hiểu tư vấn cho mình nhé. Xin cảm ơn!
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em mới có thai được 3 tuần, vậy uống thuốc gì để cung cấp chất sắc cho mẹ và bé. Hôm qua BS có bán cho em 1 hộp Tảo Spirulina, 2 vỉ Angelvita, 3 vỉ Neurobion. Các mẹ tư vấn cho em với, không biết thuốc đó uống được ko ạ. Em lo quá
    • 140 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Bạn có đang uông loại vitamin tổng hợp nào ko? Bạn nên để ý tới hàm lượng acid folic. Vì nếu uống loại viên sắt có hàm lượng acid folic cao, kết hợp với acid folic trong vitamin sẽ gây thừa, có thể gây hại cho bé nhé. Tardyferon B9 có hàm lượng folic thấp 350mcg, có thể uống đc. Tốt nhất bạn nên hỏi ý kiến bác sĩ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cucai_Buoitay Xem bài viết
    Bạn có đang uông loại vitamin tổng hợp nào ko? Bạn nên để ý tới hàm lượng acid folic. Vì nếu uống loại viên sắt có hàm lượng acid folic cao, kết hợp với acid folic trong vitamin sẽ gây thừa, có thể gây hại cho bé nhé. Tardyferon B9 có hàm lượng folic thấp 350mcg, có thể uống đc. Tốt nhất bạn nên hỏi ý kiến bác sĩ!
    Mình chưa uống loại vitamin nào hết. Hôm qua mình mới đi khám và bác sĩ cho đơn thuốc vậy? Nhưng mình lên mạng search thì không thấy có loại thuốc Angelvita này nên mình phân vân quá, không biết uống vào có sao không nữa.
    • 292 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cucai_Buoitay Xem bài viết
    Hàm lượng Acid folic cho bà bầu từ 400 - 800 mcg là chuẩn nhe mẹ nó, thiếu mới quan trọng, dư thì cơ thể tự đào thải ra. Thuốc Tardyferon gì của bạn là dưới chuẩn acid folic cần thiết cho bà bầu rồi

You are pregnant or are planning to become pregnant. Pregnant women need 400 to 800 mcg of folic acid in the very early stages of pregnancy often before they know that they are pregnant. A pregnant woman should keep taking folic acid throughout pregnancy. Women should discuss their folic acid needs with their doctors. Some doctors prescribe prenatal vitamins that contain higher amounts of folic acid.

Link từ tổ chức Chăm sóc sức khỏe phụ nữ của Mỹ (hoặc search từ tổ chức WHO): http://womenshealth.gov/publications...folic-acid.cfm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2