• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Loại sữa nào dễ uống nhất mà vẫn cung cấp đủ chất cho bà bầu!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 56.6K Lượt đọc
  • 311 Trả lời

• 600 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

hi các mẹ,
    Em đang mang bầu ở tuần thứ 15, và cũng đang uống sữa bầu, loại Friso.
    Em thấy nó cũng không quá khó uống và mặc dù bị nghén nặng,suốt ngày nôn nhưng chị em có thể tiết chế bằng cách uống từng chút, từng chút một - như em vẫn hay làm.
    Cũng không cần phải uống quá nhiều đâu ạ, ngày 1 - 2 cốc thôi.
    Em không hiểu do thể trạng em bé nhà em tốt hay thế nào, mà mặc dù mỗi bữa em ăn chưa được 1 bát cơm , hoa quả thì ăn có 1 tí, sữa bầu cũng lười ngày uống có 1 lần, nhưng trộm vía bé nhà em kích thước cũng hơn bình thường khoảng 10 ngày.
    Em thấy các mẹ trên này hay khuyên dùng sữa tươi, nhưng bác em ở bên Thú Y thì lại kêu mấy sản phẩm này lắm, bác cấm không cho em uống, vì bác kêu công nghệ làm sữa của ta chưa sạch, chưa tiệt trùng hoàn toàn và còn nhiều chất bảo quản, sữa cũng bị pha loãng.
    Nếu các mẹ có thời gian, thì thử làm thêm sữa đậu nành để tự uống xem sao.
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có 1 kinh nghiệm là: k thích uống thì không uống.
    Không chỉ uống mới vì con: Mà ta có thể ăn tất cả những món gì ma ta thích, hồi mình có bầu mình đâu uống giọt sữa nào đâu mà con cũng gần 3.2kg bé khỏe mạnh, 3 tháng biết lật, 11 tháng đi rành, 12 tháng nói giỏi. Duy nhất 1 đều bé không biết ăn vì bú sữa mẹ hoàn toàn trong 11 tháng.

Trích dẫn Nguyên văn bởi goldlion Xem bài viết
    Chào các mẹ! Mình có bầu được 16 tuần rồi, lúc đầu mình uống AnMum, sau đó lại chuyển qua Enfamama nhưng thấy khó uống quá giờ lại quay về uống Anmum, mình thường uống trước khi đi ngủ. Mà kỳ lạ lắm, cả hai loại sữa mình pha theo tỷ lệ đúng như hướng dẫn nhưng sau khi uống mình rất khát nước, có khi uống hết nguyên chai nước suối 500ml mà vẫn khát, có mẹ nào gặp tình trạng giống mình không?:Thinking:
    • 4,358 Bài viết

• 4,943 Được cảm ơn

Mình thấy Meiji dễ uống lắm, còn không biết hấp thụ vào con thế nào. Đợt đứa đầu thì toàn Similac mà giờ quay lại uống thì ko thể nào nuốt nổi.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 676 Bài viết

• 1,653 Được cảm ơn

Không uống sữa bầu, uống sữa tươi không đường càng nhiều càng tốt và kèm mỗi ngày một viên vitamin tổng hợp cho phụ nữ mang thai và cho con bú NATURE MADE Prenatal Multi + DHA của Mỹ, thễ là hoàn toàn đủ vitamin các mẹ ạ. Khỏi phải nhắm mắt nhắm mũi uống sữa bầu làm gì, sữa bầu ko tốt cho mẹ lắm đâu, nhiều đuòng và chất béo sẽ làm mẹ tăng cân vù vù mà ko vào con, ở nước ngoài chả thấy ai uống sữa bầu cả đâu các mẹ ạ.
    • 337 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Hình như tùy từng người hay sao ấy các mẹ ạ. Như mình uống sữa bầu mẹ không tăng cân nhiều, con cũng tăng cân vừa phải. Ngưng uống sữa 1 phát con và mẹ cùng nhau dậm chân tại chỗ ngay
    Lời mẹ ru con đến những khu vườn
    Ru con trưa nắng...
    Trong mộng cười ngon
    Ru mộng con thơm
    lời mẹ ru con nghe ra nỗi niềm
    Ru con nghiêng nghiêng nằm
    con ngủ giấc tròn
    cho mẹ ngồi trông
    • 118 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomecunkin Xem bài viết
    Mình thấy Meiji dễ uống lắm, còn không biết hấp thụ vào con thế nào. Đợt đứa đầu thì toàn Similac mà giờ quay lại uống thì ko thể nào nuốt nổi.
    Mẹ bocucukin ơi, thế h nghe thông tin về Meiji mẹ có uống nữa ko ạ, e đang uống Meiji, nghe thông tin mặc dù biết sữa bầu sản xuất ở Úc chứ không phải Nhật nên vẫn có chút lo lắng, hic
    • 45 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fantasy0910 Xem bài viết
    Không uống sữa bầu, uống sữa tươi không đường càng nhiều càng tốt và kèm mỗi ngày một viên vitamin tổng hợp cho phụ nữ mang thai và cho con bú NATURE MADE Prenatal Multi + DHA của Mỹ, thễ là hoàn toàn đủ vitamin các mẹ ạ. Khỏi phải nhắm mắt nhắm mũi uống sữa bầu làm gì, sữa bầu ko tốt cho mẹ lắm đâu, nhiều đuòng và chất béo sẽ làm mẹ tăng cân vù vù mà ko vào con, ở nước ngoài chả thấy ai uống sữa bầu cả đâu các mẹ ạ.
    Ở nước ngoài chế độ ăn của họ khác mình mah mẹ nó, họ ăn bơ sữa suốt ngày thì uống sữa hay không có quan trọng j đâu.

Mình uống Anmum vị chocolate thấy rất ok, dễ uống mah ko béo. Mình hơi lười ăn, chỉ thích ăn hoa quả thôi nên lúc có bầu cũng uống thêm sữa, tăng cân cũng đúng như chuẩn và bé sinh ra cũng cứng cáp lắm.
    • 4,358 Bài viết

• 4,943 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pudo87 Xem bài viết
    Mẹ bocucukin ơi, thế h nghe thông tin về Meiji mẹ có uống nữa ko ạ, e đang uống Meiji, nghe thông tin mặc dù biết sữa bầu sản xuất ở Úc chứ không phải Nhật nên vẫn có chút lo lắng, hic
    Loại Meiji phát hiện có phóng xạ là sữa trẻ em và sản xuất ở NB nên mình cũng ko lo lắm vẫn uống đều thôi.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn Hoa trắng, mình cũng mới có em bé được 5 tuần, mình đang uống sữa similac MOm hương vanni thơm và dễ uống, các chị ở cơ quan mình cũng đều uống sữa này nè, bạn mua hộp 200g uống thử xem sao, hầu hết vị socola đều rất ngọt nếu sợ ngọt bạn nên mua các loại sữa ko phải vị socola nhé. Chúc bạn và bé mạnh khỏe.
    • 365 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Mình tập 1 uống sữa bầu nên lên cân kinh khủng. Tập 2 sợ quá nên mình chỉ uống vitamin BS kê thôi. Uống thì mình chọn skimmed milk của President hay Anchor cho dễ uống mà không mập. Chỉ không biết uống sữa skim milk có lợi ích gì cho con không, nếu lại vô mẹ thì thôi mình không uống nữa. Có mẹ nào rành về vụ này advise cho mình với
    • 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

hic thời kỳ uống sữa bầu mình đã trải qua rồi, phải nói là thật khủng khiếp, mình trước đây cũng uống nhiều loại lắm sau đó chị gái mua tặng 1 hộp celia mama uống thấy hợp thế là mình cứ dùng sữa đó cho tới khi sinh xong tháng đầu mình vẫn uống sữa này để có nhiều sữa cho con bú, thi thoảng mình cho thêm một chút milo vào cho nó thơm đỡ ngán các mẹ à. hôm trước mình cho cún đi hội chợ bầu thấy bác sĩ Hậu trong hội thảo cũng khuyên tốt nhất là uống sữa bầu trong thời kỳ mang thai. các mẹ cố gắng tìm một loại sữa phù hợp và uống cho bé khỏe mạnh và phát triển tốt nhé. Chúc các bà mẹ mạnh khỏe!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng mang thai được 8 tuần rùi đang doa sảy thai mình cũng lo lắng lắm nên cũng chưa chọn được loại sữa nào thik hợp mình thỳ không ghê sữa nhưng cũng không biết sữa nào uống cho đầy đủ chất.các mẹ tư vấn cho mình với
    • 912 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Ngày xưa , mình có bầu bé Song Nghi . Ọe , mình chỉ uống Anmum thôi nhưng mà hồi ý thì mình nghén nặng quá uống vào ọe ra hết . Đến hết 3 tháng sang tháng thứ 4 thai kỳ mới uống được chút Anmum . Mà mình nghĩ cứ chọn mùi Vanila đi các mẹ à , chứ hương Chocolate thì thấy giống bỏ bột vị choco khô vào rồi trộn lên ý !
    Giờ thị trường có nhiều loại sữa bầu lắm rồi . Lúc có bầu hai bé gái út thì mình dùng XO , thấy cũng ok . Nhưng Song Nghi đi siêu thị thấy Dumex hình con cá heo dễ thương quá nên đòi mẹ uống thử 1 lon . Thấy Dumex cũng được các mẹ ạ , nhưng mình thấy XO dễ uống lắm vị lạt lạt ý !
    Mà các mẹ không uống được sữa bầu thì đừng cố . Còn về vụ pha ít hơn/nhiều hơn theo như chỉ dẫn trên hộp là không được đâu các mẹ nhé ! Người ta khi làm đã định trước là bây nhiêu đây mới có tác dụng tốt chứ ham hố cho nhiều hơn cũng không tốt đâu , mà loãng hơn thì không có chất dinh dưỡng nhiều . Cứ pha đúng theo trên hộp là mình chắc ăn nhất .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gacon_chip; 11/11/2012 vào lúc 02:33 PM.
    Gà con :

Chip and Bơ :

Sữa&thông tin lúc oe oe :
    Song Nghi : 3.6kg ; 53cm ( 40w ) . 100% sữa mẹ đến 2 tuổi .
    Ngọc An : 2.5kg ; 49cm ( 37w ) . 85% sữa mẹ và 15% sữa công thức .
    Tường An : 2.3kg ; 48cm ( 37w ) 90% sữa mẹ và 10% sữa công thức .
    Chip-Bơ :
    • 60 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

mình thì uống anmum vị socola, dễ uống như milo ấy, còn các sữa khác thì chịu ko uống nổi. Ngày uống 1 cốc sữa bầu + 1 cốc sữa tươi vinamilk. Bé nhà mình giờ 38 tuần 3 ngày, được 3kg5
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thiendi_88; 11/11/2012 vào lúc 07:00 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ tham khảo thử sữa Physiolac Mom xem, em thấy sữa dễ uống không ngọt lắm. có chất chống dị tật cho bé nữa.