Mang thai - Chuẩn bị sinh

Loại bỏ vết rạn da sau khi sinh???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 200K Lượt đọc
  • 605 Trả lời

62 Người đang theo dõi

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có ai biết làm cách nào để khắc phục rạn da khong. Em sinh cháu dã được hơn một năm rồi. Hồi mang bầu em không bôi kem gì cả vì khi mang bầu được 4 tháng rồi cũng định bôi nhưng mọi người bảo phải bôi ngay từ lúc mới mang bầu thì mới hiệu quả nên em cung khong bôi nữa. Bây giờ nhìn bụng mới thấy hối hận vì đã không bôi Các chị có ai biết cách gì chỉ dùm em với. Em cảm ơn nhiều
    Nganha
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,162 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

hehehe mình sinh bé được 10 tháng rồi mà vết nứt rạn da vẫn còn. Ôi chẳng có cách nào đâu Ngân Hà à. Thời gian là cách duy nhất để da mình trở lại như xưa mà thôi. Nhưng mình nghĩ tùy theo cơ địa của mỗi người nữa đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Các bà mẹ bị rạn bụng ơi, chắc là không có cách nào để làm hết vết chỗ da bị rạn đâu. Hồi có bầu mình cũng chịu khó bôi kem lắm,kem của Vichy, nhưng mà không đỗ một tẹo nào cả, vì thực ra không phải do bôi kem mà do co địa của mỗi người thôi.

Mẹ bé Bí ơi, bao giờ cho đến ngày xưa??? Chắc là sẽ không bao giờ mình còn được như ngày xưa nữa đâu, buồn lắm

Còn những vết rạn ở bụng thì chắc là sẽ mờ dần theo thời gian thôi, và các mẹ cũng nên tập thể dụng để tăng khả năng đàn hồi của da và săn chắc cơ bụng thì các vết rạn nhìn sẽ đỡ "sợ" hơn đấy.

Chúc các mẹ ngày càng xinh đẹp hơn với các thiên thần của mình.
    .................
    • 203 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thì chưa thấy rạn ở bụng mà ở mông và bắp đùi, bắp vế thì rạn khủng khiếp luôn, hic hic. . Chắc tại da bụng mình dầy ops:
    Mẹ Thiên Nga
    • 1,162 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

John's Mom ơi : Ngày xưa sẽ đến nếu không có con nữa hehehe . Nhưng lúc đó già rồi không bị rạn nứt da thì bị nhăn nheo vì già . Sau khi có con bị rạn nứt da. Đến khi được trở lại bình thường thì lại có tập 2, tập 3. Mình thấy có nhiều mẹ bị rạn da, có nhiều mẹ không bị. Mình thì bụng dưới và bắp đùi đều bị rạn. Đến bây giờ con được 10 tháng rồi thì vết rạn đã mờ đi gần hết.
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

H

hình như ở Arosa Spa có chương trình chữa rạn da cho phụ nữ sau khi sinh đó các chị ạ Em nghĩ sẽ không hết hẳn nhưng sẽ giảm được phần nào..
    Me Bonsai (TP.HCM)
    • 1,322 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Ko biết sau này có hết rạn ko nhỉ? Ko hết thì tui chít mất. Đi khám bs khen bụng ko bị rạn tí nào, nhưng thực ra bầu ngực mình đã rạn hết rùi. Có ai bị rạn ngực giống tớ ko?
    • 5,176 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Có tớ đây. Bs khen bụng đẹp nhưng bây giờ ngực như 2 con ốc nổi vân ấy
    • 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hí hí, mông tớ có hình bản đồ thế giới đấy. Mình còn thấy phát khiếp nữa là...
    MỘt phần do cơ địa, nhưng nếu siêng năng thoa kem khi mới bắt đầu mang bầu thì cũng đỡ nhiều lắm đấy. Khi có bầu mình chỉ bôi kem ở bụng, chừa cái mông lại vì thiển cận nghĩ rằng bụng phình ra thì chắc chỉ có bụng mới rạn da thôi. Ai dè sinh xong, bụng còn ngon lành mà mông thì ôi thôi ........
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?
    • 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Mẹ bé Bí ơi, mới có 10 tháng mà vết rạn đã mờ đi gần hết là quá tuyệt rồi , còn mình thì đã hơn 2 năm rồi mà vẫn còn nhìn thấy vết rạn rất rõ, vì vết rạn rất to nên chắc chắn là sẽ "còn đó với thời gian" thôi, hết hy vọng rồi.

Có mẹ nào đã đến mỹ viện để "tân trang" các vết rạn ở bụng chưa, và kết quả thế nào, loa loa lên để các mẹ còn tiến hành nữa chứ vì kế hoạch làm tập 2 của mình phải 3 năm nữa ơ lâu quá :P ops:
    .................
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói thế mà em buồn quá. Vậy là không còn cách nào chữa được ạ, ax nhà em nói hình như có thể chữa bằng tia gi đó. Liệu có ai biết không? em đã sinh cháu dược hơn một năm rồi ma chả thấy đỡ tẹo nào cả, hichic buồn quá
    Thế có chị nào biết thẩm mỹ viện nào chữa dược, mách cho moi người với nhé. Hy vọng co thể cải thiện chút nào không
    Nganha
    • 1,514 Bài viết

• 2,475 Được cảm ơn

Vì chủ đề trùng lắp , các bạn có thể tiếp tục trao đổi tại đây :
    http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?p=42581#42581

Xin thành thật cám ơn.
    • 871 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình mở đề tài này để chia sẻ với các mẹ về vấn đề bị thâm da ở nhiều vùng nhạy cảm khi mang thai em bé. Mình đang bị tình trạng này. Có mẹ nào đang mang thai bị giống mình không nhỉ. Mình nghe nói sau khi sinh các vùng da này cũng không trở lại trắng trẻo như cũ. ( Nói thêm là chị gái của mình sau 5 năm sinh em bé mà vẫn bị thâm xì). Thế thì buồn quá các mẹ ơi. Thôi thế là giã từ váy áo sát nách ....
    Mẹ nào có bí quyết giúp các vùng da bị thâm trở nên dễ nhìn hơn thì chỉ hộ mình với.
    Cám ơn nhiều nhé.
    MeGaucon
    • 213 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeGaucon
    Mình mở đề tài này để chia sẻ với các mẹ về vấn đề bị thâm da ở nhiều vùng nhạy cảm khi mang thai em bé. Mình đang bị tình trạng này. Có mẹ nào đang mang thai bị giống mình không nhỉ. Mình nghe nói sau khi sinh các vùng da này cũng không trở lại trắng trẻo như cũ. ( Nói thêm là chị gái của mình sau 5 năm sinh em bé mà vẫn bị thâm xì). Thế thì buồn quá các mẹ ơi. Thôi thế là giã từ váy áo sát nách ....
    Mẹ nào có bí quyết giúp các vùng da bị thâm trở nên dễ nhìn hơn thì chỉ hộ mình với.
    Cám ơn nhiều nhé.
    MeGaucon
    Híc, đúng rồi, có bầu thì như người ở bẩn ý, chỗ nào cũng thâm lại như chưa kỳ hết ghít.... Nhưng bạn yên tâm đi, qua đến tháng thứ 3 sau khi sinh mọi vết thâm tự dưng biến mất, cơ thể lại trở về trạng thái trắng trẻo....... hơn mức bình thường... Chỉ có điều đáng lo là nếu bị rạn thì không lấy lại được phong độ lúc đầu thôi. Nếu chịu khó xông lá vài lần sau khi đẻ thì chỗ da thâm đó sẽ bong nhanh hơn... Yên tâm đi, mình cũng vậy mà, chỗ nào cũng bị đen đen bẩn bẩn, cổ, sát nách... nhưng bây giờ lại OK rồi. :4:
    • 871 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cám ơn Le Diem Hang đã chia sẻ nhé. Hy vọng là sẽ được như bạn nói nhưng mà sao chị gái mình không bớt đi chút nào hết, y hệt như lúc mang bầu luôn. Có khi nào là do di truyền không nhỉ?
    MEGAUCON
    • 955 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

có mẹ nào biết loại kem bôi nào làm biến mất những vết rạn da sau khi sinh không? Mình mới sinh cu Minh nhà mình được 7 tháng nhưng ở bụng và ngực thì....eo ơi.....
    • 1,226 Bài viết

• 1,413 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Mình vừa sinh xong, bây giờ cái da bụng nó rát như phải bỏng, mình đã lấy dầu để massage nhưng cũng không đỡ lắm. Ngoài ra cái chỗ thâm thâm ở rốn ý bây giờ trông nó thật là xấu thậm tệ. Mình cũng may là không bị rạn da nhưng nhìn cái bụng bây giờ xấu quá! Đến bao giờ cái đám thâm thâm ấy nó mới tan ra để trở lại với làn da cũ nhỉ? Và thông thường thì bao lâu mới hết bị rát ở bụng? Mình đẻ mổ, có thể ghen bụng ngay được không hả các mẹ? Các mẹ có kinh nghiệm giúp mình với.

• 1,952 Bài viết

• 4,574 Được cảm ơn

Wampee ơi, cái chỗ thâm thâm ở rốn đấy (nếu có) sẽ mờ dần theo thời gian thôi- không lâu lắm đâu! Gen bụng thì sau 1 tuần đầu tiên là có thể làm được rồi. Chịu khó một tí thì sau này sẽ đỡ ngao ngán về chuyện làm sao để vòng hai bớt... nhão!
    • 688 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em sinh xong không bị rát nhưng các vết thâm ở nách và bụng thì vẫn còn nguyên, chắc không bao giờ dám mặc Bikini nữa. Híc
    • 2,314 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wampee
    Các mẹ ơi! Mình vừa sinh xong, bây giờ cái da bụng nó rát như phải bỏng, mình đã lấy dầu để massage nhưng cũng không đỡ lắm. Ngoài ra cái chỗ thâm thâm ở rốn ý bây giờ trông nó thật là xấu thậm tệ. Mình cũng may là không bị rạn da nhưng nhìn cái bụng bây giờ xấu quá! Đến bao giờ cái đám thâm thâm ấy nó mới tan ra để trở lại với làn da cũ nhỉ? Và thông thường thì bao lâu mới hết bị rát ở bụng? Mình đẻ mổ, có thể ghen bụng ngay được không hả các mẹ? Các mẹ có kinh nghiệm giúp mình với.
    Gen bụng sau khoảng 6 tuần. Khi tử cung đã co xong (khoảng từ 1-3 tuần) và các bộ phận khác ổn định. Chớ có ghen bụng sớm nhé. Ảnh hưởng đến ruột gan phèo phổi bên trọng. Vì khi chửa to, các bộ phận nó bị đẩy tít lên cao.

Nếu bụng quá to, có thể lấy tã con mà buộc. Buộc vừa vừa, đừng quá mạnh. Khi nào bụng nhỏ rồi, có thể dùng gen.

Bắt buộc vẫn phải bôi dầu vào bụng vì nếu nó còn rát là nó vẫn còn đang rạn và mất nước, mất đàn hồi. Bạn tìm lại link về dầu olive của các mẹ đã bàn kỹ trong diễn đàn. Ba cái lẻ tẻ như Happy Event/ Vichy sợ không đủ đô. Phải bôi dầu olive nếu da rạn quá mạnh.