Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Loại bỏ vết rạn da sau khi sinh???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 192K Lượt đọc
  • 597 Trả lời

54 Người đang theo dõi

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có ai biết làm cách nào để khắc phục rạn da khong. Em sinh cháu dã được hơn một năm rồi. Hồi mang bầu em không bôi kem gì cả vì khi mang bầu được 4 tháng rồi cũng định bôi nhưng mọi người bảo phải bôi ngay từ lúc mới mang bầu thì mới hiệu quả nên em cung khong bôi nữa. Bây giờ nhìn bụng mới thấy hối hận vì đã không bôi Các chị có ai biết cách gì chỉ dùm em với. Em cảm ơn nhiều
    Nganha

• 1,162 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

hehehe mình sinh bé được 10 tháng rồi mà vết nứt rạn da vẫn còn. Ôi chẳng có cách nào đâu Ngân Hà à. Thời gian là cách duy nhất để da mình trở lại như xưa mà thôi. Nhưng mình nghĩ tùy theo cơ địa của mỗi người nữa đấy.

• 5,755 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Các bà mẹ bị rạn bụng ơi, chắc là không có cách nào để làm hết vết chỗ da bị rạn đâu. Hồi có bầu mình cũng chịu khó bôi kem lắm,kem của Vichy, nhưng mà không đỗ một tẹo nào cả, vì thực ra không phải do bôi kem mà do co địa của mỗi người thôi.

Mẹ bé Bí ơi, bao giờ cho đến ngày xưa??? Chắc là sẽ không bao giờ mình còn được như ngày xưa nữa đâu, buồn lắm

Còn những vết rạn ở bụng thì chắc là sẽ mờ dần theo thời gian thôi, và các mẹ cũng nên tập thể dụng để tăng khả năng đàn hồi của da và săn chắc cơ bụng thì các vết rạn nhìn sẽ đỡ "sợ" hơn đấy.

Chúc các mẹ ngày càng xinh đẹp hơn với các thiên thần của mình.
    .................
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 203 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thì chưa thấy rạn ở bụng mà ở mông và bắp đùi, bắp vế thì rạn khủng khiếp luôn, hic hic. . Chắc tại da bụng mình dầy ops:
    Mẹ Thiên Nga

• 1,162 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

John's Mom ơi : Ngày xưa sẽ đến nếu không có con nữa hehehe . Nhưng lúc đó già rồi không bị rạn nứt da thì bị nhăn nheo vì già . Sau khi có con bị rạn nứt da. Đến khi được trở lại bình thường thì lại có tập 2, tập 3. Mình thấy có nhiều mẹ bị rạn da, có nhiều mẹ không bị. Mình thì bụng dưới và bắp đùi đều bị rạn. Đến bây giờ con được 10 tháng rồi thì vết rạn đã mờ đi gần hết.

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

H

hình như ở Arosa Spa có chương trình chữa rạn da cho phụ nữ sau khi sinh đó các chị ạ Em nghĩ sẽ không hết hẳn nhưng sẽ giảm được phần nào..
    Me Bonsai (TP.HCM)

• 1,322 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Ko biết sau này có hết rạn ko nhỉ? Ko hết thì tui chít mất. Đi khám bs khen bụng ko bị rạn tí nào, nhưng thực ra bầu ngực mình đã rạn hết rùi. Có ai bị rạn ngực giống tớ ko?

• 5,178 Bài viết

• 1,175 Được cảm ơn

Có tớ đây. Bs khen bụng đẹp nhưng bây giờ ngực như 2 con ốc nổi vân ấy

• 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hí hí, mông tớ có hình bản đồ thế giới đấy. Mình còn thấy phát khiếp nữa là...
    MỘt phần do cơ địa, nhưng nếu siêng năng thoa kem khi mới bắt đầu mang bầu thì cũng đỡ nhiều lắm đấy. Khi có bầu mình chỉ bôi kem ở bụng, chừa cái mông lại vì thiển cận nghĩ rằng bụng phình ra thì chắc chỉ có bụng mới rạn da thôi. Ai dè sinh xong, bụng còn ngon lành mà mông thì ôi thôi ........
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?

• 5,755 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Mẹ bé Bí ơi, mới có 10 tháng mà vết rạn đã mờ đi gần hết là quá tuyệt rồi , còn mình thì đã hơn 2 năm rồi mà vẫn còn nhìn thấy vết rạn rất rõ, vì vết rạn rất to nên chắc chắn là sẽ "còn đó với thời gian" thôi, hết hy vọng rồi.

Có mẹ nào đã đến mỹ viện để "tân trang" các vết rạn ở bụng chưa, và kết quả thế nào, loa loa lên để các mẹ còn tiến hành nữa chứ vì kế hoạch làm tập 2 của mình phải 3 năm nữa ơ lâu quá :P ops:
    .................