• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Lỡ uống thuốc say xe khi chưa biết có thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.47K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình lo quá, giờ thai của mình đã được 3 tháng rồi, mình đi siêu âm BS nói em bé bình thường( chộm vía) nhưng mình lo lắm, kỳ kinh cuối của mình là 30 tháng 6 thì 25 tháng 7 mình về quê và mình có uống một nữa viên thuốc say xe, sáng chủ nhật( 26/7) mình ra HN lại uống một nữa viên thuốc, nếu tính kỳ rụng trứng và thụ tinh thì khi uống thuốc thai của mình đã được 10 ngày. Các mẹ ơi, bé của mình có bị ảnh hưởng gì không , mình lo quá không biết có mẹ nào có hoàn cảnh như mình mà bé bình thường không. Xin lỗi vì nói dài nhưng mình lo quá, giúp mình với:Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• uống thuốc say xe khi mang thai

e đang mang thai tuần 24. đi siêu âm bắt đầu có thai từ 21/06/2012 nhưng đến ngày 22/06/2012 do không biết có thai nên e uống thuốc say xe (loại nhỏ 2 viên ý ạ?).khả năng thụ thai là 5/7/2012. hiện đi khám bác sĩ đều bảo thai phát triển bình thường. nhưng e đọc trên mạng thấy một số dị tật và nguy...

• uống thuốc say xe khi mang thai 5 tuần đầu

Các mẹ ơi, cho em hỏi là hôm bữa em có dùng que thử thai thì thấy 2 vạch 1 đậm 1 mờ vả lại em lại chậm kinh(kinh nguyệt em đều lắm), ngực lại sưng và thâm, nhức nên em nghĩ là mình có thai rồi.Em có uống thuốc chống say xe mà hôm nay em nghe mọi người bảo là không tốt cho thai nhi nên giờ em sợ lắm...

• Hàng hiệu Nhật giảm giá thu hút đông khách hàng

Với chương trình giảm giá mạnh cho các sản phẩm của 6 thương hiệu hàng đầu Nhật Bản được yêu thích...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• 798 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Chắc không sao đâu bạn ạ ! yên tâm đi.
    • 122 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Bạn ơi đừng lo lắng quá, nghỉ ngơi và ăn uống đầy đủ cho con yêu nhé.
    Tớ cũng ko biết có bé, hồi đó ở Thái Lan, suốt ngày phải ngồi trên oto, vậy là uống đến mấy viên thuốc chống say của Thái - không biết là loại gì để về tra thành phần thuốc nữa cơ, rồi bị ốm, chơi 1 chàng efaragane, chưa hết, lạ nước lạ cái lại còn bị viêm ad, đặt và uống mất mấy viên nữa cơ. Một tháng trời rong ruổi trên oto rồi lại ngồi máy bay, về tới VN, đi khám, con tớ có bị ảnh hưởng là thai hơi yếu so với tuần tuổi. Tớ lo lắm, nhưng quyết tâm giữ rồi đi khám đều, ăn uống, ngủ nghỉ, uống thuốc đều, trộm vía bé nhà tớ đẻ được 3kg, khỏe mạnh bình thường và nhanh nhẹn lắm.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic, cảm ơn các mẹ, nghe các mẹ động viên mình đỡ lo rồi, hì.....
    • 49 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

chắc không sao đâu, bạn hãy đi khám thai đúng hẹn của bác sỹ là được rồi
    • 439 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Sao bạn không vào viện C để tư vấn bác sỹ xem uống thuốc có sao không? Bạn chịu khó tìm trong diễn dàn có một mục về uống thuốc trong quá trình mang thai có nói về các giai đoạn ảnh hưởng của thuốc. Bây giờ bạn đang 12 tuần thì khi siêu âm bạn nhớ đo khoảng sáng sau gáy của bé. Đến 16-17 tuần thì bạn đi làm xét nghiệm sàng lọc trước sinh để loại trừ các nguy cơ bệnh down, dị tật ống thần kinh. Mình cũng uống kháng sinh mà không biết có thai. Trộm vía, xét nghiệm sàng lọc của mình kết quả khá tốt.