Mang thai - Chuẩn bị sinh

Lỡ uống cao ích mẫu sau khi có thai - Có nguy hiểm đến thai nhi không các Mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.7K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 235 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Xin Mod cho em mở chủ đề này vì em tìm kiếm mà chưa thấy.
    Chào các Mẹ, trường hợp mình là thế này, kì kinh trước của mình ngày 03/09/2010, chờ mãi đến 16/10 mình đi thử que 1v, siêu âm thì bsi bảo không có thai và cũng không có dấu hiệu sắp có kinh. Đến 1/11 mình thử que lại vẫn 1v, hôm đó mình mua cao ích mẫu uống, uống hết 17 viên luôn. Đến nay 12/11 thử que lại 2v, siêu âm bsi bảo thai được 4 đến 5 tuần. Vợ chồng mình mong em bé mà, không biết uống thuốc thế có nguy hiểm gì không, Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẽ giúp nhé. Cám ơn các mẹ nhiều nhiều. Mong các mẹ trả lời vì mình đang lo lắng lắm.:Thinking:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 112 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

vay sao chi ko gang doi vai ngay nua xem nhu the nao ? ma di uong cao ich mau chi sơm , em nghi chac ko sau dau , vi o gan cho làm em có 1 chi ko biet minh co thai ma uong cao ich mau , uong nuoc dua , nhung cuoi cung van sinh ra dc mot be gai khoe manh . Nhung chi phai di kham va noi ro cho BS biet nhe , chúc 2 me con khỏe manh
    • 235 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

hoanganh88: Mình cũng chờ gần 2 tháng mới uống thuốc đấy chứ, mà đã cẩn thận thử que rồi mới uống. Vì mong em bé nên uống thuốc để chuẩn bị cho kì kinh sau.
    • 235 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trường hợp của mình, ít mẹ nào đã trải qua hay sao vậy ta???
    • 69 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Oai có mình đây. Ke ke
    Mình đang có đứa thứ 2. Đứa này mình đã thử 5 lần que thử quicktic lúc k thấy có kinh ( kinh không đều ) mà không lên vạch. Đi bắt mạch cũng không thấy lên. Uống gần hết chai cao ích mẫu cộng 10 viên điều hòa kinh nguyệt mới biết có thai lúc 9 tuần tuổi. Sợ xanh cả mặt đi hỏi bác sĩ, gặp bà bác sĩ lởm ( ở Từ dũ hẳn hoi nhé nhưng do mình không biết bà ấy chỉ nổi tiếng ở phụ khoa thôi không phải sản khoa) kê đơn cho thuốc uống ( vì mình lúc khám thấy lâm râm đau bụng) kêu là về suy nghĩ đi muốn bỏ thì sau 3 ngày đến. Điên hết cả tiết. Mình lo hỏi xem bé có ảnh hưởng gì không mà bà ấy phán 1 câu xanh rờn như vậy mà cũng mở phòng khám tư, khách đến ầm ầm.
    Nói chung bạn không phải lo lắng đâu vì mình đến Từ dũ khám bsi ở đấy bảo không sao. Cao ích mẫu nếu chưa có thai thì nó có tác dụng điều hòa kinh nguyệt còn nếu có thai thì nó cũng dưỡng thai thôi, không phải lo. Mình hiện tại thai 26 tuần rồi, tuổi cũng thuộc hàng xếp vào nguy cơ cao tuổi khi có thai nhưng cả 2 mẹ con đều vượt qua các kỳ test của bác sĩ. Hiện tại sức khỏe mẹ và bé (trộm vía) đều tốt.
    Hiện tại bạn cứ thoải mái đi không phải lo lắng gì. Cứ chăm sóc mẹ khỏe con sẽ khỏe thôi.
    • 1,249 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Ba bs day vo duyen the
    • 235 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen78 Xem bài viết
    Oai có mình đây. Ke ke
    Mình đang có đứa thứ 2. Đứa này mình đã thử 5 lần que thử quicktic lúc k thấy có kinh ( kinh không đều ) mà không lên vạch. Đi bắt mạch cũng không thấy lên. Uống gần hết chai cao ích mẫu cộng 10 viên điều hòa kinh nguyệt mới biết có thai lúc 9 tuần tuổi. Sợ xanh cả mặt đi hỏi bác sĩ, gặp bà bác sĩ lởm ( ở Từ dũ hẳn hoi nhé nhưng do mình không biết bà ấy chỉ nổi tiếng ở phụ khoa thôi không phải sản khoa) kê đơn cho thuốc uống ( vì mình lúc khám thấy lâm râm đau bụng) kêu là về suy nghĩ đi muốn bỏ thì sau 3 ngày đến. Điên hết cả tiết. Mình lo hỏi xem bé có ảnh hưởng gì không mà bà ấy phán 1 câu xanh rờn như vậy mà cũng mở phòng khám tư, khách đến ầm ầm.
    Nói chung bạn không phải lo lắng đâu vì mình đến Từ dũ khám bsi ở đấy bảo không sao. Cao ích mẫu nếu chưa có thai thì nó có tác dụng điều hòa kinh nguyệt còn nếu có thai thì nó cũng dưỡng thai thôi, không phải lo. Mình hiện tại thai 26 tuần rồi, tuổi cũng thuộc hàng xếp vào nguy cơ cao tuổi khi có thai nhưng cả 2 mẹ con đều vượt qua các kỳ test của bác sĩ. Hiện tại sức khỏe mẹ và bé (trộm vía) đều tốt.
    Hiện tại bạn cứ thoải mái đi không phải lo lắng gì. Cứ chăm sóc mẹ khỏe con sẽ khỏe thôi.
    Cám ơn mẹ Huyen78 nhé, nhẹ cả người, mình lo lắng quá, thai mới 5w thôi, đi siêu âm bsĩ siêu âm cũng nói kg sao nhưng mình vẫn lo lo nên vào đây hỏi thăm, định 7w sẽ đi theo dõi bsĩ. Mình cũng tập 2 rồi.
    • 79 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ramone Xem bài viết
    Xin Mod cho em mở chủ đề này vì em tìm kiếm mà chưa thấy.
    Chào các Mẹ, trường hợp mình là thế này, kì kinh trước của mình ngày 03/09/2010, chờ mãi đến 16/10 mình đi thử que 1v, siêu âm thì bsi bảo không có thai và cũng không có dấu hiệu sắp có kinh. Đến 1/11 mình thử que lại vẫn 1v, hôm đó mình mua cao ích mẫu uống, uống hết 17 viên luôn. Đến nay 12/11 thử que lại 2v, siêu âm bsi bảo thai được 4 đến 5 tuần. Vợ chồng mình mong em bé mà, không biết uống thuốc thế có nguy hiểm gì không, Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẽ giúp nhé. Cám ơn các mẹ nhiều nhiều. Mong các mẹ trả lời vì mình đang lo lắng lắm.:Thinking:
    Không sao bạn ơi. Vì cao ích mẫu tác dụng hoạt huyết, tiêu máu ứ nên thường người ta vẫn chống chỉ định với người mang thai thế thôi.
    :1: :1:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chào chị Huyen78,thú thật những dòng chị viết trên đây đã hơn 2 năm rồi nhưng với em bây giờ đọc cảm giác yên tâm hơn. Vì tình trạng của em cũng rất giống với câu hỏi này. Em đã rất cẩn thận như chị trước khi dùng Cao ich mẫu đều thử que test nhanh. Nhưng không ngờ em đã có thai được 4,5 tuần rồi chị ạ. Trước khi phát hiện mình có thai 1 tuần,em đã uống 20 viên Cao ích mẫu trong 5 ngày. Em cũng đang mong em bé lắm nên quyết định để và theo dõi. Cho em hỏi bé nhà chị sinh ra bình thường chứ ạ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang lo lắng lắm,mong các mẹ ai đã từng trong hoàn cảnh này cho em lời khuyên ạ.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình sạch kinh ngày 25/6 Sau đó mình uống cao ích mẫu dạng đặc do người nhà mình tự lấy cây sắc . Những ngày sau đấy vc mình qh bt . Mình uống cao ích mẫu từ 26 /6 đến 1/7 . Ngày 20/7 mình thử que biết có thai . Không biết liệu như vậy có ảnh hưởng gì không ?
    • 573 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Chào bạn, bạn đừng quá lo lắng, thật ra cao ích mẫu cũng không có thành phần gì gây ảnh hưởng đến thai nhi, nó chỉ có một số chất gây go bóp tử cung nên phụ nữ có thai thì không nên uống. Bạn rất giống mình khi có thai đứa đầu, mình cũng thử đủ cách mà không phát hiện có thai nên ghĩ là bị rối loạn, mua cao ích mẫu về uống, uống hết nguyên chai mà vẫn k có kinh, nên thử lại, tá hỏa thấy 2v, đi khám cũng được 5w.mình cũng lo lắng lắm, cũng kiễm tra đủ thứ. Rất may bé mình không sao, giờ đã 4,5t rồi. Mình cũng đang có thứ 2, cũng rất trễ mới thử que lên 2v, nhưng rút kinh nghiệm đợt đầu mình k dám uống thuốc gì hết.