Chào các mẹ ạ. Hiện tại em đang lo lắng lắm. cách đây mấy hôm em đi siêu âm, bé được hơn 37 tuần, nặng 2.9kg, mọi thứ đều ổn chỉ trừ việc em khá là mệt mỏi với chứng ợ nóng. Hiện tại em đã hết bị ợ nóng, thấy bụng nhẹ hơn, hôm nay đi khám bác sỹ bảo bé đang chui xuống dưới và có khả năng sẽ sinh trong tuần này (bé 38 tuần). Tuy nhiên 2 hôm nay em có cảm giác chán ăn, cũng không nhanh đói như mấy tuần trước, đặc biệt là dễ bị buồn nôn. Em cứ ăn đồ tanh như cua, ghẹ, canh cá....là buồn nôn ghê gớm (mặc dù không nôn được), bé nhà em thì vẫn đạp bình thường, chỉ có điều người em cứ đau ê ẩm, bụng hay bị gò cứng, phần xương chậu thỉnh thoảng nhói đau và phần đùi tự dưng đau nhói lên cái. hôm nay em có nói với bác sỹ nhưng họ bảo không sao, thai bình thường, cứ nghỉ ngơi đi....nhưng em lo quá ạ. có chị nào bị buồn nôn 3 tháng cuối như em và có triệu chứng như em không ạ, chia sẻ cho em với. bác sỹ còn bảo em theo dõi cơn gò và chuyển dạ nhưng thú thực bé đạp làm bụng dò thì em biết chứ bụng co thắt hay chuyển dạ gì đấy thì em không biết cảm giác như thế nào, chỉ biết khi có chút máu chảy ra là sắp sinh thôi ạ.Em mang thai lần đầu nhưng còn bỡ ngỡ lắm...cám ơn các mẹ nhiều