lo lắng về cân nặng thai nhi???có mẹ nào như e ko???

• 4 Lượt chia sẻ
  • 192K Lượt đọc
  • 156 Trả lời

• Trang 7/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đi SA tuần 27 con nặng 1053g có nhỏ quá k m.n
    comment by WTT mobile view
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật đấy, mình vào đây cốt để đọc xem có kinh nghiệm gì hay ho ko mà thấy các mẹ toàn vô than vãn là sao. Lắm mẹ 34w con 2kg5 quá đạt tiêu chuẩn vẫn kêu. các mẹ phải lên viện chứng kiến ngta tiêm mấy trăm mũi nội tiết vào mông để giữ con ấy, thì mới hết so sánh. Con cứ khoẻ mạnh là an tâm rồi các mẹ! Đòi hỏi gì nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 111 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, có ai 32w bé 1,5kg mà đẻ ra vẫn đủ 3kg không cả nhà? Bác sĩ kêu em bé mình quá nhỏ, bắt chọc ối và doạ mổ bắt con sớm. Mình lo chết mất. Mình ăn uống nhiều lắm mà không vào con. Huhu
    • Nguyenhayenvy Khách
    E năm nay 20t 34tuan mk thai e đã 2ki4 bsi khuyên ko nên bồi bổ và uống sữa nua
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4,008 Bài viết

• 3,925 Được cảm ơn

Lúc mình mới có bầu lần đâu, lúc nào cũng thấy hoang mang về cânnặng, chỉ sợ con còi. Mẹ ăn thật lực ) chẳng quản béo mập, nhưng đến khi sinh, con vẫn chỉ bằng các bạn mà mẹ tặng có 10kg :P Đến bạn thứ 2 thì có kinh nghiệm hơn, ăn uống khoa học hơn, con vẫn tăng cân và khoẻ mạnh các mẹ ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,227 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Elypham Xem bài viết
    Cả nhà ơi, có ai 32w bé 1,5kg mà đẻ ra vẫn đủ 3kg không cả nhà? Bác sĩ kêu em bé mình quá nhỏ, bắt chọc ối và doạ mổ bắt con sớm. Mình lo chết mất. Mình ăn uống nhiều lắm mà không vào con. Huhu
    ĐÚng là hơi nhỏ thật đó mẹ nó. Mẹ nó uống thêm nhiều sữa dành cho mẹ bầu vào những tuần cuối đi. Uống thêm nước dừa nữa. Còn gần 2 tháng nữa để mẹ về đích an toàn đấy các mẹ ạ. Ko biết mẹ nó đã uống sữa bầu nào rồi?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,740 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Lúc mình mới có bầu lần đâu, lúc nào cũng thấy hoang mang về cânnặng, chỉ sợ con còi. Mẹ ăn thật lực ) chẳng quản béo mập, nhưng đến khi sinh, con vẫn chỉ bằng các bạn mà mẹ tặng có 10kg :P Đến bạn thứ 2 thì có kinh nghiệm hơn, ăn uống khoa học hơn, con vẫn tăng cân và khoẻ mạnh các mẹ ạ.
    Số cân mẹ tăng với cân nặng của con sinh ra mà bằng các bạn là đều đạt chuẩn mà. Nghe mẹ nó tả mẹ nó ăn thật lực mình tưởng mẹ nó fai tăng trên 20kg, nhưng khi sinh con chỉ bằng các bạn thì mới là vấn đề chứ, haha. Cứ mẹ khỏe, con khỏe từ lúc bầu bí đến lúc mẹ tròn con vuông là mừng đúng không bạn.
    J40yp7
    • 585 Bài viết

• 610 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacon-incon Xem bài viết
    ĐÚng là hơi nhỏ thật đó mẹ nó. Mẹ nó uống thêm nhiều sữa dành cho mẹ bầu vào những tuần cuối đi. Uống thêm nước dừa nữa. Còn gần 2 tháng nữa để mẹ về đích an toàn đấy các mẹ ạ. Ko biết mẹ nó đã uống sữa bầu nào rồi?
    Sữa thì ok nha, chứ nước dừa thì hạn chế nha mẹ nó. Nước dừa uống tốt nhất trong giai đoạn 4-7 tháng thôi. Sang tháng thứ 8 trở đi là hạn chế uống nước dừa á, uống nhiều quá dễ bị loãng máu đó nha. Đợt mình bầu bé t2, sức khỏe mình khá kém, ăn uống k được mấy nên con cũng k hấp thụ được, mình cũng đổi qua nhiều loại sữa mà cũng k ăn thua, đến khi chuyển sang Dielac Mama Gold thì trộm vía, uống ngon lành luôn, con hấp thụ tốt, tăng cân đều, 5 tháng đầu lúc nào đi khám cũng trong tình trạng con bé hơn chuẩn, thế mà từ lúc chuyển sang dùng Dielac Mama Gold con hấp thụ đc, tăng cân chuẩn luôn đó bạn ạ. Bạn thử dùng xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 241 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình bầu mà không nhờ sữa bầu chắc mình chịu hết nổi quá à. Sáng là chồng pha cho 1 cốc sữa bầu ấm ấm để đó, gọi vợ dậy, đánh răng rửa mặt với oẹ oẹ xong sẽ dỗ vợ uống hết cốc sữa đó rồi chồng mới đi làm. Lúc đó mình có nhẩn nhơ ăn sáng tuỳ món nào mình thích. Mà hình như 3 tháng đầu mình chả thích món nào cả. Nghe mùi thức ăn lại oẹ oẹ oẹ ra cho cả xóm biết mình mang bầu thì phải. Nghĩ lại thấy mắc cỡ ghê. À mình cũng uống Dielac Mama Gold đấy! Hàng Việt Nam chất lượng cao nên mình tin tưởng lắm.
    • 6,506 Bài viết

• 8,890 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Lúc mang thai các mẹ có hay tỉ tê với con không? Có cho con nghe nhạc không? Có lựa chọn nội dung phim ảnh giải trí nhẹ nhàng không? Mình với chồng tuân thủ đủ các khoản. Lúc mình rỗi mình hay đặt tay lên bụng để nói những lời âu yếm với con lắm. Chồng mình đi làm về cũng hay chào con, vuốt ve con trong bụng mẹ, nói với con những lời yêu thương. Nhạc thì mình hay nghe nhạc không lời. Xem phim hài nữa. Chồng mình cũng tranh thủ sáng pha cho vợ 1 ly sữa bà bầu, tối ép vợ uống thêm 1 ly nữa trước khi đi ngủ cho ấm bụng. Chồng sợ hai mẹ con bị đói, và con không tăng cân đầy đủ. Các mẹ chọn sữa bầu có bổ sung DHA, vitamin, canxi và khoáng chất và uống đều đặn thì không lo lắng gì về cân nặng của con đâu ạ. Bác sĩ chăm sóc thai kỳ cho mình có phân tích cho các mẹ bầu nghe như thế. Mẹ bầu cần ăn đủ chất chứ không phải tư tưởng ăn cho 2 người dễ gây thừa cân, mất dáng hết.
    FB của tui: Hương Lê SH
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,166 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Em được các mẹ bày là nên ăn mía và uống nước dừa nhiều để con nặng cân, vào con mà không vào mẹ mấy. Em mới mang thai lần đầu nên cứ lo ăn uống như thế nào để con khoẻ mạnh và cứng cáp sau khi sinh ra thôi. Bác sĩ bảo em cứ uống sữa bầu đi không lo mất form đâu. Em thì uống Dielac Mama Gold bổ sung đầy đủ chất dinh dưỡng từ canxi, DHA, sắt, vitamin ... giúp con tăng cân tốt, không sợ thiếu cân, mẹ không sợ thiếu sắt và quan trọng là ngăn ngừa hấp thu chất béo vào mẹ nên mẹ không lo bị tăng cân quá mức đâu ạ. Có tư vấn của bác sĩ nên em yên tâm lắm
    • 1,108 Bài viết

• 2,263 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Lúc mang thai các mẹ có hay tỉ tê với con không? Có cho con nghe nhạc không? Có lựa chọn nội dung phim ảnh giải trí nhẹ nhàng không? Mình với chồng tuân thủ đủ các khoản. Lúc mình rỗi mình hay đặt tay lên bụng để nói những lời âu yếm với con lắm. Chồng mình đi làm về cũng hay chào con, vuốt ve con trong bụng mẹ, nói với con những lời yêu thương. Nhạc thì mình hay nghe nhạc không lời. Xem phim hài nữa. Chồng mình cũng tranh thủ sáng pha cho vợ 1 ly sữa bà bầu, tối ép vợ uống thêm 1 ly nữa trước khi đi ngủ cho ấm bụng. Chồng sợ hai mẹ con bị đói, và con không tăng cân đầy đủ. Các mẹ chọn sữa bầu có bổ sung DHA, vitamin, canxi và khoáng chất và uống đều đặn thì không lo lắng gì về cân nặng của con đâu ạ. Bác sĩ chăm sóc thai kỳ cho mình có phân tích cho các mẹ bầu nghe như thế. Mẹ bầu cần ăn đủ chất chứ không phải tư tưởng ăn cho 2 người dễ gây thừa cân, mất dáng hết.
    OX nhà mẹ nó chăm vợ bầu hơi bị khoa học đó nhé, mình cũng sợ nhất khoản bầu bí mà kiểu bị ép ăn cho 2 người ý, xong người cứ to đùng ra, vào hết mẹ chứ con chẳng được bao nhiêu. Mình ăn uống cũng khoa học lắm, ăn như bt, chọn thực phẩm có nhiều các dưỡng chất tốt cho thai nhi hơn thôi. Và quan trọng là mình chịu khó uống sữa bầu lắm, cứ Dielac Mama Gold ngày 2 cốc đều như vắt chanh ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,740 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Mình bầu mà không nhờ sữa bầu chắc mình chịu hết nổi quá à. Sáng là chồng pha cho 1 cốc sữa bầu ấm ấm để đó, gọi vợ dậy, đánh răng rửa mặt với oẹ oẹ xong sẽ dỗ vợ uống hết cốc sữa đó rồi chồng mới đi làm. Lúc đó mình có nhẩn nhơ ăn sáng tuỳ món nào mình thích. Mà hình như 3 tháng đầu mình chả thích món nào cả. Nghe mùi thức ăn lại oẹ oẹ oẹ ra cho cả xóm biết mình mang bầu thì phải. Nghĩ lại thấy mắc cỡ ghê. À mình cũng uống Dielac Mama Gold đấy! Hàng Việt Nam chất lượng cao nên mình tin tưởng lắm.
    Mình sinh bé thứ 2 bị sinh sớm hơn dks mất 4 tuần, nhưng cũng may trộm vía bé nhà mình giờ thì phát triển theo kịp các bạn cùng độ tuổi luôn rồi. Hồi bầu mình cũng uống Dielac Mama Gold suốt đó, bs cũng nói trộm vía bé 36w mà cứng cáp. Nuôi con sinh thiếu tháng áp lực là tháng nào con cũng fai tăng cân, thế nên mình uống Dielac Mama Gold suốt giai đoạn cho con bú luôn đó.
    J40yp7
    • 585 Bài viết

• 610 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang.Ha Xem bài viết
    Em được các mẹ bày là nên ăn mía và uống nước dừa nhiều để con nặng cân, vào con mà không vào mẹ mấy. Em mới mang thai lần đầu nên cứ lo ăn uống như thế nào để con khoẻ mạnh và cứng cáp sau khi sinh ra thôi. Bác sĩ bảo em cứ uống sữa bầu đi không lo mất form đâu. Em thì uống Dielac Mama Gold bổ sung đầy đủ chất dinh dưỡng từ canxi, DHA, sắt, vitamin ... giúp con tăng cân tốt, không sợ thiếu cân, mẹ không sợ thiếu sắt và quan trọng là ngăn ngừa hấp thu chất béo vào mẹ nên mẹ không lo bị tăng cân quá mức đâu ạ. Có tư vấn của bác sĩ nên em yên tâm lắm
    Em đừng quá lo lắng về cân nặng của con, e luôn giữ tinh thần vui vẻ, lạc quan nhé, tập những bài thể dục nhẹ nhàng thì con cũng sẽ dễ dàng hấp thụ được chất dinh dưỡng từ mẹ thôi. Đừng để áp lực cân nặng của mẹ và của thai nhi làm em bị stress nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,740 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của các cụ thì là ăn mía cho con cứng cáp, uống nước dừa cho con trắng trẻo. Còn ngoài ra mình vẫn fai uống bổ sung thêm sữa bầu cho nó đầy đủ dưỡng chất, mà em chọnsữa bầu đó là chuẩn quá rồi nên k fai lo lắng về cân nặng của thai nhi đâu, hơn nữa em đi khám bs cũng tư vấn cho như thế còn gì, giữ vững tinh thần lạc quan tươi vui chờ đến ngày gặp con yêu em nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi _Orchid_; 24/08/2017 vào lúc 02:48 PM.
    J40yp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,740 Được cảm ơn

Mình xem được clip nói về cân nặng của thai nhi trong suốt giai đoạn bầu bí, up lên đây để các mẹ xem xem bé nhà mình có theo đúng chuẩn k nhé:

J40yp7
    • 1,108 Bài viết

• 2,263 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi _Orchid_ Xem bài viết
    Mình xem được clip nói về cân nặng của thai nhi trong suốt giai đoạn bầu bí, up lên đây để các mẹ xem xem bé nhà mình có theo đúng chuẩn k nhé:

Clip của mẹ nó post lên hay thế, sinh động mà lại quá đầy đủ thông tin luôn. Các mẹ đang bầu tham khảo xem này và đừng để nỗi lo về cân nặng thai nhi làm ảnh hưởng đến sức khỏe 2 mẹ con nhé
    • 6,506 Bài viết

• 8,890 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Em có bác sĩ tư vấn vậy là quá yên tâm rồi, thế thì tập trung tinh thần đợi đón con yêu chào đời thôi. Lúc đó vừa hạnh phúc nhưng cũng không kém vất vả đâu. Phụ nữ nuôi con mọn mà. Phải tranh thủ ăn uống và nghỉ ngơi giữ sức em nhé! Vụ uống sữa Dielac Mama Gold giúp con tăng cân tốt nhưng mẹ không sợ quá cân hay quá ha! Chị sẽ chú ý vụ này để còn mách cho bạn bè và người thân cùng biết.
    FB của tui: Hương Lê SH
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,166 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Clip này giúp em mở mang thêm bao nhiêu luôn chị ơi! Hình ảnh sinh động và dễ hiểu thế này hơn ngàn vạn từ ngữ đúng không ạ? Em cảm ơn chị thật nhiều.

Nói không còn lo lắng về cân nặng thai nhi thì chưa chính xác lắm. Nhưng đọc chia sẻ của các chị giúp em nhẹ nhõm rất nhiều, điều mà em khó chia sẻ với những người xung quanh chưa thân thiết. Hihihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 241 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Theo kinh nghiệm của các cụ thì là ăn mía cho con cứng cáp, uống nước dừa cho con trắng trẻo. Còn ngoài ra mình vẫn fai uống bổ sung thêm sữa bầu cho nó đầy đủ dưỡng chất, mà em chọnsữa bầu đó là chuẩn quá rồi nên k fai lo lắng về cân nặng của thai nhi đâu, hơn nữa em đi khám bs cũng tư vấn cho như thế còn gì, giữ vững tinh thần lạc quan tươi vui chờ đến ngày gặp con yêu em nhé
    Quan trọng là giữ tinh thần thật lạc quan để sức khoẻ dồi dào, vui vẻ. Mẹ mình bảo thời gian mang bầu là không được buồn, không được hờn giận ai đâu. Mình bầu bí xem phim hài suốt và cười suốt, nên con mình sinh ra cũng có nét mặt rất vui vẻ. Ai ngắm con cũng bảo sinh con như thế cha mẹ làm ăn được, nghĩa là thêm con thêm của đấy. Các bà mẹ trẻ chú ý nhé!
  • Trang 7/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8