lo lắng về cân nặng thai nhi???có mẹ nào như e ko???

• 4 Lượt chia sẻ
  • 179K Lượt đọc
  • 122 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vpz Xem bài viết
    Siêu âm 2 nơi thì k giám chắc về cân nặng đâu mẹ nó ơi mà vẫn còn thời gian.đừng lo lắng quá.như mình qua tháng tết mà con k tăng cân là mấy.cũng buồn lắm nhưng phải cố gắng thôi dù sao cũng chưa sinh ngay mà.siêu âm cũng còn sai số nữa.

Mình cũng như các mẹ ở đây bụng bé tý ak.nhưng chắc là con đầu nên bụng mới nhỏ càng dễ lấy lại dáng các mẹ ak.mình chửa con trai nên cũng gọn ai nhìn cũng tưởng con lâu mới sinh.đi mua mấy thứ cho bé mà toàn bị hỏi sao chuẩn bị sớm thế.hi.
    Thôi còn mấy tuần cuối các mẹ ak.chúng mình cùng cố gắng để cho con đỡ bị thiếu cân nhé.mình cũng bị thiếu ối nữa nè.buồn lắm nhưng tự an ủi uống nhiều nước may chăng nước ối bt trở lại
    còn khoảng 2 tuần nữa sinh rồi, em đang lo sợ con nhỏ vì tăng em k ăn uống được nhiều mà từ tuần 28 trở đi là em không hề tăng cân tí nào cả.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 92 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Các mẹ hay lo con nhẹ cân nhỉ? Em thấy hồi xưa các cụ đẻ 2kg8 - 3kg là bình thường mà. Em sợ đẻ con to lắm. Em thấy việc em bé phát triển lúc chào đời cũng chỉ phụ thuộc 1 phần vào cân nặng lúc trong bụng mẹ thôi. Ngay trong nhà em có 2 nhóc vừa mới sinh cùng nhau, 1 đứa 3,4 kg, 1 đứa 3kg mà sau 1 tháng đầu đứa 3kg đã vượt cân hơn đứa 3,4 kg rồi.
    Ngay bên Nhật ý, họ quan niệm cân nặng bình thường của 1 em bé chào đời là 2,7 - 2,8 kg. Nếu trên 3kg là quá to. Vì họ sợ con to thì hay có vấn đề ý ^^
    Bé nhà em 38 tuần được 2,8kg. Nói chung mẹ cũng ăn không giỏi lắm nhưng đi siêu âm các chỉ số đều bt, em thấy bé đạp nhiều nên cũng không lo lắng lắm. Mẹ chồng em cũng sợ đẻ nhẹ nhưng mục tiêu của em là 3kg thì vừa đẹp
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 235 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Bé nhỏ dễ rặn mà các mẹ , mình tập 1 ; 29 tuần em bé 500g bác sĩ phán đến lúc sinh bé cao lắm là 1,2 -1,3 ký, thế là mình ăn và uống sữa ( 4 ngày hết 1 hộp 900gram) , ăn cả con gà, lươn ,rắn, ăn tá lã ( mặc dù nghén tả tơi) nhưng cứ ăn, gà ác hầm , ăn quá trời , đến lúc sinh là bé 3,4 ký,,hehe
    - Nhỏ em của mình sinh con có 1,8 ký mà 9 tháng nó nặng 10 ký ,ăn cơm, ăn canh khổ qua, ăn canh chua, lại biết đi nữa. nên các mẹ đừng lo lắng nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 470 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi godua Xem bài viết
    Bé nhỏ dễ rặn mà các mẹ , mình tập 1 ; 29 tuần em bé 500g bác sĩ phán đến lúc sinh bé cao lắm là 1,2 -1,3 ký, thế là mình ăn và uống sữa ( 4 ngày hết 1 hộp 900gram) , ăn cả con gà, lươn ,rắn, ăn tá lã ( mặc dù nghén tả tơi) nhưng cứ ăn, gà ác hầm , ăn quá trời , đến lúc sinh là bé 3,4 ký,,hehe
    - Nhỏ em của mình sinh con có 1,8 ký mà 9 tháng nó nặng 10 ký ,ăn cơm, ăn canh khổ qua, ăn canh chua, lại biết đi nữa. nên các mẹ đừng lo lắng nhé.
    Thai 29w mà 500g? Mẹ ơi có viết nhầm hok vậy?
    d6aIp7

eNortjKzUjK0tDQyM1OyBlwwFcQC3g,,20

NB: 3.5kg
    1M: 5kg
    2M: 6.2kg

1.5M biết nhìn, biết hóng chuyện
    2 tháng biết nói ê a (Hưng nói A Ku ), biết giỡn với ba, biết cười khi ngủ dậy thấy mẹ
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hôm qua e đi siêu âm về mà nẫu cả ruột các mẹ ah. 37 tuần 5 ngày mà bé mới dc 2.4kg. Ngôi vẫn ngược và ít nước ối. Em đã áp dụng chế độ ăn đặc biệt rồi mà sao vẫn tăng cân ít quá. 1 ngày đã 2 quả dừa + nước mía + thịt bò + 10 quả cút lộn rồi . E chán quá các mẹ ah. Có cách nào các mẹ giúp em với
    • 92 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongMun139 Xem bài viết
    Hôm qua e đi siêu âm về mà nẫu cả ruột các mẹ ah. 37 tuần 5 ngày mà bé mới dc 2.4kg. Ngôi vẫn ngược và ít nước ối. Em đã áp dụng chế độ ăn đặc biệt rồi mà sao vẫn tăng cân ít quá. 1 ngày đã 2 quả dừa + nước mía + thịt bò + 10 quả cút lộn rồi . E chán quá các mẹ ah. Có cách nào các mẹ giúp em với
    Bác sĩ có đo các chỉ số về dưỡng thai của mẹ với bé không chị (RI ý). Em thấy em bé nhẹ cân quá bác sĩ vấn thường đo đầy đủ các chỉ số để xem có vấn đề gì không? Nếu chỉ vì em bé nhẹ cân mà các chỉ số khác bình thường thì em thấy chị cũng đừng lo lắng quá. Quan trọng là tâm lý mẹ phải ổn định để em bé sinh ra khỏe mạnh.
    Tuần 38 mà 2,4 kg thì tới khi sinh có khi vẫn được 3kg ý chứ. Chị gái em nè, tầm hơn 38 tuần siêu âm em bé 2,6 kg mà lúc đẻ ra 3,2 kg
    Mà 1 ngày chị ăn 10 quả trứng á :-ss Chị ăn quá giỏi ý
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình cũng đang cấp tốc ăn uống đây bạn ạ , thai mình 30 tuần 5 ngày mà còn đc có 1kg1 sót ruột quá , thai mình như vậy ko phải là bé nữa mà là quá bé ý các mẹ ạ , sót ruột muốn chết , đang cố gắng ăn uống thật nhiều uống sữa cật lực mong rằng tuần sau đi siêu âm con lên được thêm vài lạng ... nam mô ai di đà phật
    Con Dù Lớn Vẫn Là Con Của Mẹ .... Đi Hết Đời Lòng Mẹ Vẫn Yêu Con
    • 19,211 Bài viết

• 4,819 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bametre88 Xem bài viết
    mình cũng đang cấp tốc ăn uống đây bạn ạ , thai mình 30 tuần 5 ngày mà còn đc có 1kg1 sót ruột quá , thai mình như vậy ko phải là bé nữa mà là quá bé ý các mẹ ạ , sót ruột muốn chết , đang cố gắng ăn uống thật nhiều uống sữa cật lực mong rằng tuần sau đi siêu âm con lên được thêm vài lạng ... nam mô ai di đà phật
    Tớ hôm nay SA 30w, bé được 1.3 kg, cũng đang rầu lòng đây vì 26w được 900 gr rồi Đợt Tết vừa rồi ăn uống nhiều, mẹ tăng 3 kg trong 1 tháng, thế mà con tăng có nhõn 4 lạng, chả hiểu vì sao

2 tuần nữa sẽ đi SA lại mốc 32w, từ hôm nay cũng bắt đầu cố gắng tẩm bổ thêm để cải thiện cân nặng của baby.

Từ 9h30 sáng đến giờ đã măm 3 quả chuối, 1 cốc sữa chua nếp cẩm, 1 quả dừa xiêm - sương sa dừa, 1 bát cánh gà hầm lá ngải, 1 cốc sữa tươi kô đường 300 ml. Mục tiêu từ giờ tới lúc đi ngủ, ngoài bữa tối còn uống thêm 1 cốc sữa tươi kô đường và 1 lọ Ensure Gold Vigor nữa

Cùng cố gắng nào, cả nhà ơi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 108 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hnay e vừa đi sâ về..buồn hết cả người..38w đc 3kg..bsi kêu e bé còi..1 tuần nữa mổ rồi chả biết ntn nữa..haizzz
    Mẹ yêu con zai của mẹ nhất trên đời !!!💏
    • 92 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meimei17693 Xem bài viết
    Hnay e vừa đi sâ về..buồn hết cả người..38w đc 3kg..bsi kêu e bé còi..1 tuần nữa mổ rồi chả biết ntn nữa..haizzz
    38w mà 3kg là đẹp rồi chị ơi. Em chỉ mong con vừa vừa chui ra cho dễ. Mục tiêu đẻ ra là 3kg ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 600 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meimei17693 Xem bài viết
    Còn 1 tuần để tẩm bổ lên 3kg2 là chuẩn bạn ạ nhưng 3kg cũng đc mà. chúc 2 mẹ con sớm gặp nhau. chúc bạn mẹ tròn con vuông nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hqa đi siêu âm 33w mà bé đc 2kg2 . bác sĩ còn bảo bé và thiếu mất của ông ý 1 lạng . thế mà đọc topic này có mẹ 33w đc 1kg8 lại bt
    • Vpz
      Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 309 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi misakio Xem bài viết
    Hic còn em đang sợ con em to quá, 35w5 ngày bé được 2kg7
    K biết mẹ này sinh bé được bao nhiu kg nhỉ?mình cũng gần tương tự như mẹ này
    Thiên thần nhỏ của mẹ.bố mẹ yêu con nhiều nhiều lắm!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm nay mình đi siêu âm, thai 28w2d, cân nặng 1108g, bsi nói thai cân nặng bình thường, nhung m thấy nhỏ quá, bụng cũng chẳng thấy to, người thì vẫn tong teo, ko thay đổi gi cả, chân tay vẫn bé tí. oxa thì cũng cứ kêu mẹ bé, con bé. có mẹ nào như mình ko, mình lo sinh con ra mà còi thì thương con lắm...
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm nay mình đi siêu âm, thai 28w2d, cân nặng 1108g, bsi nói thai cân nặng bình thường, nhung m thấy nhỏ quá, bụng cũng chẳng thấy to, người thì vẫn tong teo, ko thay đổi gi cả, chân tay vẫn bé tí. oxa thì cũng cứ kêu mẹ bé, con bé. có mẹ nào như mình ko, mình lo sinh con ra mà còi thì thương con lắm...
    • 48 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

E cũng chung tình trạng như các mẹ í ah. 2 tuần trc e đi s.â mốc 33 tuần 4D mà được có 1kg9 gần 2kg thôi í ah. Hem biết bio 35w con có lên nổi 2kg5 k nữa. Hichic.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 84 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Ôi, em 30w2d mà con đc 1.3kg thôi này, nhưng em song thai, ko biết có chuẩn nào cho song thai ko! Bùn quá ạ!
    • 19,211 Bài viết

• 4,819 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuotbn Xem bài viết
    Ôi, em 30w2d mà con đc 1.3kg thôi này, nhưng em song thai, ko biết có chuẩn nào cho song thai ko! Bùn quá ạ!
    Với song thai như thế là "ngon" rồi e ạ, chị thai đơn mà 30w cũng được có 1.3 kg thôi
    • 79 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Hum qua em đi khám 29w được 1,3kg, ko bít đẻ ra có dc trên 3kg ko nữa, hix
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 119 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Các mẹ đừng lo.
    Mình 33w đi siêu âm con được có 1,7kg. Về ăn:
    - Sáng: 2 quả vịt lộn/10 quả cút lộn + 1 nước cam + 1 tô cháo móng giò (Giữa buổi ăn hoa quả kèm theo) + Sữa bầu.
    - Trưa: Ăn theo thực đơn bình thường. + 1 nước cam
    - Tối: Ăn theo thực đơn
    - Đêm: 2 vịt lộn/ 10 cút lộn + 1 nước cam + sữa bầu.
    34w đi siêu âm con 2.5kg luôn.
    Con yêu đã về, mẹ yêu con nhiều lắm. Mẹ sẽ cố gắng để con chào đời mạnh khỏe. Yêu con
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7